ประสบการณส่วนตัว ลองใช้คาถา ชมบารมีพระ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Akazaba, 10 เมษายน 2009.

1. wisarut22

wisarut22 สมาชิก

10 มิถุนายน 2009
    ผมยังไม่กล้าทำเลยครับ ขอนั่งสมาธิให้จิตใจนิ่งก่อน

2. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    นั่งสมาธิก่อนแล้วใช้คาถา จะดีมากครับ กำลังของสมาธิจะช่วยให้คาถา ศักดิ์สิทธิ์ขึ้นมากครับโ
    โมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2009
  3. ร.รพินทร์

ร.รพินทร์ ด้วยความเคารพ ... ร รพินทร์

19 สิงหาคม 2008
    แสดงว่า จขกท มีสมาธิที่นิ่งมาก...ครับ นับถือๆๆ

4. Akazaba

นิ่งบ้างไม่นิ่งบ้างครับ แต่เรียกว่าใช้คาถาขึ้นมากกว่าครับ
    แต่ผมว่าทุกคนก็ทำได้ครับ สังเกตุจากหลายคนที่บอกเล่าประสบการณ์มา
    แปลกๆกว่าผม เยอะเลยครับ หุหุ :boo:

5. Doctorjoe

Doctorjoe Active Member

28 พฤศจิกายน 2004
    ผมขอร่วมบอกประสบการณ์เพื่อเป็นวิทยาทานแด่ผู้สนใจเรื่องพลังจิตและผู้มีพลังจิตที่ต้องการ สัมผัสพลังวัตถุมงคลโดยใช้วิธีทำสมาธิและกำหนดจิตดังนี้ คือกำหนดจิตไว้กลางฝ่ามือข้างที่ถนัด จากนั้นวางวัตถุไว้กลางฝ่ามือข้างนั้น ทำจิตให้นิ่งเป็นสมาธิเพื่อรับรู้สัมผัสที่เกิดขึ้นกลางฝ่ามือและพลังงานที่พุ่งออกมาจากวัตถุมงคลนั้นๆว่าแรงน้อยมากแค่ไหน หรือไม่มี หรือมีน้อย(ของเก๊หรือไม่เข้าพิธีพุทธภิเษก) รูปแบบพลังที่จะสัมผัสได้เป็นดังนี้ครับ
    เมตตามหานิยม---พลังเย็นวิ่งเข้าสู่ฝ่ามือ
    แคล้วคลาด-----วัตถุมงคลจะสั่นแรง พลังงานสั่น
    มหาลาภ------ลมเย็นพัดใต้วัตถุมงคล
    มหาอุด-----รู้สึกอึดอัด
    อธิฐานขอพร ฝ่าฟันอุปสรรค--- คลื่นพลังโปร่งๆ สั่น รู้สึกสบายใจ
    ระดับความแรงของวัตถุมงคลแต่ละชนิด--ให้รับสัมผัสจากพลังงานที่วิ่งมากระทบจักระตาที่สาม
    ถ้าอยากรู้ถึงสีของพลังพุทธคุณวัตถุมงคลนั้น ต้องใช้กสินเพ่งดูจึงจะเห็นว่าเป็นสีอะไร
    สีทอง สีเหลือง สีขาว สีเทา สีดำ สีฟ้า สีเขียว สีส้ม สีแดง สีม่วง
    ผมขอแนะให้เพียงเท่านี้ หมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิ รักษาศืล5 เดี๋ยวก็ทำได้เอง
    ก่อนตรวจพลังพระจะขออโหสิกรรมต่อครูบาอาจารย์ หรือพระรัตนตรัยเพื่อชมบารมีก่อนก็ได้
    อันนี้เป็นการฝึกเพื่อรู้ ว่าพุทธคุณมีจริง เมื่อทำได้แล้วมันก็เป็นเพียงของเล่น ควรปฎิบัติให้สูงยิ่งขึ้นไป
    ขออนุโมทนา

6. Doctorjoe

Doctorjoe Active Member

28 พฤศจิกายน 2004
    ผมขอร่วมบอกประสบการณ์เพื่อเป็นวิทยาทานแด่ผู้สนใจเรื่องพลังจิตและผู้มีพลังจิตที่ต้องการ สัมผัสพลังวัตถุมงคลโดยใช้วิธีทำสมาธิและกำหนดจิตดังนี้ คือกำหนดจิตไว้กลางฝ่ามือข้างที่ถนัด จากนั้นวางวัตถุไว้กลางฝ่ามือข้างนั้น ทำจิตให้นิ่งเป็นสมาธิเพื่อรับรู้สัมผัสที่เกิดขึ้นกลางฝ่ามือและพลังงานที่พุ่งออกมาจากวัตถุมงคลนั้นๆว่าแรงน้อยมากแค่ไหน หรือไม่มี หรือมีน้อย(ของเก๊หรือไม่เข้าพิธีพุทธภิเษก) รูปแบบพลังที่จะสัมผัสได้เป็นดังนี้ครับ
    เมตตามหานิยม---พลังเย็นวิ่งเข้าสู่ฝ่ามือ
    แคล้วคลาด-----วัตถุมงคลจะสั่นแรง พลังงานสั่น
    มหาลาภ------ลมเย็นพัดใต้วัตถุมงคล
    มหาอุด-----รู้สึกอึดอัด
    อธิฐานขอพร ฝ่าฟันอุปสรรค--- คลื่นพลังโปร่งๆ สั่น รู้สึกสบายใจ
    ระดับความแรงของวัตถุมงคลแต่ละชนิด--ให้รับสัมผัสจากพลังงานที่วิ่งมากระทบจักระตาที่สาม
    ถ้าอยากรู้ถึงสีของพลังพุทธคุณวัตถุมงคลนั้น ต้องใช้กสินเพ่งดูจึงจะเห็นว่าเป็นสีอะไร
    สีทอง สีเหลือง สีขาว สีเทา สีดำ สีฟ้า สีเขียว สีส้ม สีแดง สีม่วง
    ผมขอแนะให้เพียงเท่านี้ หมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิ รักษาศืล5 เดี๋ยวก็ทำได้เอง
    ก่อนตรวจพลังพระจะขออโหสิกรรมต่อครูบาอาจารย์ หรือพระรัตนตรัยเพื่อชมบารมีก่อนก็ได้
    อันนี้เป็นการฝึกเพื่อรู้ ว่าพุทธคุณมีจริง เมื่อทำได้แล้วมันก็เป็นเพียงของเล่น ควรปฎิบัติให้สูงยิ่งขึ้นไป
    ขออนุโมทนา

7. Akazaba

เป็นความรู้ใหม่ครับ จะลองเอาไปใช้ดูครับ
    ขอบคุณมาก
    มีประสบการณ์เล่าสู่กันฟังไหมครับ

8. sareem

sareem เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ผมลองดูเมื่อคืนไม่เกิดอะไรขึ้นเลยครับ..เป็นเพราะอะไรครับที่ผมลองเป็นตระกรุดมีชื่อดังผมเป็นคนรับมากับมือหลวงปู่เองเลยอ่ะครับ

9. Akazaba

แล้วลอง อย่างอื่น หรือยังครับ มีอาการอะไรบ้าง

10. sareem

sareem เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    เด๋วผมจะลองใหม่ครับ.จะลองกับอันอื่นดูด้วยแล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ

11. wisarut22

wisarut22 สมาชิก

10 มิถุนายน 2009
    ตอนขอชมบารมีใช้เวลานานไหมครับต่อพระ1องค์ คือผมทำแล้วรู้สึกหน่วงๆยังไงบอกไม่ถูกครับหรือว่าคิดไปเองไม่รู้นะครับ แรงหน่วงๆที่ว่านี้ ใช่พลังในพระเครื่องหรือป่าวครับ
    ผมทดลองทำไม่บ่อยเท่าไหร่ครับ รู้สึกมึนๆหัวเลยไม่ค่อยทำ อยากรู้ว่าเบื้องต้นตอนที่ท่านทำครั้งแรกๆเป็นเหมือนผมไหมอ่ะครับ และท่านเคยลองคาถาอื่นบ้างไหมครับ

ติดตามกระทู้ตลอดครับ ขอบคุณครับ

12. Akazaba

พนมมือ แบบไม่ต้องเกร็งครับแบบธรรมชาติ นำพระไว้ที่ค่อนๆ ปลายๆนิ้ว ที่เราจะรู้สึกพลังได้มากที่สุด อย่าไว้ที่กลางฝ่ามือ******เพราะเราจะต้องบีบมือให้มือแนบกับองค์พระ มันจะเกร็งไปอีก ไว้บริเวณข้อนิ้วบนหน่อย *********** ถ้าจะให้ดีสวดมนต์**** ยาวๆซัก บทก่อนครับ เรียกสมาธินิดหนึ่ง ภาวนา คาถานะกะอะปิ แล้วส่งจิต ***ให้อยู่ที่องค์พระ อย่าให้หลุดย้ำๆๆ ลงไปเรื่อยเลยครับ *******ให้คาถาและจิดเป็นอันเดียวกันผูกที่องค์พระ *******ใหม่ๆ ก็ยังกลัวๆอยู่
    ใจเรายังกลัว เลยยังไม่ได้ผล ********หาที่เงียบๆ แบบมุมไหน ที่ดูวังเวงหน่อย ลองดูใหม่ ถ้ามือขยับไปไหน****ก็ไม่ต้องสนใจภาวนาไปเรื่อยๆ********** ถ้าทำถูกไม่เกิน 5-10 นาที ครับ ให้เอาพระที่คาดว่าจะมีพลังสูงๆมาลองดูก่อน******** แรงหน่วงใช่พลังพระครับ แต่แรงนั้น จะพามือขยับไปเองไม่ต้องกลัว บางคนถ้ารับสัมผัสดีดี****** เจอของแรงกระชากเลยนะ แต่ก็ไม่อันตรายอะไรหรอก ***พระนะครับ **เป็นของดีทั้งนั้น
    ไม่น่ากลัวหรอก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2009
  13. ประกิตไชย

ประกิตไชย Active Member

คุณ AKAZABA

หวัดดีครับ มีลองคาถา ใหม่ก้ใช้ได้ "พุทโธ" ต้องท่องเร็ว แต่อันนี้ใช่คาถาเดิมต้องขอขมาพระรัตนไตรก่อนนะ แต่ผมใช้สมาธิก่อนนะ แล้วสวดมนต์มาขั้นตอน ไม่ปวดหัวนะ สบายๆ แต่ที่มือจะร้อนๆนิดหนึ่ง ใช้เวลา ไม่ถึง 1 นาที เหรียญบางเหรียญมีพุทธคุณมากๆ บางองค์เท่าใบมะขาม เล็กเท่าปลายนี้วก้อย แต่มีพุทธคุณมาก ขึ้นมาสุดปลายแขนเลย

14. Akazaba

ได้ครับ เดี๋ยวจะลองดูนะ เป็นไงจะมาเล่าให้ฟัง

15. renniw

renniw Active Member

ลองแล้วครับ
    1.ผมลองของหลวงปู่ชื่นวัดตาอีอะครับ พนมมือแล้วมือวนไปวนมา ออกจากอกแล้ววนออกทางขวาไปข้างหน้า แล้วก้อวิ่งกลับมาที่อกครับ วนเปนวงกลมอย่างนี้ตลอดครับ
    2.อีกอันลองชานหมากอะครับ ตอนแรกมือที่พนมจะยกสูงขึ้นเหนือหัวแล้วก็กลับมาที่อกเหมือนเดิม สักพักนึงเริ่มวนไปวนมาแบบอันแรกเลยครับ วิ่งเร็วขึ้นเรื่อยๆ วนเร็วมากเลยครับ

สงสัยเปนเมตตา มหานิยมหรือป่าวครับoishi_

16. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณค่ะ

17. Akazaba

1 เมตตามหานิยมครับ
    2 ลงไว้หลายอย่าง ครับ คุ้มครองดีนัก เมตตาเสริมอีกด้วย เป็นของดีครับ

18. concentration

concentration Active Member

ฮุ ฮุ แต่ก่อนไม่เคยรู้เลยครับว่า มีเรื่องแบบนี้ด้วย และไม่เคยมาความรู้อะไรเลยเกี่ยวกับพระสมัยก่อนสมัยเก่า องค์ไหน วัดไหน คาถาอะไร นั่งสมาธิยังไง ไม่ได้รู้เรื่องอะไรกะเค้าเลย แต่เพิ่งได้พระมาห้อยคอองค์ใหม่มา เลย Google ดูเรื่องพระนี้แหละครับ เจอ เว็ปนี้เค้า เลยลองศึกษาดู ไปเจอกระทู้หนึง แต่จำไม่ได้ ว่า กระทู้ไหนนะครับ ในเว็ปนี้แหละครับ ที่ว่าให้ท่อง คาถามงกุฎพระพุทธเจ้า หลังจากสวดมนต์และ นั่งสมาธิ
    ผมก็ท่องคาถานี้แหละครับ ผลปรากฎว่า พระที่ห้อยอยู่บนคอกลับสั่นแรงมากๆๆ เหมือนมีกระแสไฟดูด หรือ วิ่งตามส้อยคอที่ห้อยอยู่ครับ พร้อมกับเสียงที่ได้ยิน ดังบริเวณหูข้างซ้ายอะครับ ผมตกใจเอามากๆๆ ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนเลย
    ไม่ทราบว่า เรื่องของผมนี้มันคล้ายๆๆกันกับ กระทู้นี้หรือไม่ครับ ผมไม่แน่นใจ

19. concentration

concentration Active Member

[FONT=&quot]หลังจากที่ได้เจอกระทู้นี้ ก็บอกกับตัวเองว่า อย่าได้ไปทำเพื่อลองของ แต่ทำเพื่ออขอชมบรมี และศัทธาของพระเครื่องที่ห้อยอยู่ครับ[/FONT]

[FONT=&quot]ว่าแล้วก็สวดมนต์ ตามปกติ แล้วก็นั่งทำสมาธิ หลังจากนั้นก็ แผ่เมตตา จบ[/FONT]

[FONT=&quot]ต่อด้วยการขอขมา หลวงปู่ที่ได้ปลุกเสก พระเครื่ององค์นี้มา (พิมพิ์ไปขนลุกไป อิ อิ)[/FONT]

[FONT=&quot]ว่าขอชมเพื่อทราบถึงบรมี ที่บรรจุอยู่ไม่ได้ลบหลุ่นะครับ หลวงพี่[/FONT]

[FONT=&quot]ว่าแล้วก็ท่องคาถา นะกะอะปิ[/FONT]

[FONT=&quot]องค์แรก[/FONT]------ [FONT=&quot](องค์ที่ห้อยอยู่ครับ) และแล้ว ไม่นานนัก ไม่ถึง นาทีมือที่พนมอยู่นั้นก็มีแรงอะไรก็ไม่ทราบครับ ดันเบา แล้วก็ดันอีก[/FONT] [FONT=&quot]แล้วก็ดัน ๆๆๆๆๆๆๆๆ จนมือผมไปอยู่ที่ระหว่างคิ้ว แล้วก็มาจรด ตรง อก [/FONT]([FONT=&quot]เหมือนตอนเราไห้วพระ[/FONT])[FONT=&quot] แล้วจากนั้นไม่นานเหมือนกัน ก็มีแรงดันไปที่เหนือหัว แล้วก็มาจรดที่อก [/FONT]([FONT=&quot]ตอนนั้นใจคิด เหมือนไหว้ [/FONT] king[FONT=&quot] ไม่มีผิดเลยครับ[/FONT])[FONT=&quot]เป็นครั้งที่สอง ผมจับจิตให้เป็นสมาธิพยายามคลายตัว [/FONT][FONT=&quot] มือและแขนให้สบายๆ ไม่เกร็ง แล้วก็เช่นกัน ไม่นานมากนัก แรงมาจากไหนก็ไม่ทราบ ดันมากๆๆ จนผมหวั่นๆๆเหมือนมีอะไรบางอย่าง ดันขึ้นไปตรงจนสุดมือสุดแขน เหนือหัวของผม ไว้นานสักครู่ แล้วมือที่พนมอยู่ก็มาจรดตรงที่ อก อีกครับ แล้วไม่พอ แรงมาอีกรอบครับ แต่ทีนี้ ดันไปข้างหน้า ตรงจนสุดมือออออออออออ สุดแขนนนนนนนนน ค้างเลยครับ จนผมรู้สึกหวั่นๆๆ เลยออกจากสมาธิ แล้วจึง ขอบคุณ แล้วก็ขอ คมา จาก พระองค์นี้ครับ[/FONT]
    <o>:p> </o>:p>
    [FONT=&quot]องค์ที่สอง [/FONT]------[FONT=&quot] ดันไปข้างหน้า ตรงจนสุดมือแล้วก็ค้างไว้ นานครับ หลังจากนั้นผมก็ เลยออกจากสมาธิ ขอบคุณ แล้วก็ขอ คมา จาก พระองค์นี้[/FONT]
    [FONT=&quot]องค์ที่สาม [/FONT]------ [FONT=&quot]มาแปลกครับ ดันไปข้างหน้า ตรงจนสุดมือแล้วค้างไว้ สักพักแล้วก็ วน ครับ วนไปซ้ายสุด เหมือนมีแรงผลักไป ทางซ้ายยังไงไม่รู้ พยายามไปรอบๆ ตัวครับ แต่เหมือน ด้วยร่างกายของกระผมแล้ว มือไปข้างหลังไม่ได้ เลยมีแรง ผลักไปทางขวาสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เหมือนพยายามอ้อมไปข้างหลังผมอีกอะครับผมก็เอาละ พอแล้ว เดี๋ยวจะไปกันใหม่เอาพอให้รู้พอ ว่า ทุกๆพระองค์มีจริง เพื่อความ ศัทธา เพียงเท่านั้ น [/FONT]
    [FONT=&quot]ก็เลย เลยออกจากสมาธิ ขอบคุณ แล้วก็ขอ คมา จาก พระองค์นี้ครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]ไม่ทราบทางพี่ๆ พอจะระบุได้ไหมครับว่า แต่ละองค์มีพุทธคุณอะไรบ้างครับ ผมมือใหม่ครับ [/FONT]^^
    [FONT=&quot] ปล เจอหลายๆๆ อย่างกะตัวกับพระที่ห้อยบูชาอยู่ องค์แรกที่กล่าวไป เลยศัทธาต่อ พระพุทธ พระธรรม พระสงค์เลยครับ <o>:p></o>:p>[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2009
  20. Akazaba

คาถามงกุฎพระพุทธเจ้า ศักดิสิทธิ์ มากครับ ท่องแล้วเอามือลูบหัว 3 ครั้ง
    ที่ไหนผีดุ นี่ทำอะไรไม่ได้เลยครับ ผมเคยลองใช้ดู แต่ถ้าจะลองคาถานี่สัมผัสพุทธคุณพระเครื่องว่าไปด้านไหนนี่ ผมไม่แน่ใจว่าได้ไหม แต่ยอมรับว่าเป็นคาถาแรงมากครับ