ประสบการณ์ 2 ครั้งแรก ไปฝึกมโนมยิทธิที่บ้านสายลม

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Bens, 2 เมษายน 2006.

1. yimwilawan

yimwilawan Active Member

ขออนุโมทนากับผู้ที่ฝึกได้ด้วยนะคะ เคยไปฝึกมา 3 ครั้งแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้เลย เพียงแค่รู้สึกตามที่เพื่อนๆ ในห้องพูดกันเท่านั้นเอง แต่ยังไม่เคยเห็นตามลักษณะที่คุณครูและเพื่อนในห้องตอบเลยค่ะ ทำงัยดีคะ คุณพ่อเพิ่งเสียไป อยากติดต่อกับคุณพ่อได้บ้างจังค่ะ เพราะตอนนี้ก็ไม่อยากเกิดอีกแล้วค่ะ เพราะทุกข์ที่เกิดจากความพลัดพรากจากของรัก เป็นสิ่งที่ทนได้ยากเหลือเกินค่ะ

2. wawa99

wawa99 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ค่ะ เป็นประโยชน์กับผู้ฝึกใหม่มากมาย

จะไปบ้านสายลม ถามgoogleจอมแสนรู้ทุกอย่างได้ค่ะ ตอบได้ละเอียดเลยค่ะ

3. compaz

compaz เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ อ่านแล้วซึ้งใจ ชาตินี้ต้องเอาดีให้ได้เลย

4. อนุญฺญา

อนุญฺญา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะคะที่มาเล่าให้ฟัง
    อนุโมทนาในบุญกุศลทั้งหลายทั้งปวงด้วยนะคะ

5. Namo1

Namo1 Active Member

อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ ที่มาแชร์ประสบการณ์นะค่ะ อยากฝึกมานานแล้วค่ะ คงต้องหาเวลาไปฝึกบ้างแล้ว

6. chocolatess

chocolatess สมาชิก

27 สิงหาคม 2005
    อ่านแล้วรู้สึกดีมากเลยค่ะ กำหนดภาพตามขนลุกเลย อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ เป็นกำลังใจอย่างดีสำหรับคนที่พึ่งเริ่มเลย

7. สมบัติธรรม

สมบัติธรรม Active Member

กราบขอบพระคุณมากครับ
    กราบอนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ

อยู่ใกล้มากเลย แต่ไม่เคยไปเลยขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2011
  8. camrymax

camrymax นายองครักษ์

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณ มากๆเลย นะครับ คุณ pasaway007

สำหรับการฝึกมโนยิทธิครั้งแรกเล่าละเอียดมากๆเลย..ผมเองนั่งอ่านไปก็รู้สึกปิติมีความสุขไปด้วยเหมือนไปปฏิบัติด้วยตนเองเลย...

แต่ผมเองยังไม่เคยปฏิบัติเลย ละครับ ตอนนี้ พยายามทรงจิตตัวเองอยู่ว่าจะไปเดือนหน้า กันยานี้ละครับ.... เพราะมีความตั้งใจ มากๆ... เป็นครั้งแรกเช่นกัน แต่ยังไง ผมก็จะเพียร ให้สำเร็จไห้ได้ละครับ ....

อนุโมทนากับกระทู้ดีๆ นี้ด้วยนะครับ