ประสบการณ์ ท่องคาถาเงินล้าน

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย Kar Ma, 19 สิงหาคม 2018.

1. Kar Ma

Kar Ma สมาชิก

17 สิงหาคม 2018
    ตอนเด็กที่บ้านส่งไปคอร์สปฎิบัติธรรม จำได้ว่ามีพระองค์นึงท่านมาบรรยาย แล้วเล่าเรื่องถึงคาถาเงินล้าน เด็กๆก็ฟังหูผ่านหู

พอช่วงวัยกลางคน มีปัญหาเดือดร้อนเรื่องเงิน ไม่รู้จะทำยังไง อ.ที่สอนปฎิบัติธรรมบอกว่าให้ลองท่องคาถาเงินล้านดู
    ปรากฎว่ามีผลครับ

ผมขายของทางออนไลน ของแบบห่วยๆ คือของที่อยู่ในบ้าน ตั้งอยู่ไม่ได้ใช้
    (กันดั้ม เม้า ของเล่น คีบอร์ด ) ไม่คิดว่าคนจะซื้อ ปรากฎว่าขายได้ครับ
    ตอนแรกก็นึกว่าบังเอิญรึเปล่า แต่วันต่อๆมา ใกล้ๆกัน ก็ขายได้เรื่อยๆครับ
    (อันนี้คือขายใน ebay ตอนนั้นคือมีอะไรในบ้านขายได้ ก้ตั้งขายประทังชีวิต)

ล่าสุดเกิดขึ้นเมื่อเดือนที่แล้ว
    ผมมีปัญหาเรื่องเงิน ผมเครียดมากไม่รู้จะทำยังไง

ผมก็เลยมาท่องคาถาเงินล้าน โดยปกติผมก็ท่องเรื่อยๆ แต่ผมไม่ได้ท่องหนักมาก เนื่องจากไม่มีความเดือดร้อนเรื่องเงินมาก ผมท่อง ผมท่องบูชาพระ

แต่ว่าช่วงเดือนที่ผ่านมา ผมเครียดจริงๆ จำเป็นต้องใช้เงิน ผมไม่อยากยืมใคร ผมไม่อยากเป็นหนี้กับใคร

ผมไม่รู้จะทำยังไง เลยมาท่องคาถาเงินล้าน แต่วันนั้นผมท่องทั้งวัน ผมท่องตั้งแต่เช้า ถึงประมาณ 5ทุ่ม * ในใจลึกๆก็หวังว่ามันจะเกิดอะไรหน่อย แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น จึงไปนอน

อย่างไรก็ตามผมตื่นมาตอนเช้า ของวันพฤหัส ปรากฎว่ามีคนทักผมมา ขอซื้อของที่ผมโพส (อันนี้คือขายในกลุ่ม facebook )ของนี้ผมโพสขายประมาณเดือนกว่า
    ไม่มีคนติดต่อมา

เค้าทักมาหลายรอบมาก เหมือนต้องการของผมมาก (เป็นอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้า) ทักมาครั้งแรกตอนตี 3 วันพฤหัส อีกทีตอน 8โมง แล้วสุดท้ายตอน 11โมง (ผมตื่นพอดี)

แล้วที่แปลกคือ ทักมาเสร็จ ของดูรูปของเพิ่มเติม แล้วก็โอนเงินเลย ทั้งๆที่ยังไม่ได้ไปส่ง

คือจากประสพการณ์ขายของออนไลน์ ส่วนใหญ่ลูกค้าจะต้องรอ tracking ก่อน ถึงจะยอมโอนเงิน (ของที่ผมขายราคาค่อนข้างสูง คิดว่าคนส่วนใหญ่น่าจะกลัวโดนโกงกัน จึงให้ส่งก่อนจึงโอน แต่รายนี้ ยังไม่ทันส่งก็โอนเงินเลย)

ที่แปลกว่านั้นคือ วันถัดๆมา ของส่วนอื่นที่ผมตั้งขาย พวกเกมส์ต่างๆที่ผมตั้งขาย
    คือผมลืมไปแล้วว่าขาย ก็มีคนมาซื้อ ออกไปเยอะมาก

สรุปคือมีผลครับ

รอบแรกที่ผมท่อง มีผล อันนี้ยืนยัน แต่ ว่าหลายอาทิตย์อยู่กว่าจะเห็นผล
    อีกรอบนึงนี้ท่องวันเดียว วันรุ่งขึ้นเห็นผลเลย ก็คิดว่า เรื่องความตั้งใจ ในการท่องมีผลมาก

รอบแรกท่อง มีลังเลอยู่ ไม่รู้ว่าจะมีผลจริงรึเปล่า
    รอบสองผมเชื่ออยู่แล้ว

อีกอย่างคือผมไปอ่านเจอว่า คาถาเงินล้านนี้เวลาท่องให้ ขอให้"หลวงพ่อปาน" เป็นที่ตั้ง เป็นองค์ประธาน คือให้ระลึกถึงท่าน

ที่ผมทำคือ ผมเปิดรูปท่านในคอม แล้วก็ท่องหน้าคอม เหมือนกับว่าท่านนั่งอยู่ข้างหน้าผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2019
  2. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
  3. ลุงเท่ง

ลุงเท่ง สมาชิก

29 กรกฎาคม 2018
    ผมก็เคยขายอีเบย์นะครับ แต่ก็เลิกไปนาน ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังขายอยู่รึป่าวครับ

4. Kar Ma

ขายคับ ebay ขายอยู่

5. ดนุน

ดนุน Active Member

สาธุครับ...ยินดีกับ จขกท.และทุกท่านที่ตั้งใจสวดมนต์บทนี้ หรือบทอื่นๆ เกิดกุศลทั้งนั้น เมื่อทำบนพื้นฐานของความเคารพในพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ผู้ถ่ายทอดวิชา..สาธุ

6. Kar Ma

7. ice5509876

ice5509876 พุทธัง ธัมมัง สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

สาธุครับ