ประกาศสถานะภาพของตัวผมเอง

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Suttipong[61], 16 กรกฎาคม 2018.

1. Suttipong[61]

Suttipong[61] จะดีจะชั่วเลวอย่างไรจิตตัวเองต้องมีสติอยู่เสมอ

21 กรกฎาคม 2015
    (๑) กระผมได้ลาสิกขาจากเพศบรรพชิตแล้ว เพื่อมาดูแลบิดาที่อายุมากแล้ว และเพื่อสะสางปัญหาบางเรื่องที่ไม่สามารถกระทำได้ในสมณเพศ
    (๒) กระผมขอขอบพระคุณและโมทนาแก่เพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่าน ที่ได้ให้ความไว้วางใจและช่วยให้ดำเนินการจนสำเร็จลุล่วงตั้งแต่ในอดีต จนถึงปัจจุบัน
    (๓) กระผมขอแจ้งว่าทุกกระทู้ที่กระผมโพสต์ นับมาถึงกระทู้สุดท้ายเรื่องการขอรับบริจาคเป็นค่าใช้จ่ายถวายกุฏิไว้เป็นสมบัติในบวรพระพุทธศาสนา ณ.วัดศรีมงคลวนาราม เมื่อวันที่ ๑๔ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๖๑ บัดนี้ได้ทำการปิดกระทู้ทุกกระทู้ทุกเรื่องแล้ว ไม่มีการขอรับบริจาคใด ๆ อีกในนามของพระสุทธิพงศ์ฯ