ประสบการณ์พระเครื่อง หลวงปู่สิมพะลี ธรรมวโร วัดป่าวิชัยรวมมิตร ต.ท่าสะอาด อ.นาด้วง จ.เลย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย supako, 15 กุมภาพันธ์ 2014.

1. supako

supako เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเรียนเชิญท่านสมากชิก โพส โชว์ การใช้วัตถุมงคล ประสบการณ์ สอบถามปัญหา การใช้วัตถุมงคลหลวงปู่ สิมพะลี ธรรมวโร วัดป่าวิชัยรวมมิตร ต.ท่าสะอาด อ.นาด้วง จ.เลยครับ

ดูชัดๆ 118 ปีแล้วครับ(5 มกราคม 2557) ดวงตากลับมามองเห็น ฟันกลับงอกขึ้นมาใหม่ มียันต์ติดตัวมาตั้งแต่เกิด ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      93 KB
      เปิดดู:
      2,317
      ขนาดไฟล์:
      95.6 KB
      เปิดดู:
      910
      ขนาดไฟล์:
      285 KB
      เปิดดู:
      11,051
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2019
  2. supako

ด้านหลัง ยันต์ที่ติดตัวมาครับ

ภาพแรก
    ไล่จากชั้นที่ 1 อะสังวืสุโลปุสะพุภะ
    ชั้นที่ 2 สังวิธาปุกะยะปะ
    ชั้นที่ 3 นะโมพุทธายะ
    ชั้นที่ 4 มะอะอุ
    ชั้นที่ 5 อะ

ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      249
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      145
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2014
  3. supako

ความคิดเห็นที่ 55

ขุนแผนหลังแผ่นยันต์ถอดบูชาไว้ที่บ้านแล้วครับแรงเกิน ไปไหนมาไหน สาวๆมองๆ สาวแก่แม่หม้าย ก้ชอบยิ้มให้ประจำ จนคนรอบข้าง เพื่อนร่วมงานผู้ชาย ไม่ค่อยชอบผมละ เสน่ห์แรงเกินไม่ว่าสาวจะสวยจะรวย ขนาดไหนเวลาผมมองนี้ ยิ้มแบบเขินตลอดเลยครับ แต่ผู้หลักผู้ใหญ่เมตตาดีครับ ถอดบูชาไว้ที่บ้านแล้วครับ
    By : im email (12/02/2557 14:13:20)
    ความคิดเห็นที่ 56

เอากลับมาพกติดตัวเหมือนเดิมแล้วครับ แต่ผมหาวัตถุมงคลที่เด่นทางเพื่อนร่วมงานมาบูชาด้วยครับ เสริมกัน ไม่พกแล้วเหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง ด้านเมตตาผู้ใหญ่เมตตาดีมากๆๆเลยครับ
    By : IM email (14/02/2557 17:25:51)
    ความคิดเห็นที่ 57

ต้องไม่ผิดศีลธรรมนะครับ
    By : im email (14/02/2557 17:27:31)
    ความคิดเห็นที่ 58

ส่วนหนึ่งของความขลัง น่าจะมาจากของดีภายในตัวผมด้วยนะครับ เหมือนที่หลวงปู่บอกได้ของดีไปแล้วอย่าลืมของดีในตัวเอง ปกติผมจะรักษาศีล5 นั่งสมาธิภาวนา บ้างก็เกือบทุกวันนะครับ
    By : IM email (15/02/2557 11:47:44)

4. supako

ความคิดเห็นที่ 39

อีกเรื่องหนึ่งที่ไม่น่าเชื่อ ที่สุดโปรดใช้วิจาณญาณด้วยนะครับ พ่อดีวันนั้น ขับรถจะกลับบ้าน ขอเกิ่น นำก่อนแล้วกัน บ้านผมค่อยข้างจะชนบทหน่อย ขับรถไปเจอ ผู้หญิงแก่คนหนึ่ง มองหน้ามาที่ผมรองเท้าไม่ใส่ด้วย จ้องหน้ากันเลย ผมก็ขับเลย ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร สักพักตอนเย็นมาทราบข่าวจาก หมอประจำหมู่บ้าน ว่าป้าแกโดนผีเข้า ไล่ยังไงก็ไม่ออก ก็เลยปล่อยแก ไป ไปไหนก็ไม่รู แกบอกว่า วันนั้นอยู่ดีๆ ป้าแกก็มีสติเดินกลับบ้านมาเอง ป้าคนที่ผมขับรถผ่านไปเจอแกจ้องหน้านั้นละครับ ผมสงสัยว่าเป็นพุทธคุณจาก ขุนแผน หลวงปู่สิมพะลี แค่เห็นหน้า เท่านั้น ผีเตลิดไปเลย ช่วงนั้นประมาณ บ่าย3 มั้งแกกลับบ้าน เพราะแกจ้องหน้าผมแบบ น่ากลัวมาก ตาขวางจนผมต้องหลบตาเลยทีเดียว สุดท้ายใช้หางตา มองแก รอยยิ้ม ชะงั้น อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ เพราะไม่กล้าสบตาแกนะครับใช้หางตา
    By : lm email (02/11/2556 13:58:58)
    ความคิดเห็นที่ 40

อีกอย่างหนึ่ง สาวรู่นอายเป็นรุ่นน้องผมตั้ง8-9ปี ยิ้มให้ผม ขับรถ ตามผมชะงั้น ผมขี้อายผมก็ขบหนี ยังตามมายิ้มให้ เป็นผู้หญิง3คน คนขับเหมือนไม่ชอบผม สักพัก ยิ้มให้แบบเขินอายชะงั้น งงเลย เด็กอายุเป็นรุ่นน้องตั้งหลายปี ขับรถ ตามร้องทัก ทั้งๆที่ไม่รู้จักกันเลย
    By : lm email (02/11/2556 14:13:04)
    ความคิดเห็นที่ 41

ปกติไม่เคยมีกะเทย หรือทอม มายิ้มให้ มาจ้องหน้า ขนาดนี้ ก็เจอ พุทธคุณเกิดจากขุนแผนหน้าทองหลวงปู่สิพะลี ปกติผมมี พระเครื่องทางมหานิยมแต่ไม่เคยเจอ ที่แม้กะเทย ยังจ้องมอง หรือทอม ยังมองๆๆ ยังยิ้มให้อีก
    By : lm email (02/11/2556 14:27:32)
    ความคิดเห็นที่ 42

เรื่องทั้งหมดเกิดขึ้น จริงๆ ครับ ดังคำที่หลวงพ่อ ที่ผมนับถือท่าน บอกว่าพระอรหันต์ท่านไม่ได้แขวนป้ายบอก
    By : lm email (02/11/2556 15:09:16)
    ความคิดเห็นที่ 43

ผมอยากจะเล่นประสบการณ์ขุนแผนหน้าทอง หลังแผ่นยันต์ หลวงปู่สิมพะลี ต่อ แต่ไม่รู้จะเล่า ยังไงให้หมด เดี๋ยวท่านจะรู้เอง
    By : IM email (03/11/2556 08:47:45)

อีกประสบการณ์หนึ่งด้าน แล้วได้จ้องหน้าสัก4-5 วิ 2 วันต่อมาได้เห็นสาวน่ารักได้จ้องหน้าจริงๆ

ทั้งหมดประสบการฯขอใช้นามว่าLMนะครับ ประสบการณ์ บรรยายไม่หมดเลยครับเยอะมากๆ

เชื่อไหมครับเมื่อคืนปวดท้องมากๆ กินอาหารรสเผ็ดเกินนะครับ ก็เลยเอาขุนแผนหลวงปู่หลังแผ่นยันต์มากำที่มือ ระลึกถึงพระศรีอริยะเมตไตย ไม่ถึง3วินาทีอาการปวดท้องมากๆ ค่อยหายปวดประมาณ10วินาทีหายปวดท้องไปเลย งง เลย ยาแก้ปวดก็ไม่ได้ทาน

5. supako

ความคิดเห็นที่ 46

ขุนแผนหลังแผ่นยันต์หลวงปู่สิมพะลีหลังจากแขวนได้ประมาณ3เดือน ไปทำงานติดตั้ง..ที่เช่เว่น สาวเซ่เว่นตั้ง2คนเหมือนอยากคุยกับผมมาก พี่ๆๆหยิบ ร่มให้หนูหน่อยเรียกพี่ๆๆ อยู่นั้นละ ยิ้มอยู่คนเดียว
    By : LM email (19/12/2556 17:38:36)
    ความคิดเห็นที่ 47

ประสบการณ์มันมีเยอะมากจริงๆครับ วันนั้นมองสาว สาวยิ้ม เขินแบบเขิน คือผมนั้งอยู่เห็นสาวขับรถมาก็มอง เขาก็ยิ้ม เขินอาย ชะงั้น
    By : lm email (19/12/2556 17:43:13)
    ความคิดเห็นที่ 48

เหมือนคำที่หลวงปู่สอนเลยครับอย่าลืมของดีในตัวเอง เวลาที่ผมคิดดี พูดดี ทำดี สาวๆนี้มองกันเป็นเทียบ มองจนตาค้าง มองจนเหลียวหลังเลยครับ
    By : im email (28/12/2556 18:28:41)
    ความคิดเห็นที่ 49

มีสาวออฟฟิศ คนหนึ่งแบบน่ารัก โครตๆ เหมือนอยากคุยกับผมมาก มองผมแล้วก็ยิ้ม มองแล้วมองอีก แอบยิ้ม งานที่ผมทำต้องไปต่างสถานที่บ่อย ไปที่ไหนสาวๆก็ยิ้มให้ทั้งนั้นเลยครับ
    By : im email (31/12/2556 09:50:48)
    ความคิดเห็นที่ 50

เคยไปกราบฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่มาครับ เมื่อปลายเดือนธันวาคมได้ร่วมบุญในการก่อสร้าง 1,500 บาท หลวงปู่จะเทปูนบริเวณข้างศาลาพอดี รถปูนละ 1,200 บาทโดยข่างมาบอกหลวงปู่บนกุดฎิชึ่งกำลังอยู่กับผมพอดีครับ ชึ่งผมอยู่จังหวัดเลยแต่คนละอำเภอ

หลวงปู่กำลังสร้างหลังคามุงพระบันไดและหลายอย่างยังไม่เสร็จยังต้องการปัจจัยในการสร้างจริงๆครับครับ
    By : ธนพงษ์ โนนศรีคำ email (10/01/2557 01:57:55)

6. supako

ปลุกเสกวันสุดท้ายอีกรอบ ก่อนที่จะนำมาเข้าพิธีใหญ่ ที่มหาสารคามครับ
    สอบถามหลวงปู่ ปลุกเสกยังงัย บ้างท่านบอก แต่ละวัน ก็นั่งปลุกตลอดคืน เปิดให้องค์ไหนที่เก่งด้านใดก็มาลงให้มันเต็ม ทุกๆวันอย่างนี้วนกันไปเรื่อยๆ ส่วนปู่ก็มีหลายบท หลายคาบอย่างน้อยก็ 108 คาบหรือ 108 จบในแต่ละวัน เพื่อให้ลูกหลานนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์ตามที่ปราถนากัน และที่ได้มาร่วมกันช่วยสร้างพระใหญ่ตลอดทั้งศาลา บันไดนาค ทำไปเถอะบุญนะ ทำได้เรื่อยๆ เดียวก็เสร็จเองนั่นแหล่ะ

รูปสุดท้ายนี้คง เป็นแบบ ล็อคเก็ต ในรุ่นต่อไปครับ ผมก็อุตส่าห์รอแล้วรอเล่าเพราะมีบางท่านบอกจะสร้าง ล็อกเก็ตถวายหลวงปู่ปามาจนปานนี้ยังไม่มีวี่แวว สงสัยต้องทำถวายเองล่ะ เตรียมปัจจัยกันช่วยกันนะครับ

7. supako

ความคืบหน้าของการสร้างศาลาพระใหญ่และบันไดครับ ช่างเริ่มปูแผ่นกระเบื้องแล้วครับ

ปรับพื้น เอาพวกต้นไม้เล็กออกเพื่อทำเป็นบันไดครับ

8. nickkostar

nickkostar Active Member

ขอขอบคุณ
    คุณpapawichแจ้งประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่สิมพะลี ธรรมวโร วัดป่าวิชัยรวมมิตร จ.เลย
    ห้อยเหรียญหลังเต่าเนื้อเงินหลวงปู่สิมพะลี ไปร่วมจัดงานวันผู้สูงอายุ ไปหน้าเวทีโดนพี่ที่ทำงานจับดึงไปหอมแก้มฟอดใหญ่ซะงั้น ทำไงดี

9. nickkostar

ขอขอบคุณ
    คุณtorr200925 แจ้งประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่สิมพะลี ธรรมวโร วัดป่าวิชัยรวมมิตร จ.เลย

ประสบการณ์ที่ 1
    ... จากผู้ที่จับพลังเป็น.....
    ผมเอาตะกรุดสลายกรรม และสมเด็จ หลวงปู่สิมพลีให้จับ
    เขานิ่งยิ้มและบอกว่า พึ่งเคยเจอพระที่สามารถเสกของที่แก้พวกร้อนวิชาหรือของขึ้นได้แบบนี้ ดับพิษร้อนได้ทุกอย่างขนาดนี้เยี่ยมจริงๆ

10. nickkostar

ขอขอบคุณ
    คุณแควใหญ่แจ้งประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่สิมพะลี ธรรมวโร วัดป่าวิชัยรวมมิตร จ.เลย

ประสบการณ์ขุนแผนทรงยศหลังอิ้นคู่
    หลังจากที่แขวนได้แค่สองวันและวันนี้เพื่อนร่วมงาน(ผู้หญิง)รู้สึกว่าจะ เอาใจเป็นพิเศษเรียกคุยด้วยและไม่คุยเปล่าๆเดินมาคุยกันแบบใกล้ชิดเลยที เดียว แถมยังปอกผลไม้ให้กินอีกด้วยอีดต่างหากเล่นเอาเรางง(เพราะไม่เคยเป็นอย่าง นี้มาก่อน)ไปเลยอ่ะ พุทธคุณของขุนแผนทรงยศนี่ด้านเสน่ห์และเมตตาสุดยอดจริงๆ

11. nickkostar

ขอขอบคุณ
    คุณPeacE123 แจ้งประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่สิมพะลี ธรรมวโร วัดป่าวิชัยรวมมิตร จ.เลย

มาเล่าประสบการณ์เหรียญหลังเต่าครับ เมื่อวันตอนค่ำผมนัดกันกับเพื่อนๆไปทานข้าวกันแถวเอกมัย โต๊ะข้างๆเป็นสาวชาวต่างชาติ(ฝรั่ง)4คน หน้าตาดีทั้งโต๊ะครับ ผมกับเพื่อนก็นั่งคุยกันไปเรื่อย อยู่ดีๆ ก็มีคนมาสะกิดผม หันไปก็เป็น1ในสาวชาวต่างชาติ มาขอทำความรู้จักครับ เพื่อนๆนี่มองกันตาเป็นมัน ยังบอกให้ผมชวนไปเที่ยวต่อ แต่ขอบายครับ ไม่ค่อยสันทัดทางนี้ครับ

12. adisak bam

adisak bam สมาชิกใหม่

พระของหลวงปู่ดีมากครับ ผมแขวนหยู่ครับ เหรียญหลังเต่ารุ้118 ปีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2014
  13. supako

หลวงปู่ไปปลุกเสกพระ ที่ วัดสุทธาวาส อ.ท่าหลวง ลพบุรี ครับ

14. supako

วันที่ 5 มกราคม 58 ครบรอบวันเกิด 119 ปี
    หลวงปู่ท่านบอกว่า หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด เคยธุดงค์ด้วยกัน กับหลวงปู่ที่ เขมรเป็นสิบปี นะช่วงนี้ท่านเดินไปไหนมาไหนไม่ค่อยได้ เกินร้อยเหมือนกัน ถามท่านว่ารู้จักไหม จะต้องบอกท่านว่า องค์ที่เคยเดินธุดงค์ด้วยกันที่เขมร ท่านถึงจะรู้นะ
    ส่วนที่ลพบุรี หลวงปู่เคยอยู่วัด จอมแก้ว แถวบ้านหมี่ นะ แต่ก่อนมีแต่พวกโจรพวกเสือปล้น พวกนี้เขาศรัทธาจริงๆ ใครปฏิบัติได้จริงๆ พวกเขายอมถวายหัวให้เลยละ

15. supako

งวดวันที่ 30 ธันวาคม 57
    หลวงปู่ท่านบอกมี 1,6,9 ลองเล่นดูนะครับ ตัดเล่นด้วยนะครับ
    ส่วนสองตัว มี 8,4

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2014
  16. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อ่านแล้วเกิดศรัทธา
    แต่ วัตถุมงคลท่าน
    ไม่ทราบ หาบูชาได้ที่ไหนครับ​

17. supako

ลองเสริทหาดูนะครับ

18. supako

ขอขอบคุณ ศิษย์ มีครู ครับแจ้งประสบการณ์

มะกี้เข้ากรอบสมเด็จหลวงปู่สิมพะลี ที่ได้รับมายังไม่ใส่สร้อย ไปซื้อดอกไม้ พวงมาลัย ลองระลึกถึงหลวงปู่ สาวขายดอกไม้ เขินจนทอนเงินผิด

19. supako

ขอขอบคุณ Suchart Phanumas

แจ้งประสบการณ์วัตถุมงคล

ย้อนกลับไปสัก10วันที่ผ่านมา น้องที่ทำงานได้บอกเรื่องราวเกี่ยวกับหลวงปู่สิมพะลีว่าท่านสามารถฟื้นและ ซ่อมแซมร่างกายกลับมาได้และมีแร่ที่สำคัญตัวหนึ่งที่สามารถพื้นพลังให้กลับ ผู้ใช้ นะตอนนั้นสนใจแค่เรื่องฟื้นพลังให้กลับร่างกาย ผมเป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นเรื่องการออกกำรังกายน้อยสุดๆ ร่างกายอ่อนแอมากๆ เหนื่อยง่าย อารมณ์เสียง่าย ใจร้อน หงุดหงิดง่าย อากาศร้อนมากไม่ได้ เย็นมากก็ไม่ได้ ผมไปเช่า พีรมิดมาตอนบ่ายสอง ตอนหกโมงเย็นถ่ายท้องกลิ่นเหม็นมาก ผมรู้เลยว่าเกิดการล้างตัวจากแร่เพิ่มพลังกาย จากพีระมิดแน่นอน วันที่สามจากการใส่ เดินกลางแดดตอนเที่ยงรู้ว่าร้อนแต่ไม่ทรมานไม่แสบคันรู้สึกถึงความร้อนแต่ เฉยๆ คนอื่นบ่นเลยร้อนมากๆ อยู่ที่เย็นมากๆไม่หนาวสะท้านเหมือนก่อน ผลที่ได้ชัดเจนคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป
    ผมจึงหาเช่าตะกรุดสลายกรรม๒ ต้อนแกละออกจากถุง จับตะกรุดครั้งแรกสัมผัสได้ว่ามีไฟฟ้าสถิตกระชากที่มือย่างชัดเจน หลังพกติดตัวมีอาการมืนหัวมาก และมีอาการท้องเสียอีก แต่รู้สึกดีหลังจากสามวันต่อมา ร่างกายแข็งแรงดีมาก มีพลัง
    ผมจึงเช่าตะกรุดรวยล้าน หลังจากใส่มีอาการมึนหัว ท้องเสียอยู่สองวันเหมือนตอนใส่ตะกรุดสลายกรรม สังเกตุผลจากการใช้พีระมิด ตะกรุดสลายกรรม๒ ตะกรุดพยานาครวยล้าน ร่างกายแข็งแรงขึ้นกว่าเดิม มีพลังไม่อ่อนเพลียง่าย ไม่ร้อนไม่หนาวง่ายๆ
    สรุบเรื่องพลังชีวิตเพิ่มขึ้นชัดเจน ปรับสมดุลร่างกายกับสิ่งแวดล้อมชัดเจน จิตใจนิ่งขึ้น

20. supako

ชาวฮ่องกงที่บูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ได้เหล่าประสบการณ์ที่ดีๆ

Good news. My sister got offered a new job! At the Hong Kong Stock Exchange. So it pays more and is very prestigious. She called me just now to say thank you for the prayers, so I have to let you know. LP said no worry, will work out by November. She will go to work in a few months after all the red tape is cleared.