เว็บพลังจิต ประมวลภาพทริปเป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน-สงคราม ๙ ทัพ-โรงถ่ายพระนเรศวร P.๑๔

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 1 เมษายน 2011.

1. ดิศพัฒน์

ดิศพัฒน์ สมาชิกใหม่

จองที่นั่งทริปเป่ายันต์

เรียนคุณหญิง ของจองที่นั่ง 1 ที่สำหรับทริปเป่ายันต์ ชื่อ ดิศพัฒน์ ครับ ขึ้นที่สนามเป้า ครับ

เพิ่มอีกที่ครับ เป็น 2 ที่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2011
  2. อวยชัย จิรชัยธร

อวยชัย จิรชัยธร เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    สงสัยต้องทำประักันชีวิตไว้ก่อนเป็นอันดับแรกก่อนจ่ายเงินเดินทางครับ เพราัะไม่รู้ว่าหัวผมจะแตกอีกป่าวครับแต่ที่รู้ ๆ ตัวผมเองไม่น่าจะไม่ถึงวัดครับdannce_

3. อนันตา.

อนันตา. ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

4 พฤศจิกายน 2009
    ัสวัสดีครับคุณ ug_buddha อย่าพึ่งเข้าใจผิดนะ ...นั่นรูปทริปแอฟริกาของใครก็ไม่รู้ครับ ก็งงๆ เหมือนกัน
    ทริปพี่หญิง ไปสนุกลุกนั่งสบาย สบายใจ ปลอดภัยหายห่วง

ช่วยอธิบายเสริมให้พ่อแม่พี่น้องหน่อยครับ ไม่งั้นเดี๋ยวเข้าใจผิด ตกใจเปลี่ยนใจขึ้นมา คนร่วมขบวนรอบนี้ไปไม่ถึงโหล ...หุ หุ หุ จะมีเหตุผล ให้พี่หญิงซ้อมผมได้ [​IMG][​IMG][​IMG]

4. Kindly

Kindly เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    โอนเงินจำนวน 1200 บาทวันนี้ 10 เม.ย. เวลาประมาณ 15.55 น. ให้เรียบร้อยแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ

5. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

น้องนันไม่ต้องห่วง เม้งเขาคนเก่า เคยไปร่วมทริป ตอนตามรอยพระอาจารย์ ณ บึงลับแล (น้ำทิพย์) ในเขตอุทยานแห่งชาติทองผาภูมิมาด้วยกันเมื่อหลายปีก่อน และถ้ามีงานเป่ายันต์ เขาก็ไปร่วมด้วยไม่เคยขาด งานนี้เขาเข้ามาแหย่น้องนันเล่นจ้ะ ฮิ ฮิ ฮิ

<table class="alt1" align="center" width="100%" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td align="middle">[​IMG]</td></tr></tbody></table>
    ภาพถ่ายหมู่ชาวคณะหน้าบึงลับแล (น้ำทิพย์) ในเขตอุทยานแห่งชาติทองผาภูมิ ๗ ก.พ.๕๒

<table class="alt1" align="center" width="100%" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td align="middle">
    </td></tr></tbody></table>
    <table class="alt1" align="center" width="100%" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td align="middle">

6. อนันตา.

อนันตา. ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

4 พฤศจิกายน 2009
    ๕๕๕ งั้น พอจะเข้าใจแล้วครับ ตามนั้นครับ ... อยากฟังแล้ว ว่าคุณเม้งเจออะไรมาบ้าง ยิ่งอยากรู้ไปใหญ่ เพราะผมไม่รู้เรื่อยอะไรกับเขาเลยต่างหาก [​IMG][​IMG][​IMG] ขออภัยครับ

ไปดูทีวีก่อนครับ รายการสำคัญ

7. คนกิเลสหนา

คนกิเลสหนา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองที่นั่งเพิ่มอีก 1 ที่รวมเป็น 2 ที่ครับ

8. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อีกสำนึกของความเป็นไทย ที่จะไปในทริปธรรมฯ นี้

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=GwRkSoR5l7s&feature=related"]สงคราม ๙ ทัพ[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=f-q9tBBTE_8&feature=related"]ตะลุยกองถ่ายเบื้องหลังตำนานพระนเรศวร[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=vlTstaus0cg&feature=related"]ตำนานพระนเรศวร ภาค ๓-๔[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=w5qzEboH9kc&feature=related"]ตำนานพระนเรศวร ตอน ยุทธนาวี[/ame]

<table style="width: 870px; height: 79px;"><tbody><tr valign="top"></tr><tr valign="top"><td> กำหนดการรับสังฆทานบ้านวิริยบารมี ปี ๒๕๕๔ /ตารางเดินรถตู้บริการ [​IMG]
    ฎิทินพลังจิตธรรมสัญจร ๒๕๕๔ /ประมวลภาพทริปสืบสานวัฒนธรรมและประเพณีไทย วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) [​IMG]
    ทริปธรรมสัญจร (๖) เป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน-อุทยานประวัติศาสตร์สงคราม ๙ ทัพ-ย้อนรอยโรงถ่ายตำนานสมเด็จ "พระนเรศวร" ๗ พ.ค. (เสาร์ ๕) [​IMG]</td></tr></tbody></table>​

9. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นภาพบึงลับแลแล้วนึกไปถึงบรรยากาศเก่าๆ เมื่อไรหนอ จะได้รวมพลกันอีกนะคะ

10. ญ.ผู้หญิง

จะรวมพลแบบไหน รวมพลเดินเท้าเข้าป่าบึง หรือว่ารวมพลไปทำบุญ พี่มีภาพบึงลับแล ณ วันนี้มาฝาก เป็นภาพจากพระเมตตาเดินทางไปและถ่ายมาเมื่อต้นเดือน แอนเข้าไปดูได้ที่กระทู้ ปฎิทินพลังจิตธรรมสัญจร หน้าที่ ๓๓ จ้ะ :)

11. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    พี่หญิงขา...อยากฝากเงินไปร่วมบุญด้วยได้ไหมคะ?
    เพราะย้ายมาอยู่ตจว.แล้วไม่สะดวกไปเองค่ะ
    (แต่จะตั้งพานรอรับยันต์ที่บ้านแทน)

12. ญ.ผู้หญิง

ได้ค่ะ ด้วยความยินดี

โมทนาค่ะ

13. ญ.ผู้หญิง

<table align="center"> <tbody><tr valign="top"> <td align="right">

;aa59
    สมาชิกท่านใดที่มีความประสงค์จะร่วมเดินทางไปในทริปธรรมฯ นี้ขอให้โพสท์แจ้งทางหน้ากระทู้หรือส่ง SMS แจ้ง กลับมาจะปรับปรุงรายชื่อให้ วันนี้ตรงกับวันพระขึ้น ๘ ค่ำ เดือน ๕ และเข้าสู่สัปดาห์แห่งเทศกาลสงกรานต์หรือปีใหม่ไทย ขอให้สมาชิกเว็บพลังจิตทุกท่านเดินทางท่องเที่ยวพักผ่อน ทำบุญ กลับภูมิลำเนา รดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ด้วยความสุข และเดินทางไป-กลับด้วยความปลอดภัย พบกันใหม่ วันจันทร์ที่ ๑๘ เม.ย.ค่ะ

<table height="64" width="870"><tbody><tr valign="top"></tr><tr valign="top"><td> กำหนดการรับสังฆทานบ้านวิริยบารมี ปี ๒๕๕๔ /ตารางเดินรถตู้บริการ
    [/COLOR]​

14. van_jat

van_jat Active Member

20 กันยายน 2010
    ผมขอจองทริปนี้ด้วยครับ 2 ที่ครับ

ขอบคุณครับ

15. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009

ขอบคุงค่า(deejai)

16. Ninana

Ninana เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พี่หญิงค่ะ ร่วมเดินทางไปทริปเป่ายันต์เกราะเพชรด้วยค่ะ 2 ที่ค่ะ นินันท์+สุวัฒน์ ค่ะ แต่ที่คุยกันไว้ก่อนหน้านี้ค่ะ ว่าจะขอแยกตัวลงที่ตัวเมืองกาญจน์ ไม่ไปโรงถ่ายด้วยนะค่ะ (จะขอแอบไปเที่ยวกาญจน์ต่อเองค่ะ อิอิ..) แล้วจะโอนเงินให้นะคะ :VO

17. teteeras

teteeras สมาชิกใหม่

17 ธันวาคม 2005
    .....ขอจอง 1 ที่ครับผม....

18. อวยชัย จิรชัยธร

อวยชัย จิรชัยธร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณอนันตา ต้องขอโทษด้วยครับที่ทำให้เข้าใจผิดเล็กน้อย เพียงแต่ล้อเล่งนิกหน่อย ผมไปกับทริปพี่ ญ. หลายครั้งแล้วครับ แต่ระยะหลังเหินห่างนอกใจพี่เค้าเล็กน้อย(จิง ๆ บ่มีเวลาจิง ๆ คับ)จึงไม่มีเวลาที่จะเข้ามาโพสบนกระทู้นี้เท่าไหร่ขอรับ...:cool::cool:

19. อวยชัย จิรชัยธร

ผมไปเจอ......คน เยอะเลยครับ!!catt3

20. ~๐TheRedDragon~

~๐TheRedDragon~ Active Member

23 กันยายน 2007
    ผมไป 1 คน ขอจองที่นั่งด้วยนะครับ