ประสบการณ์แปลกๆในวันที่บูชาท่านท้าวเวสสุวรรณมา

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย กัณหาชาลี, 19 พฤษภาคม 2013.

1. กัณหาชาลี

กัณหาชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2013
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ประสบกรณ์ที่ 1.

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะครับว่ามีประสบการณ์วัยเด็กกับท่านมาก่อนเหมื่อนมีจิตผูกพันธ์กันมาเนินนานจนได้มีโอกาสนำท่านมาบูชา (ประสบการณ์วัยเด็กสามารถคลิ๊กอ่านจากกระทู้ที่แนบมานะครับ) พอเริ่มศึกษาเรื่องท่านท้าวเวสสุวรรณจึงอยากจะเช่าท่านขึ้นมาเลยได้เดินทางไป เช่าถึงวัดสุทัศน์ ไปถึงก็บูชาท่านกลับมาบ้าน

เมื่อกับมาถึงบ้านตอน 2 ทุ่มก็ได้ขึ้นไปที่ห้องพระเพื่อนำท่านขึ้นหิ้งบูชาพร้อมกับสวดมนต์ไปด้วย แต่ระหว่างที่สวดมนต์บูชาท่านอยู่ ก็เกิดอาการขนลุกขึ้นที่หลัง ไล่ไปจนถึงหัวอยู่เป็นเวลานาน เหมื่อนมีใครมายื่นอยู่ข้างหลังผม ก็ได้แต่สวดไปจนจบ อาการขนลุกถึงหายไป(เรื่องแปลกที่1)

พอคืนนั้นผมได้นอนลง(วันแรกที่นำท่านมาบูชา) ก็เกิดอาการเหมื่อนโดนอำถึง 3 ครั้ง เหมื่อนเห็นคนใส่ชุดขาวๆเดินเข้ามาหาจากปลายเท้า ถึง3 หน ซึ่งแต่ละหนก็ได้สวดมนต์ระลึกถึงท่านท้าวเวสสุวรรณให้ช่วยตลอด ก็แปลกใจว่าเขาคือใครถึงไปๆๆมาๆถึง 3 ครั้ง ไม่รู้ว่าเป็นท่าน -บริวารท่าน หรือเทวดา-วิญญาณตนใดหรือไม่ที่พยามเข้ามาหาผม จนครั้งที่ 3 ผมก็ลุกขึ้นนั้งตอนตี 2กว่าๆสวดมนต์อีกครั้ง จากวันนั้นก็นอนหลับสบาย ไม่เคยมีสิ่งใดมารบกวนอีกเลย

http://palungjit.org/threads/เรื่อง...ุวรรณและขอถามเกี่ยวกับการบูชาหน่อยคับ.446803/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2013
  2. กัณหาชาลี

1
    ประสบการณ์ที่ 2

ตั้งแต่บูชาท่านมาก็มีโชคมีลาภตลอดมา จึงอยากกลับไปที่วัดสุทัศอีกเป็นครั้งที่ 3 ไปประมาณ20/04/56 (บ้านระหว่างวัดค่อนข้างไกลกันไปมาลำบาก )ประมาณวันที่ ด้วยความตั้งใจว่าจะกลับไปบูชาท่านเพิ่มเติมเพื่อนำมาแจก ให้คนที่รักได้บูชาติดตัวไว้ ตอนที่ไปครั้งที่ 3 นั้น ผมได้ไปสะดุดกับองค์บูชาท่าน ซึ่งค่อนข้างจะองค์ใหญ่ละราคาแพง (ได้แต่ไปซื้อองค์ละ 100-300 บาทไป) ในใจก้นึกอยากได้องค์ใหญ่ๆไปตั้งบูชาที่หิ้งพระบ้าน เลยยืนนึกในใจ ขอท่านว่าลูกอยากได้องค์ท่านไปบูชาจัง ขอให้ลูกมีโอกาสด้วยเถอะ หลังจากกลับมาบ้านวันที่ 02/05/56 ผมก็มีโชคใหญ่ถูก 458-58-07 เลย นึกขอบคุณท่านท้าวเวสสุวรรณอยู่ในใจว่าลูกจะรีบนำท่านกลับ มาพอวันที่ 03/05/56 ตอนเช้าผมก็รีบไปนำท่านฯกลับมาบ้านสมดังที่ได้ตั้งใจและขอท่านไว้ ถือเป็นเรื่องแปลกใจและมงคลต่อตัวผมมากเลยที่เดียวขอยื่นยันว่าเป็นเรื่องจริงทุกอย่างไม่มีการตกแต่งใดๆ ครับเรื่องดีๆๆแบบนี้จึงอยากจะนำมาเล่าให้ฟัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2013
  3. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    โมทนาด้วยครับที่ท่านเมตตาคุณ

ผมเองก็บูชา แต่หลักๆ เด่นด้านคุ้มภัย กับบารมี

โชคลาภ ไม่ค่อยโดน

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะครับ..ชุดขาวๆที่มาเป็นเทวดาชั้นจาตุมหาราชครับ.ขึ้นอยู่กับว่าการทรง
    เครื่องท่านจะปรากฏให้เห็นอย่างไร.บางครั้งก็แต่งคล้ายๆชุดลิเก.ซึ่งจุดนี้แล้วแต่ท่านครับว่าจะแสดงให้เห็นแบบไหน..
    ถ้าคุณอยากเห็นแบบชุดเต็มยศ.สามารถจุดธูปหนึ่งดอก
    แล้วอธิษฐานขอให้ท่านมาให้ชมแบบชุดเต็มยศได้ครับ.

.และเทวดาระดับนี้่ส่วนที่ไม่ได้เสวยผลบุญอย่างเดียว...ส่วนหนึ่งก็จะมาทำหน้าที่คอยดูแลคนที่.
    มีจิตใจใฝ่ไปในทางที่ดี ไม่ได้ชมนะครับพูดไว้เผื่อคนที่เข้าที่เข้ามาอ่านจะประมาทในการทำตัวได้
    ..โดยส่วนตัวมีบริวารท่านมาดูและก็ถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ใช้ได้แล้วครับ.
    .แต่ถ้าเป็นกรณีที่ท่านมาเอง.ในฝันหรือนิมิตรให้คุณ

สังเกตุทางด้านขวาไว้ให้ดีๆหว่างครึ่งกลางระหว่างกลางหน้าฝากมาทาง
    หางตางด้านขวานะครับ..หรือคุณโชคดีมากกว่านี้ อาจปรากฏให้เห็นแบบ
    ตาเนื้อได้..รับรองว่าการปรากฏตัวรับรองว่าอลังการแน่นอนครับ..แต่จะเห็นหรือไม่เห็นอย่างไร
    จุดนี้ส่วนตัวมองว่าไม่ควรนำมาเป็นประเด็นหลัก..มากกว่าการที่พยายามรักษาจิตใจเราหรือความประพฤิตเราใฝ่ไปในทางที่ดี

.อย่างน้อยการที่คุณทำดีในหลายๆครั้งที่ไม่
    มีใครเห็น.ก็เป็นเครื่องยืนยันได้ครับว่า.เทวดาเห็น ทางภพภูมิรับรู้ และท่านก็เด่นทาง
    ด้านโชคลาภอย่างที่คุณไปประสบมาด้วยตัวเองนั่นหละครับ.หากเรายังรักษาความต้อง
    การด้านโชคลาภของเราให้เท่าเดิมได้.ก็จะประสบความสำเร็จเรื่องโชคลาภอย่างนี้
    ได้ต่อไปเรื่อยๆซึ่งแปรผันตามตามการรักษาความดีให้เป็นปกติด้วยครับ
    .;)..

5. khonbondoi

khonbondoi Active Member

บูชาท่านมานาน สวดคาถาบูชาองค์ท่านเป็นประจำ (สวดกับรูปของท่าน)..เคยตั้งจิตอธิษฐาน ว่าถ้าลูกมีวาสนาขอให้ลูกได้รูปหล่อหล่อองค์ลอยท่านมาบูชา...ไม่นานก็ได้รูปหล่อองค์เล็กขนาดคล้องคอ เพื่อบูชาจากโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า มาให้...มีเหตุการณ์นึง เป็นเรื่องจวนตัวแก้ปัญหาไม่ได้ก็สวดมนต์ขอท่านให้ช่วยก็สมใจทุกประการ...ตอนนี้มีรูปหล่อองค์ลอยของท่านองค์ใหญ่มาตั้งบูชาที่บ้านแล้วครับ

6. thanawin52

thanawin52 เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    รุ่นไหนครับ มีรูปให้ชมมั้ย

ขอชมหน่อยครับ

ขอบพระคุณมากครับ

7. กัณหาชาลี

1
    รูป1.เป็นองค์ใหญ่ที่ขอท่านไว้ว่าจะนำกลับมาบูชาคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2013
  8. กัณหาชาลี

1
    2.องค์เล็กที่มีอยู่ตอนนี้กับแจกคนไปมั่งแล้ว (รอใส่กรอบเพิ่งเช่ามาจากวัดคับ)

9. กาลีนะ

กาลีนะ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012
    สาธุคะ งามมากคะ กาลีนะก็บูชาปู่เวชเหมือนกันคะ .. แต่จากวัดนก ที่จรัญ 13 คะ งามเหมือนกันคะ ..

10. ทิพย์ศรัทธา

ทิพย์ศรัทธา Active Member

ประมาณ 2-3 เดือนที่ลูกชายวัย ๑๓ ปี ได้นำบทสวดของท่านมาติดไว้บนหัวนอน

และสวดทุกวัน(ลูกบอกว่าไม่รู้ทำไมเขาชอบและอยากบูชาท่านมาก) วันหนึ่งดิฉัน

เองฝันเห็นคล้ายรูปปั้นของท่าน หลุดออกมาจากก้อน

เมฆบนฟ้า(เป็นองค์สีขาว) แล้วเมื่อมาถึงพื้นก็เห็นเป็นพรหมเล็กๆ มีตัวอักษร

ความรู้สึกในฝันของ

ดิฉันได้ยินเสียงหนึ่งบอกว่าถ้าศรัทธาทุกสิ่งทุกอย่างจะรับรู้ได้(ทำให้เชื่อว่ามีอยู่

จริง)

11. Anti-God

Anti-God เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ผมนับถือท่านท้าวกุเวรมหาราชมานานแล้วครับ
    เมื่อก่อนตอนเด็กๆ(25ปีก่อน)ผมมีผ้ายันต์ของท่านจากพิธีภาณยักษ์ ซึ่งก็ยังเก็บไว้จนถึง ณ ตอนนี้ผมบรรจุผ้ายันต์ผื้นนั้นไว้ใต้ฐานองค์รูปหล่อบูชาสูงขนาดราวๆ10-12นิ้ว ตามประวัติของพราหมณ์ที่เล่ากันมา เค้าว่ากันว่าท่านนั้นมีร่างวรกายเป็นมนุษย์ ใส่ชุดขาวนุ่งโจงกระเบนเบี่ยงข้างซ้าย และจีบผ้าหน้านางด้านขวาไม่มีชายพกนุ่งห่มเหมือนพราหมณ์สมัยโบราณ มีใบหน้าและรูปงามเหมือนเทพบุตร บ้างก็ว่ากายรูปยักษ์คือร่างจำแลง

12. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขออนุโมทนากับเรื่องราวและประสบการณ์ที่นำมาเล่าให้ฟังค่ะ องค์ท่านงามมาก

13. กาลีนะ

**** ของกาลีนะก็มีคะ มีตะกรุดเก้าดอกที่ฐาน .. และสวดภาณยักษ์ใหญ่ที่วัดนกที่กาลีนะไปนำมามีสามองค์ สีดำของพระอาจารย์ กับ กาลีนะ องสีเขียวของเพื่อนคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      33.5 KB
      เปิดดู:
      1,507
      ขนาดไฟล์:
      39 KB
      เปิดดู:
      1,371
  14. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

พอจะแบ่งผมอีกสักองค์ได้ไหมครับ
    ผมก็นับถือท่านไม่น้อย ผมก็มีโชคประจำ เหมือนกับว่า ไม่น่าจะได้ก็ได้
    คือผมอยากได้แบบห้อยคอครับ

15. กัณหาชาลี

1
    อนุโมทนาคับสวยจริงๆๆ มีโอกาสจะไปที่วัดนี้บ้างคับจรัญฯ13ใช่ไหมคับ

16. กัณหาชาลี

1

ขอบคุณที่สนใจจะบูชาท่านครับ องค์ที่ใส่กรอบผมก็บูชามาจากพี่ๆๆในเว๊บพลังจิตแหละครับ หรือลองหาดูตามเว๊บนะครับ คงมีคนนำมาแบ่งบูชาอยู่ ขอให้ได้สมดังตั้งใจไว้

17. กาลีนะ

.... ใช่คะ ชื่อวัดนก ซอยจรัญ ฯ 13 คะ เข้าไปจะติดกับโรงเรียนพาณิชยการอะไรจำไม่ได้คะ ... ที่วัดจะมีของขลังเยอะคะเต็มศาลาการเปรียญเลยเข้าประตูวัดไปด้านซ้ายจะมีที่ให้บูชาของคะ ที่นั้นมีพระธาตุด้วยนะคะเชิญมาจากต่างประเทศ จำไม่ได้ว่าประเทศอะไร ... แต่ตอนที่กาลีนะไปพระอาจารย์กำชับว่าต้องรุ่นนี้เท่านั้นคะ ... ตอนนี้น่าจะเหลือองค์ใหญ่สูงประมาณเท่าเอวมั้งคะ ... อยากได้มาบูชาเหมือนกันแต่ตอนนั้นทรัพย์ไม่พอ ....

18. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ดีครับ ท่านท้าวเวสสุวรรณท่านเป็นพระอนาคามี จริงๆก่อนตายท่านเป็นพระโสดาบันตายฌาณต้องไปอยู่ชั้นพรหม แต่ท่านเคยอยู่ชั้นจาตุฯมาก่อนผูกพันกับชั้นนี้จึงมาอยู่ชั้นนี้แทน

19. สี่จุด

สี่จุด เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    เคยเห็นด้วยตาเนื้อ....ชัดๆหลายนาที รูปร่างเป็นเทวดาแก้วโปร่ง สวยกว่าภาพวาดตามผนังโบสถ์ ทรงชฎาแก้ว ลอยมาทางหน้าต่าง ตอนนั้นประมาณเที่ยงคืนกว่า ตื่นมาเข้าห้องน้ำ กำลังนั่งมองไปทางหน้าต่าง เตียงนอนอยู่ข้างหน้าต่าง เห็นท่านลอยมา ใจนึกรู้ว่าเป็นท่าน เห็นท่านมองสามีที่นอนอยู่ ก็อธิษฐานในใจว่า ทุกคนในบ้านเป็นคนดี ขอท่านอย่าได้นำตัวไปนะคะ ครอบครัวเราจะตั้งอยู่ในศีลในธรรม ท่านยิ้มแล้วก็ลอยเข้าไปในซอย วันรุ่งขึ้น พ่อบ้านอีกบ้านถัดไปขึ่มอเตอร์ไซค์ชนกับรถตายตอนเที่ยงคืนกว่าๆ หน้าถนนใหญ่แถวบ้าน และอยู่หน้าโรงพยาบาลด้วย จำภาพท่านได้แม่นติดตา องค์ท่านสวยมากๆ

20. khonbondoi

khonbondoi Active Member

มีรูปหล่อ องค์ลอย 2 ด้าน และมีแบบห้อยคอ 2 องค์ ผ้ายันต์กันภัย บูชามาจาก วัดสุทัศ ทั้งสิ้น

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      55 KB
      เปิดดู:
      5,166
      ขนาดไฟล์:
      460.2 KB
      เปิดดู:
      7,440
      ขนาดไฟล์:
      733.9 KB
      เปิดดู:
      2,711
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2013