ประสบการณส่วนตัว ลองใช้คาถา ชมบารมีพระ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Akazaba, 10 เมษายน 2009.

1. Def~devill

Def~devill เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2009
    ได้ลองกับเหรียญอีกองค์หนึ่งครับ
    ผมได้ลองเริ่มต้น ขอขมา พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ครูบาอาจารย์ที่เสก
    แล้วทองคาถา นะกะอะปิ มีอากการคือ แขนพุ่งออกไปข้างหน้าแล้วก็กลับเข้ามาที่หน้าอก จากนั้นก็พุ่งสูงขึ้นกลางหน้าผาก แล้วก็กลับลงมาตามเดิมครับ จากนั้นก็ขอขมาแล้ว ออกจากสมาธิ อาการเช่นนี้มีพุทธคุณทางไหนครับ

2. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008

ถ้าแขนพุ่งไปตรงๆกลับมาตรงๆ น่าจะคงกระพันนะครับ ถ้ามือจากอกแล้วมาจบหน้าผากเป็นเมตตา พวกนะหน้าทอง

3. คนเมืองลุง

คนเมืองลุง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวถ้ามีโอกาสผมจะพยายามใหม่

แต่วันนี้ผมได้อาราธนาขอชมบารมีอีก 3 องค์ได้ผลดังนี้ครับ

1. องค์แรกอาจจะสมาธิยังไม่นิ่ง และเสียงข้างบ้านค่อนข้างดัง อาการเลยเป็นเพียงแค่แขนยืดไปค้างอยู่ข้างหน้าอย่างเดียว ผมเลยอาราธนาจบก่อนครับ
    2. องค์ที่สองเป็นผ้ายันต์ ครั้งนี้ผมย้ายไปทำในห้องนอนซึ่งเงียบพอสมควรทำให้ทำสมาธิได้ค่อนข้างดีกว่าครั้งแรก อาการคือ
    - มือยืดไปข้างหน้าจนสุด
    - กลับมาที่หน้าองค์ท่าประนมมือ
    - มือเลื่อนขึ้นไปจบที่ริมฝีปาก
    - เลื่อนต่อไปหน้าผาก
    - กลับมาประนมมือที่หน้าอก
    - เลื่อขึ้นไปขึ้นไปบนหัว
    - กลับมาที่หน้าอกท่าประนมมือเหมือนเดิม
    - เป็นแบบนี้สองรอบผมเข้าใจว่าน่าจะเสร็จแล้ว เลยขออารธนาจบ
    3. องค์ที่สามเป็นเครื่องลางครับ อาการตอนแรกลักษณะเดียวกับองค์ที่สองแต่ที่พิเศษกว่าคือหลังจากวนแบบองค์ที่สองอยู่สามรอบ ผมอาราธนาเพิ่มว่าถ้าเสร็จแล้วขออาราธนาจบ แต่ถ้ายังไม่หมดก็ขออาราธนาต่อ ได้ผลครับมีอาการที่ผมค่อนข้างทึ่งพอสมควรคือ
    - จากมือประนมอยู่ที่หน้าอก แล้วยืดไปข้างหน้า แล้วก็ยืดลงไปข้างล่าง (ผมยืนทำพิธี) ปลายนิ้วมือยื่นไปที่ปลายเท้าจนสุดแขน
    - มือเลื่อนกลับมาลักษณะคล้ายจะกลับมาที่หน้าอก แต่ไม่ใช่ครับกลับเบี่ยงไปทางซ้ายที่หัวใจ แล้วก็วนมาที่หน้าอกขวา จากนั้นจึงกลับมาพนมมือที่ระหว่างอก
    - มือเลื่อนขึ้นไปบนหัวจนนิ้วโป้งจรดโคนผมที่หน้าฝาก
    - เลื่อนกลับมาพนมมือที่หน้าอก
    - วนอยู่แบบนี้อีกสามรอบ พอดีมีเหตุให้ผมไม่สามารถทำพิธีต่อได้เลยขออนุญาตอาราธนาจบครับ

ไม่ทราบว่าคราวนี้พอจะวินิจฉัยได้มั๊ยว่าพุทธคุณทางด้นไหนบ้างครับ

4. Akazaba

ครับ ขอตอบ องค์ที่ 2
    ประสบการณ์แปลกดีครับ
    องคืที่ 2****** ถ้าเดาไม่ผิดน่าจะเป็นทางมหาเสน่ห์นะครับ*** น่าจะลง ***ไว้ครบด้านเสน่ห์
    จำพวก**** สาริกาลิ้นทอง นะหน้าทอง จะลงคุ้มครองไว้ด้วย*****

องคืที่ 3 ****นี่ก็น่าจะเป็นเสน่ห์อีกครับ** จะออกไปแรงกว่าองค์ที่ 2**** นะครับ
    ออกไปทางชู้สาว มัดจิต มัดใจ นะครับ*****
    ยังไงก็ช่วยเฉลยด้วยนะครับ *****ผมเองก็ยังมีประสบการณ์ไม่มาก**** อาจจะมีผิดบ้างครับ*** ถือว่ามาแชรืกันครับ :cool:
    บางท่านมีประสบการณ์มากกว่าผมก็มาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ *****เรื่องพุทธคุณ นี่ ******บางทีเกจิอาจารย์ท่านลง
    ได้หมด ******เช่นท่านเสกให้แคล้วคลาด คงกระพัน แล้ว *****ท่านอยากให้เป็นเมตตา *****ท่านก็เสกเมตตาใส่เข้าไปอีกก็ได้ ******มันไม่ตายตัว บางที่มันเลยมีอาการหลายอย่าง*** ก็แปลกดี แต่ถ้า เสกให้เป้นแนวเดียวกันเช่นเมตตา ผสมมหาเสน่ห์
    ก็น่าจะดีครับอย่างนี่ หลักๆคือเราสัมผัสว่ามีพุทธคุณไปในแนวนั้นจริง เราก็เชื่อมั่นได้แล้วครับ ที่บอกก็คือหลัก ๆ เมตตามหานิยม โชคลาภ เสน่ห์ แคล้วคลาด คงกระพัน มีแค่นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2009
  5. คนเมืองลุง

ขอบคุณมากครับพี่
    1. องค์แรกหลวงปู่ทวดวัดห้วยมงคล (พิมพ์พระรอด)
    2. ผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์หลวงปู่จักรวัดถ้ำเขารังไก่ (รุ่นสอง)
    3. แมงปอเรียกทรัพย์หลวงปู่จักรวัดถ้ำเขารังไก่ (รุ่นสาม)

แล้วถ้ามีประสบการณ์ใหม่ๆ จะขอรบกวนพี่อีกนะครับ

6. Akazaba

องค์ ที่ 2 ของหลวงปู่จักร ที่เป็นผ้ายันต์ น่าจะหนักไปทางโชคลาภ ซึ่งอาการมันคล้ายๆกับคุ้มครอง หรือไม่ก็มี ทั้ง2 เลย
    นะ ถ้าอธิบายได้ชัดเจน ละเอียดหน่อย ผมน่าจะเดาถูก 55 ขอใช้คำว่าเดาแล้วกัน ครับ
    ไม่ได้เก่งอะไรครับ หุหุ

7. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    สงสัยครับ เราจะทราบได้อย่างไรครับ ว่าวัตถุมงคลแรงหรือไม่แรง ต้องสังเกตความเร็วของมือหรือยังไงครับ

8. คนเมืองลุง

ขออนุญาตตอบประสาคนไม่รู้นะครับ ผมว่าความเร็วของมือมีส่วนครับ เพราะจากที่ผมอาราธนามาหลายองค์ ความแรงของมือไม่เท่ากัน ประเภทเมตตามหานิคม หรือแคล้วคลาดความแรงจะน้อยกว่าคงกระพันชาตรี ส่วนที่ลงครบเลยเนี่ยค่อนข้างจะเร็วและแรงครับ

และขออนุญาตใช้กระทู้นี้เรียนถามคุณ Akazaba อีกครั้งเลยละกันนะครับ พอดีผมเพิ่งอาราธนาตระกรุดมาดอกนึง เจอพลังที่สุดยอดเลยครับ อธิบายยากมากคือมีครบเลยไล่ตั้งแต่อกไปปาก จมูก หว่างคิ้ว หน้าผาก กลางหัว หลัง (เลยหัว) แล้วกลับมากลางหัว หน้าผาก หว่างคิ้ว จมูก ริมฝีปากบน ริมฝีปากล่าง คาง คอ อก ท้อง จนถึงน้องน้อยแล้ววกกลับขึ้นอีกสองรอบ มาที่หัวใจ และหน้าอกขวา และสุดท้ายมาจบที่ยืดแขนตรงไปข้างหน้ากับกลับมาที่หน้าอีก จังหวะเร็ว และถี่มากครับ โดยเฉพาะตอนเหวี่งมือไปข้างหลัง ขอบอกว่าเป็นการเหวี่งมือนะครับไม่ใช่ค่อยๆ ไล่ไปคือเหี่ยงไปจนนิ้วมือเกือบถึงต้นคอเลย เป็นจังหวะที่เร็วและถี่มากมันอธิบายให้เห็นภาพยาก แต่แปลกครับผมไม่รู้สึกเหนื่อยเลยกลับเพลินไปกับการได้รับประสบการณ์ครั้งนี้ รบกวนคุณ Akazaba ช่วยชี้แนะหน่อยครับ แต่ถ้าถามความรู้สึกของผมนะ น่าจะลงครบและแรงมากใช่มั๊ยครับ

9. nutt2522

nutt2522 Active Member

22 พฤศจิกายน 2008
    เมื่อเช้านี้ลองทำดูหน้าหิ้งพระ หยิบพระสมเด็จ (ไม่แน่ใจนะ) มาลองทดสอบดู

แป๊บเดียวเท่านั้นเอง ดึงแขนออกไปข้างหน้าแล้ววนมาที่ปาก ตอนนั้นคิดว่าอุปาทานแหงๆ

ก็เลยฝืน เท่านั้นแหละ ใจเต้มโครมครามเลยเหมือนจะหลุดออกมาข้างนอกยังไงยังงั้น

มันคืออะไรครับ

10. Akazaba

ครับเรื่องความแรง นี่ เคยเห็น พระท่านหนึ่ง ท่านเล่าให้ฟัง คือถ้าพลังในวัตถุมงคลแรง
    มือเราก็ขยับแรงไปด้วย แต่ผมก็ไม่ฟันธงนะครับ มันมีหลายอย่างเกี่ยวเหมือนกัน จะอยู่ที่จิตเราด้วย บางทีจิตสงบ บางทีก็ไม่สงบ แต่บางองค์ผมลองหลายครั้ง
    ถ้านิ่งก็นิ่งจริงๆ ไม่ว่าจะลองกี่ครั้ง ก็นิ่งครับ

ของคุณคนเมืองลุง มีอาการหลายอย่าง จริงๆ ผมยังไม่เคยมีประสบการณ์เดี๋ยวถ้าผมลองดู
    แล้ว เดี๋ยวค่อยมาแชร์กันครับ

คุณนัท เป็นอาการตื่นเต้นหรือเปล่า บางครั้งพอลองทำครั้งแรกพอทำได้ก็ตื่นเต้นนะครับ
    ผมก็เป้นครับ แอบดีใจครับ

11. Akazaba

เรื่องของอาการ ตื้นเต้น ดีใจนี่มีแน่นอน ******บางคนห้อยพระมานาน แต่ก็ไม่เคยที่จะสัมผัสพุทะคุณ ได้ ซักที พอได้มาลองตรงนี้ก็ ทำให้เชื่อมั่นมากขึ้น บางคนตกใจ เลยก็มี *********เพราะโลกตอนนี้ มันเป็นวิทยาศสสตร์ มากๆ ******* ผมลองเสริซหาเรื่องการใช้คาถา แบบนี้ดูเรียกว่า******* ไม่ค่อยมีใครรู้ ใครทำเท่าไหร่ ****จริงๆ ที่ได้ยกเอาบทความที่ศึกษามาหน้าแรก *******ก็เอามาประยุกต์ ซึ่งถ้าอ่านดูเค้าไม่ได้บอกวิธีไว้อย่างชัดเจนเท่าไหร่นัก **********พอมาลองทำ ประยุกต์เข้า มันได้ผล อันนี้ เรียกว่า เห็นพุทคุณเป็นรูปธรรมมากยิ่งขึ้น *****แล้วก็ทีแรกก็ไม่นึกว่าใครจะทำตามด้วย แต่ว่าวิธีทำมันง่ายนิดเดียว ใช้เวลาไม่ถึง 5 นาทีเท่านั้น
    บางคนลองทำแล้วต่อยอด ทำให้เกิดความ ศรัทธา ทำความดีมากขึ้น***** อันนี้ก็โมทนาด้วย เป็นการฝึกสมาธิไปในตัว***** ไว้เดี๋ยวผมจะลองลงประสบการณ์บ้าง ครับ -*****จะลองเลือกวัตถุมงคล
    ซัก 2 - 3ชิ้น******* เพื่อมาแชร์ประสบการณ์บ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2009
  12. คนเมืองลุง

วันนี้ผมก็ได้มีโอกาสชมบารมีเพิ่มอีก 1 รายการเป็นลูกอมครับแต่ขอบอกว่าแรงกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา และใช้เวลานานกว่าด้วยคือประมาณครึ่งชั่วโมงเลยครับ แต่คราวนี้ไม่ขออธิบายถึงอาการแล้วเพราะกลัวว่้าพูดมากไปจะกลายเป็นโม้ซะมากกว่า เพราะเรื่องแบบนี้ต้องเกิดกับตัวเองถึงจะรู้ครับ อย่างตอนแรกที่ผมอ่านกระทู้นี้ก็แค่ผ่านๆ ไม่ได้คิดอะไร แต่พอได้ลองกับตัวเองถึงได้รู้ว่ามันเป็นยังไง เอาเป็นที่เท่าที่ได้ลองมาสุดยอดทุกรายการ โดยเฉพาะลูกอมรายการล่าสุดนี้สุดยอดมากๆ เลยครับ

* ผมขอแนะเคร็ดลับให้สำหรับคนที่ยังไม่เคยลองหรือลองแล้วอาการไม่ชัด ลองไปทำดูนะครับ คือของผมถ้าจะขออาราธนาวัตถุองค์ไหนก็จะบอกพระอาจารย์ผู้สร้างให้ทราบถึงความต้องการของเรา รวมถึงเหตุผลที่ทำไปเพราะอะไร บอกให้ชัดๆไปเลย แล้วก็ท่องนะโมฯ 3 จบ อาราธนาพระศรีรัตนตรัย ตามด้วยคาถาบูชาของวัตถุมงคลนั้นๆ สำรวมสมาธิไปที่วันถุมงคลในมือ แล้วก็เริ่ม นะกะอะปิ ไปเรื่อยๆ เลยครับ

13. Akazaba

คุณคนเมืองลุง เริ่มชำนาญแล้วนะครับ 55yimm

14. concentration

concentration Active Member

แวะเข้ามาทักทายครับ หลังจากไม่ได้แวะเข้าPOST กระทู้นี้ ซักระยะ ^^

มีเพื่อนใหม่เพียบเลย

อนุโมทณา ครับ ^^

15. คนเมืองลุง

ยังเลยครับพี่ อย่าเรียกชำนาญเลยผมก็เพิ่งได้ลองมาไม่กี่วันเอง และที่สำคัญก็ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าอาการต่างๆที่เจอนั้นมันหมายถึงอะไรบ้างครับ อาจจะแค่โชคดีที่เจอวัตถุมงคลที่มีพุทธคุณสูง และอาจารย์เจ้าของวัตถุมงคลนั้นท่านเมตตามากกว่าครับ

16. Akazaba

ช่วงนี้ จิตไม่ค่อยนิ่ง ใครอยากแชร์ประสบการณ์อะไร ก็เชิญเลยครับ
    แลกเปลี่ยนกันครั
    บ wel lcome_mokey

ใครมีเหรียญหลวงพ่อคูณลองสัมผัส ดูนะครับ ยิ่งคนที่ไม่เคยลองง่ายเลยครับ แรงดีครับ
    มือไปไวเหมือนเจ้าเข้าทรงเลยครับ ถ้ามีพวกเหรียญ สมัยที่หลวงพ่อคุณท่านยังแข็งแรงนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2009
  17. คนเมืองลุง

ผมเพิ่งได้รับประสบการณ์กับวัตถุมงคลที่แรงๆ มา 2-3 อย่างครับ ขอยอมรับตามตรงว่าแรงมากๆ อย่างล่าสุดก็เมื่อคืนยอมรับว่าสุดๆ จริงๆ (ถ้าอยากทราบรายละเอียดขอตอบทาง PM นะครับ) หลังจากนี้คิดว่าจะของดไปซักพักเพราะยอมรับว่าหลังจาดเสร็จพิธีผมค่อนข้างจะเหนื่อยมาก และที่สำคัญก็ยังไม่แน่ใจว่าจะมีผลข้างเคียงอะไรบ้างรึเปล่า ช่วงนี้ขอรอฟังประสบการณ์จากท่านอื่นบ้างครับ อยากรู้ว่าจะตรงกับผมหือเปล่า

18. คนเมืองลุง

ผมเพิ่งได้รับประสบการณ์กับวัตถุมงคลที่แรงๆ มา 2-3 อย่างครับ ขอยอมรับตามตรงว่าแรงมากๆ อย่างล่าสุดก็เมื่อคืนยอมรับว่าสุดๆ จริงๆ (ถ้าอยากทราบรายละเอียดขอตอบทาง PM นะครับ) หลังจากนี้คิดว่าจะของดไปซักพักเพราะยอมรับว่าหลังจาดเสร็จพิธีผมค่อนข้างจะเหนื่อยมาก และที่สำคัญก็ยังไม่แน่ใจว่าจะมีผลข้างเคียงอะไรบ้างรึเปล่า ช่วงนี้ขอรอฟังประสบการณ์จากท่านอื่นบ้างครับ อยากรู้ว่าจะตรงกับผมหรือเปล่า

19. jatukarm

jatukarm เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2006
    ไว้ลองนำไปปฏิบัติดูครับ

20. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    รบกวนพี่ Akazaba

ชมบารมีพระ พระผงปูหนีบทรัพย์ หลวงปู่จักรทีสิครับ

สมาธิผมไม่นิ่ง เลยอะครับ แต่อยากรู้ว่าแรงไหมอะครับ