ประการณ์ทางจิต ซึนามิ คลื่นยักษ์มรณะ !

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 29 ธันวาคม 2004.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ประการณ์ทางจิต ซึนามิ คลื่นยักษ์มรณะ !

มีใครได้พบเห็นหรือมีนิมิตเกี่ยวกับเรื่องคลื่นยักษ์นี้บ้างไหมครับ ?

หรือมีเทวดามาบอกอะไรบ้างไหม ?

ทางเทวดาเบื้องบนมีความคิดเห้นอย่างไรเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้าง ?

ไฟล์ที่แนบมา:

2. newbew

newbew Active Member

25 ธันวาคม 2004
    มันไม่ใช่ ธรรมชาติ พวก มัน ทดลอง นิวเครียกัน แล้วเกิดผิดพราด

ตามความเห็นของบิวนะคับ (b-smile)

3. gorpor

gorpor สมาชิก

22 กันยายน 2004
    ขอเป็นกำลังใจให้แก่ผู้ประสบภัยทุกๆท่านครับ

4. หนุ่มเหลือน้อย

หนุ่มเหลือน้อย บุคคลทั่วไป

ลางสังหรน์หรือสิ่งบอกเหตุ ก็คือแผ่นดินไหวที่รับแรงสั่นสะเทือนได้ไงครับ แต่เราไม่ได้ตั้งมั่นในความไม่ประมาท จึงทำให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น แนวคิดนี้ตามหลักพุทธศาสนาพุทธ ในหลักเหตุและผล ครับ ขอแสดงความเสียใจแด่ผู้ประสพภัยด้วย

5. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    อืม...สำหรับก้อยนะคะ ก้อยคิดจริงๆเลยว่า เป็นมหันตภัยที่ธรรมชาติตั้งใจให้เกิดค่ะ เพราะทุกวันนี้โลกเรามีคนชั่วเยอะมาก เบื้องบนก็เลยจะกวาดล้างโลก ต่อไปก็จะเหลือแต่คนที่ป็นคนดีทำความดีจริงๆน่ะค่ะ ก้อยอ่านข่าวแล้วสงสารและอยากไปช่วยคนในภาคใต้จัง แล้วก็หวนกลับมาคิดถึงตัวเองว่าชีวิตเราไม่ควรประมาท ต้องทำความดีเพราะผลบุญจะได้ส่งให้ตอนเราละสังขารจากโลกนี้ไปแล้วน่ะค่ะ...

6. NiNe

NiNe บุคคลทั่วไป

ตั้งแต่ผมโพสท์ในกระทู้เรื่อง .... "คำเตือน ... จากต่างดาว" แล้ว
    ผมจะเจอในความผัน (ไม่ใช่นิมิตนะครับ) ว่าผมจมน้ำ ...น้ำป่าไหลเข้าท่วมบ้าน... ว่ายน้ำหนีตลอดทุกครั้ง ประมาณ 4-5 คืน แต่ไปได้อย่างทุลักทุเลเหลือเกิน ... (2-3 คืนจะฝันถึงเรื่องนี้ครั้งหนึ่ง ... ย้ำไม่ใช่นิมิตนะครับ) ...

NiNe เป็นห่วงโลกมาก ถึงได้ตอบกระทู้ ดังนี้
    แต่ก่อนเข้าไปดูให้จำข้อความที่โพสท์ใน #2 และ #3

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=2487

พิจารณาดูดีๆ นะครับ (มันอาจจะมี #?? อื่นๆ ที่เพี้ยนๆ ไปบ้างก็อย่าถือความก็แล้วกันครับ ....)

7. BITCH

BITCH เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2004
    ตอนยายท้วงน้องไนย์!...แล้วยังชวนให้มาป้องกันไว้นะ? น้องไนย์ทำไมค้านยายล่ะว่าอีกหลายพันปี!!!
    เรื่องที่น้องไนย์ยกมานี่ยายอ่านมานานแล้วล่ะ น้องไนย์จ๋าอย่าว่ายายจุ้นจ้านเลยนะ อีกแค่หนึ่งล้านปี ดวงอาทิตย์ก้อแผ่พลังเพิ่มสองเท่าตัวแล้วแพลนเนตของเราละจะทนไหวเหรอ พอโลกเราสลาย ถ้ากาแลคซี่อื่นๆมีสิ่งมีชีวิตที่สามารถมีสมองอย่าน้อยสามารถรับภาพได้อีกสองล้านปีหลังโลกเราสลาย ภาพข้อมุลจากโลกเราจะปรากฏในชั้นบรรยากาศคล้ายๆเรายิงภาพขึ้นท้องฟ้าหรือผ่านม่านน้ำนั่นหล่ะ ตราบใดที่โลกเรายังไม่ตายสนิทการเกิดการเปลี่ยนแปลงทางจีโอฯนี่ต้องเกิดขึ้นเรื่อยๆหนักบ้างเบาบ้าง ขึ้นกับการกระทำของคนด้วย อยากตายทรมานก้อทำลายกันต่อไป เคยทำลาย เคยแต่เป็นเพียงคนนั่งมองนี่คิดใหม่เถอะก่อนที่มันจะไม่น่าอยุ่รอวันโลกเราสลาย
    NiNe ฝัน = นิมิต (คำบาลี สันสกฤต)

8. may

may บุคคลทั่วไป

เป็นลางสังหรณ์เหมือนกันค่ะ

วันเกิดเหตุนอนอยู่ที่บ้านในกรุงเทพนี่ล่ะคะ
    แต่ที่บ้านเราไม่ได้ไหวนะ แต่รูปพ่อเราหล่นจากตู้ ตกกะใจเลยตื่น
    วิ่งออกไปดูอ้าว รูปหล่นระเกะระกะ แต่รูปอื่นๆที่เรียงใกล้ๆกันไม่หล่นนะ
    เป็นรูปพ่อ ถ่ายกับ พวกญาติๆค่ะ ซึ่งตอนที่เห็นก็คิดว่าต้องเกิดเรื่องไม่ดีแน่นอน
    ก็เข้าห้องนอนกะว่าจะนอนต่อแต่นอนไม่หลับแล้วมาดูนาฬิกา ก็ประมาณ 7.45
    แต่เพิ่งมาทราบข่าวก็ตอนเย็นเลยคะ ว่าแผ่นดินไหวน้ำท่วมภาคใต้ร้ายแรงมาก
    ทีนี้ตอนเย็นแม่ก็โทรมาจากตจว บอกว่าน้าเขยเขาไปแถวพังงาไปทำธุระ
    เขาบอกว่ารอดเพราะว่าวิ่งหนีขึ้นเขาทัน เราก็ตกใจมากเลยอ่ะค่ะ รูปที่หล่นเมื่อเช้ามีรูปของน้าเขยเราด้วย
    (ปล.พ่อเสียนานตั้งแต่ปี41ค่ะ สงสัยว่าท่านคงมาบอกให้ทราบค่ะว่ามีเหตุไม่ดีเกิดขึ้นทำนองนี้อ่ะค่ะ)

แต่ขอแสดงความเสียใจแก่พี่น้องชาวภาคใต้ด้วยนะค่ะ ขอให้เข้มแข็งเข้าไว้ค่ะ คนไทยไม่ทอดทิ้งกันอยู่แล้วค่ะ

9. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

..... ประมาณสักเที่ยงคืน กว่าๆ ... วันที่เกิดเหตุ..ผมคุย msn กะพี่ลูกพระ กะพี่ Des ... ผมลองฝึกญาณ 8 ดู... ผมเห็นเป็นเงาดำๆ เหมือนคนดำๆ ... อยู่ตรงร่องน้ำลึก .. ที่มันมีรอยแยก .... คงเป็นพวกเจ้ากรรมนายเวรหน่ะครับ รู้สึกว่ามาเป็นทัพใหญ่เลย... แล้วรู้สึกว่ามีหัวหน้าอยู่ตนหนึ่ง... องค์นี้ฤทธิ์มากที่สุดด เป็นผู้นำในการก่อการครั้งนี้..... (ถ้าให้ผมเปรียบ มันก็คงเป็นเหมือน พระอินทร์ของฝ่ายอกุศล..เพราะว่า ใหญ่มากมีฤทธิ์มาก แต่ฝ่ายอกุศล)....

..... แต่พี่ลูกพระแนะว่า ที่จริงเป็นนามธรรม ที่ผมเห็นเป็นรูปธรรม.... เป็นกรรมเก่านะครับ ....

***แต่ก็ไม่กล้ายืนยัน... เอาเป็นว่าออกความเห็นครับ

10. NiNe

อนาคตกาล ...

ตอบ #7 คุณ BITCH ครับ

ปรากฎการณ์ตอนนี้ เป็นเพียงแค่คำเตือนเล็กๆ ....

แต่ปรากฎการณ์ใหญ่ ที่ทำความหายนะให้กับโลก ... ทำให้ประชากรโลกลดลงกึ่งหนึ่งนั้นเป็นของจริง... แต่อีกนาน (ยืนยันว่าอีกนาน .. ประมาณที่ 4,500 ล้านปี ..ขอรับกระพ๊ม) ... ปรากฎการณ์นั้นเกิดจากดาวหางพุ่งเข้าชนโลกแน่ๆ ... แน่ๆ ...ไม่ผิดครับ (ได้รับการสื่อสารมาอย่างนั้นครับ)... แต่ครั้งนั้นเป็นดาวหางดวงใหญ่มากๆ....

ช่วงก่อนนี้จะมีเพียงดาวหางเล็กๆ ที่มาชนโลก ... ไม่มีหายนะเท่าไหร่... นิดหน่อยครับ.
    ..อาจจะมีคนตายสัก ... สามสิบสี่สิบล้าน ... เล็กน้อยมากครับเมื่อเทียบกับหายนะครั้งใหญ่

เราชาววิทยอภิญญา .. โปรดช่วยกัน .. ติดต่อกับดาวแม่ (Mother Star) โดยด่วน ...
    ชาวดาวแม่ (Mother Star) รับได้เพียงคลื่นจิต .. เท่านั้น ...เนื่องด้วยระบบคลื่น (Wave) ในโลกเราตอนนี้ .. เดินทางช้ามาก ..เกินไป... และอาจจะไปไม่ทัน ..

มีเพียงคลื่นของจิต .. เท่านั้นที่เดินทางมากกว่าความเร็วแสง ....
    ขอให้ดาวแม่ (Mother Star) ... ช่วยลูกด้วย ...

11. BITCH

BITCH เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2004
    ข้อความที่ 38

วันนี้ยายเศร้ากับผลกระทบจากการเกิดแผ่นดินไหวมากเลยนะ... น้ำตาตกในเลย!!!

ว่าจะเขียนสิ่งที่สัมผัสได้สองวันก่อนแต่เห็นว่าเป็นวันมงคลเลยไม่เขียน กะว่าวันนี้ตื่นมาจะเขียนเตือน แต่ก้อสายไปแล้ว!..

แต่อาทิตย์ก่อนยายเคยไปแย็บคนชื่อNiNe ที่พลังจิตนะ?..ไปหาอ่านสิ

อันที่จริงช่วงนี้บริษัทยายเขาหยุดให้พนักงานเที่ยว ยายขอจำศีลหน้าคอมดีกว่า ตอนเขาไป'เมกายายก้อไม่ไป มีลางว่าเครื่องขัดข้องและก้อจริงเพื่อนๆต้องเปลี่ยนเครื่อง ครั้งนี้ทุกคนไปไทยกันหมดโดยเฉพาะภุเก็ต มีหนุ่มหล่อคนหนึ่งที่รักยายมากคั้นให้ไป ยายเตือนเค้าว่าอย่าไปที่ป่าตองนะเลี่ยงได้ให้ไปหัวหิน แต่เครื่องลงที่ภุเก็ตก่อนเค้าต้องเที่ยวค้างที่นั่นแน่นอน วันนี้ติดต่อใครไม่ได้เลย ไม่มีใครตอบกลับด้วยสิ เจ้านายก้อเงียบ ถ้าหนุ่มคนนั้นเป็นอะไรช่วยคนมีบุญบอกเค้าด้วยว่าเค้าคือเพื่อนที่ดีของยายเพราะยายรักใครไม่ได้หรอกยายมีคนที่ดีที่สุดรอที่เมืองไทยแล้ว ยายฝันเห็นเค้านานแล้วว่าตัวเค้าเล่นน้ำทะเลช่วงล่างเป็นนาคแล้วหายไปกับคลื่นยักษ์พอเล่าให้ฟังกลับหาว่าคิดถึงเค้าละสิ...

ก่อนหน้านั้นฝันเห็นปลายักษ์พลิกตัวริมทะเลบ้านเรา เห็นมัลดีฟจมใต้คลื่น ก่อนส่งนายและเพื่อนๆเดินทางยังเย้ากับพวกเค้าว่าปลายักษ์ในตำนานมีจริงนะมันกำลังจะตื่น พวกเค้าว่ายายงมงายและงกเงินเลยไม่กลับบ้าน ลางที่ยายกลัวอีกก้อคือแถวบ้านป่าของยาย เมื่อสงกรานต์นี่ก้อโครงนิดหน่อยนะ ยายถึงเร่งชาวบ้านเพาะพันธุ์ไม้ไว้แจกกันปลุกนะ กันไว้ดีกว่าแก้ันะนี้...ไม่ต้องรอวันที่โลกละลายหายไปด้วยแรงพระอาทิตย์ที่ขยายเป็นสองเท่าในอีกล้านปีข้างหน้าหรอก มันจะเกิดเรื่อยๆ บางคนว่ามันยังไกลตัว อันนี้คิดอย่างบ้องตื้นนะ ทั้งภัยจากการกระทำของคนบนโลกอันส่งผลเร่งการพลิกผันทางธรรมชาติของโลก ภัยจากการหลุดวงโคจรของดาวอื่นๆ มาเฉียดเราหรือบางทีก้อชนโลกเรา

ธรรมจากพุทธนี่เตือนสัตว์โลกตลอด แต่คนมันลืมเตือนตน ตายโหง...ตายด้วยโรคร้ายๆ นี่ ก้อเพราะลืมเตือนตนนะจริงไหม?..

ช่วยกันแผ่เมตตาแด่สัตว์โลกทั้งที่ตายไปและที่ยังไม่ตื่นให้ตื่นพบทางสว่างด้วยนะคะ?..

จากคุณ Yai Pee Pa เมื่อวันที่ 26/12/2547 18:10:28
    .........................................................................................................
    เคยคุยไว้ที่คนเมืองบัว... ไม่อยากบอกว่านี่คือการกล่าวอ้างไหลตามเหตุที่เกิดแล้ว คือถ้าคนที่คุ้นเคยส่วนตัวไม่ว่าที่บ้าน ที่ทำงานนี่เบื่อฟังการคาดการณ์ของคนเพี้ยนคนนี้แล้ว แต่เพี้ยนตามหลักการที่พิเคราะห์ได้ ไม่ใช่อ้างแบบหว่านแห !!!

12. กิก

กิก บุคคลทั่วไป

ฤา เค้ามาเตือนอะไรซักอย่าง

เราว่า มีท่านๆรู้อ่ะ แต่อย่าลืมว่า สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม การตายเป็นเพียงการเปลี่ยนรูปธรรมเท่านั้นเอง แต่มันคงไม่เกี่ยวกับการหลุดพ้นมั้ง หรืออะไรๆๆ ก็ไม่รู้ พระท่านเลยไม่เตือน หรือไม่รู้ซิ

เราก็ไม่รู้อะไรมากอ่ะ

พอเกิดเหตุการณ์แล้วนึกถึงคำทำนายของพระพุทธเจ้าเลย ว่า อะไรที่ไม่เคยเห็นก็จะได้เห็น พระพุทธองค์ทรงทำนาย ไว้แล้วอ่ะ

ก่อนหน้านี้ มีหมอกลงจัดบริเวณ บางนาถึงเขตพระโขนงอ่ะ มันเป็ฯลางอะไรซักอย่างเราว่า มันประหลาดมากๆเลยเพราะมันลงจัดมากอ่ะ ก่อนหน้าเกิดเหตุ 2 วัน

มีอีกอย่างที่เรา สงสัยอ่ะ แต่ไม่พูดดีกว่า กลัว

สลดใจมากเลยค่ะ ขอเชิญทุกท่านบริจาคเงินได้แล้วที่ 7-11 ประเทศไทยจะมีใบเสร็จให้ด้วยนะ หรือ
    บริจาคเงินได้ที่ link เลขที่บัญชีค่ะ ::
    http://www.manager.co.th/QOL/ViewNews.aspx?NewsID=9470000103215

แต่เลขของไอทีวีอาจจะผิดอ่ะ เห็นเค้าว่างั้นอ่ะ ในตรงความคิดเห็นอ่ะนะ

13. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ก่อนหน้า เสือก

1. อ่านกำลัง ค้นคว้า ทฤษฎี ผีเสื้อกระพือปีก ว่าด้วยปรากฎการ กระพือปีกของผีเสื้อ อาจ ทำให้เกิด พายุเฮอริเคน กับ กฎ ปกิฏจสมุปบาท ว่าด้วย ลูกโซ่ แห่งปรากฏ การณ์ และ ปรากฎการ เรือนกระจก ที่ทำให้ มองเห็นภาพ โลกที่ดวงจันทร์ มวลของโลกเปลี่ยน ทำให้ การเคลื่อนที่ของ ดาราจักร เปลี่ยนแปลง
    2. หยิบหนังสือ พยากรณ์ อากาศ มาอ่าน เฉย อยู่ดี ก็หยิบมาอ่าน เอง เกี่ยวกับการพยากรณ์ ธรรมชาติ แม่งบ้าว่ะ ตอนหยิบไม่รู้หรอกว่ามีข่าวแล้ว อ่านจนจบเล่ม กลับบ้านก็พึ่งรู้
    3. ก่อนเกิด 2 วัน เช่าหนัง เดอะ เด อาฟเตอร์ ทูมอโรว์ ว่าด้วย ภัยธรรมชาติ น้ำท่วม และ ยุคน้ำแข็งน้อย

อาจบังเอิญ นะ

14. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    อืมค่ะ น่ากลัวจริงๆ

เดอะเดย์อาฟเตอร์ทูมอโรวล์

แล้วพรุ่งนี้คุณจะไปอยู่ที่ไหน....

ที่น่ากลัวอีกเรื่องคือ

ดีป อิมแพค

หนังเรื่องนี้ก็ดูสมจริงมาก

ตอนที่อุกกบาตตก

ตอนที่หนีขึ้นเขาหนีน้ำ

15. กิก

กิก บุคคลทั่วไป

เสือกไรว่ะ นี่หรือคน สนใจธรรม

16. NiNe

ด่วนจี๋.... ไปรษณีย์จ๋า..ด่วนสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มีคำเตือนใหม่ .. ล่าสุด ..

ขอชีวิต 1,000 ชีวิตเพื่อเซ่นสังเวย.. ปีไก่ ... อะฮ้า .... เตือนแล้วนะ ...
    NiNe ได้รับคำเตือนล่าสุดแล้ว ... ด่วนจี๋.... รีบเข้าไปดู...

ตามนี้

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=2726

ต่อแต่นี้ไป .. .ไม่ต้องมาด่า.... ไม่ต้องมาว่า NiNe อีกนะครับ (เพราะเตือนล่วงหน้าแล้ว)

การสื่อสาร... Operation Completed ... 555

17. bluecoral

bluecoral Active Member

23 กันยายน 2004
    เมื่อเดือนก่อน ก่อนที่จะเป็นไข้หวัด หลังจากนั่งสมาธิแล้วกลับไปนอน ฝันว่า ไปกับแฟนไปที่เมืองไทย แล้วเข้าไปในช่องระหว่างตึก สูง สองตึก เห็นน้ำท่วมเข้ามาอย่างในหนังเรื่อง The day after tomorrow ก็รีบบอกแฟนว่าให้วิ่ง แล้วก็รีบจูงมือเค้าวิ่งๆๆๆๆๆ สุดชีวิต น้ำก็ไล่หลังมาเรื่อยๆ เห็นหลายๆคนที่โดนน้ำกวาดไป ก็สะดุ้งตื่น แต่ไม่ได้คิดอะไรจนกระทั่งวันที่รู้ข่าว กำลังเลิกงานจะกลับบ้าน ก็เกิดนึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมาได้ว่าเราเคยฝันว่ามันมีน้ำท่วมอย่างนี้เมื่อตอนก่อนที่เราจะไม่สบายนี่นา เพราะพอฝันเห็นอย่างนั้นแล้ว วันต่อมาก็เป็นหวัดอย่างหนัก ไม่สบายไปหลายวันเหมือนกัน .... แต่ล่าสุด คือวันคริสมาส (ทางอเมริกาจะต่างจากไทยประมาณ สิบสองช.ม. ซึ่งตอนวันคริสมาสที่นี่ได้ทะเลาะกับแฟนอย่างรุนแรง แล้วมีความรู้สึกว่า หดหู่อย่างบอกไม่ถูก มันเหมือนร้อน แล้วก็ต่างคนต่างนอนไม่ได้ทั้งคู่ ต่างต้องทำสมาธิ แบบตื่นตลอดคืนทั้งคืนวันคริสมาส ... ก็ตรงกับวัน ที่เกิดเหตุตอนเช้าที่เมืองไทยพอดี ในขณะที่ทำสมาธิอยู่นั้นเห็น หลวงพ่อฤษีลิงดำท่านมาหา แล้ว ซักพักก็เกิดเห็นเป็นภาพ ศพ ผู้หญิงถ้วมขึ้นอืด มีคนช่วยกันห่อด้วยเสื่อ อย่างอนาถ แถวๆพื้นทราย แต่ไม่ทราบว่าเป็นทะเล ....... เสียดายที่มีลางเตือนแต่ไม่สามารถรู้ได้แน่ และช่วยอะไรใครไม่ได้เลย .... เห้อ :'( :'( :'(

18. satinc

satinc สมาชิกใหม่

16 พฤศจิกายน 2004
    เกือบจะได้อยู่รวมในเหตุการณ์
    กะไว้ว่าอยากจะไปเยี่ยมเพื่อนช่วงนี้พอดี..
    แต่เพื่อนมันบอกว่าไม่ว่าง เอาไว้มาหลังปีใหม่ละกานนนนน
    จะได้มีเวลาพาไปเที่ยวเยอะๆๆหน่อย..
    ถ้าไปช่วงนั้นก้คิดว่าคงไม่รอดทั้งตัวเองแล้วก็เพื่อน
    ก็คิดว่า..ยังไม่ตายก็อยู่ใช้เวรใช้กรรมกันต่อไป

19. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    เกิดมาผมไม่เคยไปภุเก็ต

จุ่ๆ 3-4 วันก่อน คลื่นยักษ์ถล่ม
    ผมอยากไปภูเก็ตอย่างมาก เพราะบริษัททัวร์ส่งโปรโมชั่นมา ว่า
    เที่ยวภูเก็ต 3 วัน 2 คืน +ตั๋วเครื่องบิน ไป- กลับ ราคา7,980 บาท
    กำลังจะโทรไปถามรายละเอียด เพราะอยากไปมาก

แต่เหมือนมีอะไรในใจเราบอกว่า อย่าไปเที่ยวเลย
    ไปวัดปฏิบัติธรรม ตามเดิมเหมือนทุกสัปดาห์ดีกว่า

20. endu

endu เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2004
    อืม ... จริงๆเรื่องนี้มีคนเตือนไว้หลายปีแล้วว่าจะเกิดแม่สนใจกัน
    เรื่องเก่าไม่พูดถึงเสียใจมากค่ะกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    แต่เรื่องใหม่สิคะเพื่อนๆ ระ วัง โรคระบาดนะคะไข้หวัดค่ะหนักกว่าไข้หวัดนก
    ปีใหม่เจอแน่ค่ะมีคนแนะนำว่าไปฉีดยาป้องกันไว้เลยนะคะตามโรงพยาบาลเอกชนมีแล้ว วง ในเค้ารู้กันแล้วค่ะ