ประกาศเตือน (ผู้ใช้บริการห้องดูดวง-ทำนายฝัน จำเป็นต้องอ่าน)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 6 มิถุนายน 2009.

1. CherrYAnn

CherrYAnn สมาชิก

เราเคยดูทางโทรศัพย์อ่ะ แล้วก็ค่อยโอนเงินให้ทีหลัง
    เสียแพงอ่า ค่าดู

2. อารมณ์เย็น

อารมณ์เย็น เป็นที่รู้จักกันดี

ได้อ่านกฏ กติกา มารยาท ในการใช้เว็ปบอร์ด แล้วพร้อมจะปฏิบัติตามทุกข้อ เพราะถือว่าเป็นความรับผิดชอบร่วมกัน ทั้งผู้ดูแลเว็ปและผู้ช้บริการ รู้สึกได้ถึงความไส่ใจผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนับว่าเป็นเรื่องที่น่ายกย่องอย่างยิ่ง

3. วัดท่าง่าม

วัดท่าง่าม เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2010
    จะทำตามกฎและจรรยาบรรณ และมีเมตตา กรุณา อุเบกขาจ้ะ

มีระเบียบที่ดีจ้ะ น่าชื่นชมทางเว็บ

4. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

<table id="post3342713" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-width: 0px 1px; border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255);" width="175">พธบ<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_3342713", true); </script>
    สมาชิก

สถานที่: กทม.
    Groans: 7
    Groaned at 23 Times in 12 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 758
    ได้รับอนุโมทนา 1,311 ครั้ง ใน 350 โพส
    พลังการให้คะแนน: 121 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_3342713" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <center><!-- google_ad_section_start -->วิ ดิโอ.......คนตาทิพย์<!-- google_ad_section_end -->

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <!-- google_ad_section_start -->หาก ท่านไม่สามารถรับชมได้จากที่นี่ กรุณา...... [ame="http://www.youtube.com/watch?v=C6lplZTo3R8"]คลิกที่นี่[/ame]
    <table class="tborder" 425="" style="margin: 10px 0pt;" cellpadding="6" cellspacing="1"> <thead> <tr> <td class="tcat" colspan="2" style="text-align: center;"> [ame="http://www.youtube.com/watch?v=C6lplZTo3R8"]คลิกที่นี่[/ame] </td> </tr> </thead> <tbody> <tr> <td class="panelsurround" align="center"> <object width="425" height="350">

<embed src="http://www.youtube.com/v/C6lplZTo3R8" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="transparent" width="425" height="350"></object> </td> </tr> </tbody> </table>​

ศึกษาเรื่องกระแสจิตที่ SAM THE SIXTH-SENSE และรับชมวิดิโอ คนตาทิพย์อีกมากมายที่ YouTube - samthesixthsense's Channel<!-- google_ad_section_end -->
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาด เล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

http://palungjit.org/threads/เรื่องเล่า-ก่อนนอนคืนนี้-ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์.158289/page-209

http://palungjit.org/threads/การเปิดตาที่สาม.144159/page-79

http://palungjit.org/threads/การฝึกเปิดตาที่-สาม-และวิธีใช้ตาที่สาม.156881/page-49

ทำไมถึงนำโฆษณา ไปแปะไว้ที่ห้องจิตวิทยาได้ครับ ทั้ง 3 ลิงค์

ถ้าเข้าข่ายไม่ถูกต้อง ช่วยกรุณาแจ้งเตือน จขกท และลบข้อความ

ให้ด้วย เพื่อความเป็นระเบียบ

</td></tr></tbody></table>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2010
  5. พธบ

พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องบอกอย่างนี่ครับว่า หัวข้อกระทู้คือ เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

**เขาก็เล่าไง เขาก็ตาทิพย์ไง และมีสื่อมวลชน ร่วมพิสูจน์ ตาทิพย์ ผมว่า คุณน่าจะดีใจที่มีคน ตาทิพย์ จริงๆ มาเยี่ยมนะครับ

**วิดิโอ กับ คำพูด มันก็เข้าใจเหมือนกัน แต่เพียงว่า เขามีผลงานระดับประเทศเท่านั้นเองครับ

***ผมเห็นคุณ เข้าไปเขียนว่า เขาในกระทู้ต่างๆแล้ว ผมเองก็ยังนึกอยู่ว่า มีการเสียผลประโยชน์หรืออย่างไร เพราะ กรณีที่ตามไปทำลายชื่อเสียงเขาทุกกระทู้ มันน่าแปลกครับ งง

แล้วตรงไหนที่เขาเขียนโฆษณาว่า รับดูดวง ไม่มีนี่ครับ ในวิดิโอนั้น มันมาจากใน YouTude มันก็เป็นวิดิโอเขา มันสิทธิเขา

***วิดิโอนั้น.....ผมมองว่า มันเป็นกลางๆมากกว่าและเป็นทางเลือกว่า ใครต้องการดูหรือไม่ต้องการ เพราะ หากคุณไม่กดดูมัน มันก็ไม่เล่น หากคุณกด คุณก็ได้ดู หากผมเขียน คุณก็ว่า โฆษณา และจะให้ผมทำอย่างไรได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2010
  6. เด็กหัวจุก

เด็กหัวจุก เป็นที่รู้จักกันดี

ที่จริงถ้ามันเรื่องใกล้เคียงกันหรือว่า เรื่องคล้ายกันแค่เปลี่ยนตัวละครนี่ก็น่าจะรวมกระทู้นะ เพราะมันเยอะเกินจนใคร ๆ เค้าคิดว่าโฆษณาน่ะ

7. พธบ

ถ้า.........

ถ้าเป็นที่คุณเห็น บนหัวข้อก่อนหน้านี้ นั้น........ไม่ใช่มี 3 อันครับ มี 1 อัน แต่ไม่ทราบว่า......

**จะด้วยความที่เขาทำไม่เป็นหรือ ยังไงไม่ทราบมันถึงมองเห็นเป็น 3

***รบกวนช่วยดูตามลิงค์นะครับ ท่านจะเห็นว่า มันไม่ใช่อย่างที่เขากล่าวอ้าง

ลิงค์ที่ 1. ชื่อกระทู้ เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์
    ลิงค์ที่ 2. ชื่อกระทู้ การเปิดตาที่สาม
    ลิงค์ที่ 3. ชื่อกระทู้ การฝึกเปิดตาที่ สาม และวิธีใช้ตาที่สาม

คุณจะเห็นว่า มันคนละกระทู้ หากเป็นอย่างนั้่น คุณไม่รวมมันเป็นกระทู้เดียวกันล่ะ

***อย่างที่บอก โฆษณา หรือไม่ ไม่กด ก็ไม่ได้ดู กดจึงได้ดู ดูของจริง ที่เขาทำได้จริง มันไม่เสียหายนะครับ แต่การปิดบัง ไม่ให้เขารับรู้ เรื่องที่เป็นความจริงเสียมากกว่า และไม่สมควรด้วย......

***และที่คุณพูด มาต้องดูนะครับว่า กระทู้ที่ว่า เรื่องมันก็เรื่องเดียวกัน คนเขียนคนเดียวกันนะ ทำไมเขียนได้ ไม่รวมกระทู้ล่ะ

*****อีกอย่างนะครับ คนนี้ ผมก้อเขียนบอกไว้แล้ว คุณไปแกะรอยดูก้อได้ครับ อ่านดูครับ คัดลอกมาจาก กระทุ้ข้างบน

***ผมเห็นคุณ เข้าไปเขียนว่า เขาในกระทู้ต่างๆแล้ว ผมเองก็ยังนึกอยู่ว่า มีการเสียผลประโยชน์หรืออย่างไร เพราะ กรณีที่ตามไปทำลายชื่อเสียงเขาทุกกระทู้ มันน่าแปลกครับ งง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2010
  8. เด็กหัวจุก

เด็กหัวจุก เป็นที่รู้จักกันดี

อืม...ทีเราเห็นนะ ในบอร์ดดูดวงจ้ะ แล้วก็ไม่ทราบค่ะว่าใครจะเสียผลประโยชน์ แต่ที่เห็นเพราะอย่างกระทู้คุณหมอแซม ดูดวงให้ดารา ที่จริงก็น่าจะรวมเป็นกระทู้เดียวกันนะคะ เพราะยัง
    ไงก็คือเรื่องดูดวงให้ดาราค่ะ เห็นแบบนี้ค่ะ ไม่ทราบว่าตีความไปถึงไหนกันคะ ???

ไม่ได้รักษาผลประโยชน์ให้ใครค่ะ แต่รักษาผลประโยนช์ให้ทุกคน แค่มุมมองนึงแค่นั้นนะคะ งงค่ะ ว่าไปทำให้ใครเสียผลประโยชน์ และใครได้ประโยชน์

9. Naphaton

Naphaton ไข่มุก

7 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ สำหรับคำเตือนดี ๆ

ขออนุโมทนา...สาธุ ค่ะ

10. พธบ

ต้องอ่าน......ด้วย

คือ......งี้ครับ คุณต้องอ่านหัวข้อกระทู้ด้วยครับ ใช่ครับ...พยากรณ์เหมือนกัน แต่........มันคนละตอนครับ

ยกตัวอย่าง......พยากรณ์ดาราชื่อนั่น ชื่อนี้ หรือ พยากรณ์จากภาพ อย่างนี้เป็นต้นครับ สาเหตุเพราะ เราตัดนำมาเสนอเป็นตอนๆครับ

***เนื่องจาก เป็น.....วิดิโอ จึงทำให้ คนที่เข้ามาไม่สามารถรู้ได้ครับ ว่า....พูดถึงใครบ้าง ซึ่งหากรับชมทั้งหมดของเรา นั่งดูไปเถอะครับ ทั้งวัน

**เราเลยนำมาให้ชมเพียงตอนๆครับ หากไม่อยากรับชม ดาราคนไหนก็ไม่ต้องคลิกเข้าไปครับ ดีกว่า บังคับดูครับ

**หรืออย่าง ดูดวงด้วยลายเท้า หรือ ฟัน หรือภาพ มันก็เป็นวิธีการดู ดูกันไปเพลิดๆครับ ได้ความรู้ไปอีกแบบครับ ทั้งนี้มันอยู่ที่......มุมมองครับ หากมองในแง่ดี ก็ดีครับ มองไม่ดี มันก็ไม่ดี ทุกสิ่งในโลก มี 2 ด้านเสมอ

**ผมก็ไม่ได้ว่า น้องนะครับ ผมเพียงแต่อธิบายว่า ถ้าเป็นการดูจากกระทู้ข้างบน ผมก็อธิบายให้ฟังได้ เพราะ น้องไม่ได้บอกว่า มาจากตรงไหน น้องพูดมาเลย ผมจึงอธิบายน้องไม่ถูกครับ

**ทุกอย่างมันย่อมมีเหตุและผลในตัวของมันครับ อยู่ที่ว่า....เหตุ นั่นคือ อะไร ผลคืออะไร หาเราเพ่งโทษ มองเพื่อเพ่งโทษ ทั้งวันและครับ มองไปทางไหนก็มีข้อว่า ได้หมดครับ

**ขอบคุณนะครับ ที่อธิบาย.....อนุโมทนานะครับ ***หากสงสัย ส่งเป็นข้อความส่วนตัวมาคุยกัน สอบถามกันได้ครับ เพราะจะแสดงถึง เจตนาที่ดีในการติชมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2010
  11. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณค่ะ ...

12. zetsubo

zetsubo เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    มิจฉาชีพน่ากลัวจังเลยค่ะ

13. littlepopeye

littlepopeye เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    แนะนำว่ายังไงก็ไม่ควรออกไปดูแบบที่ต้องเจอตัวค่ะ คุยโทรศัพท์ก็คงพอ
    ...
    เป็นผู้หญิงอันตรายค่ะ
    และไสยศาสตร์ก็มีจริงบนโลกอินเตอร์เน็ตนี้ค่ะ

ควรคบหาแต่ผู้ที่เป็นกัลยาณมิตร เพราะมิตรที่ดีย่อมนำมาซึ่งสิ่งดีๆ ทั้งหลายทั้งปวง
    ...
    ..
    .
    ขอเตือนอีกเสียง ว่าอย่าเสี่ยงใดๆ เลยเพราะเราเป็นคนธรรมดา จะสู้ฤทธิ์ของพวกที่มีกำลังสมาธิมากกว่าเราได้อย่างไร

สุดท้ายธรรมะย่อมชนะอธรรม ไม่มีใครหนีกรรมตัวเองพ้น และบุญเท่านั้นที่จะรักษาเรา แต่ควรป้องกันไว้ก่อนไม่อยากให้ใครพลาดพลั้งแม้แต่นิดที่ตกเป็นเหยื่อคนเลวค่ะ

14. SYOS

SYOS สมาชิก

เมื่อวันที่ 2 ส.ค. 53 ได้โอนเงินค่าดูหมอ 199 ให้กับคุณเชอรี่ ซึ่งได้มีคนโพสต์ไว้เวปพลังจิต ว่าเป็นหมอดู ก็เลยโทรไปตามเบอร์ที่ให้ไว้ พอโทรไปเค้าก็บอกให้โอนเงินเข้ามาในบัญชี ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี 1440033900 แล้วนัดเวลากัน 20.30 น. พอถึงเวลาก็โทรไป ไม่รับสายเลย โทรจนถึง 4 ทุ่ม ก็ไม่รับสาย พอตอนเช้าเวลา 9.00 น. ก็ลองโทรไปอีกปิดเครื่องไปแล้ว ไม่สามารถติดต่อได้เลย ก็เลยมาบอกให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบว่า อย่าไปหลงเชื่อและโอนเงินให้คนที่ชื่อ เชอรี่

15. SYOS

SYOS สมาชิก

ขอแก้ข่าว สำหรับเรื่อง หมอดู เชอรี่ ได้โทรไปอีกครั้งเมื่อตอน 10.30 น. คุณ่เชอรี่รับสายแล้วและให้เหตุผลว่าติดดูให้คนอื่นอยู่ ก็เลยไม่ได้โทรกลับมาหาเรา แต่คุณเชอรี่ก็ดูดวงให้เรียบร้อยแล้ว และให้คำปรึกษาที่ดีด้วย แนะนำสิ่งดี ๆ ที่ให้ปฏิบัติ ซึ่งไม่ได้เรียกเงินทองแต่อย่างใดเลย แต่เป็นสิ่งที่ให้ตัวเราเองปฏิบัติเอง ถ้าไม่ทำก็ขึ้นอยู่กับตัวของเราเอง และคุณเชอรี่ดูให้ด้วยความเต็มใจและถามได้ทุกเรื่อง นานแค่ไหนคุณเชอรี่ก็เต็มใจที่จะตอบและให้คำปรึกษาดีมาก ๆ ด้วย
    **** ต้องขอโทษคุณเชอรี่ด้วยที่ได้โพสต์ข้อความว่าคุณเชอรี่หลอกลวง ณ เวลานี้มาแก้ข่าวให้แล้วว่าไม่ได้หลอกลวง *****
    ถ้าใครสนใจที่จะดูดวงกับคุณเชอรี่ ก็ให้โทรไปที่เบอร์ 083-2217191 ได้
    แต่ถ้าเจอแบบเราที่โทรไปแล้ว คุณเชอรี่ไม่รับสายหรือไม่โทรกลับ ก็ให้โทรไปไหม่อีกครั้งเพราะคุณเชอรี่บอกว่าเค้าจะไม่โทรกลับ ให้ลูกค้าโทรไปใหม่อีกรอบ น่ะ

16. ::xXx::

::xXx:: สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2010
    กระผมอยากฟังเสียงอ่าน นิทานเวตาล ให้ครบ 25 เรื่อง ครับ และบันทึกเอาไว้ในเครื่อง เพื่อความเป็นศิริมงคล (เป็นความเชื่อส่วนตัวนะครับ) ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

17. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ดีครับผมกลับมาแล้วครับ หายไปนานหลายเดือน มีสมาชิกโพสมาเยอะมากให้วิเคราะห์รายชื่อให้ครับยินดีให้ความร่วมมือกับเว็บสโนว์ยิ่ง

18. emperron

emperron เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    ผู้ประกอบด้วยโลกุตรปัญญาอันลึกซึ้ง
    ได้มองเห็นว่า โดยธรรมชาติแท้แล้ว ขันธ์ทั้งห้านั้นว่างเปล่า
    และด้วยเหตุที่เห็นเช่นนั้น จึงได้ก้าวล่วง พ้นจากความทุกข์ทั้งปวงได้
    รูปไม่ต่างจากความว่าง ความว่าง ก็ไม่ต่างไปจากรูป
    รูปคือความว่างนั่นเอง และความว่างก็คือรูปนั่นเอง
    เวทนา สัญญา สังขาร และวิญญาณ ก็เป็นดังนี้ด้วย
    สารีบุตร ธรรมทั้งหลาย มีธรรมชาติแห่งความว่าง ไม่ได้เกิดขึ้นและไม่ได้ดับลง
    ไม่ได้สะอาดและไม่ได้สกปรก ไม่ได้เพิ่มขึ้นไม่ได้ลดลง
    ดังนั้น ในความว่างจึงไม่มีรูป ไม่มีเวทนา หรือสัญญา ไม่มีสังขาร หรือวิญญาณ
    ไม่มีตาหรือหู ไม่มีจมูกหรือลิ้น ไม่มีกายหรือจิต ไม่มีรูปหรือเสียง ไม่มีกลิ่นหรือรส
    ไม่มีโผฏฐัพพะหรือธรรมารมณ์ ไม่มีโลกแห่งผัสสะ หรือวิญญาณ
    ไม่มีอวิชชา และไม่มีความดับลงแห่งอวิชชา ไม่มีความแก่และความตาย
    และไม่มีความดับลงซึ่งความแก่ และความตาย ไม่มีความทุกข์
    และไม่มีต้นเหตุแห่งความทุกข์ ไม่มีความดับลงแห่งความทุกข์
    และไม่มีมรรคทางให้ถึง ซึ่งความดับลงแห่งความทุกข์
    ไม่มีการประจักษ์แจ้งและไม่มีการลุถึง เพราะไม่มีอะไรที่จะต้องลุถึง
    พระโพธิสัตว์ผู้วางใจในโลกุตรปัญญา จะมีจิตที่เป็นอิสระจากอุปสรรคสิ่งกีดกั้น
    เพราะจิตของพระองค์เป็นอิสระจาก อุปสรรคสิ่งกีดกั้น
    พระองค์จึงไม่มีความกลัวใดๆ ก้าวล่วงพ้นไปจากมายาหรือสิ่งลวงตา
    ลุถึงพระนิพพานได้ในที่สุด พระพุทธในอดีต ปัจจุบัน และอนาคต
    ผู้ทรงวางใจในโลกุตรปัญญา ได้ประจักษ์แจ้งแล้วซึ่งภาวะอันตื่นขึ้น
    อันเป็นภาวะที่สมบูรณ์และไม่มีใดอื่นยิ่ง ดังนั้น จงรู้ได้เถิดว่า โลกุตรปัญญา
    เป็นมหาธรรมอันศักดิ์สิทธิ์ เป็นธรรมแห่งความรู้อันยิ่งใหญ่
    เป็นสิ่งอันไม่มีสิ่งอื่นยิ่งกว่า เป็นมนต์อันไม่มีสิ่งอื่นใดมาเทียบได้ซึ่งจะตัดเสียซึ่งความทุกข์ทั้งปวง
    นี่เป็นสัจจะ เป็นอิสระจากความเท็จทั้งมวล ในใจของตน
    "อัตนา โจทยัตตานัง" จงกล่าวโทษเตือนตนไว้เสมอ
    "สัพพะปาปัสะอกรณัง ละเว้นความชั่ว
    กุสลัสสูปสัมปทา ทำแต่ความดี
    สจิตตะปริโยทปนัง ทำจิตใจให้ผ่องใส
    เอตังพุทธานะสาสะนัง" พระพุทธเจ้าทรงสอนเช่นนี้เหมือนกันหมด
    "อัตตาหิอัตโนนาโถ ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน
    โกหินาโถปโรสิยา ใครเล่าจะเป็นที่พึ่งได้
    อัตตาหิสุทันเตนะ เมื่อฝึกตนดีแล้ว
    นาถังลภะติทุลภัง" จะได้ที่พึ่งอันบุคคลอื่นหาได้ยาก

19. wan60

wan60 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องใจเย็นๆ ครับ อย่าด่วนตัดสินอะไรว่องไว ไม่งั้นจะพลาดครั้งแล้วครั้งเล่า
    ถ้าพลาดแล้วก็ต้องโทษตัวเองนะ
    บ่อยครั้งคนมีความรู้สูง คนมีตำแหน่งใหญ่โต โดนหลอกเรื่องที่คาดไม่ถึงเยอะแยะเลย
    น่าจะเป็นเพราะมองโลกในแง่ดี แต่ยุคนี้โจรเยอะ เลยต้องคิดให้นานหน่อยครับ:cool:

20. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    รวบหมอเสน่ห์ ถ่ายคลิปเปลือย ที่มา

หมอเสน่ห์ลวงถ่ายคลิปโป๊เหยื่อสาวแล้วพยายามปลุกปล้ำ แต่เหยื่อไม่ยอมเลยเผ่นเตลิด เผยสาววัย 35 ขึ้นโรงพักแจ้งจับ"พ่อหมอ"หมอเสน่ห์คนดังในหมู่บ้านพยายามขืนใจ ทำทีเป็นทักว่ามีเคราะห์ ต้องทำพิธีแก้เคราะห์กลางดึก ให้เหยื่อแก้ผ้านอนหลับตา แอบใช้มือถือถ่ายคลิปไว้แล้วลูบไล้ปลุก ปล้ำ แต่เหยื่อไม่ยอมเลยต้องเผ่นเตลิด ตร.ตามไปจับได้ที่บ้าน ยึดมือถือมาดูก็พบภาพถ่ายเหยื่อสาวเปลือยเปล่า พอตกบ่ายเหยื่อขอถอนแจ้งความ เพราะพ่อหมอยอมจ่ายค่าทำขวัญให้

เมื่อเวลา 08.30 น. วันที่ 17 ม.ค. ตำรวจสภ.วัง ทอง จ.พิษณุโลก รับแจ้งเหตุจากนางต้อย (นามสมมติ) อายุ 35 ปี บ้านอยู่ อ.วังทอง จ.พิษณุโลก ว่า ถูกเพื่อนบ้านเป็นชายหนุ่ม อายุ 31 ปี ซึ่งมีอาชีพเป็นหมอดูดวงชะตา สะเดาะเคราะห์ และหมอทำเสน่ห์ ลวนลามทางเพศ และถ่ายรูปเปลือยไว้

จากการสอบสวนนางต้อยให้การว่า หมอดูคนดังกล่าวชาวบ้านในหมู่บ้านเรียกกันว่า "พ่อหมอ" เป็นที่นับหน้าถือตาของชาวบ้าน ทำนายดวงชะตา ทำไสย ศาสตร์รักษา สะเดาะเคราะห์ และทำเสน่ห์ กระทั่งไปรู้จักกับพ่อหมอ ทักว่ามีเคราะห์ร้าย ต้องทำพิธีแก้สะเดาะเคราะห์ถึงจะหาย โดยนัดให้ทำพิธีสะเดาะเคราะห์ในเวลากลางคืน กระทั่งเมื่อคืนวันที่ 16 ม.ค. ที่ผ่านมา พ่อหมอมาหาที่บ้านพร้อมกับอุปกรณ์สำหรับทำพิธีทางไสยศาสตร์ เมื่อมาถึงพาเข้าไปทำพิธีภายในบ้าน จ่ายเงินค่าครูให้จำนวน 1,200 บาท จากนั้นพ่อหมอบอกให้นอนราบกับพื้น พร้อมทั้งให้หลับตา ระหว่างได้ยินเสียงท่องคาถาพึมพำ

นางต้อยให้การต่อว่า กระทั่งเวลาผ่านไป 10 นาที พ่อหมอบอกให้ถอดเสื้อผ้าออกทั้งหมด เพื่อจะประกอบพิธีขั้นสุดท้าย จึงยอมถอดผ้าออก นอนเปลือยกายต่อหน้าพ่อหมอ และให้หลับตาต่อไปอีก มารู้สึกตกใจอีกครั้ง เมื่อพ่อหมอจับอวัยวะเพศ ใช้โทรศัพท์มือถือถ่ายภาพ พยายามจะนวด ลูบคลำร่าง กาย จึงรีบลุกขึ้นต่อว่าจนพ่อหมอรีบหลบหนีออกมาจากบ้าน หลังเกิดเหตุ นอนไม่หลับทั้งคืน กระทั่งรุ่งเช้าปรึกษากับญาติพี่น้อง บอกให้เข้าแจ้งความตำรวจ เนื่องจากกลัวว่าพ่อหมอจะนำภาพถ่ายไปเผยแพร่ประจาน ทำให้ได้รับความเสียหาย

ต่อมาตำรวจนำกำลังไปจับกุมพ่อหมอได้ที่บ้านพัก พร้อมของกลางเงินสดของผู้เสียหาย และโทรศัพท์มือถือ ภายในเครื่องมีภาพที่ถ่ายเอาไว้ จึงควบคุมตัวมาทำการสอบสวนให้การรับสารภาพว่า ชอบผู้เสียหายมานานแล้ว หลังจากได้รู้จัก จึงทักว่าจะมีเคราะห์ กระทั่งให้ไปทำพิธีที่บ้าน หลังจากถอดเสื้อผ้าออกเกิดอารมณ์ทางเพศ จึงใช้โทรศัพท์ถ่ายรูปเอาไว้ เพื่อหวังจะใช้เป็นเครื่องมือต่อรองหากไม่ยินยอม และพยายามปลุกปล้ำ แต่ฝ่ายหญิงไม่ยอม จึงหลบหนีกลับมาอยู่บ้าน ไม่คิดว่าผู้เสียหายจะกล้าแจ้งความ

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ภายหลังตำรวจจับกุมตัวพ่อหมอแล้ว ปรากฏว่าในช่วงบ่าย นางต้อยผู้เสียหายเดินทางเข้าพบตำรวจ และถอนแจ้งความไม่เอาเรื่อง เนื่อง จากเกรงว่าครอบครัวจะอับอาย ส่วนพ่อหมอผู้ต้องหาตกลงจะชดใช้เป็นค่าทำขวัญให้แก่ผู้เสียหาย ทางตำรวจจึงปล่อยตัวไป.