ประสพการณ์หลวงปู่บุญยัง อายุ ๙๒ ปี วัดนิลาวรรณประชาราม เดินบิณฑบาต ทุกเช้า

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ไหปลา, 26 ตุลาคม 2013.

1. ทิดแก้ว

ทิดแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    ประเด็นต่อมา ที่มันมีปัญหาก็คือ

ใน ระหว่างที่ คณะัผม ประชาสัมพันธ์ เหรียญ และหมู อย่างเต็มที่ ก็เกิดวัตถุมงคลซ้อนอีกชุดหนึ่ง รูปแบบพอใช้ แต่กลับจำหน่ายได้ไม่ดีนัก..... เนื่องจากโดนความงาม ความอลังการณ์ ของเหรียญนารายณ์ และหมูพลิกแผ่นดิน กลบบังเสียสนิท

จนบางคนในคณะถึงกับโอดครวญว่า....อย่างนี้ก็ขาดทุนตาย..่า ซิวะ....

เลยมีการปลดป้ายไวนิล บอกบุญ ชุดเหรียญนารายณ์ กับหมูพลิกแผ่นดิน ออกไป กลับกลายเป็นป้าย
    .....ไม่รับรู้ ไม่รับรอง ไม่อนุญาติให้จัดสร้างวัตถุมงคลใด ๆ มาแทนที่.....

อันเป็นการสกัด คณะจัดสร้างเจ้าอื่น ๆ ที่จะอาศัยการประชาสัมพันธ์ของชุดเหรียญ และหมู เข้าไปขออนุญาติหลวงปู่บุญ สร้างพระต่อ

แต่ ชุดเหรียญ กับหมู นี่ อีกฝ่ายทราบดี..... ว่าขออนุญาติหลวงปู่สร้างอย่างถูกต้อง และใบอนุญาติ ก็ทำกันตั้งแต่ เจ้าอาวาสองค์เดิม ยังไม่มรณภาพ ยังไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร กับชุด เหรียญนารายณ์ และหมูดี

บางกระแส ก็ว่า จะโหนกระแส คือ โจมตีชุดเหรียญ กับหมู เพื่อขายของตัวเอง โดยเริ่มจากที่วัดก่อน ค่อย ๆ แทรกซึมออกไป เพราะได้ปลดป้ายประชาสัมพันธ์ ชุดเหรียญ กับหมูออกแล้ว

บางกระแส ก็ว่า ให้ทำและเสกไปด้วยกันเลย คือ ต่างคนต่างทำ ไม่โจมตีกัน เพราะชุดเหรียญ กับหมู ก็ได้รับอนุญาติ ถูกต้อง ไปทำอะไรเขาไม่ได้ ต้องให้เขาทำ และเสก ไปจนเสร็จสิ้นโครงการก่อน ....กระแสนี้ ดูมีคุณธรรมที่สุด ....

แต่ไม่ได้รับความเห็นชอบ กลับกลายเป็นกระแสแรก ที่บอกว่า ต้องทำลายชุดนี้ เพราะ ตอนนี้หลวงปู่ดังแล้ว คนเ้ข้ามาหาเหรียญ หาหมูกันมาก ไว้อีกหน่อย เราค่อยทำกันเองก็ได้ เพราะคณะสร้างคณะใหม่ ก้ได้ตกลงกันเรียบร้อยแล้ว.........เอวัง....เวง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      77.6 KB
      เปิดดู:
      356
      ขนาดไฟล์:
      78.8 KB
      เปิดดู:
      239
      ขนาดไฟล์:
      78.9 KB
      เปิดดู:
      273
  2. ทิดแก้ว

สรุป ประเด็นที่คณะผมมีปัญหา คือ...... ถ้าทำแล้วดับ ไม่ดัง ของได้โดนใจ ก็จบ
    หลวงปู่จบ วัดจบ คนสร้างจบ

แต่นี่ ดันทำแล้วดัง ฮือฮา ของสวย หมูจากชุดกรรมการจอง 3000 บ. ขายกันยกชุด 4-5000 บ.

หมูเนื้อสัตตโลหะ ออกมา 500 บ. ขายกัน 7-900 บ. เนื้อเงิน 3000 บ ขายกัน 5-6000 บาท ของขึ้น ทุกรายการ

เหรียญนารายณ์ ยกชุดขายกัน 3000 บ. เหรียญย่อยอื่น ๆ ปรับราคาขึ้น 2-500 บ ทุกเหรียญ

แม้ตอนนี้ กระแสโจมตี หนาหู แต่คนอีกกลุ่มหนึ่ง เข้าใจเหตุผลในการโจมตี เห็นของสวย ...ชอบ เห็นภาพ ลป เสก ......ซื้อต่อ ....จบ

กล้บกัน ชุดที่อ้างว่า ของวัด ........

ผมเข้าใจครับว่า แม้แต่งานออกพระ ก็ทำเป็นธุรกิจกันได้ หลายท่านร่ำรวยจากการออกพระ เชียร์พระตัวเอง ต่า โจมตี พระที่สายอื่นทำ.....

แต่ถ้าทำธุรกิจ ทำงานพุทธพาณิชย์ แบบ เหน็บคุณธรรมไปด้วย จะไม่ได้เชียวหรือครับ....

น่าคิดนะครับ โจมตีกันไปมา มุมหนึ่ง มันน่าสนุก พวกมากพวกเรามาก ก็โจมตีเขาสนุก ยิ่งเขาไม่อยากเข้ามายุ่งด้วย ไม่อยากมาตอแย ยิ่งสนุก จับมัดมือมัดเท้า ชกอย่างเดียว คนที่เค้าไม่เข้ามาตอบโต้ด้วย ไม่ใช่เค้าแพ้นะครับ แต่บางที เค้าอาจเห็นว่า ไม่มีประโยชน์ใด ๆ จากการนี้เลย

ตัวอย่างก็เรื่องนี้ แค่นักสร้างเจ้าใหม่ จะเข้าไปทำของหลวงปู่บุญต่อ ก็ออกตัวล้อฟรีกันแล้ว...คนที่ได้ ไม่เห็นมีใคร แต่คนที่เสีย เยอะนะครับ

เสียคนแรก ก็หลวงปู่เอง คณะผม คิดอย่างนี้ เลยไม่อยากตอบโต้ เพราะถือว่า เราก็ทำถูกตัอง แต่ผมเห็นว่า หากปล่อยไ้ว้ คนยิ่งเข้ามาอ่าน ก็ยิ่งเข้าใจผิด เลยบอกพวกเค้าไปว่า ปิดทองหลังพระเยอะแล้ว ปิดทองหน้าพระบ้างก็ได้ ไม่งั้น คนที่ฉกฉวยโอกาสปิดทองหน้าพระ สักแผ่น ครึ่งแผ่น จะอ้างได้ว่า ........พระสวยเพราะมือกู

คนที่เสีย อันดับต่อมาก็ วัด อันดับต่อมา ก็คณะผม ซึ่งมีเจตนาดีแท้ ๆ เชียว ....เงินก็ลงกันไปคนละไม่น้อย... การทำงานก็สุดแสนจะโปร่งใส.......

ส่วนคณะที่จะสร้างพระหลวงปู่บุญ ชุดใหม่ ท่านก็ตัองกลายมาเป็นคนไม่ชอบขี้หน้ากับคณะผม ท่านทำพระออกมา คณะผม ก็สวดของท่านกลับไปบ้าง

ก็ผูกเวร กันไปไม่สิ้นสุดครับ

สรุปความว่า งานนี้ ยังไม่เห็นมีใครได้ประโยชน์อะไรเลย

ขนาดไฟล์:
      77.5 KB
      เปิดดู:
      227
      ขนาดไฟล์:
      76.2 KB
      เปิดดู:
      234
      ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      274
  3. ทิดแก้ว

ดีครับ ให้โอกาส คณะผมชี้แจ้ง หลายคนในคณะจะได้หายอึดอันเสียที ทำพระทำงานมงคล ใจก็เป็นมงคลไปด้วยครับ พอโดนโจมตีอย่างนี้ ก็แอบถอดใจบ้าง
    ทำไงได้ครับ ผลประโยชน์อ่ะครับ ....ไม่เข้าใครออกใคร....ผมเข้าใจ

เหรียญรุ่นแรก ตอนนี้ที่ว่าสวย เหรียญรุ่นต่อไป ก็ต้องทำให้สวยกว่านี้อีก เอาให้เป็นโจทก์ยาก ที่คณะสร้างใหม่ ต้องคิดให้แตกว่า จะทำของสวยสู้ของคณะผมได้อย่างไร

เอางานตัดสินกันดีกว่ามั๊ยครับ อย่าเอาการโจมตีข้างเดียว ตัดสินกันเลย

เด๋วนี้ นักสร้างพระยุคใหม่ เขาพัฒนาแล้ว เขาเอางานสวย ๆ สู้กัน ตัดสินกันด้วยงาน ไม่มาตัดแข้ง ตัดขากันเองหรอกครับ เขาถือว่า ให้คนดู คนเช่าพระ ตัดสินกันด้วยงานสวย ๆ

ดูอย่าง ลพ คูณ ,หลวงปู่คำบุ และอีกหลายคณาจารย์ ซิครับ ท่านอนุญาติแทบทุกกลุ่มศิษย์ที่มีศรัทธา แต่ละฝ่าย ก็งัดงานสวย ๆ มีคุณภาพ มาสู้กัน

ไม่เห็นเขาโจมตี ขัดแขังขัดขากันเลย

ผมก็ภาวนาให้ ศิษย์หลวงปู่บุญ (หรือชื่อเต็ม บุญยัง) และคณะนักสร้างคณะใหม่ เห็นด้วยตามนี้นะครับ จะได้ช่วยกันบอกต่อบารมีของหลวงปู่ออกไป ไม่สิ้นสุด พอเจอหน้ากันที่วัด จะได้ยิ้มแย้ม แจ่มใส ทักทายกัน แบบนี้บ้าง

ชุดเหรียญนารายณ์ พี่ทำสวยจังนะครับ....
    ชุดเพชรกลับ ของน้อง ก็สวยเหมือนกันนะ....
    ชุด มหาลาำภ ก็ออกแบบได้ดีเหมือนกัน....

อยากเห็นจังครับ

ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      173
      ขนาดไฟล์:
      79.2 KB
      เปิดดู:
      192
  4. ทิดแก้ว

ตอนนี้ รอท่านเจ้าของกระทู้ และพรรคพวก และบริวาร เ้ข้ามาร่วมพูดคุยกันครับ
    คนกันเองทั้งนั้น ถอดรหัส usename แล้ว ก็ไม่ใช่ใคร พี่น้อง กันทั้งนั้น
    มาพูดคุย มาเคลียร์กันครับ หรือจะโทรหาผมก่อนก็ได้ เบอร์ให้อีกครั้งครับ 085-2288877 คณะผมทำงานเปิดเผย ตรงไปตรงมา

ท่านไม่พอใจคณะผมอย่างไร เช่นว่า ทำของสวยกว่า ออกแบบยันต์ดีกว่า หรืออะไรที่เกี่ยวกับการออกแบบวัตถุมงคล ก็ปรึกษากันได้นะครับ

แต่ที่จริง ต่อไปนี้ งานของคณะท่านก็คงจะสวยงามแล้วนะครับ เพราะได้ติดต่อช่างปั้นพระ คนเดียวกันกับที่ปั้นหมูพลิกแผ่นดินแล้ว ทั้งได้งานออกมาแล้ว เห็นว่าเป็นไก่แก้ว กับปิดตา และอะไรอีกหลายชิ้น

ดีครับ เอางานสวย ๆ สู้กัน ต่อไปเกจิใหม่เพชรบูรณ์ เมืองนักเลง เมืองคนจริง ของพวกเรา ก็จะได้มีงานสวย ๆ ออกมาเชิดหน้า ชูตากันเกจิเมืองอื่นเขาบ้าง

เรื่องดี ๆ อย่างนี้ ผมสนับสนุนเต็มที่ครับ

ทำออกมาเถอะครับ ผมจะช่วยขายให้ด้วย หรือจะรอโจมตีชุดของคณะผม ให้เสร็จสิ้นเรียบร้อยก่อน ก้ตามแต่นะครับ

ผมมีไมตรี ยื่นดอกไม้ให้ท่านแล้ว ท่านจะเด็ดทิ้ง ไม่รับรักผม .....ก็จนใจครับ

ขนาดไฟล์:
      79.8 KB
      เปิดดู:
      202
      ขนาดไฟล์:
      80.4 KB
      เปิดดู:
      202
  5. ทิดแก้ว

ในระหว่างรอ ศิษย์หลวงปู่บุญ อื่น ๆ เข้ามาพูดคุย
    เข้ามา ติเพื่อ ก่อ
    เข้ามาให้กำลังใจ
    เข้ามาปรับความเข้าใจ

ขออนุญาติ ลงรูปบางส่วนที่อ้างว่า แอบสร้าง แอบเสก แอบจับวัตถุมงคลเฉย ๆ ประกอบคำให้การ ของฝ่ายจำเลย ครับ

เสกในกุฎิรูปเดียว ก็จะหาว่า.....แอบเสก ..ทำกันลวกๆ ...แอบทำกัน ....เห็นมั๊ยละ มันแอบให้หลวงปู่จับกล่องเท่านั้น ไม่ได้เสกหรอก

เลยจัดเสก บนยอดเขา ตามตำราหมูพลิกแผ่นดิน คือพลิกฟื้นดวงชะตา เพชรกลับ กลับดวง ตั้งแต่แผ่นดินที่อยู่เหนือ ยอดของดิน คือยอดเขา

เลย จัดให้พระสวดพุทธาภิเษก เป็นพิธีใหญ่เสียเลย มีคนรู้คนเห็น หลาย ๆ คน มีพระร่วมพิธีหลายสิบรูป

ทำกันอย่างนี้แล้ว.......ยังไม่ถูกใจ หรือมีข้อกังขา อย่างไรอีกครับ....วานบอก

ครั้งหน้าทำเหรียญ รุ่น 2 จะได้ปรับปรุง แก้ไขให้ดีขึ้น ให้ถูกใจคณะศิษย์ทุกฝ่าย...

ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      232
      ขนาดไฟล์:
      79.8 KB
      เปิดดู:
      199
      ขนาดไฟล์:
      79.5 KB
      เปิดดู:
      495
      ขนาดไฟล์:
      78.3 KB
      เปิดดู:
      232
      ขนาดไฟล์:
      79.2 KB
      เปิดดู:
      348
      ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      192
      ขนาดไฟล์:
      77.6 KB
      เปิดดู:
      263
  6. ทิดแก้ว

ขอตอบข้อสงสัยว่า วัตถุมงคลชุดนี้ ทำไมที่วัดไม่มีขายอ่ะ

ก็จะมีได้อย่างไรกันเล่าครับ ถึงขนาดว่า ปลดป้ายไวนิล ของวัตถุมงคลชุดนี้ ลงไปแล้ว

( ถ้าจะเช่าของที่ กรรมการวัด (หรือเปล่า)รับรอง ก็ต้องรอ ชุดของนักสร้างชุดเสียบ อะครับ....... อดใจรอหน่อยไม่นานเกินรอหรอกครับ ..... ได้ข่าวว่า กำลังเร่งรีบกันอยู่ เพราะกระแสเหรียญนารายณ์ กับ หมูพลิกแผ่นดิน กำลังมาแรง...ส์ )

ตา่มติดด้วย ป้ายกรรมการวัด (หรือเปล่า) ห้ามสร้างวัตถุมงคล

แต่ใครไปกราบท่าน ลองอ้อนวอนของกับหลวงปู่โดยตรง นะครับ

เหรียญนารายณ์ กับหมูพลิกแผ่นดิน ท่านพกติดย่ามประจำตัวไว้เลยครับ

อาจได้ของดี จากก้นย่ามท่านก็เป็นได้

(หรือถ้ามีใครเอาพระออกจากก้นย่ามท่าน ก็อดครับ)

แต่ถ้าใคร ฟังการโจมตีแล้ว ฟังการชี้แจงแล้ว ลงความเห็นว่า

จำเลย เป็นฝ่ายชนะคดี ให้ยกฟ้อง

และอยากได้ เหรียญนารายณ์รุ่นแรก กับพญาหมูพลิกแผ่นดิน

ของที่ไม่ได้อนุญาติ ให้สร้าง ให้เสก ,....ของที่กรรมการวัดไม่รับรู้,......
    ของที่ศูนย์สร้าง ศูนย์ทำ ,.......ของที่แอบเสก อุ้มไปเสก นี่แหละ..........

ผมพอมีเก็บไว้นิดหน่อย จะเอามาแจกฟรี เป็นของขวัญปีใหม่ หรือ ให้ร่วมทำบุญกัน ในราคาจอง เด๋ว ลองคิดกันอีกทีครับ

แต่บอกก่อนว่า ของมีเพียงเล็กน้อยเท่านั้นครับ

ของที่ไม่ได้เสก แอบสร้าง แอบทำ ศูนย์สร้าง... ทำไมถึงได้ฮือฮา กันนัก ก็ไม่ทราบ ทั้งมีประสบการณ์เกิดขึ้นแล้ว มากมาย

ถ้าทำใจยอมรับได้ ก็จะขอแจกเป็นไมตรี สัก 10 เหรียญ 10 ตัว ครับ

เอาไปลองใช้ดูว่า กลองดี ยิ่งตียิ่งดัง กลองอัป... ไม่ตีกลับดัง เป็นอย่างไร

7. ทิดแก้ว

ประสบการณ์ชีวิตครับ

ทำพระสวย ทำพระดัง ทำพระโปร่งใส

อยู่ในที่สว่าง ทำงานแบบลูกผู้ชาย ไม่แทงใครลับหลัง ไม่ตีใคร หากเค้ายอมแพ้........

บางครั้ง ทำให้เพลียบุญ ได้เหมือนกัน 5555

8. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

จองเหรียญเงินไว้กับพี่เดือน ยังไม่ได้ไปเอาเลย

ลงให้ชมหน่อยสิครับ

แต่ผมไม่ได้จองหมูนะครับ เห็นบอกจะแจก จริงไหมครับ

9. ทิดแก้ว

เหรียญเงิน จะมีเหรียญแถมอีก 2 เหรียญ

ที่อื่น เข้าใจว่า ไม่มีแถมนะครับ เหรียญใหญ่ กินน้ำหนักเงินพอควร ให้จองไม่แพง แล้วยังมีเหรียญแถมอีก

ส่วนหมู ที่ว่า จะแจก หากคุณ f12345 ไม่รังเกียจ ก็ไม่มีปัญหาครับ

สำหรับผม ขอกันกิน ยังมากกว่านี้ ....เหยียบเท้าใครเขา เราก็ขอโทษ ก็เท่านั้นเอง ....ใครเขามาเหยียบเท้าเรา ก็ใหัอภัยเขา ....เท่านี้ ชีวิตก็มึความสุขแล้ว

กติกา การแจก เด๋วรอกระทู้นี้ฮอต ๆค่อยว่าอีกทีครับ

เหรียญ จะแจก 10 เหรียญ หมู จะแจก 10 ตัว ตกแล้วก็ 20 ชิ้น คิดเป็นเงินก็ หมื่นกว่าบาท มีแค่คนรอขอแค่คนเดียว มันไม่สมศักดิ์ศรีครับ

รอก่อนนะครับ

ส่วนเรื่องถ่ายรูปเหรียญเงิน ผมยังไม่ได้ถ่ายครับ บังเิอิญ ติดงานวัดอื่นอยู่อีกหลายสิบวัด

ทำไงได้อ่ะครับ ศูนย์สร้าง แต่ชอบมีวัด มีพระเกจิอาจารย์ มาเรียกให้ ไปช่วยสร้าง ช่วยทำวัตถุมงคลให้ก็ไม่รู้...

ขนาดไฟล์:
      72.3 KB
      เปิดดู:
      162
      ขนาดไฟล์:
      79.2 KB
      เปิดดู:
      146
      ขนาดไฟล์:
      74.2 KB
      เปิดดู:
      150
  10. ทิดแก้ว

ที่จริง ผมอยาก จะจัดชุด เหรียญ นารายณ์ 1 เหรียญ และ พญาหมูพลิกแผ่นดิน เนื้อสัตตโลหะ 1 ตัว แจกเป็นของขวัญปีใหม่ เป็นไมตรีจิต แด่

ท่านไหปลา , ม้าเงิน, (แหมชื่อคล้องกันดีครับ) , poon-pon, naygood ,Amata club, thatham 2538 และท่าน f 12345

เจตนา คืออยากให้ช่วยทดลองใช้ดูหน่อยว่า ของแอบเสก แอบสร้าง กรรมการ(หรือเปล่า) ไม่รับรู้ ตามที่ทุกท่านปรามาทไว้ ...... มีพุทธคุณดีอย่างไร

ไม่ใช่จะพูดชุ่ย ๆ นะครับ อยากให้จริง ๆ

หนึ่งคือ มาลองใช้ของที่ ทำด้วยใจเคารพ ศรัทธา ดูบ้าง มาเปิดใจ เปิดความรู้สึก พูดคุย ปรับความเข้าใจกันดูบ้าง อย่างที่ผมบอกแหละครับ ทะเลาะกัน โจมตีกัน สาดโคลนใส่กัน มีแต่เลอะเทอะทั้ง 2 ฝ่าย

สองคือ อยากคบหาทุกท่านไว้เป็นเพื่อน เพราะเห็นศักยภาพ ในการทำงานของแต่ละท่านแล้ว น่าทึ่งมาก ๆ ครับ

แต่ก็ไม่กล้า กลัวท่านที่เอ่ยนาม จะไม่รับไมตรี มันจะขัดกับวัตถุประสงค์ตั้งต้นของแต่ละท่าน ที่ทำตัวเป็นตำรวจตรวจพระใหม่ ที่ดี

แต่ละท่าน ทำหน้าที่ได้อย่างเข็มแข็ง แข็งขัน มีการสืบเสาะหาข้อมูล มีการตั้งต้นเปิดเรื่อง ปูเรื่อง และเตะจบอย่างมืออาชีพ

ความจริง ผมอยากได้แต่ละท่าน ให้มาช่วยเป็นสะพานบุญ ในสายผมจริง ๆครับ
    อยากได้จริง ๆ นะ ไม่ใช่ประชด

เพราะหากได้ท่านมาช่วยเหลืองาน คณะผมเข้าัวัดไหน รับรอง ว่า ผ่านฉลุย เพราะท่านจะคอยกัน คอยรักษาผลประโยชน์ให้กับวัด และคณะผู้สร้าง ได้อย่างดี

ถ้าแต่ละท่านที่เอ่ยนาม รับไมตรี ยินดีมอบวัตถุมงคลให้ครับ ส่งข้อความมาหาผมเป็นการส่วนตัวก็ได้ ....

แล้วผมจะถือว่า เลิกแล้วกันไป เพราะท่านอาจได้รับข้อมูลมาไม่ครบส่วน ได้รับเพียงฝ่ายเดียว เพราะฝ่ายผม ก็ไม่ได้เข้ามาชี้แจงแต่แรก

และก็ยินดี ร่วมแรงร่วมใจกัน เพื่อช่วยงานการกุศลอื่น ๆ ต่อไปครับ

ขนาดไฟล์:
      78.9 KB
      เปิดดู:
      141
  11. ทิดแก้ว

เขียนอยู่คนเดียว ไม่สนุกเรย

ขออนุญาติ ออกไปก่อนนะครับ ตอนค่ำจะเข้ามาใหม่

ท่านมีข้อสงสัย ท้วงติง เสนอแนะ โจมตี ให้กำลังใจ ปรับความเข้าใจ

อย่างไร ก็ช่วยโพส ไว้นะครับ ตอนค่ำจะเข้ามาเก็บตกอีกรอบหนึ่ง

ความจริง ผมมีพยาน หลักฐานครบถ้วน ทั้งพยานบุคคล พยานวัตถุ และพยานเอกสาร

หลายท่านคงทราบ มาก่อนแล้วว่า ก่อนจะมาเป็นศูนย์พระที่เซียร์ ผมพอมีความรู้ด้านกฏหมายมาบ้าง โดย ดันจบเนติบัณฑิต และยึดอาชีพเป็นทนายความ มานานพอควร

เป็นมันหมด ทั้งทนายโจทก์ ทนายจำเลย ทนายโจร เอาคนเข้าคุกก็มาก ช่วยคนออกจากคุก ก็ไม่น้อย

เรื่องพยาน หลักฐาน ความถูกต้อง ฝ่ายผมมีครบครับ

เพราะถ้าแอบทำ แอบสร้าง แอบเสก แบบ เสก 5 นาที จับกล่อง ถ่ายรูป ถ้าทำได้แค่นั้น .....ไม่ทำดีกว่าครับ

ทำทั้งที ต้องให้มันอลังการณ์ ลือชื่อ ขายไม่ไ้ด้ เอาไ้ว้แจกก็ยังดี เพื่อไม่ให้เสียหน้า

หลบกิน ซ่อนกิน แอบกิน แทงข้างหลัง นินทาคนอื่น โดยเฉพาะ ผู้หญิง เพศแม่ .....ฝ่ายผม ไม่มีเด็ดขาด

เพราะเงินเราหามาได้ด้วยความยากลำบาก
    ชื่อเสียงเรา กว่าจะสร้างได้มาถึงทุกวันนี้ มันมีที่มา มิใ่่ช่โชคช่วยครับ

ขออนุญาติทิ้งท้ายไว้เท่านี้ คาดว่า ตอนเย็น ๆ ค่ำ ๆ คงมีท่านเจ้าของกระทู้ พร้อมมวลมิตร เข้ามาใช้บริการ ผมอาจยังไม่เข้ามาตอนหัวค่ำ

จะโพสอะไรก็โพสซะนะครับ จะได้เข้ามาเก็บประเด็น ตอนมึดซะทีเดียว

วันนี้ มีเรื่องรำคาญใจแต่เช้า ว่าจะไปตีเทนนิส เรียกเหงื่อซะหน่อย

ตอนค่ำ พบกันนะครับ

12. ทิดแก้ว

อ้าว ยังไม่มีใครเข้ามาหรอครับ

เห็นว่า เพื่อนสมาชิกบางท่าน กระตือรือร้น จะไปถ่ายรูปป้ายโจมตี หมู กับเหรียญ ที่วัดกัน

ไม่เป็นไรครับ ....ไม่ต้องลำบาก เด๋วผมบริการ ถ่ายให้เอง

พรุ่งนี้ จะให้ลูกน้อง ไปถ่ายรูปป้าย ที่เขียนโจมตี โดยเห็นมี สมาชิกบางท่านบอกว่า ระบุชื่อซะด้วย ว่ารุ่น หมูพลิกแผ่นดิน กับเหรียญนารายณ์

แต่เท่าที่ผมทราบ น่าจะไม่ได้เขียนอย่างนั้น....นี่ครับ....

ความจริงเป็นอย่างไร เด๋วไม่เกินปีใหม่ คงได้ทราบกันนะครับ

งานนี้ ไม่แน่ คดีอาจพลิกนะ 5555

ไอแพคลูกน้องผม เตรียมพร้อมไว้แล้ว

ท่านใดจะไปวัดพรุ่งนี้ ....พบเจอลูกน้องผม ไปกันเป็นขบวนรถกระบะ ..... ทักทายได้ ครับ

เห็นหน้าโหด ๆ ไปกันหลายคน ก็อย่าตกใจนะครับ พวกนี้หน้าดุ เอวตุง แต่ใจดีทุกคน

พวกนี้ นิสัยตรงกับผมอย่าง คือ ไม่ชอบเห็นความไม่ถูกต้อง ประเภท ชอบเสียบ ชอบแทงข้างหลัง รุมด่า รุมซ้ำ พวกมันบอกว่า

......ลูกผู้ชาย เขาไม่ทำกันคับพี่.....

อีกอย่าง ด่าผู้หญิงลับหลังนี่ ไม่มีโดยเด็ดขาด

นิสัยคล้าย ๆ กัน เลยอยู่ด้วยกันได้

13. ทิดแก้ว

เขียนคนเดียว ไม่สนุกเลยครับ

ผมยังมีประเด็นที่ค้าง จะชี้แจงอีก หลายเรื่อง เป็นต้นว่า

1. เรื่องกรรมการวัด เห็นพูดกันจัง นี่ก็กรรมการ นั่นก็กรรมการ จะเป็นกรรมการจริงหรือเปล่า เด๋วค่อยเล่าต่อไป

2. เรื่องขออนุญาติกรรมการ

3. เรื่องชื่อ บุญยัง

4. เรื่อง ศูนย์พระเครื่องที่เซียร์ ที่สมาชิกบางท่าน ถึงกับกระดากปาก ที่จะพูดชื่อ......

อืม.... อินไปหน่อยนะ ดราม่าไปนิด .....

5.เีรื่องอื่น ที่หลายท่านไม่รู้ ซึ่งล้วนแล้วแต่ น่าจะทำให้ คดีพลิกได้แบบ

ศาลยกฟ้อง ...อย่างนี้ สู้กัน 3 ศาลได้ก็สนุกนะครับ ไม่แน่อาจไม่ชนะ ตามที่ท่านสมาชิก

บางท่านลิงโลดใจ

พูดคนเดึยว เขียนคนเดียว มันไม่สนุก ไม่มีสิ่งเร้า

ถ้ามีคนต่อกระทู้

(แหม ไม่เห็นมีใคร มาบอกให้เล่าต่อ แบบจัดเต็มบ้างเรย...น้อยใจนะครับ)

ก็จะได้มีโอกาส ชี้แจง และตอกหน้า ไปพร้อม ๆกันเลยครับ

มีภาษิตโบราณว่าไว้ ผมเองก็จำแทบไม่ได้แล้ว แต่คลับคล้ายคลับคลา ที่เขาบอกว่า

เห็นเสือนอน ก็ว่านิ่ง ไม่ไหวติง ก็ว่ากลัว

ชาติพยัคฆ์ไม่อยากสู้ก้บหมูชั่ว

เป็นภาษิตโบราณจริง ๆ ครับ มิบังอาจยกมาสั่งสอนใคร

แต่ถ้าใครจำไปใช้ได้ก็ดีนะครับ

เผื่อวันหน้า ท่านเกิดไปเผลอเดินเหยียบตีนใครเค้าเข้า แล้วเค้าไม่เหยียบตอบ กลับบอกว่า ไม่เป็นไรครับ........นั่นแหละ ชาติพยัคฆ์ ครับ....

อีกเรื่อง ที่อ้างถึง กรรมการ อ.ชาญชัย อะไรนี่ เบอร์ที่ลงท้ายด้วย.... 1785 ซินะครับ

พรุ่งนี้ผมจะโทรไปคุยด้วยซักหน่อย

เห็นลูกน้องเข้าไปคุยแล้ว.... ชอบขอให้ไปคุยลับหลังหลวงปู่ ต้องเดินออกมาคุยข้าง

นอก ผมว่า มันแปลก ๆ อยู่น้า

หรือคุณ ไหปลา ม้าเงิน หรือท่านสมาชิกที่เกี่ยวขอ้ง จะได้โปรดเมตตา

ให้เบอร์ผมไปก็ได้นะครับ 085-2288877

ผมใช้ชื่อในเว๊ปนี้ว่า ทิดแก้ว

ในเว๊ปจี และเว๊ป ยู ฯ สิงห์ ดอกบัว

ใจจริงอยากจะขอแลกเปลี่ยนเบอร์โทร กับท่านเจ้าของกระทู้ และมวลหมู่สมาชิกจังเลย

งั้นขอเลยแล้วกันนะครับ

ไม่ต้องขอใน im pm อะไรหรอกครับ กรุณาลงเบอร์ให้ผมในนี้เลย .....

ก็ทุกท่านกรุณาเป็นผู้รู้เปิดเผยตัวกันซะขนาดนี้ ก็โพสเบอร์ในนี้ก็ได้ครับ

เปิดเผยตัวกันไปเลย กลัวอะไรเล่าครับ ผมคนเดียว ยังไม่กลัวเลย....

เ้ผื่อมีข้อมูลอะไรที่ท่านยังโจมตี ตก ๆหล่น ๆ มีคนโทรถาม ก็จะได้บอกเล่าได้สดวกขึ้น

14. ทิดแก้ว

เล่าให้ฟังอีกนิด ไม่เห็นมีใครเข้ามาต่อกระทู้เลย ขอเล่าเพลิน ๆ ฆ่าเวลาเล่น

ผลจากการที่ผม ให้เบอร์โทรศัพท์ไป มีคนโทรเข้ามาจริง ๆ ครับ แต่ล้วนแลัวแต่ มาขอซื้อหมู กับเหรียญ (พวกที่ผมอยากให้โทร กลับไม่มีใครโทร )....ผมก็ถามว่า ทราบข่าวจากไหน เขาบอกว่า จากเว๊ปพลังจิต

ผมก็ถามแทบทุกรายต่อไปว่า โดนโจมตีนะชุดนี้ เอาหรือ เขาบอกกลับมาแทบทุกคนว่า

อ่านหมดแล้ว ขอบคุณที่พี่ช่วยชี้แจง หลายคนเป็นกำลังใจให้ แต่ทุกคน บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า "ขอราคาจอง" นะ....

ตกลง ผมเลยเสีย หมูไป 12 ชุด ในราคาจอง 3000 บ. ทั้งที่ บางร้านขายกัน ชุดละ 4000 แล้ว คนซื้อเขาบอก เป็นค่าที่ผมเข้ามาชี้แจงช้า เค้าเลยไม่ได้จองไว้

เสียเหรียญไปอีก 6 ชุดกรรมการ กับเนื้อย่อย อีกจำนวนหนึ่ง

อืม เว๊ปนี้ ขายของดี นะครับ โอนกันเร็วด้วย

ชักติดใจซะแล้วซิ มิน่า ใครที่ทำพระ เสียบพระ ถึงชอบมาเว๊ปนี้กัน

ต่อไป สัญญาครับ ทิดแก้ว จะเป็นสมาชิกประจำบอกบุญในเว๊ปนี้ ตลอดไป...

โปรดต้อนรับน้องใหม่ ด้วยนะ

ขนาดไฟล์:
      79.2 KB
      เปิดดู:
      195
      ขนาดไฟล์:
      79.8 KB
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      78.9 KB
      เปิดดู:
      175
      ขนาดไฟล์:
      77.9 KB
      เปิดดู:
      286
  15. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ที่ เข้ามาชี้แจ้งครับ
    ขอบคุณที่ เอาข้อมูลดีๆๆ มา ให้อ่านครับ ทำให้หายข้องใจ
    ขอบคุณครับ

16. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนแรกที่ อ่านก็ ยอมรับ ครับว่า ทำไมคนสร้าง ถึงทำแบบนี้
    พอ พี่ทิดแก้ว เข้ามาอธิบาย ก้ ด้วยข้อมูล เชิงลึก และเอกสารชัดเจน
    ทำให้ มีความรู้สึก หายข้องใจครับ ยิ่งทำให้ ศรัทธาหลวงปู่ และ ผู้สร้าง เพิ่มขึ้น
    ขอบคุณครับ

17. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุนสิงหดอกบัวชี้แจงเรื่องชื่อด้วยครับ
    ทำมัยมท่านท่านชื่อบุญยัง ไปแก้เป็นชื่อบุญเฉยๆ
    ต่อไปถ้าเหรียญนี้เล่นกันเดี๋ยวจะสับสนนะครับ ว่าใช่หลวงพ่อองค์เดียวกันหรือเปล่า
    หรือว่าแค่ต้องการสร้างกระแสให้เหรียญขายได้เท่านั้น
    หวังว่าจะมีเหตผลที่น่าฟังนะครับ
    ในฐานะผู้บริโภคควรได้รับข้อมูลที่แท้จริงนะครับ

ส่วนเรื่องแจกก็แล้วแต่ครับ เนื้อเงิน2500ผมยังช่วยคุนอุดหนุนได้ แค่หมูตัวสองตัวผมว่ามันเรื่องเล็กนะ

18. ทิดแก้ว

ถ้าไม่มีใครต่อกระทู้ ขออนุญาต นอนก่อนนะครับ

พรุ่งนี้ หากไม่มีใครต่ออีก ก็จะชี้แจงเอง ในเรื่อง ที่กล่าวไว้ข้างต้น

หรือถ้ามีใครต่อกระทู้ ก็จะได้ พูดคุยกันซะเลย

แล้วพรุ่งนี้ อาจจะแจก หมูสัก3 - 5 ตัว เหรียญสัก 3-5 เหรียญ ก็ไำด้ ไม่แน่นะครับ ดูสถานการณ์ก่อน

แล้วอีกอย่าง พรุ่งนี้ ลูกน้องผม จะไปถ่ายรูปป้าย แล้วจะได้คุยกับ ท่านกรรมการวัด ผู้มีอำนาจเต็มซะเลย

ได้เรื่องอย่างไร จะรายงานในทันที แบบเรียวไทมส์ ครับ

ทิ้งท้าย นะครับ

....ตอนที่ผม ทิ้งอาชีพ ทนายความ มาทำเกี่ยวกับวัตถุมงคล ซึ่งก็ตก เกือบ 12 ปีมาแล้ว

พระอาจารย์ที่ผมเคารพรัก และศรัทธามากที่สุด ได้เมตตา เตือนผมว่า

ทำงานด้านนี้ ต้องใจสูง ต้องหมั่นทำบุญเยอะ ๆ และให้ทำตัวเป็น ภูเขาแก้ว ยอดทอง

คือ ทำตัวเหนือภูเขาธรรมดา ขึ้นไป เพราะแม้ทำตัวเป็นภูเขาธรรมดา เพียงแค่นั้นได้แล้ว

" หมาเห่า ภูเขาไม่พัง"

หากหมาเห่า แล้วทรุดพัง ไม่เรียกว่า เป็นภูเขาครับ

เป็นได้แค่ ดินเลน ชื้นแฉะ ติดตีน ติดมือ รังแต่จะสร้างความน่ารำคาญ สร้างความเลอะเทอะให้กับคนที่เผลอเหยียบ เผลอโดนเท่านั้น

ยิ่งเราทำตัวเป็นภูเขาแก้ว ยอดทองแล้ว ก็ยิ่ง สร้างความศักสิทธิ์ ความสูงค่า ความน่าเลื่อมใส ศรัทธา กับทั้งตัวเราเอง และผู้ร่วมงาน ผู้เกี่ยวข้อง สิ่งดี ๆ ศิริมงคล ทั้งหลาย โภคทรัพย์ทั้งหลาย ก็จะเข้ามาหาเราเอง

ผมยึดถือ ปฎิบัติ มาโดยตลอดครับ

ไม่แน่ใจว่าตัวเอง เป็นได้ครึ่งหนึ่งของ ภูเขาแก้ว ยอดทอง

ตามที่พระอาจารย์ ท่านยกตัวอย่างหรือยัง

แต่แน่ใจเต็มเปรี่ยมว่า ไม่ใช่ดินเลน ดินโคลน แน่นอนครับ

ไม่สร้างความรำคาญ ไม่สร้างความสกปรก แปดเปื้อน ให้ใคร ๆ เลอะเทอะ

ที่สำคัญ

หมาเห่า ก็ไม่พัง แน่นอนครับ

คอนเฟริมส์

ขนาดไฟล์:
      72.3 KB
      เปิดดู:
      137
      ขนาดไฟล์:
      78.9 KB
      เปิดดู:
      181
      ขนาดไฟล์:
      61.8 KB
      เปิดดู:
      131
  19. ทิดแก้ว

ยินดีครับ มาแร้ว .....

เรื่้องชื่อ

ท่านชื่อ หลวงปู่บุญยัง อาจาโร ครับ

ผมและคณะ เีรียก ท่านว่า หลวงปู่บุญ

ลองเรียกดูก็ได้ครับ

หลวงปู่บุญมาแล้ว ฟังดูเพราะกว่า หลวงปู่บุญยัง มาแล้ว

บุญยัง หรือ บุญ ก็องค์เดียวกันครับ

พระชรา ที่มีรอยบุ๋มกลางศรีษะ และสีข้าง เพราะโดนยิงไม่เข้า องค์เดียวกัน

พระชรา ที่มีรอยขมับเสมากลางหน้าผาก องค์เดียวกัน

เรียนให้ คุณ F12345 และเพื่อนสมาชิกทราบต่อไปครับว่า

หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย แท้จริงแล้ว ท่านชื่อ บุญมี นะครับ

เช่นเดียวกับ หลวงพ่อรวย วัดตะโก ท่านก็ชื่อ สำรวย นะครับ

ผมเห็นเองว่า ชื่อบุญยัง มันเหมือนค้าง ๆ คา ๆ อย่างไรไม่รู้

ในความรู้สึก เหมือนกับว่า มีบุญหรือยัง ประมาณนี้ครับ

ที่สำคัญ ผมและคณะ เรียกท่านว่า หลวงปู่บุญ มาตั้งแต่ต้นแล้วครับ

เหตุผลเดียวกับ ที่เราไม่นิยมเรียกชื่อเต็มของผู้อาวุโส

การตัดคำ ก็เป็นแค่การทำให้เรียกชื่อง่ายขึ้น จำได้ง่ายขึ้น

หากจะบอกว่า เรียกชื่อไม่เต็ม ทำให้สับสน อันนี้ยังฟังห่างไกลความเป็นจริงนะครับ

เพราะมีท่านเพียงองค์เดียว ที่เป็นเจ้าของเหรียญรุ่นนี้
    และท่านก็อยู่วัดนิลาวรรณ สืบสาวราวเรื่องกันได้ครับ

หากต่อไปเหรียญรุ่นนี้เล่นหากัน ก็ยังไม่เห็นความสับสนนะครับ

เรื่องชื่อ เต็ม ตัดทอนชื่อ ผมว่า ไม่เป็นสาระสำคัญ อันจะทำให้สับสนได้นะครับ

ในทางกฏหมาย เคัาก็เรียกว่า ไม่เป็นสาระแห่งคดีอันควรวินิจฉัย นะครับ

หรือถ้าคุณ f12345 เห็นว่า เป็นสิ่งสำคัญ อันจะทำให้สาระ ของเหรียญเปลี่ยนแปลงไป ก็สุดแล้วแต่ครับ

แม่ผม ชื่อสมศรี ผมก็เห็นใคร ๆ เรียกแม่ผมว่า แม่ศรี

พ่อผม ชื่อบรรจง ผมก็เห็นใคร ๆ เรียกผมว่า ลุงจง

ผมมีเพื่อนรุ่นน้อง ชื่อคมเดช ผมก็เรียกเค้าว่า น้องเดช

แค่นี้เองครับ

เรื่องชื่อ ไม่น่าจะใช่สาระสำคัญ นะครับ

ส่วนเรื่องแจก นี่ก็แล้วแต่ผม ถูกต้องแล้วครับ

คุณ f 12345 จองหมูเงิน เลยหรอครับ ศรัทธาดีครับ ที่บอกว่า ไปขอคืนจากศูนย์ ไม่ทราบว่าเป็นท่านเดียวกันหรือเปล่า

เก็บไว้เถอะครับ หมูของท่าน นะ ดีนะครับ ผมจะบอกให้ เพียงแต่แรงไปหน่อยเท่านั้นเอง

ยืนยันว่า ท่านเสกให้จริง ๆ ครับ เสกอย่างเต็มที่ด้วย หรือคุณ f 12345 จะขายคืนผมก็ได้นะครับ ยินดีซื้อคืนในราคาจอง

เรื่องแจก นี่ ผมยินดีครับ พูดว่าแจก ก็แจก เพียงแต่อยากคุยให้หายข้องใจกันก่อน เด๋ว เอาไปแล้ว เกิดหมดศรัทธา ของดี จะกลายเป็นท่อนไม้ไปนะครับ

20. koovolvo

koovolvo สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2013