บุญผ้าป่าสามัคคี วัดลำบัวลอย เพื่อสมทบทุนซ่อมแซมบูรณะกุฏิสงฆ์

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย ถนอม021, 6 กุมภาพันธ์ 2012.

1. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    เรียน พี่น้องและเพื่อนสหธรรมมิกทุกท่าน

ผมนาย ไพฑูรย์ ศรีอำนวยไชย ได้ปาวารนาตนเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี วัดลำบัวลอย จ.นครนายก ปี พศ.2555นี้ จึงขอเชิญชวนพี่น้องและเพื่อนสหธรรมมิกทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมในการทอดผ้าป่าสามัคคีครั้งนี้ เพื่อสมทบทุนซ่อมแซมบูรณะกุฏิสงฆ์ เพื่อความเป็นอยู่ที่สมควรแก่สมณะรูปของพระภิกษุสงฆ์ ที่จำพรรษาอยู่ ณ วัดลำบัวลอย ซึ่ง อานิสงส์ของการร่วมเป็นเจ้าภาพในการทำบุญครั้งนี้ เท่ากับการสร้างวิหารทาน

สำหรับท่านใดที่ประสงค์จะร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคี วัดลำบัวลอย เพื่อสมทบทุนซ่อมแซมบูรณะกุฏิสงฆ์กับผมในครั้งนี้
    กรุณาแจ้ง ชื่อที่อยู่และจำนวนซองผ้าป่าที่ท่านต้องการร่วมบุญกลับมาที่อีเมลนี้ได้ครับ

ส่วนบัญชีผู้ร่วมทำบุญหลังจากช่วยแจกจ่ายซองผ้าป่าแล้ว กรุณาสามารถโอนได้ที่

ชื่อบัญชี นางเนตรชนก ศรีอำนวยไชย
    ธนาคาร กสิกรไทย ออมทรัพย์
    สาขาย่อย โลตัสสุขาภิบาล 1
    หมายเลขบัญชี 773-2-08107-5

และผู้ร่วมทำบุญทุกท่านที่รับซองผ้าป่า ผมขอมอบเหรียญพระพุทธไสยาสน์ หลังตราสัญลักษณ์ ภปร. วัดพระเชตุพนฯ มหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษาครบ 5 รอบ 5 ธันวาคม ปี พศ. 2530 เป็นที่ระลึกทุกซองผ้าป่าครับ

[​IMG] [​IMG]

เหรียญพระพุทธไสยาสน์นี้เป็นเหรียญดีพิธีใหญ่ พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤๅษีฯ วัดท่าซุง) ร่วมพุทธาพิเศกด้วย และในครั้งนั้นมีพระเกจิอาจารย์ดังแห่งยุคร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก อาทิ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง จ.สิงห์บุรี, หลวงพ่อชื้น วัดญาณเสน จ.พระนครศรีอยุธยา, หลวงพ่อสิม วัดถ้ำผาปล่อง, หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม จ.กาญจนบุรี, หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม, หลวงปู่ม่น วัดเนินตาหมาก จ.ชลบุรี, หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม, หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม จ.นครปฐม

ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกๆท่านครับ
    ไพฑูรย์ ศรีอำนวยไชย
    085-155-3155

Download[​IMG]
    Download[​IMG]

View slide show (2)
    |
    Download all as zip

2. หนุ่ม36

หนุ่ม36 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมธนาครับท่านถนอม021 ผมได้โพสงานบุญนี้ไว้แล้วในบอร์ด พระพุทธรูป-วิหารทาน-สิ่งก่อสร้าง ตามลิ้งค์นี้ครับ

http://palungjit.org/threads/ขอเชิญ...ย-2555-ซ่อมกุฏิสงฆ์-สร้างวิหารทานครับ.324918/

ท่านใดสนใจร่วมทำบุญ เชิญได้ตามลิ้งค์เลยครับ

ไพฑูรย์

3. chana14

chana14 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอกุศลนี้ส่งผลให้ผมและครอบครัวมีแ่ต่ความสุข สมหวัง ปลอดภัยทุกประการเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา: