เสียงธรรม บูรพารัสมิง ล้านนาบารมี

ในห้อง 'บทสวดมนต์' ตั้งกระทู้โดย ทางสายธาตุ, 1 สิงหาคม 2010.

1. สวัสดีชาวโลก

สวัสดีชาวโลก สมาชิกใหม่

เพราะมากอนุโมทนาบุญ ผู้ร้องและทีมงานด้วยครับ

2. adware

adware เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาอย่างยิ่งครับ

3. modtad

modtad สมาชิกใหม่

อนุโมทนาบุญครับ อาจารย์กัญญนัทธ์ ศิริ อย่ากให้เพิ่ม บารมี 30 ทัศ อีกหนึ่งเป็นเพื่อเป็นทาน

4. โมเย

โมเย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005

อนุโมทนา ค่ะ

บทสวดบารมี 30 ทัศ ล้านนาบารมี รับฟังได้ที่นี่ค่ะ

*** ขอเชิญฟัง บทสวดบารมี 30 ทัศ **** - PaLungJit.com

5. โมเย

ขอบพระคุณ กัลยาณมิตรทุกท่าน ที่ติดตามผลงาน ของโมเยนะคะ

ซีดี สั่งซื้อได้ค่ะ ในราคาแผ่นละ 150 บาท ค่า( ส่งฟรีทั่วประเทศ )

ซีดี มีจำหน่ายที่เชียงใหม่ ที่เดียวค่ะ ที่ร้านบ้านไร่ยามเย็น

ซีดี ชุดนี้ โมเย สร้างสรรค์ ด้วย ตัวเอง
    แต่ละเพลง มีแรงบันดาลใจในการสร้าง ล้วนประกอบ ไปด้วยเหตุ และผล ค่ะ

ประกอบกับได้ฝ่ายทำดนตรี ที่ สามารถ ถ่ายทอด จินตนาการ และความรู้สึกของโมเยได้
    ต้องขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับ ฝ่าย ดนตรี มากๆ ค่ะ

อาจารย์ นิรุตน์ แก้วหล้า ภาควิชาดนตรี มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
    อาจารย์ บุญยิ่ง กันธะวงค์ ภาควิชาดนตรี มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
    พี่ตู่ กฤษดา เครือนวล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2010
  6. โมเย

7. โมเย

ขอขอบคุณ

เวปพลังจิต และทีมงานเวปพลังจิต ทุกท่าน

ที่ให้โอกาสในการเผยแพร่ผลงาน

ขอความสุข ความเจริญ ทั้งทางโลก และทางธรรม

จงมีแก่ ทีมงานทุกท่าน เทอญ

โมเย / กัญญนัทธ์ ศิริ

8. Fort_GORDON

Fort_GORDON เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ขอรับ เคยได้ยินชื่อ คุณกฤษดา เครือนวล อยู่ขอรับ ส่วนอีก
    ทั้งสองท่านก็ฝีมือไม่ธรรมดา ที่สามารถถ่ายทอดอารมณ์และความรู้สึกด้วย
    เสียงดนตรีและทำนองเพลงที่ไพเราะและซาบซึ้งตรึงใจนัก ชื่นชมนักขนาด

9. โมเย

อนุโมทนา ค่ะ

คุณ กฤษดา เครือนวล เป็น ผู้ทำดนตรี ออกแบบดนตรี

- เพลง มิ่งแก้วเจ้าจอม
    - บารมี 30 ทัศ ล้านนาบารมี
    - เทิดไท้ พระสุพรรณกัลยา
    - หนึ่งเพชรล้านนา
    - บูรพารัสมิง ล้านนาบารมี
    - มนต์เจียงใหม่

อาจารย์นิรุตน์ แก้วหล้า
    ทำดนตรี ออกแบบดนตรีเพลง
    - พระนเรศวรมหาราช
    - ในความจงรักภักดี เทิดพระบารมีปิยะมหาราชา
    - รืื่นเริง ปี๋ใหม่เมือง
    - โพชฌังคปริต ล้านนาบารมี

อาจารย์ บุญยิ่ง กันธะวงค์
    เจ้าของฉายา ปี่หวาน ซอสะอื้น เครื่องดนตรี พื้นเมืองเครื่องสดทั้งหมดค่ะ

ในเพลง โพชฌังคปริต ล้านนาบารมี เสียง ปี่จุม ที่พริ้วหวาน ที่สุด
    เป็นฝีมือของ อาจารย์บุญยิ่ง กันธะวงค์

โมเย ชอบและหลงไหลเสียงปี่จุม มากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2010
  10. Fort_GORDON

Fort_GORDON เป็นที่รู้จักกันดี

คงเหมือนมีอะไรดลใจให้ฟอร์ทเขียนมาคุยกับพี่โม เรื่องเสียงดนตรี ใช่แล้วขอรับเป็นเสียงปี่นี่เอง เสียงหวานจับใจ คงต้องเรียกว่าครูบุญยิ่งปี่หวานนะขอรับ
    พี่โมน่าจะทำเพลงอะไรสักเพลง ให้มีท่อนที่ โซโล ด้วยเพลงปี่ของครูบุญยิ่งปี่
    หวาน ไม่ทราบว่าพี่โมจะเห็นเป็นไงขอรับ

11. โมเย

อนุโมทนา จ้าน้องฟอรท์ เป็นความคิดที่ตรงกับใจพี่โมเลยจ้าน้อง

ตอนนี้พี่โมกำลังทำ บทสวดมนต์สรรเสริญ คุณพระรัตนตรัย ล้านนาบารมี

โดยที่มี ต้นบทสวดมนต์ เป็น ฝีมือการ เป่าปี่จุมหวาน ๆ

ของ อาจารย์ บุญยิ่ง กันธะวงค์ ค่ะ

คงได้ อิ่มเอม ใน บทสรรเสริญ และเสียงปี่จุม ที่งดงาม ของอาจารย์ บุญยิ่ง กันธะวงค์ เร็วๆนี้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2010
  12. โมเย

อาจารย์ บุญยิ่ง กันธะวงค์ จะถือศีลแปด ทุกๆวันพระ

เวลาว่างมักจะไปนั่งเล่น ที่พระตำหนัก ดาราภิรมย์เสมอ

จะเป็นอาจารย์ที่อายุน้อย แต่มีภูมิปัญญา ของล้านนาเปี่ยมล้น ค่ะ

13. โมเย

วิธีการ สังซื้อซีดี

ผลงานเพลง ชุดนี้ ใช้ชื่อชุดว่า หนึ่งเพชรล้านนา

ในชุดนี้ประกอบไปด้วย

1. เพลง พระนเรศวรมหาราช
    2. เพลง ในความจงรักภักดี เทิดพระบารมี ปิยะมหาราชา
    3. เพลง เทิดไท้ พระสุพรรณกัลยา
    4. เพลง มิ่งแก้วเจ้าจอม
    5. เพลง หนึ่งเพชรล้านนา
    6. เพลง มนต์เจียงใหม่
    7. เพลง รื่นเริงปี๋ใหม่เมือง
    8. บารมี 30 ทัศ
    9. บูรพารัสมิง
    10. โพชฌังคปริต โอสถกถาเยียวยาผุ้เจ็บป่วย

ราคาซีดีแผ่นะ 150 บาท (ค่าส่งฟรีทั่วประเทศ)

1. โอนเงินเข้าบัญชี กัญญนัทธ์ ศิริ
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาโลตัส คำเที่ยง
    บัญชี ออมทรัพย์ 587-2-04086-4

2. เมื่อโอนเงินแล้ว ส่งพีเอมที่อยู่ หรือโทรมาแจ้งด้วยนะคะ

3. เมื่อได้รับค่าซีดี แล้ว
    จะส่งซีดีให้ภายในสามวันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
    โมเย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2010
  14. kaisorn

kaisorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2009
    อนุโมทนาครับ

15. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุด้วยค่ะ พี่โม

16. โมเย

อนุโมทนา จ้าน้อง

17. khungrai

khungrai Active Member

16 สิงหาคม 2010
    ต้องการหาซื้อแผ่นจริงค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

18. โมเย

วิธีการ สังซื้อซีดี ราคาซีดีแผ่นะ 150 บาท (ค่าส่งฟรีทั่วประเทศ)

1. โอนเงินเข้าบัญชี กัญญนัทธ์ ศิริ
    ธนาคาร กสิกรไทย
    สาขาโลตัส คำเที่ยง / บัญชี ออมทรัพย์ 587-2-04086-4

2. เมื่อโอนเงินแล้ว ส่งพีเอมที่อยู่ หรือโทรมาแจ้งด้วยนะคะ

3. เมื่อได้รับค่าซีดี แล้ว
    จะส่งซีดีให้ภายในสามวันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
    โมเย

19. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    สาธุ ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ
    เว็บทางนิพพาน เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น<O[​IMG]

ที่รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน<O[​IMG]
    ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่
    www.tangnipparn.com
    <O:p>ขอเชิญแวะเยี่ยมชมและโมทนาบุญเว็บศูนย์พุทธศรัทธา
    [​IMG]</O:p>

20. หนูสามตัว

หนูสามตัว สมาชิกใหม่

28 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญในกุศลจิตของผู้ขับขานด้วยครับ เสียงไพเราะมากครับ