ปรกโพธิ์หกขีด(ไม่แช่น้ำมนต์)หลวงปู่โต๊ะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย sitcy, 30 ธันวาคม 2010.

1. sitcy

sitcy เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    รบกวนสายตรงหลวงปู่โต๊ะพิจารณาด้วยครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

2. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ส่วนตัวดูยังใหม่เลยค่ะ...............

3. iochin

iochin เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2010
    ส่วนตัวนะครับ ผมว่าไม่ผ่าน พระดูใหม่และเรียบแน่นเกินไป
    ...อันว่าพระหลวงปู่โต๊ะนี่ของเก๊เยอะมากครับ
    เฉพาะอยู่ที่ผม นี่ก็ 2 แล้วครับ(เก๊นะครับ)
    ได้มาตอนนั้นยังไม่ประสีประสาครับ ว่าชอบก็เก็บ
    พอเก็บ ก็กลายเป็นเจ็บครับ ตอนนี้ผมก็เลยต้องไปประจำอยู่ที่
    ........ค่ายเจ็บหนัก ลูกบ้านโนนครับ พักรักษาตัวอยู่ครับ
    เดี๋ยวอาการดีขึ้น ถึงจะออกป้วนเปี้ยนใหม่
    ปล.ไม่อยากให้ใครมาอยู่ค่ายนี้ด้วยหรอกครับ เพราะว่ามันปวดร้าวมากครับ:':)':)'(

4. kansamsas

kansamsas เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นแล้วมันแปลบๆแทนครับใหม่กิ๊กเลยครับ

5. gozila

gozila สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2008
    ผมไม่มีความรู้นะคับ แต่ พระใหม่มาก ไม่มีรอยย่น พระเกศเอียงผิดฝั่งถานชั้น2เอียงตามพระ..บาทมั้เรียกไม่ถูกเหมือนโพธิ์8เลย แต่โพธิ์ไม่เอียงตามนี่นา

ทรงซุ้มก็ดูผิดแล้วคับ ผิดพิมพ์ก่อนจะดูเนื้อนะคับผมว่า ผิดถูกอย่างไรขออภัยคับมือใหม่มากๆ

6. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ดูแข็งๆไม่ธรรมชาติเลยครับ ขอบหลังมันก็ผิดครับ อาจจะเป็นพระเกจิยุคหลังต่อมาเอามาถอดพิมพ์ก็ได้ครับ เพราะว่าท่านสร้างตั้งแต่246กว่าๆ

7. Sooppachock

Sooppachock สมาชิกใหม่

แนะนำหน่อยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. Sooppachock

Sooppachock สมาชิกใหม่

น่าจะแท้ใหมครับ ...ส่วนตัว ....