ประสบการณ์การท่องคาถาท่านปู่พระอินทร์

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย HONGTAY, 13 สิงหาคม 2010.

1. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    คาถาท่านปู่พระอินทร์

สหัตสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ท่องคาถาท่านปู่พระอินทร์เป็นประจำ และท่องมากขึ้นในช่วงที่ใกล้สอบ ผมจะท่องก่อนอ่านหนังสือ โดยตั้งนะโม 3 จบ แล้วท่องคาถาอีก 3 จบ อธิษฐานตามใจปรารถนา เสร็จแล้วก็อ่านหนังสือ เมื่ออ่านจบก็ท่องอีก 1 จบ ทำเช่นนี้ไปเรื่อยๆ

จนเมื่อถึงวันสอบผมหยิบเนื้อหามาอ่านทบทวนตอนเช้า (สอบตอนบ่าย)
    มักจะอ่านแล้วไปสะดุดตรงที่เนื้อหาตอนใดตอนหนึ่ง ผมก็มีความรู้สึกว่า
    สงสัยจะออกแน่ ก็เลยอ่านไปจนจำได้ และก็มีบางครั้งที่ผมไม่อ่านบ้าง

เมื่อถึงเวลาสอบ เนื้อหาตรงที่มันสะกิดใจนี่แหละ ข้อสอบ ชัดๆเลย !!!!
    ตรงไหนที่อ่านมาจะทำได้ ส่วนตรงไหนที่ผมไม่สนใจและไม่อ่าน จะทำไม่ได้
    ผมอยากจะเคาะหัวตัวเองจริงๆ ที่ไม่เฉลียวใจกลับไปอ่าน

นี่เป็นประสบการณ์ส่วนหนึ่งของผม อยากจะแนะนำให้ผู้ที่มีความขยัน ได้นำ
    คาถาท่านปู่พระอินทร์ไปใช้กันครับ

www.konmeungbua.com

2. kencito

kencito เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับๆ กำลังหาดูอยู่เลยประสบการณ์ของคาถานี้ สาํธุๆ