ประสบการณ์จากคาถาเงินล้าน

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 13 กรกฎาคม 2006.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อประมาณเดือนที่แล้ว การเงินผมฝืดมากผมจึงเรียนถามท่านอาจารย์อู๋ว่ามีมั้ยคาถาที่ให้การเงินคล่องแกก็แนะนำให้ภาวนคาถาเงินล้านวันละ45จบผมก็ปฏิบัติตามที่ท่านแนะนำมาอย่างเคร่งครัดโดยเวลาจะสวดก็จะนึกถึงสมเด็จองค์ปฐมและ หลวงปู่พระราชพรหมยานทุกครั้ง วันนึงผมขาดเงิน300บาทจะเอาไปวางมัดจำค่าบล็อคทำเหรียญสมเด็จโตและร.5แจกเพื่อนๆๆผมก็จุดธูปบอกองค์ปฐมและหลวงปู่พระราชพรหมยานหลวงปู่ขวัญอาจารย์ของผมปรากฎว่าพอสวดมนต์เสร็จผมเองก็พบเงิน300มาอยู่ตรงหน้าห้องพระที่ผมสวดมนต์ผมถามคนทั้งบ้านไม่มีใครรู้ว่าเงินนั้นของใครเพราะเงินทุกคนอยู่ในกระเป๋าครบหมดเป็นเรื่องแปลกผมจึงนำเอาเงินจำนวนนั้นไปวางมัดจำค่าบล็อคทำพระสำเร็จต่อมาเมื่อทำพระสำเร็จแล้วเงินทั้สิ้น2500บาทผมเองไม่เงินเลยก็จุดธูปบอกสมเด็จองค์ปฐมและหลวงปู่พระราชพรหมยานหลวงปู่ขวัญเหมือนเดิมว่าขาดเงินจะไปเอาพระมาแจกคนครับหลวงปู่ช่วยด้วยครับปรากฏคืนนั้นผมฝันว่าหลวงปู่พระราชพรหมยานเรียกไปพบและบอกว่าท่านขวัญเป็นห่วงเอ็งมากเอาหลวงปู่ให้เบี้ยแก้เอ็งนะในฝันเบี้ยแก้สองอันแต่เบี้ยแก้หนึ่งมีตะกรุดฝังอยู่ด้วยผมให้แม่ตีความฝันให้แกบอกว่าพระก็แปด เบี้ยแก้ก็2 แต่มี3ชิ้นคือตะกรุดรวมกันก็คือ382ผมเลยซื้อหวยบนดินปรากฏว่าถูกเลขท้าย3ตัวได้ตังค์เลยพอจ่ายค่าบล็อคด้วย
    นี่ก็เป็นอีกอย่างที่ผมสัมผัสมากะตัวทำให้ผมเชื่อว่าคาถานี้ของพระพุทธเจ้าจริง และหลวงปู่พระราชพรหมยานก็เป็นพระอรหันต์ขีณาสพโดยไม่ต้องสงสัย การที่พระบางรูปกล่าวโจมตีผมเห็นว่าท่านนั้นทำให้แจ้งในพระนิพพานหรือยังที่บังอาจมาปรามาสท่าน พระบางองค์ชอบแต่งหนังสือแต่การปฏิบัติไม่เคยทำแล้วก็หลงว่าตนเป้นอริยะก็ในเมื่อไปไม่ถึงนิพพานแล้วจะรู้จักนิพพานได้อย่างไร บางท่านบอกว่าพระพุทธเจ้าไม่เน้นสวดอ้อนวอน แต่การสวดพระคาถาต่างๆด้วยจิตที่แน่วแน่ก็อาจเกิดสิ่งอัศจรรย์ได้ทำให้คนมีศรัทธามากขึ้นในพระศาสนาลดการทำชั่วมากขึ้นก็ไม่ดีกว่าหรือ ผมเห็นบางกระทู้ที่ปรามาสพระคาถานี้ผมจึงนำมาลงไว้เพื่อให้เพื่อนๆได้อ่านและใช้วิจารณญาณว่าจะเชื่อพระที่อริยสงฆ์จากการปฏิบัติ หรือพระอริยสงฆ์จากการเขียนตำราดีครับ

2. lboonl

lboonl เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2006
    โมทนาครับ

3. ji

ji เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เชื่อมั่นในคาถาเงินล้านมากและจะปฏิบัติตามแบบที่หลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุงแนะนำโดยการสวดทุกวัน วันละ 9 จบ และเอาเงินใส่บาตรวันละ 1 บาทพอได้เงินพอสมควรก็จะเอาไปทำบุญเป็นค่าอาหารถวายพระ ถ้าว่างก็จะนึกสวดในใจพร้อมกับนึกถึงองค์ปฐมกับลูกแก้วด้วย ที่นี้ผลคือเวลาเงินจะขาดมือจะมีมาเองครับ เช่น คนที่ยืมเงินไปนำมาใช้หนี้,หรือเสี่ยงโชคถูกหวยหรือไปยืมเงินใครจะได้โดยง่าย เป็นพระคาถาที่พวกครองเรือนใช้ช่วยภาวะเศรษฐกิจของครอบครัวได้อย่างดีเลยครับ
    ....มีหลวงปู่ที่ยังไม่แก่ค้านคาถานี้ ได้ยินว่าเป็นพระพ้นกิเลสแต่ทำไมค้านคาถาของพระพุทธเจ้าหนอ?

4. ji

การสวดคาถาเงินล้านจำเป็นอย่างยิ่งว่าต้องใส่บาตรทุกวันก่นอใสต้องท่องคาถาก่อน ท่อง 3 จบก็ต้องท่อง 3 จบตลอด ท่อง 9 จบก็ต้องท่อง 9 จบ ตลอด ถ้าจะให้มีผลเร็วต้องทำเป็นกรรมฐานคือนั่งสมาธิท่องด้วยคาถานี้รู้ลมหายใจเข้าออกด้วย

5. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    สวดมนต์ แผ่เมตตา ทำบุญเสมอ ไม่มีครัยทำไรเราได้ เคราะห์ร้ายพ้นผ่าน สิ่งศักดิ์สิทธ์และวิญญาณรอบกายปกป้อง มีความเจริญก้าวหน้าในชีวิต และมีโชคมีลาภเสมอ นี่ละที่ผมได้รับ และรับรู้ว่ามีจริง

6. ท่าข้าม

ท่าข้าม เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับเจ้าของกระทู้ และเห็นด้วยกับคุณ ji ควรสวดคาถาเงินล้าน โดยอาราธนาบารมีองค์สมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ(ให้จับภาพพระพุทธรูปที่ชอบใจด้วยจิตที่เคารพอย่างไม่เครียด สบายๆ) และระลึกรู้ลมหายใจเข้าออก หมั่นทำทานอย่างสม่ำเสมอ(ตามกำลังเงิน) จะมีผลดีและเห็นผลเร็ว เพราะท่าข้ามสวดแล้ว ก็มีลาภลอย มีการงานที่ดีแบบฟลุ๊คคาดไม่ถึงบ่อยจ้ะ

7. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ผมก็มีประสบการณ์ แต่เป็นการนั่งสมาธิแล้วทำบุญหลายอย่างส่วนมากจะส่งเงินไปทำบุญสร้างกุฎิ ศาลา ห้องน้ำ สถานที่ปฏิบัติธรรม โดยธนณัติตามจังหวัดต่างๆ ผลคือ เงินไม่เคยขาดมือ พอจะหมด ก็จะได้อยู่เรื่อยๆ และถูก 3 ตัวบน ได้เงินไปซื้อรถมอเตอร์ไซต์ แต่ผมได้แรงบันดาลจากอ่านหนังสือชีวประวัติหลวงปานที่ถ่ายทอดมาคำบอกเล่าของหลวงพ่อฤษีลิงดำ (เมื่อปี 2532) แต่เนื่องจากไม่มีโอกาส จะไปฝึกกับกับท่านเพราะตอนนั้นไปราชการชายแดน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2006
  8. ji

ผู้ที่ทำทานแล้วได้ผลของทานในชาตินี้และอานุภาพคาถาวิระทะโย

(b-oneeye) ข้าพเจ้าก็เริ่มมาพิจารณาคำสอนของพระท่านสอนว่า อยากรวยให้ทำทาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากฉลาดหรือดีให้ภาวนา แต่ข้าพเจ้ากลับมาพิจารณาว่า เรามีทุกข์เรื่องความจน พระท่านสอนว่าอยากรวยให้ทำทาน พระสอนว่า ธรรมะพระพุทธเจ้าพิสูจน์ได้ และนิสัยของข้าพเจ้าก็คือต้องพิสูจน์ว่าจริงหรือเปล่า ทำทานแล้วรวย ข้อนี้สนใจมาก ขอพิสูจน์ข้อนี้ก่อน<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    จากนั้นเป็นต้นมา ข้าพเจ้าก็ลงมือพิสูจน์สัจธรรมว่า ทำทานแล้วรวย วันหนึ่งในเดือนตุลาคม ๒๕๒๕ ข้าพเจ้าได้ข่าวว่า หลวงพ่อฤาษีลิงดำจะมาที่บ้านซอยสายลม เพราะเป็นวันเกิดท่าน มีพระธาตุแจกแก่ญาติโยมด้วย ข้าพเจ้าจึงรีบออกเดินทางไปแต่เช้า ปรากฏว่าผู้คนหลั่งไหลมาแน่นขนัด ข้าพเจ้ามีเงินติดตัวอยู่ประมาณ ๓๐๐ บาท จึงถวายเงินทำบุญวันเกิดหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ๑๐๐ บาท ได้รับแจกพระธาตุและคาถาหลวงพ่อปานมาอ่านแล้วก็พับใส่กระเป๋าถือ ไม่ได้สนใจใยดี<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    ช่วงนั้นข้าพเจ้าเริ่มมีบ้านอยู่ เริ่มจะผ่อนส่งเดือนละ ๕,๐๐๐ บาท แต่เงินเดือนเพียง ๓,๐๐๐ บาทเศษ ทุกข์ใจเหลือเกิน เงินในธนาคารก็จะหมดแล้ว พอดีเห็นกระดาษพับอยู่ในกระเป๋าถือ เป็นคาถาหลวงพ่อปาน ก็นำมาอ่าน<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>

9. minoru

minoru Active Member

3 มิถุนายน 2006
    ป๋มมี2คาถา คาถาแรกก้อ
    พุทธะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม
    อีกคาถานึงก้อ
    นมามีมา มหาลาภา อิติพุทธัสสะ สุวัณณังวา ระชะตังวา มณีวา ธนังวา พีชังวา อัตถังวา ปัตถังวา เอหิ เอหิ อาคัจเฉยยะ อิติมีมา นมามิหัง

10. ท่าข้าม

ท่าข้าม เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับคุณ jr คุณเข้มแข็งและอดทน ไม่ท้อถอยกับการทำความดี สาธุ สาธุ

11. ponpon

ponpon เป็นที่รู้จักกันดี

ผลบุญที่ทุกท่านทำไว้ดีแล้วขอโมทนากับทุกๆ ท่านด้วยนะคะ

สาธุ

12. m@t

m@t Active Member

24 กันยายน 2006
    ผมได้ยินบทสวดนี้มานานแต่ไม่เคยสวด แต่พอสวดครั้ง สวดอยู่ประมาณ 1สัปดาห์คับ ไม่รู้บังเอิญหรือ อย่างไร ผมได้ เงิน ฟรีๆ 3พันบาท อย่างไม่คาดคิดคับ งงมาก มีคนนำมาให้บอกว่าค่าแรงคับ ทั้งที่ผมเคยได้ไปแล้ว งงคับแต่รับไว้เพราะผมไม่มีตังคับ ผมเลยเชื่อว่าดีจริงๆ คับ

13. ฐิติ จันทร์ตรง

ฐิติ จันทร์ตรง Active Member

12 พฤษภาคม 2008
    พุธโธ

14. atomdekst

atomdekst Active Member

13 พฤษภาคม 2007
    ผมมีข้อเสียว่าถ้าสวดคาถาที่ต้องสวดซ้ำๆกันหลายจบ
    แล้วจะง่วงนอนครับ เหมือนสมองมันไม่ได้สั่งอะไรต่อ
    แค่ทำเหมือนเดิมซ้ำๆเลยง่วงเลย แต่จะพยายามท่อง
    และจะพยายามไม่ง่วงครับ

สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

15. ต้นโมก

ต้นโมก สมาชิก

ตอนนี้ก็เริ่มต้นสวดคาถาเงินล้านแล้วเหมือนกันคะ

16. KimGuidDi

KimGuidDi เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านเรื่องของพี่ ji รู้สึกมีกำลังใจในการดำเนินชีวิตขึ้นเยอะครับ
    อ่านแล้วรู้สึกอยากจะทดลองเช่นเดียวกันว่า ทำทานแล้วจะรวย รักษาศีลแล้วจะหล่อ นั่งสมาธิแล้วจะมีปัญญาดีจริงหรือไม่
    ตอนนี้ผมอายุ 20 หากมีเส้นทางการดำเนินชีวิตเช่นเดียวกับพี่ ji ไม่เกิน 35 ผมจะสามารถทำบุญสร้างวัดได้อย่างมากมาย มีที่ดิน มีความสามารถในการบริจาคทาน และมีความเป็นอยู่ที่สุขสบายเลี้ยงดูครอบครัวได้อย่างมีความสุข มีเพ่อนสมาชิกคนไหนอยากทดสอบอย่างผมบ้างไหมครับ

17. สวนะ

สวนะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    เว็บนี้ ดีตรงเนี่ยล่ะค่ะ ทำให้คนรุ่นใหม่มากมายหันมาสนใจธรรมะและ
    ยึดเอาเป็นสรณะ ..สาธุ..
    มุ่งมั่นและศรัทธานะคะ
    การปฏิบัติย่อมสำเร็จดังใจปรารถนา
    ขออนุโมทนากับผู้ปฏิบัติดีทุกท่าน..สาธุ

18. MOOTUN

MOOTUN สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ ข้าพเจ้าเองก็ได้เริ่มสวดมา 4-5 ปีแล้ว เนื่องจากภาวะการเงินขาดสภาพคล่อง แต่พอสวดแล้วก็รู้สึกได้ว่า เงินไม่เคยขาดมือเลย พอรู้สึกว่าจะหมด ก็จะมีมาใหม่เรื่อย ๆ ค่ะ

19. nukaka

nukaka สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2008
    โมทนาสาธุ ด้วยครับคุณ JI สวดเหมือนกันแต่ไม่บ่อยมากนัก จะพยายามให้มากกว่านี้ จะได้ในสิ่งที่อยากได้ อยากช่วยในส่งที่อยากช่วย

20. Misspink777

Misspink777 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    สุดยอดไปเลยค่ะ กำลังทุกข์ใจอยุ่พอดี คุณ JI มาบอกทางออกให้ จะลองดูค่ะ ดีกว่าอยู่แบบตายทั้งเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ
    ขอบคุณอีกครั้งสำหรับข้อความดีๆค่ะ;aa24