ปฏิทินการปล่อยนก สะเดาะเคราะห์ ตามตำราหลวงปู่ปาน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 19 กันยายน 2015.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ปฏิทินการปล่อยนก สะเดาะเคราะห์ ตามตำราหลวงปู่ปาน

ในปีนี้เริ่มวันศุกร์ที่ ๒ กันยายน จนถึงวันศุกร์ที่ ๑๖ กันยายน ๒๕๕๙
    (ขึ้น ๑ ค่ำเดือน ๑๐ - ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๐)

@@@@ พิธีปล่อยนก ๒ ตัว เพื่อความคล่่องตัวด้านการงาน และการเงิน โดยฉับพลัน
    (ขึ้น ๑ ค่ำเดือน ๑๐ - ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๐)

จุดธูป ๓ ดอก กลางแจ้ง หันหน้าไปทิศตะวันออก
    (ถ้าไม่สะดวกจุดธูป ก็ไม่ต้องจุดนะครับ แค่ตั้งจิตอธิษฐานตามนี้)

อธิษฐาน..ด้วยอานิสงส์ผลบุญแห่งการปล่อยนก
    และผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าทำมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติเป็นต้นมา จนถึงปัจจุบัน
    ขอได้โปรดดลบันดาลให้ข้าพเจ้ามีความคล่องตัวในทุกๆด้านเป็นพิเศษ
    มีลาภใหญ่บังเกิดกับข้าพเจ้า หมดหนี้หมดสิน ให้ทรัพย์ทวี (ตามแต่จะอธิษฐาน)
    ขอคำว่า" ไม่มี ไม่รู้ ไม่เห็น ไม่เป็น ไม่ได้ อุปสรรคทั้งหลายทั้งโลกแลทางธรรม
    อย่าได้บังเกิดมี.นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตลอดจนอายุขัยตราบเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้สิ่งที่ข้าพเจ้าปรารถนานี้ จงปรากฎแก่ข้าพเจ้าโดยฉับพลันเทอญ..

***ปฏิทินปล่อยนก ๒ ตัว หรือจะปล่อยมากกว่านี้ได้ เวลาปล่อยให้หันหน้าไปทางตะวันออก

ใครเกิดวัน ไหนให้ปล่อย ในวันเกิดของตัวเอง ในปี ๒๕๕๙ นี้ ในปีนี้เริ่มวันศุกร์ที่ ๒ กันยายน จนถึงวันศุกร์ที่ ๑๖ กันยายน ๒๕๕๙
    หากเป็นครอบครัว หรือวันนั้นเราไม่ว่าง ให้เลือกปล่อยในวันที่เราสะดวกก็ได้นะครับ

คนเกิดวันอาทิตย์ ให้ปล่อยนก ในวันที่ ๔ และ ๑๑ กันยายน
    คนเกิดวันจันทร์ ให้ปล่อยนก ในวันที่ ๕ และ ๑๒ กันยายน
    คนเกิดวันอังคาร ให้ปล่อยนก ในวันที่ ๖ และ ๑๓ กันยายน
    คนเกิดวันพุธ ให้ปล่อยนก ในวันที่ ๗ และ ๑๔ กันยายน
    คนเกิดวันพฤหัสบดี ให้ปล่อยนก ในวันที่ ๘ และ ๑๕ กันยายน
    คนเกิดวันศุกร์ ให้ปล่อยนก ในวันที่ ๒,๙ และ ๑๖ กันยายน
    คนเกิดวันเสาร์ ให้ปล่อยนก ในวันที่ ๓ และ ๑๐ กันยายน

หมายเหตุ ; ผมใช้ตำราฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ของวัดท่าขนุน ในการกำหนดวันข้างขึ้น

.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      233.3 KB
      เปิดดู:
      1,063
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2016
  2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    แล้ว ปล่อยปลา ต้องมีฤกษ์อ่ะเปล่า น้องปอ ขอบคุณมากค่ะ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

ไม่มีครับ ... ทำได้ตลอดเวลาครับ

:cool:

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ทีงี้ไม่เรียกอ.ปอ
    อาจารย์ของจริงเลยเนี่ย ไปขอเรียนสิ

5. ชะมะนาด

ก็น้องปอ เค้าบอกว่า อายุ น้อยกว่า ยาย ไม่ยอมให้เรียกเฮียอ่ะ เอ หรือ เรียก อาจารย์ ปอ ดีก่าน่ะ ได้ไม๊ค้า อาจารย์ ปอ
    อาจารย์ ปอ ชอบกิน ใบปอ อ่ะเปล่าค้า ฃ่วงนี้ เริ่มใกล้หน้าหนาวแล้ว ระยะนี้ ยายปลูก ใบปอ ด้วย ขายดีจริงๆๆ ไม่รู้ ทำไม ชอบกินกันจัง ยายไม่ฃอบเลย มันขมนิดๆๆน่ะ หากจะให้เรียน ขอเรียน วิชา หาหวย มีอ่ะเปล่าค้า อาจารย์ ปอ เจ้าขา

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2

เรียกตามถนัดเลยครับผม

เลขหวย ต้องหาในอากาศครับ ... เจริญกรรมฐานบ่อย ๆ เดี๋ยวก็ได้ครับ
    :cool:

7. ชะมะนาด

ขอบคุณค่ะ อ.ปอ แต่ให้นั่งกรรมฐานเนี่ย ท่าจะยาก เพระเป็นคนหลับง่าย บางที นั่งหน้าคอมนานไปหน่อย อ้าว สลบแล้ว แถม ยายเป็นคนอ้วน นั่งพับเพียบไม่ค่อยได้ แฮะๆๆ มันปวดเข่าจ้า ยายพยายามไม่ค่อยกินข้าวน่ะ แต่น้ำหนักก็ไม่ค่อยยอมลง เคยนั่งคุยกะพวกเพื่อนๆที่โม้เรืองพระกัน ในก๊วนมีแค่2หญิง นอกนั้น ชายล้วน มีวันหนึ่ง เพื่อนคนหนึ่ง มองยายมานาน ไม่รู้มองแบบไหนน่ะ แต่ยายหันหน้าไปทีไร เจอมันมองมาทุกที จนทนไม่ไหว เอ็งมองอะไรว่ะ เลย ไปนั่งข้างๆๆมัน ดูสิ มึงจะมองกูหรือมองเสาไฟ คือ ข้างหลังมีเสาไฟยายชอบนั่งพิงเสา อิอิ พอไปนั่งข้างมัน 55555 มันก็หันมามองยายจริงๆๆ ทนไม่ไหวแล้วโว้ย เลย ถามแม่งเลย ว่า มองไรว่ะ55555 มันว่า อยากรู้จัง น่องของแก นิ่มหรือแข็ง อุ้ยตายห่า ถามห่าๆๆอะไรว่ะ เลยบอกว่า จับดูสิ มันก็เถรตรง ก้มลงไปจับน่อง 5555 พอเงยหน้า มันถามว่า เคยเป็นนักวิ่งทีมชาติหรือเปล่า 555555555 ยายถามว่า ทำไมเหรอ มันว่า ทำไม น่องของแกแข็งยังกะหิน555555

8. My Buddha

My Buddha เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    เฮียปอครับ

ฤกษ์ปล่อยนกของหลวงปู่ปาน ทำได้เฉพาะเดือน 10 เท่านั้นเหรอครับ
    หากทำได้ทั้งปี รบกวนขอฤกษ์ปล่อยนก ทั้งปี 2559 นี้ด้วยได้ไหมครับ
    และจะได้นำไปเผยแผ่ให้ญาติธรรมในเฟสบุ๊คได้ทราบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    การปล่อยนกเพื่อการสะเดาเคราะห์ ของ หลวงปู่ปาน ผมก็ไปหยิบของคนอื่นเขาเอามาอีกทอดหนึ่ง

ผมยังหาหลักฐานที่หลวงพ่อฤาษี ฯ บันทึกไว้ยังไม่เจอครับ

เรื่องปล่อยนก ทำได้ทั้งปีครับ ไม่มีกำหนด

แต่ถ้าถือเอาว่าหลวงปู่ปาน ท่านพูดเพื่อทำการสะเดาเคราะห์ ก็ต้องทำช่วง

10. My Buddha

My Buddha เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ

11. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องปล่อยนกเพื่อสะเดาะเคราะห์ด้านการเงินนั้นเป็นจริง ข้าพเจ้าเคยทดลองสำเร็จผลมาแล้ว ไม่มากก็น้อย แต่ที่ได้ผลคือข้าพเจ้าต้องไปปล่อยอยู่หน้าวัดประจำจังหวัด แม้ข้าพเจ้าจะต้องหันหน้าไปทางทิศตะวันตกก็ตาม