เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    รายการที่4 - 1299
    รายการที่5 - 1299
    ขอโมทนากับผู้ร่วมประมูลทุกๆท่านครับ

2. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ ๑ พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ ชุดกรรมการ

ขอเพิ่มบุญไปที่ 6699.- ครับ:cool:

3. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    รายการที่ 5......... 1350

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    <CENTER>รายการที่ ๑ พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ ชุดกรรมการ ทำแค่ ๑๐๘ องค์

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>สวัสดีครับ ท่านพี เสาวภา

ผมมีความสนใจ รายการที่ ๑ พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ ชุดกรรมการ ทำแค่ ๑๐๘ องค์ ....แต่อยากทราบเวลาปิดที่แน่นอนครับ เพราะกลัวว่าถ้าตรงกับวันและเวลาที่ทำงานจะทำให้พลาดโอกาสนี้ครับ...ขอบคุณครับ

มีบางท่าน PM มา

ผมขอความเห็น แฟนคลับบ้่านเหรียญบินก้แล้วกันครับ

ถ้ากำหนดเวลา ตามที่ผมเห็น ก็มาเฉือนกัน แถวๆ สิบนาทีสุดท้าย แต่ท่านที่ไม่มีเวลามาเฝ้า คอม ก็สามารถทำได้

แต่ถ้า ถามสามครั้ง อันนี้แน่ใจว่าคนที่ให้ราคาสูงสุด ได้ไป แต่อาจจะต้องมาเฝ้าหน้าคอม ก็ขอความเห็น พี่ น้องแล้วกันน่ะครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

IMG_3110.JPG IMG_3111.JPG IMG_3112.JPG

๖ รายการที่ ๖ หลวงพ่อบุญศรี มีทรัพย์ เนื้อดีบุก

พระชุดนี้อยู่ในลัง ในกุฏิ หลวงปู่มานานปี ไม่ทราบใครทำมาถวาย เป็นแนวเนื้อดีบุก ไม่ใช่ตะกั่วอย่างเดียว เพราะไม่อ่อนมาก ชุดของผมที่ได้ นอกจากเอาแจกพวกสร้างโบสถ์แล้ว ยังเอาใส่ลังเหล้กที่เล่า เสกมาข้ามหลายปี จนหลวงปู่ท่านบอกว่าเยอะแล้ว เป็นชุดร้อยเสกครับ ตอกโค็ด ๑ ตัว

ใครสนใจพระที่เสกเยอะๆ มีครบหลายด้าน เชิญมานิมนต์ไปได้ครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ

6. พี เสาวภา

IMG_3122.JPG IMG_3123.JPG

๗ รายการที่ ๗ ลูกอม เนื้อดินสอพอง

มาเครื่องรางบ้าง แทรกกันลงไป ชุดนี้ ผมใช้ เนื้อดินสอพองที่เหลือ จากหลวงปู่ท่านลงไว้ให้ เนื้อดินสอพองนี่ เสกมานานมาก ฝังตะกรุด สาริกา แบบเดียวที่ใส่ด้ามมีด นอกจากนั้น ยังมีพลอยเสก และ เส้นเกศา เป็นชุดร้อยเสกด้วยเหมือนกัน

พวกลูกอมนี้ ผมขอหลวงปู่เลยว่า ขอให้อธิษฐานเป็นแบบแก้วสาระพัดนึก ใช้อธิษฐานขอเอา ผมเก็บมานานมาก เพราะหวง แทบไม่เคยเเจกใคร ถ้ามีแจกออกไป ก็แค่ สอง สามลูก คราวนี้จะสร้างพระถวาย หลวงปู่ ตัดใจ อยากให้ท่านที่ได้ไป คงเป็นเจ้าของตัวจริง นำไปทดลองใช้ดู

7. พี เสาวภา

๘ รายการที่ ๘ สีผึ้ง สุดยอดเครื่องรางของหลวงปุ่

ชุดนี้ เสี่ย ให้มา เป็นชุดที่ใส่ว่านสาวหลง ฟังชื่อแล้ว ไม่ต้องบรรยายด้านสรรพคุณ สีผึ้งของหลวงปู่อาจารย์ผม เป็นอะไรที่มี ประสบการณ์ด้าน รูปธรรมมากที่สุดครับ กล่าวขานกันตั้งแต่หลวงปู่ยังมีสังขาร ใครติดขัดอะไร หลวงปู่จะแจก สีผึ้งส่วนใหญ่ และแจกเป็นคู่ เป็นเคล็ดของท่าน

ใครมีพระเครื่องรางอะไรที่ บูชาแล้วเงียบๆ มาลองสีผึ้งนี้ดู ผมขอท้าเลยครับ ถ้าเงียบ ถ้าผมโม้ เอามาคืน และ เอาเงินท่านคืนไป ผมจะใช้เงินคืนให้ท่าเอง

ถ้าเป็นรูปพระผมไม่กล้าท้าทาย เพราะไม่ใช่จุดขาย แต่สีผึ้งหลวงปุ่นี้ ผมใช้ทุกวัน มั่นใจ เกินร้อยครับ

8. พี เสาวภา

IMG_3138.JPG IMG_3139.JPG

๙ รายการที่ ๙ เบี้ย แสนหก ชุด หลวงปู่เล็ก เสกซ้ำ

เบี้ย ชุดนี้เป็นเบี้ยพระเอกของ กระทู้เหรียญบิน ทำแจกมาตั้งแต่ แสน หก คลิ้ก มาจนบัดนี้ ล้านกว่าคลิ้ก คนถามหา มีประสบการณ์เพียบ จริงๆ ตั้งแต่ ป่วยใข้ ไปจน ป้องกันตัว ภูติผี ฝันไม่ดี ตามที่มีคนเล่ามาให้ฟัง

และที่สำคัญ ผมนำไปเสก ซ้ำ โดยหลวงปู่ เล็ก เองกับมือ ที่จริงหวงมากมีไม่มาก แต่มีคนเรียกร้อง นำมาแค่ตัวเดียว หมดนี่ กรุณาอย่าได้ถามอีก ผมจะเอาไว้แจกลูกหลาน พวกที่ทำงานในป่า ในทะเล บู็ๆ วันข้างหน้า

เก็บไว้นานจนคราบแป้งจับ ได้ไปก็ขัดให้สวยได้น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2012
  9. พี เสาวภา

ประมูลบ เอาแค่ที่ล่ะ ๙ รายการ ตอนนี้เอาแบบปิดเร็วก็ได้น่ะครับ ขอความเห็นมากันครับ ประชาธิปไตย

ผมจะได้ไม่งงครับ

10. พี เสาวภา

IMG_3118.JPG IMG_3119.JPG

รายการ การกุศลไปเลยครับ

ก. เหรียญหลวงปุ่ บูญศรี ปี ๓๘ ชุดร้อยเสก

เหรียญนี้ผมตอกโค้ดเองให้แตกต่างจำได้ และ ยืนยันว่าอยู่ในลังเหล็ก ที่ผมเอาไปหาหลวงปู่ทุกอาทิตย์ เป็นชุดเสก เป็นปีๆ จนจำไม่ได้ มาจนท่านบอกไม่ต้องเอาลังมาอีก เหรียญนี้ได้ไป ขึ้นคอเลยครับ เป็นอะไรที่หลวงปู่ท่านไม่เสกมากแบบนี้มาก่อน เป็นชุดทิ้งทวน เพราะหลังจากนั้น ผมไม่ได้เอาอะไร ไปถวายท่านเสกอีก จนท่านล่ะสังขาร

ผมต้องการจะช่วยเว็บ คิดว่าราคา การกุศล เพราะเว็บชักจะอืด ด้วย หน่วยความจำคงจะเต็ม ผมตั้งราคาไว้เลยว่า ๑,๐๐๐ บาท

ใครสนใจ โอนเงินไปที่เว็บ ในนามของผม เพราะผมต้องการ รักษา สภาพ สมาชิก ฟรีเมี่ยมไว้ เพื่อทำกุศล ในวันข้างหน้า และ ช่วยเว็บ

11. พี เสาวภา

IMG_3124.JPG IMG_3125.JPG

รายการช่วยเว็บ รายการที่ ๒

ข. เหรียญชุด ปี ๓๘ ชุด เสกข้ามปี

ประวัติแบบเดียวกับเหรียญข้างบน ได้ไป ห้อยคอเลยครับ จะทราบสรรพคุณ สภาพค้ดมา ตอกโค็ก นะ เพื่อแยกออกให้ทราบ

ตั้งราคา ๑,๐๐๐ บาท ในราคาทำกุศลให้เว็บ เพราะเป้นเว็บที่ดี ช่วยเผย แพร่ศาสนา ดอนไปที่เว็บในนามของผม พี เสาวภาครับ

12. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 6 - 7
    ประมูล รายการ 900 บาท

13. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 8-9
    รายการละ 500 บาท เริ่มให้ครับ

14. mmax

mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ขอแสดงความคิดเห็นเรื่องเวลาปิดประมูล ผมเห็นว่าควรถาม3ครั้งเช่นเดิมอาจจะยืดเยื้อนานหน่อย แต่เราเป็นกระทู้ทำบุญ เราก็จะได้ยอดทำบุญเพิ่มขึ้น แบบท่านที่ไม่ว่างก็มีโอกาสได้ประมูลเพราะการถาม3ครั้งให้ระยะเวลาเป็นวัน การกำหนดวันเวลาปิดนั่นอาจจะมีการแข่งขันกันในช่วงท้าย เราอาจตั้งงบไว้ในใจ ด้วยเป็นกระทู้เพื่อการกุศลผมสนับสนุนถาม3ครั้ง

15. พี เสาวภา

IMG_3113.JPG IMG_3114.JPG

ค. รูปหล่อ เตารีด เสก ข้ามปี

ชุดนี้ น่าจะทำโดยศิษย์ โรงงานยาสูบ ข้างหน้าเป็นรูปหลวงปู่ใส่แว่น นั่งจับเข่า ข้างหลังเป็นยันต์เจ้าคุณนร ครับ ศิษย์คณะนี้ มาหาหลวงปู่ก่อนหน้าผมหลายปี ผมน่าจะมาหาหลวงปู่ตอนต้นปี ๓๙ หรือ ปลายปี ๓๘ ก่อนลูกสาวผมจะคลอด พระนี่ทำก่อนผมมาหาหลวงปู่ หลายปีครับ

ตอกโค็ดน่ะ เป็นพระร้อยเสก ได้ไปขึ้นคอได้เลยครับ

ให้โอนให้เว็บในนามของผม ๑,๐๐๐ บาท

ผมอยากจะช่วยเว็บด้วยเงิน จนครบประมาณ สามพันบาทครับ ตามที่ตั้งใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2012
  16. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญองค์นี้ครับ

17. พี เสาวภา

จะเอาช่วงเวลาปิดประมูลไหมครับ แล้ว ถามสามครั้ง เช้า เย็น และ เช้าอีกวัน พอเที่ยงปิดเลย ท่านที่เล็งแค่เวลาปิดมีช่วงสุดท้าย แบบ ประณี ประนอมกัน

บางท่านอาจจะไม่ชอบ เพราะชอบแบบปิดเลย จะได้ เข้ามานั่งเฝ้า ผมเองเห็นว่า ถาม สามครั้ง จะดีกว่า เพราะเรามาบุญกัน เจตนาไม่ได้เอามาขายน่ะครับ

18. พี เสาวภา

ตามนั้นครับ หมอ บอก ชื่อ ที่อยุ่ผมมา ท่านโอนเงินเลย เชื่อใจกัน ไม่ต้องมาโพทส์สลิบ เสียเวลาท่าน

ผมจะส่งพระให้เลยครับ

19. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 1 บูชา 9999

20. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 9 บูชา 1555