ประวัติและวัตถุมงคล "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ" วัดตาอี จ.บุรีรัมย์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 18 ตุลาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ทำแบบนี้ได้...บอกได้คำเดียว เลวมากเลยครับ...

2. สายพราย

สายพราย สมาชิก

โอ้! อึ้งไปเลยนะครับที่ได้รู้แบบนี้ คนเราทำกันได้ถึงขนาดนี้เชียวหรือ

3. helloartdy

helloartdy เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    อึ้ง :eek: เศร้า (cry) เคล้าความมึน (tm-love) : bat: : bat: : bat:

4. jikky.so

jikky.so เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้ยินเรื่องนี้เหมือนกัน แต่ทำไมลูกศิษย์ใกล้ชิดไม่มีใครชี้แจงรายละเอียดมีแต่พูดถึงพุทธคุณพระเครื่องที่ท่านสร้าง

5. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    พี่ออยคับได้รับพระแล้วนะคับขอบคุนมากๆๆเลยคับพี่ออยพี่ออยใจดีที่สุดเลยคับแต่ยังมะได้เปิดซองเลยคัฟได้รับแล้วก็มาบอกพี่ออยก่องเลยผมนึกว่าจะต้องไปเอาเองที่ไปรษณีแล้วอะพี่ออยวันนี้ไม่มีคนอยู่บ้านทุกทีจะมาส่งช่วงสายๆตลอดเลยคับแต่วันนี้กลับถึงบ้านไม่ถึงครึ่งชม.มาส่งไห้เลยงงมากเลยคับ^^มาส่งซะบ่าย3เลย- -งงมากๆอิอิ

6. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    คนที่ทำเช่นนี้จิตใจมันทำด้วยอะไรถึงได้ชั่วช้าขนาดนี้

7. bwoody17

bwoody17 เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีมีคนเค้ากระซิบผมมาว่า เหตุผลที่ต้องเอาเครื่องในหลวงปู่ออกเพราะท่านมรณภาพที่สิงคโปร์ครับ เพื่อเหตุผลทางการแพทย์และการเคลื่อนย้ายศพกลับเมืองไทย(ผมสงสัยนะ ใครอธิบายได้บ้างครับ ทำไม??) แล้วกลุ่มคนที่นิมนต์ท่านไปก็เหมือนฝืนคำสั่งหมอและญาติโยม เพราะช่วงนั้นหลวงปู่ท่านอาพาธอยู่ แต่ก็ต้องไปตามคำนิมนต์ของลูกศิษย์ ทำให้ตอนนำศพท่านกลับมาไม่กล้าสู้หน้าญาติโยม ผมฟังเค้าเล่ามาเพียงเท่านี้จริงๆครับ เลยยังไม่สามารถสรุปอะไรได้ และก็อาจจะมีข้อผิดพลาดได้ ต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ ถ้าพาดพิงไปถึงผู้ใด แต่อยากไขข้อข้องใจมากๆ เพราะเห็นสภาพวัดแล้วมันอดไม่ได้จริงๆครับ ถ้าใครไปเจอเหมือนผม ก็คงต้องคิดเหมือนกัน

8. khunlod

khunlod Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2008
    ไม่ทราบว่าคุณ thaiput มีพระยอดขุนพลของหลวงปู่ชื่นให้บูชาไหมครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ คือผมทำงานบริษัทเอกชน อยากมีความก้าวหน้า ไม่ทราบว่าต้องบูชารุ่นไหนครับ

ปล. สมาชิกท่านใดพอจะแบ่งกุมารพรายขอดทรัพย์ให้บูชาได้บ้างครับ

9. องค์เทพ

องค์เทพ เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005
    เรื่องพวกลูกศิษย์ที่พาหลวงปู่ไปสิงคโปร์จนท่านมรณภาพนั้น ผมก็เคยได้ยินจากหลวงพี่ที่นับถือท่านหนึ่งที่อยู่ลำพูน เล่าให้ฟังเหมือนกันครับ เพราะหลวงพี่ท่านนี้ ท่านศรัทธาหลวงปู่ชื่นมาก มีวัตถุมงคลของท่านมากมาย ทั้งขุนแผนเนื้อพิเศษ มีดหมอและผ้ายันต์ที่หลวงปู่ชื่น เขียนด้วยมือมอบให้ท่านเอง เพราะหลวงพี่ท่านเคยอยู่รับใช้หลวงปู่มาก่อน ฟังแล้วน่าสาปแช่งลูกศิษย์กลุ่มนั้นจริง ๆ หากินกับหลวงปู่ได้ขนาดนั้น ซักวันกรรมจะต้องตามทันพวกมันอย่างแน่นอนครับ...:'( :'( :'(

10. Saknarong

Saknarong สมาชิกใหม่

11 พฤษภาคม 2008
    ถึงคุณ thaiput ผมสนใจวัตถุมงคลของหลวงปู่มากครับ อยากมีไว้บูชากะเขาบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยครับผม

11. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    อธิบายตามการปฏิบัติทางการแพทย์กับคนที่ตายต่างปแดน(ต่างประเทศ)
    1. ต้องผ่าท้องเอาเครื่องในออก ทำความสะอาด ป้องกันการเน่าเปื่อย
    2. เพื่อป้องกันการนำสารเคมีหรือสารเสพติดปลอมแปลงเข้าในพระราชอาณาจักร
    ผมจำได้แค่นี้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

12. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกคนที่เข้ามาหาหลวงพ่อ ชอบอ้างตัวเป็นศิษย์ ส่วนใหญ่(ต้องใช้คำนี้ครับ)ก็มีแต่หวังผลประโยชน์จากท่านทั้งนั้น ไม่ได้รัก เคารพ ในตัวของท่านหรอก ไม่เคยคิดอยากได้ธรรมะหรือข้อวัตรปฏิบัติที่ดีจากท่าน คิดอยู่อย่างเดียวขอให้ท่านมีลมหายใจอยู่แล้วทำผลประโยชน์ให้กับตนเองกับพวกผองตนเองเท่านั้นพอ:mad: ต้วอย่างมีให้เห็นกันเยอะครับหลวงพ่อหลวงปู่หลายองค์ก็โดนอย่างนี้ น่าเศร้าและสงสารท่านครับ:'(

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้