ประสบการณ์จากคาถาเงินล้าน

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 13 กรกฎาคม 2006.

1. bosscom

bosscom เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกวันนี้และยังไปถึง ปี 2552 ภาวะเศรษฐกิจจะแย่ลง แต่ลูกหลานหลวงพ่อที่มั่นใจในพระคาถาเงินล้านและปฏิบัติตามคำบอกเล่าของหลวงพ่อเกี่ยวกับการปฏิบัติวิธีการปฏิบัติบูชาพระคาถาเงินล้านของหลวงพ่อจะไม่ลำบากมากเหมือนคนทั่วไป...อย่าฟังใครถ้าเขาบอกว่างมงาย..ท่องคาถาเฉยจะมีเงินได้ยังไง..คืองานทุกอย่างเราทำตามปกติแต่เพิ่มจากการไม่เคยสวดมนบูชาพระ จากการที่ไม่เคยใส่บาตรทำทานก็ต้องมีเวลาทำอันนี้สำคัญมากจะสวดอย่างเดียวได้ผลเหมือนกันแต่ผลมันไม่ทันใจเราจะหมดกำลังใจซะก่อน อีกวิธีที่ท่านประสบปัญหาการเงินให้ท่านหาหนังสือ ความสำเร็จที่มาจากพระพุทธเจ้า ของ อ.ศริพงษ์ ฯ จะมีวิธีทำสังฆทานที่ถูกวิธีและได้ผลในชาตินี้ สำหรับผมมีความเชื่อมั่นในพระคาถาเงินล้านมากจากที่เคยเดือดร้อนลำบากเรื่องเงินก็จะคลี่คลายไปในทางที่ดี
    ขอให้ผู้ปฏิบัติ อันดับแรกท่านต้องเคารพพระรัตนตรัย ไม่ใช่ไหว้พระสักแต่ว่าไหว้ การที่จะเคารพมั่นคง ต้องมีความศรัทธาในพระพุทธเจ้า อีกอย่างบารมีเรามันน้อยหากเคารพในพระพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยะสงฆ์ แล้วตั้งใจเวลาไหว้พระสวดมนต์ตั้งใจอาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าขอบารมีท่านช่วยบรรเทาความทุกข์ทั้งหลายของเราให้คลี่คลายไปในทางที่ดีโดยฉับพลันทันที่ด้วยเถิด
    ยึดมั่นในพระพุทธเจ้า เวลา สวด
    พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
    ธรรมัง สะระณัง คัจฉามิ
    สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ ให้ระลึกเสมอว่า พระพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยะสงฆ์ เป็นสรณะ คือ ที่พึ่งที่ระลึกของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขอน้อมเอาพระรัตนตรัยนี้เป็นสรณะอันประเสริฐของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขอมอบกายถวายชีวิตแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

2. bosscom

จากนั้นก็วางใจเป็นกลางๆอะไรจะเกิดก็ช่างสิ่งร้ายจะเกิดเราขอชดใช้กรรมในชาตินี้เป็นชาติสุดท้าย(สำหรับท่านที่มีกำลังใจเข็มแข็ง)ร่างกายนี้พังเมื่อไรเราขอตามหลวงพ่อไปที่นิพพาน ตัดห่วงตัดกังวลทุกอย่าง นั่งสมาธิภาวนาคาถานี้แบบสบายๆไม่ต้องเร่งรัด ทำพอใจสบายอยากหยุดก็หยุดไม่อยากหยุดก็ภาวนาต่อไป จากนั้นก็ออกบ้านไปทำงาน ค้าขาย ตามปกติ เวาลว่างให้นึกภาวนาตลอดก่อนภาวนาให้นึกถึงพระพุทธเจ้าก่อน นึกขอบารมีพระองค์ให้มาโปรดลูกด้วยเถิด
    ที่สำคัญต้องใส่บาตรทุกวัน หรือมีโอกาสทำสังฆทานที่ถูกต้องตามที่ อ.ศิริพงษ์ ฯ บอกในหนังสือความสำเร็จที่มาจากพระพุทธเจ้า จะได้ผลเร็ว คือสังฆทานต้องเป็นสังฆทานที่เป็นอาหารสด ต้องมีพระรับสังฆทาน 4 รูปเป็นตัวแทนพระสงฆ์ และเมื่อรับแล้วต้องมีการอปโลกน์สังฆทาน เพื่อพระสงฆ์และญาติโยมจึงมีสิทธิ์ในอาหารที่เราทำสังฆทานนี้ คือสังฆทานที่เราทำเราทำแด่พระสงฆ์ในพระพุทธศาสนาไม่ใข่พระสงฆ์รูปใดรูปหนึ่ง แต่พระพุทธเจ้าบัญัติว่าให้มีพระสงฆ์ 4 รูปเป็นตัวแทนรับได้และก็ทำการอปโลกน์สังฆทานเพื่อมีสิทธิ์แจกจ่ายแบ่งปันจึงจะสมบูรณ์และมีอานิสงส์มากมีผลกับเราในเรื่องลาภ และโภคทรัพย์ให้เราในชาตินี้
    ถ้าเราไม่มีเวลาหรือไม่มีพระบิณฑบาตตอนเช้าให้หากระป๋องหรือบาตรเล็กๆที่มีขายตามร้านสังฆภัณฑ์มาแล้วทุกเช้าอธิษฐานเอาเงินใส่บาตรด้วยคาถาเงินล้าน 9 จบ ใส่วันละ 1 บาท หรือ 5 บาท ก็ได้แต่ถ้าใส่แบบไหนก็ต้องใส่เงินเท่านั้นตลอด เช่น ใส่ วันละหนึ่งบาทก็ใส่ 1 บาทตลอดสัก 4 วัน 5 วันที่เราว่างก็นำเงินนี้ไปถวายพระเป็นค่าอาหารหรือซื้ออาหารสดไปใส่บาตรพระ การทำทานนี้จะขาดไม่ได้เลยไม่จำเป็นต้องใช้เงินมากแต่จิตเราให้ใฝ่การให้ทาน อีกอย่างคือการรักษาศิลก็สำคัญตามที่หลวงปู่ปานท่านบอกไว้หากรักษาได้ไม่ครบ 5 ข้อก็ ตั้งใจงดเว้น ศีล ข้อ2 .คือการลักขโมย หยิบฉวยเอาสิ่งที่มีเจ้าของและเจ้าของเขาหวง กับข้อ 5 การดื่มน้ำเมาทุกชนิด ให้รักษาสองข้อนี้ให้มั่นจริงๆ ถ้ารักษาได้หมดจะดีมากๆ

3. bosscom

อยากบอกท่านทั้งหลายว่า พระพุทธเจ้ามีอำนาจมาก พระพุทธเจ้ามีอานุภาพมาก สำหรับท่านที่เคารพท่านจริง จากกฎของกรรมที่เรากำลังได้รับอยู่หากกรรมเราไม่หนักจนขนาดถึงวาระเราจะคลี่คลายกรรมจากหนักกลายเป็นเบา ทั้งนี้ต้องหมั่นสวดมนต์ไหว้พระรักษาศีล ทำทาน ใส่บาตรตอนเช้า อย่าได้ขาด
    ทุกอย่างจากประสบการณ์จริงของกระผม เคยทุกข์เดือดร้อนมาก หาคนทรงเจ้าหลายที่ที่มีชื่อเสียง หาวัตถุมงคล องค์เทพที่เราไหว้
    สุดท้ายไม่มีอะไรดีไปกว่าการที่เราเข้าถึงพระพุทธเจ้าเป็น สรณะ พุทธัง สะรรณัง คัจฉามิ ธัมมัง สะระณัง คัจ ฉามิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ
    การปฏิบัติบูชาไหว้พระสวดมนต์ รักษาศีล ถวายสังฆทานที่ถูกต้อง ใส่บาตรตอนเช้า เรื่องทุกอย่าง ความทุกข์ที่เรามีอยู่จะมีทางออกโดยอัตโนมัติ จะคลี่คลายไปในทางที่ดี
    ต้องปฏิบัติครับแล้วอธิษฐานขอบารมีพระพุทธเจ้าทรงโปรดลูกด้วย บารมีเราน้อยมาก ต้องขอบารมีของพระพุทธเจ้าช่วย จำไว้ว่า ทั้ง สามโลก คือโลกมนุษย์ เทวโลก พรหมโลก ไม่มีใครยิ่งใหญ๋มีบารมีเกินพระพุทธเจ้าเลย

4. bosscom

ลืมบอกอีกอย่างหลังจากสวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญทำทานใส่บาตรแล้วต้องอุทิศส่วนกุศลทุกครั้ง เอาตามแบบวัดท่าซุงก็ได้ไม่ต้องใช้น้ำก็ได้ อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร บิดามารดา ปู่ย่า ตายาย เทวดาที่รักษาตัวเรา พรหมทั้งหมด เทวดาทั้งหมด พระภูมิเจ้าที่ ทั้งที่บ้านแลที่ทำงานที่เราอาศัยประกอบอาชีพ พระแม่ธรณี ให้ท่านโมทนาด้วย

5. bosscom

อีกอย่างจากประสบการณ์ของผม ผมจะนับถือเคารพบูชา เสด็จเตี๋ยกรมหลวงชุมพรฯ มาก ที่บ้านมีรูปท่านใส่กรอบบูชาจะถวายน้ำ ทุกวัน บางวันมีโอกาสจะถวายดอกกุหลาบกับผลไม้ จุดธูป 9 ดอก ตั้งนะโม 3 จบ ว่าคาถา " โหตุ โหตุ อาภากะโร อิมัสมิง โหตุ" 3 จบ จากนั้นก็อธิษฐานขอบารมีท่านสงเคราะห์เรื่องที่เราทุกข์ร้อน ทุกครั้งปัญหาของผมจะคลี่คลายไปในทางที่ดีครับ
    ตอนนี้ท่านเป็นหนึ่งในท้าวมหาราชทั้ง 4 ครับ

6. ปิยธรรมโม

ปิยธรรมโม เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ..สาธุ[​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      84.1 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      28.4 KB
      เปิดดู:
      104
  7. กระติ๊บ

กระติ๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    ไม่อยากจะเมาท์เลย แต่ว่าตอนที่บริษัทมีจับรางวัลตอนเลี้ยงปีใหม่ ก็สวดคาถาเงินล้านนะ สวดจบปุ๊ป ก็จับได้รางวัลเลย 1 พันบาท

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนา ครับ
    มี่ พี่ที่นับถือ มาแนะนำ ครับ
    เคยสวด แต่ อาจจะไม่เชื่อมาก ครับ
    ตอนนี้ เลย แก้ไขใหม่ ครับ
    ตั้งจิตมากขึ้น

9. pum09

pum09 สมาชิกใหม่

ผมเองสวดคาถาเงินล้านมาระยะหนึ่งแล้ว เรื่องเงินเห็นไม่ชัดนัก แต่มีความรู้สึกว่า ของใช้ต่างๆ ใช้งานได้ดีขึ้น เช่น รถยนตร์ผมกลอนประตูเสีย กดรีโมทแล้วไม่ทำงาน ต้องใช้กุญแจเปิด เป็นอยู่นานมากจนแน่ใจว่าเสียแน่แล้ว กำลังจะไปซ่อม แต่อยู่ๆ ก็เป็นปกติดี ใช้งานได้จนปัจจุบัน ทำให้ประหยัดเงินค่าซ่อมไปได้ หรือ คอมพิวเตอร์ที่ใช้อยู่ มีประสิทธิภาพดีขึ้น ทั้งที่ใช้มานานเกินอายุการใช้งานมากแล้ว ( 6 ปี ) ทำให้ยืดเวลาที่จะต้องซื้อใหม่ออกไป และบางที่ก็มีโชคได้ของใช้บางอย่าง มาฟรีๆโดยไม่คาดฝัน ไม่แนใจว่าเป็นเพราะคาถาหรือไม่
    แต่อย่างน้อยพอสวดมนต์แล้ว ทำให้สบายใจขึ้นครับ

10. Cerulean Blue

Cerulean Blue ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

26 กันยายน 2005

ถูกต้องแล้วค่ะ เกิดจากความศักดิ์สิทธิ ของพระคาถาจริง เพราะจากประสบการณ์พบว่า ไม่ใช่แค่เงินอย่างเดียวค่ะ บางทีก็มาในรูปแบบ คนนำสิ่งของมีค่า หรือของใช้ที่จำเป็น ที่เราตั้งใจว่าจะไปซื้อ อยู่ๆ ก็จะได้มาเองด้วยค่ะ

เคยพบด้วยว่า อยู่ๆ ก็จะไปเจอเงินพับเก็บในช่องกระเป๋า หรือหนังสือ ซึ่งเราก็คิดไม่ออกว่าเอาไปไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่ ทำนองเนี้ยอะค่ะ

11. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    โมทนากับทุกท่าน สวดกันเถอยะค่ะจะพบแต่สิ่งที่ดีงามอย่างไม่คาดคิด

12. merumas

merumas เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    อนุโมทนาด้วยค่ะ ^ ^

เราเองก็เชื่อในอานุภาพของพระคาถานี้เต็ม 100% เหมือนกัน
    เพราะปฏิบัติแล้วเห็นผลเช่นกัน ตั้งแต่บูชาแล้วไม่เคยฝืดเคืองเลย

13. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เพิ่มเติม ครับ
    เพิ่งสังเกตุจริงๆ ว่า
    รถ วิ่งได้ระยะทางมากขึ้น ครับ
    ใน อัตราการใช้ และ น้ำมันที่เท่าเดิม

14. raphiphan

raphiphan เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2006
    ขอเล่าประสบการณ์บ้างครับ

ตอนแรกผมก็เคยสวดคาถาเงินล้านมาบ้างแล้ว
    แต่พอได้ไปฝึกมโนมยิทธิ ที่บ้านสายลม ระหว่างรอก็ได้ซื้อหนังสือเล่มบางๆ มาอ่าน

(ที่เป็นเรื่องของท่านเจ้าของห้่างยาท่านหนึ่ง ผมจำชื่อท่านไม่ได้แล้ว เนื่องจากเล่มนั้นพออ่านจบผมก็ยกต่อให้แม่อ่าน แล้วแม่ก็บอกบุญต่อให้ใครอีกก็ไม่ทราบได้)

ต่อๆ..
    ก็ทำให้เข้าใจว่าจะต้องทำอย่างไรจึงได้ผลสูงสุด
    ซึ่งในหนังสือนั่นกล่าวไว้เฉพาะบท พระปัจเจกพุทธเจ้า (วิระทะโย วิระโคนายังฯ)
    แต่ตอนลองผมก็ท่องทั้งหมดเลย เริ่มตั้งแต่ สัมปะจิตฉามิ - เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ

ผมก็เลยลองดูวันสองวัน ด้วยอาจที่ผมได้ถวายสังฆทานทุกสัปดาห์อยู่แล้ว หรือไม่พระท่านก็อาจแสดงผลให้เพื่อเพิ่มกำลังใจก็เป็นได้ ก็ได้ผลเลยเห็นเร็ว

คือผมอาราธนา รักษาศีลก่อน แล้วค่อยเข้าสมาธิ พอถึงอุปจารสมาธิ หรือบางทีก็เลยไปหน่อยนึงประมาณช่วงปิติ ผมก็เริ่มท่อง นะโมฯ 3 จบ (ในใจนะครับ) แล้วก็ต่อด้วยคาถาเงินล้าน เริ่มตั้งแต่ สัมปะจิตฉามิ ไปจบ ครบ 9 จบ ครับ หลังจากนั้นก็แผ่เมตตาอัปปมาณฌาณ ต่อ ไปเรื่อยๆ

หลังจากนั้นผมก็ออกไปทำงานที่ร้าน พอตกค่ำเตรียมเก็บร้านเพื่อจะปิด ก็พบเงินตกอยู่ตามพื้นมั่ง ทางเดินบ้าง ตอนแรกผมก็มีคิดในใจว่าคงบังเอิญ แต่ผมก็เก็บเงินไว้แล้วอธิษฐานว่า จะขอบวกเงินตนเองเพิ่มเข้าไปในเงินที่เก็บได้นี้ เพื่อถวายสังฆทาน และขอให้บุญที่ได้ส่งถึงลูกค้าทุกท่านที่ทำตกไว้ตลอดจนเจ้าที่เจ้าทาง เทพเทวดาอารักต่างๆ ฯลฯ ตามนั้น

แต่พออีกวันก็ทำเหมือนเดิมตอนเช้าก่อนออกไปร้านก็เข้าสมาธิ และสวดมนต์ เมื่อเข้าถึงอุปจารสมาธิ หรือปฐมฌาณ ตอนค่ำก็เกิดเหตุการณ์เดิมอีก คราวนี้ผมเลยมั่นใจเลยว่าใช่อานุภาพของพระคาถาแน่ แต่ผมก็รวมเงินนั้นไว้แล้วอธิษฐานเพื่อเอาไปทำบุญเหมือนเดิมครับ แต่มีอธิษฐานเพิ่มอีก ว่าเศษเงินเล็กน้อยผมขอผ่านไปก่อน ผมขอสะสมกำลังบุญแล้วได้ลาภก้อนใหญ่ก้อนเดียวเลยนะครับท่าน

ตอนนี้ก็ต้องคอยอาราธนาศีลอยู่เรื่อยๆ เพราะบางทีก็ขาดข้อ 5 ที่คาถานี้ถือว่าสำคัญต้องรักษาไว้ด้วย เฮ้อ..ไม่น่าโลภ แต่เอาน่ะเก็บเล็กผสมน้อยเดี๋ยวมันก็เต็ม..

ไว้ถ้าคืบหน้าได้ก้อนใหญ่ก็จะมาเล่าต่อนะจ๊ะ
    แต่แนะนำเพื่อนๆ ที่ศีลครบๆ ทำบุญไม่ขาด เจริญสมาธิได้ดี ลองดูครับ แล้วเข้ามาแชร์ประสบการณ์กันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2009
  15. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

16. แม๊ก บางไทร

แม๊ก บางไทร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาทุกท่านครับ แบ่งๆกันรวย รวยกันถ้วนหน้านะครับ

17. จิตวิปริต

จิตวิปริต สมาชิก

14 มิถุนายน 2008
    ผมอยากปฏิบัติครับ ตอนแรกผมไม่สามารถที่จะใส่บาตรทุกเช้่าได้เพราะเป็นคนนอนดึก พอผมอ่านๆแล้ว เห็นว่าใส่บาตรกับพระ ที่เป็นพระพุทธรูปได้ด้วย ผมว่าผมปฏิบัติได้แล้วแหละ

อีกหนึ่งสัปดาห์ผมจะมาเล่าให้ฟังถึงประสบการณ์นะครับ

18. itsun

itsun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ
    ผมอยากโชคดีแบบคุณบ้างแต่ผมก็สวดในใจบ้างนะ แต่ไม่เคยอธิษฐานเลยสงสัยต้องลองอธิษฐานบ้างเผื่อสวรรค์จะได้เมตตา

19. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแชร์ประสบการณ์บ้างเผื่อคนที่เริ่มสวดจะได้มีกำลังใจนะคะ
    เราสวดอยู่แรกๆ หลายปีก่อน ก็สวดตามที่กำหนดว่ากี่จบๆ ที่พบคือเงินไม่เคยขาดกระเป๋าเลย เช่น ขอยืมแม่เพราะคอมฯพังเป็นเงินหลายหมื่นแม่ก็โอนมาทันที, ช่วงที่เงินยังไม่ออกกรอบมากพี่ชายไปต่างจังหวัดอยู่บ้านคนเดียวแต่ก็ไม่อดมีคนเอาของกินมาให้ตลอด เพื่อนก็ขับรถมาพาไปกินข้าวที่ร้านอาหาร พี่สาวคนโต(ลูกป้า)ที่อยู่อีกบ้านให้พี่สาวคนเล็กเอาเงินมาให้ที่บ้านเพราะกลัวน้องอด
    และมักจะเจอเงินบ่อยๆ เช่น เจอแบงค์ 100,500 ในหนังสือซึ่งก็ไม่รู้ว่าเก็บไว้ตั้งแต่เมื่อไร

ที่บอกว่าไม่ได้สวดตามกำหนดว่ากี่จบแล้วเพราะเวลานั่งสมาธิเราจะใช้เป็นการภาวนาน่ะค่ะ ภาวนาไปเรื่อยๆ จนกว่าจะออกจากสมาธิ ถามว่าแล้วจะมีสมาธิหรือ? มีค่ะมันเบาๆ เหมือนภาวนาปกติ เวลานั่งเล่นคอมฯ บางครั้งเราก็เปิดที่หลวงปู่สวดเป็นไฟล์เสียงสวดพระคาถาไปด้วยค่ะ...เพลินดีค่ะ (ไว้แก้เวลาไม่ได้สวดมสนต์ได้เลย 555 เพราะเราก็คล้อยตามพระคาถาไปด้วย)

ปล.สวดคาถา+ทำบุญ ทำทาน เงินก็จะยิ่งได้นะคะ ^ ^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2011
  20. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    เปิดฟังจาก MP3 สัปดาห์ละครั้ง- 2 ครั้งๆละ 9 จบ ทำอยู่ 2 - 3 สัปดาห์ พอไปเจอญาติข้างแฟน ญาติซื้อ sumsung galaxy tap มาให้ 1 เครื่อง ทำเอาเรางง