บ้านป้าแน๊ต - ธรรมะ..ธรรมชาติ..ธรรมดา

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย pinkdemon, 16 เมษายน 2009.

1. pinkdemon

pinkdemon เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    มะได้หายไปไหนค๊า แต่พีท่านเล่นทอระสับมาสองตุ๊ด อิฮ้านยังมะทันโหลๆๆ ท่านก็วางไปแร๊ะ

2. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ก็เป็นวาระอันสมควรแล้วนะครับ ทางป้าแน๊ตก็ให้ผมโปรโมทบอกล่าวกับทุกคนที่เราเคยเกี่ยวเนื่องกันมาในชาติใดชาติหนึ่ง จนทำให้เรามาพบเจอกันอีกในชาตินี้เรื่อง บ้านหลังน้อยอีกหลัง เอาไว้แลกเปลี่ยนความรู้ คำปรึกษา ซึ่งกันและกันแล้วนะครับ นั้นก็คือ

ข้อความของป้าแน๊ตที่ฝากไว้
    hi-buddhist

สมาชิกเก่าที่หลงลืมป้าแน๊ต หรือ พี่แน๊ต หรือ น้องแน๊ต ไปแล้ว ก็รื่อฟื้นความจำมาร่วมมือกันสร้างสังคมที่มีแต่ความจริงใจให้กันใหม่<!--colorc--><!--/colorc--><!--sizec--><!--/sizec-->

<!--sizeo:5--><!--/sizeo--><!--coloro:#006400--><!--/coloro-->สมาชิก ใหม่ที่เพิ่งหลงเสน่ห์ตามป้าแน๊ตมา ก็ช่วยกันหาข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อชาติ ศาสนา และในหลวงของเราชาวไทยทุกคน มาโพสกันแลกเปลี่ยนความรู้กันตรงนี้ เพื่อสร้างสังคมดีๆ ร่วมกันและส่งต่อให้ลูกหลานของเราค่อไป

ป.ล.เว็บนี้มิได้เป็นเว็บที่แสวงหาผลกำไรแต่ประการใด เป็นเว็บที่ทางป้าแน๊ตออกค่าใช้จ่ายในการเช่าโฮสเองทั้งหมดเพื่อจะให้พวกเราได้มาแลกเปลี่ยนความรู้กัน จึงอยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมกันในบ้านอีกหลังนะครับ

<!--colorc-->
    <!--/colorc--><!--sizec--><!--/sizec-->

3. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    555
    มา รายงานตัว ครับ
    ไม่มีใครมา
    ก็
    เหงา นิดหน่อย ครับ

ขอให้ มีความสุขกันนะครับ

4. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    น้องบอสเอย พี่เข้าไปได้แต่โพดร์ไม่ได้ก๊าบ ช่วยเช็คร์ให้ทีเด้อ
    โพดร์ว่า มารายงานตัวครั้งที่สองก๊าบ วันก่อนรายงานไปก็แล้ว เวิบบอก"ไม่มีสิทธิ์ครับ" อิอิ
    ทวดชีวาดก๊าบ (ชัยวัฒน์) ป้าว่าเหนื่อยกันตอนแก่เน๊่ยยยยย จิ้งงงงงที่สุตเลยก๊าบ
    Thank you

5. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกคนที่โพสไม่ได้ เข้าไปยืนยันการสมัครสมาชิกในเมลล์ที่ตอบกลับหรือยังครับ

ลองเข้าไปที่เมลล์แล้วดูส่วนของ junk mail หรือเมลขยะดูนะครับ แล้วทำการกดยืนยันการมีตัวตนและมี email แล้วไปลองเข้าใหม่อีกทีดูว่าได้หรือเปล่าครับ เพราะผมลองสมัครใหม่ มันก็ยังใช้ได้ปรกตินะครับไม่มีปัญหา ถ้าใครยังเข้าไม่ได้ Pm user มาให้ผมทีนะครับ เดียวผมจะไปดูในระบบให้อีกทีเพราะตอนนี้มันมี 5-6 user ที่ผมเข้าไปดูแล้วยังไม่ได้ยืนยันการสมัครครับ

ป.ล ได้ไม่ได้แจ้งผลให้ผมด้วยนะครับ เพราะยังไม่ทราบต้นเหตุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2009
  6. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าได้แล้วครับ
    Thanks

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2009
  7. chattrg

มาคนแรก ของปีี 2010 ครับ
    หวัดดี ทุกท่าน ครับ
    ขอให้ เจริญทั้ง
    ทางโลก และ ทางธรรม ครับ

8. chaivat chinkidjakar

วันนี้ผมนำบุญมาให้อนุโมทนาครับ หิมะตกตอนเช้า พอออกจากบ้านหิมะก็หยุดครับ ถึงวัดก็เจอพี่น้อยกำลังเตรียมอาหารเพลอยู่เลยช่วยอีกแรงครับ น้องนุ๊ตกับสามี(ฝรั่ง)นำอาหารมาถึงตอนใกล้เพลครับ สามีภรรญาคู่นี้น่าเห็นใจครับ มีลูกสาวอายุหกเดือน สามีตกงาน มาปีกว่าแล้วไม่มีงานทำทั้งคู่ครับ แล้วต้องขับรถไปกลับตั้งร้อยกว่าไมล์แถมทำอาหารมาถวายมากมายเลยครับ ขออนุโมทนากับเขาด้วยครับ สาธุ สาธุ
    ผมได้ถวายสังฆทานครับ นํ้า กาแฟ สบู่ แปลงสีฝัน ยาสีฝัน ไข่ แป้งแฟนเค็กร์ ซีรับ และถวายปัจจัยสร้างวัด รักษาพื้นที่ ค่านํ้า ค่าไฟฟ้า ทำแผ่นcdธรรมะแจก ถวายปัจจัยให้พระสงฆ์ด้วยครับ ขอให้พี่น้องในเรือนทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2010
  9. chattrg

กลับบ้านกันได้อล้ว
    หายไปไหนกัน
    ทั้ง
    ปีใหม่
    วันเด็ก
    .............

10. chaivat chinkidjakar

หายไปไหนกันหมดครับ ป้าแน๊ตถูก BLACK HOLE ดูดหายไปแย้ว ฮือ ฮือ
    วันนี้ผมได้บริจาครถ TOYOTA หนึ่งคันให้กับ SPECIAL OLYMPICS ครับ เมื่อสามปีก่อนผมก็บริจาครถ BUICK ไปอีกหนึ่งคันครับ ขอให้พี่น้องในเรือนหมอนทองร่วมโมทนากันด้วยครับ

11. pinkdemon

หวัดดีปีใหม่เน้อ

มาช้าไปสิบกว่าวัน มะเปงราย มาช้าดีกว่ามะมา อิอิอิ

ขอให้ทุกคน สุข สดชื่น มีสติ มีปัญญา จะได้ "รู้" ว่า สิ่งใดถูก สิ่งใดไม่เข้าท่า จะได้เลือกทำในสิ่งที่ถูกต้อง ไม่ขัดต่อหลักพระศาสนา และเป็นตัวอย่างที่ดีของครอบครัว เพื่อเป็นกำลังของแผ่นดินต่อไป

ปรารถนาดี

12. pinkdemon

ยังมะโดนแบล๊คโฮลดูด โดนมันนี่โฮลดูดอ่ะค่ะ ระเบิดระเบ้อไปเยย

อนุโมทนาค่า สาธุ โมทนาหมดเลย เผื่อจะได้มีเบนซ์ 24 ที่นั่งขี่กะเขามั่ง

หนังสือจะฝากไปพร้อมกับน้องเจ๋งเน้อ เพียบ..เอ่อ เพียบเนี่ยของอิเจ๋ง ของทวดน่ะมีเล่มเดียว ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ว่าแต่ว่า เที่ยวไกลถึงบ้านช้านเรยนิ ขอบคุณหลายที่หาบทความดีๆ มาลงค่า

13. chattrg

ขอรับ
    เป็นคนแรก ครับ
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. chaivat chinkidjakar

ผมก็ขอรับอีกคนก๊าบและพยายามอย่างหนักอยู่ครับ สาธุ
    ป้าแน๊ตอยากขี่เบนซ์ไปทำมายก๊าบ ผมขี่อ้ายคันเก่าๆอยู่ครับ 300sd Turbo Diesel 143,000 miles ยังไม่ เบรคร์อินเลยก๊าบ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ผมไม่อยากเอามาขับหลอก แต่แฝงอีนี่บ่นจนผมต้องเอาออกมาครับ เลยต้องบริจาครถอีกคันไป รำคางปากมันน้า อยากร้องไห้ก๊าบ ฮีฮีฮี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2010
  15. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับ พี่ชีวาส

ดีจังเลยครับ

16. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับท่านอาจารย์ป้า

ขอท่านอาจารย์มีความสุขมากๆ ปราศจากทุกข์ สุขภาพแข็งแรง
    ไม่ท้องเดิน ฮิฮิ
    ทานอะไรก็ขอให้ย่อยได้ง่ายๆครับ

17. Ricardo DeCalgary

ป้าครับ

ผมบอกทางบ้านผมให้ส่งมาทางเรือนะครับ ก็ประมาณ ๒ ถึง ๓ เดือน
    ได้เมื่อไหร่ค่อยส่งให้พี่ชีวาส

พี่ชีวาส รอหน่อยนะครับ
    (รักแล้วรอหน่อย ฮิ ฮิ)

18. Ricardo DeCalgary

มาโมทนาบุญย้อนหลังครับพี่ชีวาส

19. chattrg

หวัดดี วันอาทิตย์

กราบ
    ครูแน๊ต
    เนื่องในโอกาสวันครู

20. chaivat chinkidjakar

ป้าแน๊ตรีบเข้ารับกราบจากผมอีกหนึ่งคนครับ อย่ามาสายผิดนัดนะก๊าบ
    ไม่ว่าจะเป็นป้าแน๊ต ครูแน๊ต อาจารย์แน๊ต ป้าติ่งต้องแน๊ต ฯลฯ พวกเราก็รัก นับถือและเคารพก๊าบ อิอิอิ