เพื่อการกุศล ประมูลพระกริ่งดีหลวงฟ้าประทานองค์ที่สาม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย poon-pan, 18 มิถุนายน 2013.

1. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระกริ่งดีหลวงฟ้าประทาน (เป็นรุ่นสองนะครับ) +เหรียญของขวัญ + (ของกำนัลพิเศษ)
    โค๊ดหมายเลข 591(จัดสร้างโดยคุณหมอฟอร์ด)

วัตถุประสงค์ เพื่อนำเงินจากการประมูลสมทบทุนรักษาพระอาพาธ
    เนื่องด้วยผมเป็นธุระในการดูแลรักษาพยาบาลพระรูปนึง ตั้งแต่เดือน พฤศจิกายนปีที่แล้ว2555 จนถึงบัดนี้ ได้ใช้จ่ายเงินไปเป็นจำนวนหลายหมื่นบาท ผมเลยต้องนำพระกริ่งฯที่พึ่งได้ทำบุญไปเมื่อเดือนมีนาคม 2556 เอาออกมาให้ทำบุญกันเพิ่มเติมครับผม

บูชาพระองค์นี้ได้บุญหลายต่อครับ ได้ทั้งเป็นส่วนหนึ่งที่สร้างพระเสื้อเมืองบุชาถวายแด่หลวงปู่ทวด และทั้งทำบุญพระอาพาธครับ

หมายเหตุ : โดยผมจะนำเงินส่วนเกินจาก 3,000 (ราคาที่ผมทำบุญบูชาพระกริ่งฯเพื่อนำเงินไปสร้างศาลหลักเมืองฯ) เพื่อสมทบทุนรักษาพระอาพาธครับ

ขอเริ่มต้นที่ 3,550 บาทครับ (ราคารวมจัดส่งของทาง EMS )

ปิดประมูล ถ้าผมพร้อมก็ปิดเลยครับ (เป็นราคาร่วมบุญครับไม่มีชารจ์ครับผม)

แถมมีของกำนัลให้เป็นพิเศษด้วยครับรับรองว่าไม่ผิดหวังครับผม บอกใบ้ให้นิดนึงว่าของที่จะกำนัลให้นั้น เป็นเหรียญหลวงปู่ทวดรุ่นดีหลวงฟ้าประทานพิธีเดียวกับพระกริ่งฯ ถึงแม้เหรียญราคาแค่หลักร้อยแต่รับรองว่าเหรียญสวยถูกใจอย่างแน่นอน

ชมหน้าตากันแบบจะจะครับ หน้าท่านอิ่มดีจังครับ

หมายเลขประจำองค์ครับ ๕๙๑ แบบชัดๆครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

2. poon-pan

1
    ขอฝากรูปครับ

ขอฝากรูปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2013
  3. poon-pan

1
    ขอฝากรูปอีกสักสามรูปครับ ผมต้องกราบขอโทษด้วยครับ เผอิญผมลืมกล้องไว้ที่ทำงานเลยต้องใช้ไอแพดถ่าย แต่รูปมันใหญ่เลยต้องใช้โน้ตบุ้คอีกเครื่องเซพไฟล์แล้วถึงจะย่อขนาดไฟล์ได้ครับ

ผมต้องขออภัยด้วยครับ ไม่ได้มีเจตนาจะอัพกระทู้แต่อย่างใดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2013
  4. poon-pan

1
    ขอฝากรูปที่สามครับ

5. poon-pan

1
    รูปสุดท้ายแล้วครับ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

6. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ผมเองไม่รู้จักเจ้าของกระทู้เป็นการส่วนตัวเเต่ผมเองอ่านกระทู้เเล้วรู้สึกศรัทธาเจ้าของกระทู้ที่เสียสละของรักของหวงของดีเพื่องานบุญอุปฐากรักษาพระอาพาธ อนุโมทนาด้วยนะครับ

7. poon-pan

1
    ต้องขอบพระคุณคุณหมอด้วยครับที่สละเวลาอันมีค่า เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญกับผมครับ

สาธุครับ

8. Bhawarej

Bhawarej เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    ปิดครับ พี่ poon-pan ผมช่วยเป็นเจ้าภาพต่อเป็นองค์ที่ 3 ครับ อนุโมทนาด้วยครับ ถ้าพี่จะออกกริ่้งดีหลวงฟ้าประทานทำบุญอีกแจ้งผมที่ email เลยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

9. poon-pan

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณพงศ์ด้วยครับ ที่ได้ร่วมบุญกับผมทั้งสามองค์เลยครับ

นับว่าเป็นบุญจริงๆครับ เมื่อคืนอธิษฐานไว้แต่ไม่นึกว่าจะเป็นคุณพงศ์อีกเพราะร่วมบุญไปแล้วสององค์ ก่อนหน้านี้ครับ

10. pampam9999

pampam9999 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ซักองค์

11. Bhawarej

ช่วยได้ตามกำลังครับ ผมคงไม่กล้าพอที่จะช่วยอุปฐากรักษาพระอาพาธเป็นระยะเวลายาวๆแบบ พี่ poon-pan อนุโมทนาด้วยใจจริงครับ ผมขอเป็นส่วนหนึ่งที่ได้ช่วยต่อบุญในครั้งนี้ครับ ส่วนกริ่งดีหลวงฟ้าประทานนั้นผมศรัทราในความตั้งใจของผู้สร้าง พิธีกรรม มวลสารครูบาอาจารย์ที่เคารพนับถือซึ่งคงมีโอกาสน้อยที่จะได้มาบูชาเป็นส่วนตัวครับ พี่poon-pan คงไม่ได้อ่านข้อความที่ผมลงในกระทู้ของหมอฟอร์ด ว่าผมอธิฐานว่าถ้ากริ่งดีหลวงฯศักดิ์สิทธิ์ขอให้หวยออกตรงกับเลขพระกริ่ง 502 ที่ผมทำบุญกับพี่เป็นองค์แรกครับ แต่ไม่ได้ซื้อนะครับเพราะตัดสินใจซื้อยากเพราะไม่เคยถูก (เคยถูกทีเดียวตอนเด็กๆ) เลขท้าย 3 ตัวเมื่อวันที่ 16 ที่ผ่านมาออก 502 ซึ่งเป็นเลขที่ผมว่าออกยากนะครับ ส่วนตัวประจักษ์แล้วว่ากริ่งดีหลวงฯ เป็นของจริง ดีนอก ดีใน ครับ สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

"ขอผลานิสงค์ของการทำบุญช่วยให้หลวงพ่อที่พี่ poon-pan อุปฐากหายจากโรคาพญาธิโดยเร็วและผมได้ทำบุญบูชาพระกริ่งกุสโล (กริ่งที่หมอฟอร์ดกำลังจัดสร้างครับ) เพื่อมาเป็นศิริมงคลแก่ครอบครับด้วยเทอญ"

12. poon-pan

1
    ใจประเสริฐแท้ครับ

ได้เข้าไปอ่านอยู่เหมือนกันครับ และก็รู้สึกดีใจครับที่ท่านสำแดงให้เห็นเป็นประจักษ์ในสิ่งที่เราได้กระทำกัน

13. poon-pan

1
    สอบถามครับ

ที่จริงผมได้ออกพระกริ่งดีหลวงฯเพื่อร่วมบุญครบจำนวนตามที่ผมได้ตั้งใจไว้แล้ว แต่เห็นคุณ pampam9999 อยากได้สักองค์ ถ้าเป็นจำนวนเท่ากับที่คุณ Bhawarej ร่วมบุญกับผมไว้ 3,550 บาทจะสะดวกมั๊ยครับ

14. pampam9999

ถ้าทำบุญผมช่วย4000ครับ

15. Bhawarej

สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้ผลบุญที่ท่านทำในครั้งนี้ ส่งผลให้ท่านเจริญๆยิ่งๆขึ้นไปเทอญ

16. poon-pan

1
    เมื่อตอนเย็นผมนั่งพิมพ์เรื่องราวสิ่งที่เกิดขึ้นจากกที่ได้ดูแลพระรูปนี้ แต่บังเอิญมีงานเร่งเลยต้องรีบเคลียร์งาน พอตอนจะกลับบ้านปิดคอมเฉยเลย ยังนึกเสียดายข้อความอยู่เลยอุตส่าห์พิมพ์ไว้

เดี๋ยวขอเริ่มใหม่

จากที่ได้ดูแลคอยอุปัฏฐากพระรูปนี้ ผมได้อะไรหลายอย่างโดยที่ไม่คาดคิดเหมือนกับว่ามีสิ่งศักดิ์ช่วยส่งสิ่งที่ผมต้องการจะรู้มาให้ผม เหตุการณ์ที่จะเล่าเรื่องแรกคือ ก่อนหน้านี้ผมอยากจะรู้เกี่ยวกับเรื่องสารอาหารหรือวิตามินเสริมอะไรก็ได้ที่จะช่วยรักษาอาการเวียนศรีษระเวลาตื่นนอนตอนเช้า เพราะแฟนผมชอบเป็นประจำเป็นมานานนับสิบปี

ผมก็ได้แต่นึกอยู่ในใจเฉยๆแต่ไม่ได้พยายามไปค้นคว้าหาความรู้จากที่ไหนเลย จนมาถึงวันที่ผมพาพระรูปนี้ไปตรวจที่โรงพยาบาลสงฆ์ ที่ถนนศรีอยุธยา กทม. วันนั้นพอไปถึง รพ.สงฆ์ก็เป็นเวลาเที่ยง เลยไปหาข้าวกลางวันกินที่โรงอาหารในรพ. กำลังนั่งกินข้าวแกงอยู่ก็มีพระรูปนึงที่มาหาหมอ ท่านมานัั่งกับผมแต่อยู่คนละข้าง สักพักนึงก็มีผู้หญิงดูพอจะมีอายุ ก็มากราบขอถวายอาหารเพลแก่พระรูปนั้น ไอ้เราก็ว่าในใจว่าตัวเราซะอีกไม่ได้ใส่ใจเลย แต่พี่ผู้หญิงกับใจบุญสุนทานดีมาก มาเป็นธุระซื้ออาหารมาถวายพระด้วยความศรัทธา

พอพี่เขาได้รับพรจากพระ ก็เลยมานั่งข้างๆผมแล้วพี่เขาก็เริ่มแนะนำเกี่ยวกับวิตามินบีรวมฟอร์ท ที่องค์การเภสัชกรรมผลิตเอง ว่ากินแล้วดีอย่างนั้นอย่างนี้กินแล้วช่วยทำให้นอนหลับดี ตื่นขึ้นมาแล้วไม่เวียนหัว พอเราได้ยินสรรพคุณ หูผึ่งเลย เอาล่ะหว่า ไม่ธรรมดาแล้ววุ้ยงานนี้ ไอ้เรากำลังอยากจะรู้อยู่พอดีเลยนี่หว่า พี่ผู้หญิงเขาแนะนำอย่างละเอียดให้ใบเขียนรายละเอียดมาให้อ่านอีกด้วย ดีจริงเลยพี่คนนี้วิตามินบีรวมนี้ มีราคาไม่แพงเลย ขวดนึงมีร้อยเม็ดราคาแค่50ถึง60บาทเอง

ตอนแรกผมนึกว่าเป็นเซลขายยาคุยไปคุยมาเลยรู้ว่าไม่ใช่ พี่เค้าเป็นแม่บ้านลูกให้เงินเลี้ยงดูอย่างดีไม่ได้ทำอะไร แต่ถ้ามีเวลาว่างก็จะมาที่รพ.สงฆ์มาหาที่ทำบุญแบบที่มาในวันนี้ แหมเข้าใจมานะเนี่ยมาวันที่ผมพาพระมาหาหมอ ดีจริงอย่างกับเทวดาส่งมาให้เลย(ตอนนั้นก็นึกทำนองนี้)

ถ้าใครมีปัญหาเรื่องเวียนศรีษระแบบไม่หนักหนาอะไรมากนักแบบไม่ได้เป็นโรคร้ายแรงอะไรนะครับ ไปหาซื้อมากินได้เลยครับ วิตามินบีรวมฟอร์ท เจ๋งมากๆครับ หลังจากวันที่ผมได้รู้เรื่องนี้มาจากพี่ผู้หญิงคนนั้นก่อนที่ผมจะเข้าบ้านผมก็รีบไปหาซื้อจากร้านขายยาแถวบ้านมาให้แม่บ้านและลูกชายคนโตกินก่อนนอนกันคนละเม็ดในวันนั้นเลย มาถึงวันนี้ก็กินกันมาไ้ด้ หนึ่งขวด(ร้อยเม็ดแล้ว )และก็ผมคอยสังเกตดูแฟนมาตลอดหลังจากที่ได้กินวิตามินบีรวมทั้งลูกชายของผมด้วย อาการเวียนศรีษระที่เคยเป็นประจำนั้นหายไปเลยครับ ลูกชายก็นอนหลับดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนกว่าจะนอนได้ดิ้นไปมาและตอนตื่นก็งัวเงียแต่พอได้วิตามินบีราคาตกเม็ดแค่ห้าสิบหกสิบสตางค์ นั้นเป็นคนละเรื่องเลยครับ โอ้ว! คุณของพระมีจริงๆครับ

เดี่ยวผมลงรูปใบที่พี่ผู้หญิงคนนี้ให้ผมไว้ ผมยังพกใส่ไว้ในเสื้อเดินป่าอยู่ทุกวันเลยครับ ขอยืนยันครับว่าวิตามินบีรวมนี้เป็นวิตามินธรรมดาไม่ใช่ยานอนหลับ ตอนแรกผมก็กลัวว่าจะเป็นยานอนหลับ แต่พอได้ฉลากข้างขวดดูแล้วมันก็เป็นวิตามินบีรวมแท้แน่นอน...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  17. pampam9999

รบกวนขอเบอร์บัญชีด้วยครับ

18. poon-pan

1
    ใบเขียนด้วยลายมือของพี่ผู้หญิงอายุประมาณ 60ปี ที่ให้ผมมาอ่านวิธีกินวิตามินบีรวมครับ

ขนาดไฟล์:
      803.7 KB
      เปิดดู:
      955
  19. poon-pan

1
    รูปขวดวิตามิาบีรวมฟอร์ทองค์การเภสัชกรรมครับ

ขนาดไฟล์:
      229.1 KB
      เปิดดู:
      550
  20. poon-pan

1
    มาดูส่วนประกอบวิตามินบีรวมฟอร์ทกันครับ

ขนาดไฟล์:
      247 KB
      เปิดดู:
      3,216