ประกาศข่าวบุญ ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้อดีตเจ้าอาวาสวัดบางคณฑีใน 9 มิย 56

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย namitta, 14 พฤษภาคม 2013.

1. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ประกาศข่าวบุญ ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้อดีตเจ้าอาวาสวัดบางคณฑีใน ทั้งหมด
    อดีตเจ้าอาวาสที่เพิ่งมรณภาพไป หลวงปู่ตี๋ เกจิผู้สมถะ แต่คาถาอาคมขลัง ลูกศิษย์หลวงปู่สุด วัดกาหลง รุ่นเดียวกันกับตี๋ใหญ่ แต่ออกบวชก่อน เลยไม่ได้เป็นโจรกับเค้า
    วัตถุมงคลตกค้างที่วัดยังมีอยู่ครับ ของดีวัดทำเอง ไม่มีเสริม ไม่มีมั่ว ใช้ได้จริง ท่านเรียนมาหลายสายวิชา เจ้าอาวาสองค์ใหม่ยังหนุ่มแต่เรียนมาจริง ขลังจริง เป็นศิษย์ก้นกุฏิท่านเลย
    ร่วมสร้างบุญด้วยกันนะครับ 9 มิถุนายน 56 นี้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      56