ประสบการณ์ หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทศกร, 11 พฤษภาคม 2019.

1. ทศกร

ทศกร สมาชิกใหม่

20 กุมภาพันธ์ 2019
    ก่อนอืนขออนุญาติผู้ดูแลเว็ปและสมาทุกท่าน
    ขอแชร์ประสบการณ์ ผ้า5ขอด หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว (ผ้าห่อศพ)
    ขอเข้าเรื่องเลยนะครับ เมื่อสามเดือนที่แล้วผมได้รู้จักอดีตนักมวยท่านหนึ่งใน จ.สิงห์บุรีฉายา(ชูธง...) นักมวยท่านนี้เป็นศิษย์ หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว ถ้วยรางวัลเต็มบ้าน เข็มขัด โล่ ใบประกาศ จึงเป็นที่มาของคำถาม (ป๋า)ผมเรียกอดีตนักมวยท่านนั้นครับ ทำไมถ้วยเยอะขนาดนี้ไม่เคยแพ้เลยเหรอป๋า แล้วเค้าตอบกลับมาว่ามีแพ้บ้างช่วงแลกๆ แต่หลังๆมามีขอดีอาจารย์ชูท่านให้ไว้เลยไม่แพ้ไม่เป็น ชกแล้วไม่เหนื่อยมาก กราดไม่ตก มีสติอยู่กับตัวตลอดเลยไม่แพ้ และนักมวยท่านนี้ยังบอกถึงเรื่องที่แคล้วคลาดรอดความตายมาได้หลายต่อหลายครั้ง ผมอยากฟังประสบการณ์ท่านอืนบ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา: