ประสบการณ์สยอง ที่หัวหิน เรื่องจริงนะครับ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย wannock, 24 กันยายน 2004.

1. wannock

wannock Active Member

23 กันยายน 2004
    ผมกับเพื่อนๆ อีก 3 คนขับรถไปเที่ยวหัวหินกัน ไปถึงที่หัวหินประมาณ 4-5 โมงเย็นแล้ว หาที่บ้านพักกัน ก็ไปได้เป็นบังกะโลไม้ชั้นเดียว สภาพเก่าแก่มาก ซึ่งที่แรกพวกเราก็จะลองหาที่อื่นดู แต่มันมืดแล้ว และก็เพลียจากการ

เดินทางด้วย ก็เลยตกลงเข้าพักที่นี้ซึ่งค่าที่พักก็ถูกมาก แต่ไม่มีเครื่องอำนวยความสะดวกเลย
    มีเตียงไม้เก่าๆ 2 เตียง และห้องน้ำในตัว ไม่มีแอร์ ทีวี ดีแต่ว่าเดินไม่ไกลก็ถึงชายหาดเลย
    และก็มีลมโกรกตลอด

แต่ก็มีข้อผิดสังเกตุหลายอย่าง เช่น บ้านหลังนี้ไม่มีร่องรอยผู้มาพักนานพอสมควร
    สังเกตุได้จากใยแมงมุมที่มีอยู่ทั่วบ้าน แต่เข้าใจว่าคงมีคนมาทำความสะอาดบ้างเป็นครั้งคราว และมีรอยเหมือนเคยมีอะไรแปะข้างฝาบ้านเป็นช่วงๆ เต็มไปหมด (เป็นรอยสี่เหลียมพื้นผ้าประมาณฝ่ามือ เข้าใจว่าเป็นยันต์อะไรซักอย่าง) แต่โดยทั่วไปก็ดูเรียบร้อยดีครับ

หลังจากเอาของเก็บและปัดกวาดนิดหน่อย เราทั้ง 4 คนก็ออกไปหาอะไรกินกันที่ตลาดฉัตรไชย
    แหล่งเลื่องชื่อของหัวหิน ล่อกันซะเพียบล้นคอมาเลยครับ แล้วก็แวะซื้อเสบียงและที่ลืมไม่ได้
    ก็เครื่องดื่มเพื่อความร่าเริ่งครับ กลับมาถึงที่พักประมาณ 3 ทุ่มเศษๆ ได้ ก็ตั้งวง

หลังจากนั่งกับเพื่อนพอประมาณ ผมก็ขอตัวไปนอนพักก่อนเพราะรู้สึกคลั่นเนื้อคลั่นตัว
    ซึ่งปกติแล้วผมจะเป็นคนที่ถึงไหนถึงกัน แต่วันนี้ผมรู้สึกแปลกมากมันรู้สึกเพลียๆ เนือยๆ พิกล

พอถึงเตียงผมก็ล้มตัวลงนอน ไม่รู้ผมหลับไปนานเท่าไหร่

ก็ต้องสะดุดตื่นกลางดึกไม่แน่ใจว่ากี่โมงยาม
    แต่บรรยากาศเงียบและมืดสนิท
    ผมกวาดสายตาไปรอบๆ ห้อง
    ความรู้สึกของผมรับได้ถึงความวังเวง
    มีลมอ่อนๆ พัดมาเป็นระยะๆ ทั้งๆ ที่ประตูหน้าต่างทุกบานก็ปิดสนิท
    แล้วสายตาก็ไปสะดุดที่ปลายเตียง

มันเป็นเงาขาวๆ ลางๆ สูงคล้ายเด็กอายุประมาณ 9-10 ขวบ
    ยืนอยู่ปลายเตียงเหมือนกำลังหาอะไรอยู่

ผมก็ถามว่า

2. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    อ่า กรูจะกลัวมันดีไม๊เนี่ยะไอพัดลมบ้านี่

3. Temper45

Temper45 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    555555555

555555555555

4. ลูกพลับ

ลูกพลับ Active Member

21 กันยายน 2004
    โทษฐานที่ทำให้ตกใจ

5. Fat man

Fat man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    โห...ผีพัดลมอ่ะ!

6. Issara

Issara เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2004
  7. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

โห ... จอบคุณภาพจริง ๆ ครับคุณ Issara

8. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้างั้นของเราเป็นกระสือ อ๊ะ มันอยู่บนเพดาน

แรกน๊ะกลัว
    หลังๆ เสียเซ้นต์เยย

o_O