บุญเจ้าภาพกฐิน 2 วัดค่ะ ยังขาดปัจจัยอีกมากเลยค่ะ เชียงใหม่ พิษณุโลก

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย law of karma, 18 ตุลาคม 2016.

1. law of karma

law of karma เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ขอนุญาติบอกบุญนะคะ
    ประกาศบอกบุญด่วนมากๆ บุญเจ้าภาพกฐิน 2 วัดค่ะ ยังขาดปัจจัยอีกมากเลยค่ะ

วัด 1 ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบุญกฐินสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ที่วัดเวียงชัยคีรีวงศ์ ต.แม่ข่า อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
    กำหนดวันทอดกฐิน 29 ตค.59
    วัดกำลังก่อสร้างจร้าามีพระจำพรรษา 6 รูป ทางวัดต้องการเงินสร้างวัด ใครที่มีกำลัง อยากเป็นเจ้าภาพกฐินบอกได้นะคะ หรือจะร่วมเป็นกันได้ทุกคนเลยค่ะ
    เลขบช
    ธ.ไทยพาณิชย์ 0455954414
    ธ.กสิกร 22622855596
    วิยรินทร์ ธนากุลพิสิทธิ์ ค่ะ

วัดที่ 2 บอกบุญด่วนมากๆ บุญเจ้าภาพกฐิน
    บุญกฐินสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ที่วัด วัดป่าสัก(บ้านน้ำตูม) ต.ปากโทก อ.เมือง จ.พิษณุโลก
    กำหนดวันทอดกฐิน 30 ตค.59
    หมายเลข บช
    ธ. ไทยพาณิชย์ 0455954414
    ธ. กสิกร 2622855596
    วิยรินทร์ ธนากุลพิสิทธิ์

เริ่มสร้างศาลาปฏิบัติมาตั้งแต่ 18 กค.59 ยังไม่แล้วเสร็จ

ทางใหม่ช่วยได้แต่ไม่มากพอค่ะ ขอทางผู้มีจิตศรัทธาร่วมด้วยช่วยกันนะคะ

.......
    เบอร์โทร 092-265-1999 และ 061-5959-222 ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ

----------------

อานิสงส์จากคำสอนหลวงพ่อฤาษีลิงดำนะคะ

อานิสงส์กฐินที่เป็นพิเศษสำหรับผู้หญิง
    *** อานิสงส์กฐินที่เป็นพิเศษสำหรับผู้หญิง ***

สำหรับผู้หญิงถ้าเป็นเจ้าภาพหรือจัดการในงานกฐินก็จะได้เครื่องมหาลดาปราสาท เครื่องประดับกายอย่างนางวิสาขามีราคาตั้ง๑๖โกฏิสวยงามมากนี่อย่างหนึ่งแล้ว อีกอย่างหนึ่งคนที่ทอดกฐินแล้วถ้าตายจากความเป็นมนุษย์จะเกิดเป็นเทวดา๕๐๐ ชาติหมายความว่าเกิดแล้ว๑ชาติของเทวดาก็คือพันปีทิพย์หมดกำลังของพันปีทิพย์ ก็จะเกิดเป็นเทวดาใหม่ต่อไปอย่างนี้๕๐๐วาระ ความจริงก็ได้เปรียบมากถ้าอย่างลูกหลานได้เป็นอย่างนั้นนะไปนิพพานกันหมด เพราะพวกเรามีศรัทธาอยู่แล้วเป็นเทวดาก็เป็นเทวดาที่ไม่ประมาทยังงี้ไป นิพพานกันหมดดีได้กำไร๕๐๐ชาติ เมื่อพ้นจากความเป็นเทวดาแล้วก็มาเกิดเป็นพระเจ้าจักรพรรดิถ้าเป็นผู้ชายนะ ถ้าเป็นผู้หญิงก็เป็นคู่บารมีของพระเจ้าจักรพรรดิ๕๐๐ชาติ พระเจ้าจักรพรรดินี่ไม่ใช่พระเจ้าจักรพรรดิอย่างเบาได๋นะจักรพรรดิส่งเดช อย่างนั้นไม่ใช่คำว่าจักรพรรดินี่มีอำนาจปกครองไปทั้งโลก

มีเกือกแก้ว แล้วก็มีพระขรรค์แก้วแล้วก็มีแก้วมณีโชติมีกำลังมากเหาะได้ไม่มีใครมีอำนาจ เท่าแล้วก็มีธนูศิลป์ศรจะใช้ยังไงก็ได้เหมือนศรพระรามมีอำนาจปกครองโลก ปกครองโลกได้จริงๆไม่มีใครสู้ถ้าเป็นพระเจ้าจักรพรรดิก็มีขุนพลแก้วรบเก่ง ขุนคลังแก้วหาเงินเข้าคลังเก่งช้างแก้วม้าแก้วนี่ใช้สงรามได้ดีนางแก้วคือ เมียดีเวลาฤดูหนาวร่างกายของเมียก็อบอุ่นมากขึ้นแล้วเวลาฤดูร้อนร่างกายของ เมียก็เย็นทำความสุขให้แก่พระเจ้าจักรพรรดินี่เป็นยังงี้นี่ท่านว่ายังงั้น ถ้าพ้นจากสวรรค์ก็มาเป็นพระเจ้าจักรพรรดิ๕๐๐ชาติแล้วพ้นจากนั้นก็เป็น กษัตริย์ธรรมดาไป๕๐๐ชาติจากนั้นก็มาเป็นมหาเศรษฐี๕๐๐ชาติแล้วก็เป็นคหบดี๕๐๐ ชาตินี่ท่านบอกว่า

อานิสงส์ของกฐินคราวเดียวก็สามารถให้ผลถึงเพียงนี้ทุกคนควรจะทอดกฐินกัน แล้วเวลาทอดกฐินก็นึกว่าตนจะสงเคราะห์พระพุทธศาสนาหรือสงเคราะห์พระสงฆ์ใน พระพุทธศาสนานั่นเอง แต่ว่าเนื้อนาบุญนี่สำคัญนะเวลาจะหว่านข้าวลงไปดูเนื้อนาเสียด้วยนี่พระพุทธเจ้าตรัสไว้เองเนื้อนาบุญนี่สำคัญ ถ้านาดอนหว่านข้าวไม่ขึ้นม้านหมดถ้านาลุ่มข้าวก็น้ำท่วมนี่สำคัญมาก (แล้วว่ากันไปก็แล้วกัน) ใครจะทำที่ไหนจะทอดที่ไหนก็ไม่ว่านี่แนะนำให้ฟังหลวงพ่อปานท่านเทศน์อย่างนี้

จากหนังสือประวัติหลวงพ่อปาน
    ตอนหลวงพ่อปานทอดกฐิน

ไฟล์ที่แนบมา:

2. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    แจ้งโอนร่วมบุญกฐิน2วัดค่ะ

ข้าพเจ้า นางนนทรี กอวัฒนสกุล ร่วมบุญกฐิน2วัด จำนวน 200บาท ค่ะ โอนวันที่ 24/10/59 เวลา 17.03น. ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช..น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นอันหาที่สุดมิได้..

ขนาดไฟล์:
      106 KB
      เปิดดู:
      52
  3. lonkpop

lonkpop เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    ข้าพเจ้า นายเจษฎา รุจิสมนภาและบิดา มารดา พี่สาว อาหญิง ขอร่วมบุญกฐิน2วัด วัดเวียงชัยคีรีวงศ์จำนวน 250บาท
    วัดป่าสัก(บ้านน้ำตูม)จำนวน 250บาท
    โอนวันที่ 26/10/59 เวลา 13:15น.
    ขอบุญกุศลที่ข้าได้กระทำในครั้งนี้ขอน้อมอุทิศให้ถึงแก่ญาติทั้งหลายของข้า เทวดาประจำตัว เทวดาทั่วทั้งสากลโลก เหล่าเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้า และท่านพญายมราช