ประวัติปฏิปทา หลวงพี่เอก (พระปรินทร์ ธมฺมสรโณ) วัดเขาแร่ สุโขทัย ธรรมะ วัตถุมงคลทุกรุ่น ภาพงานรับยันต์เกราะเพชร ไตรรัตนจักร มหาลาภ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ลูกพ่อลิงดำ, 1 มกราคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ไม่ต้องขออนุญาตหรอกครับ อยากลงก็ลงเลย ถ้าไม่ลงน่ะแหละยิ่งจะโกรธมากๆๆๆๆๆ5555+++++

2. magic's gone

magic's gone Active Member

ขอเชิญร่วมสร้างผ้าคริสตัลห่มสมเด็จองค์ปฐม วัดเขาแร่ จังหวัดสุโขทัย
    ตามที่อยู่ด้านล่างเลยครับ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=155104

3. BEllKaB

BEllKaB สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีคับ อยากถามว่า"ผ้าเช็ดหน้า พระลักษณ์หน้าทอง" ยังเหลืออยู่หรือไม่ครับ
    คือ ผมอยากมีใว้บูชาครับ ช่วยกรุณาตอบทีนะครับ
    แล้วถ้าจะโอนเงินต้องทำไงครับ
    คือผมเพิ่งเป็นสมาชิกครับ รบกวนด้วยนะครับ

4. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเอ๊ะมาตอบหน่อยแร้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องผ้าเช็ดหน้าพระลักษณ์ อยากให้สอบถามที่กระทู้นี้จะดีกว่าครับ

http://palungjit.org/showthread.php?t=126902&page=48

และขอแจ้งว่า วันนี้ ๒๘ พฤศจิกายน หลวงพี่เอกท่านลงมารักแขก และสังฆทาน
    ที่บ้านผม อยู่ถนนรามคำแหง จนถึงวันที่ ๓ ธันวาคมครับ

6. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    หลวงพี่เอก จะจัดให้มีพิธีรับยันต์เกราะเพชรในเดือนก.พ.นี้หรือไม่ครับ ผู้รู้กรุณาตอบด้วยนะครับ

7. ลูกพ่อลิงดำ

ท่านเอ๊ะงับอย่าลืมถ่ายภาพบรรยากาศตอนครูบาท่านลงมาน่ะครับ 2. คืออย่าลืมลืมบอกกําหนดการด้วยร่ะครับเพื่อท่านใดศรัทธาหลวงพี่ท่านจะได้ไปกลับโดยสะดวก

8. ซีเคร็ต

ซีเคร็ต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยได้ชานหมากจากหลวงพี่เอกครับ แต่ ชานหมากของผมไม่ธรรมดานะครับ แบบว่าแข็งในมือผมเลยครับ คือหลวงพี่ท่านโยนมาให้ผม ผมก็เอามาไว้ในมือ ก็เหมือนชานหมากทั่วๆไปครับ แบบเปียกหมาดๆ เชื่อไหมครับไม่ถึง 1นาที แห้งสนิท ผมลองเอาแหวนที่ผมใส่อยู่เคาะดู แข็งเป็นหินเลยครับ ต่อหน้าเพื่อนๆผมอีก 6-7 คนครับ คุณ เอ๊ะ ก็อยู่ในเหตุการณ์ครับ เป็นประสบการณ์ที่เจอเองกับตัวเลยครับ ไม่ธรรมดาจริงๆครับ ไว้ผมจะถ่ายรูปชานหมากแข็งมาให้ดูกันนะครับ

ล็อกเก็ตหลวงพี่เอกสวยๆ แบ่งกันชมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. มิ่งเมือง

ล็อกเก็ตสวยมากครับ

รุ่นนี้เรียกว่า ล้อกเก็ตเป่ายันต์

ออกมาแบบพิเศษ ๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2009
  10. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ล็อกเก็ตหลวงพี่เอกสวยๆ แบ่งกันชมครับ <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูป</LEGEND></FIELDSET>
    สวยงามมากมาย สาธุครับ

11. NongGumarN

NongGumarN เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปกราบท่านบ้างครับ
    ไม่ทราบว่าท่านจะอยู่วัดบ้างไหมคับ
    ถ้าจะไปต้องเตรียมไรไปบ้าง

12. มิ่งเมือง

เรื่องการอยู่วัด นี่ไม่แน่นอนจริง ๆ ครับ เพราะบางทีท่านมีกิจนิมนต์อยู่บ่อย ๆ
    หรือติดธุระต่าง ๆ ครับ

แต่ส่วนมากท่านจะอยู่วัดนะครับ ถ้าสะดวกไปช่วงเช้า ๆ นี่ไม่น่าพลาดครับ

ส่วนการเตรียมตัวไม่มีอะไรครับ ถ้าท่านแน่ใจว่ามีความเคารพในพระรัตนตรัยอย่างดียิ่งแล้ว
    หายห่วงครับ

13. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ยังมีล็อคเก็ต ฉากทอง เหลืออยู่ไหมครับ

14. มัทธนพาธา

มัทธนพาธา เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ทำไมไม่มีใครเข้ากระทู้นี้มาเป็นปีเลย ย้ายไปคุยกันที่ห้องไหนค่ะ

15. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้