ปิดกระทู้ขอเชิญร่วมบูชาพระที่ผมสะสมไว้รายได้นำไปทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษา(ยอด 3,300 บาทถ้วนครับ)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย นิโรธสมาบัติ, 16 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. teerins

teerins เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2007
    ผมขอร่วมบุญจองบูชาองค์นี้ด้วยครับ

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

2. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    รับทราบการจองครับ

รับทราบการจองครับผม

3. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 10

รายการที่ 10 เป็นรายการเครื่องรางครับ เป็นขุนแผนพรายพญาหลง(ลึงค์) ปู่หมอนาค เพชรแสงแก้วครับ องค์นี้ผมได้มาแล้วลงทองเพิ่มครับ ผ่านการใช้มาแล้วแต่สภาพเดิมๆ เพราะเลี่ยมกรอบตั้งแต่มาเลยครับ มีองค์เดียวครับ และผมคิดว่าไม่ต้องใช้แล้วครับ ว่าจะเข้าทางสายวิปัสสนาครับผม เลยคิดว่าจะเลิกใช้สายเมตตาแล้ว

วัตถุมงคลและเครื่องรางของปู่หมอนาค เพชรแสงแก้ว เป็นวัตถุมงคลที่สร้างมาจากวัตถุอาถรรพ์ที่ไม่เป็นภัยแก่ผู้ใช้ครับ เน้นเมตตามหานิยมเป็นหลัก และสามารถแจ้งเตือนเหตุการณ์แก่ผู้ใช้ได้ครับ เพราะเป็นประเภทพราย แต่ไม่ใช่ผสมผงพรายหรือกระดูกผี ท่านปู่หมอนาคจะใช้วัตถุพืชอาถรรพ์ เช่น ว่านดอกทอง แล้วเรียกรูปเรียกนามเอาครับ ก็เลยไม่มีปัญหาเรื่องต้องเลี้ยงครับ

องค์นี้ผมได้มาประมาณ 4 ปีแล้วครับ ก็ผลดีพอควรเรื่องเมตตา อิอิ ไม่อยากบอกครับเดี๋ยวจะว่าโกหก หลายๆท่านคงจะเคยได้ยินชื่อเสียงของปู่หมอนาคดีครับ และองค์นี้ผมเลิกใช้มาเป็นเกือบ 2 ปีแล้วครับ

การใช้ขุนแผนพรายพญาหลง(ลึงค์) เวลาห้อยห้ามห้อยรวมกับวัตถุมงคลอื่นครับ โดยเฉพาะที่เป็นพระพุทธรูปครับ ท่านให้ห้อยเดี่ยวๆ เลยครับ ส่วนคาถากำกับนะครับ
    พุทธัง สะรัตติด จิตตัง
    ธัมมัง สะรัตติด จิตตัง
    สังฆัง สะรัตติด จิตตัง
    องค์นี้สวยครับ ให้ร่วมบุญ 500 บาทครับผม

ขออนุญาตปิดครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2008
  4. นิโรธสมาบัติ

วันพรุ่งนี้เดี๋ยวมาลงเพิ่มนะครับ พอแค่นี้ก่อน

5. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    พระชุดหลังๆนี่ สุดยอดจริงๆเลยนะครับ พรุ่งนี้น่าจะเยี่ยมยอดทั้งนั้นนะครับ

6. นิโรธสมาบัติ

ยังคิดอยู่เลยครับว่าจะเอาองค์ไหนมาลง คิดไม่ตก หวงด้วยแหละ อิอิ แต่ก็เอามาร่วมบุญดีกว่าครับ

ว่าแต่ว่าพี่จะมาอุบลอีกเมื่อไหร่ครับผม เผื่อมีงานให้ช่วย 5555 แต่ตอนนี้ยังไม่มีครับ ถามเผื่อเฉยๆ

7. โชคแสนดี

โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    งานบุญพี่ยินดีที่จะช่วยครับ คิดว่าประมาณต้นๆเดือนคงได้ไปแล้วพี่จะพาไปกราบพ่อแม่ครูบาอาจารย์กันครับ รอดูพระเครื่อง...ของเราอยู่นะครับ แล้วเรื่องเกสาหลวงปู่บุญเพ็ง จะเตรียมไปให้ครับ

8. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 11

รายการที่ 11 เหรียญเทพยินดี หลวงปู่ญาท่านสวน ฉนฺทโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี

เหรียญนี้ออกเมื่อปี 36 ครับ จำนวน 10,000 เหรียญ เหรียญสวยมากครับ เอามากะไหล่ทองใหม่ครับ เหรียญนี้กว่าจะลงได้ก็คิดนานพอสมควรครับ เพราะผมมีแค่ 3 เหรียญเอง เลยตัดสินใจทำบุญไป 1 เหรียญครับ

ทุกวันนี้วัตถุมงคลหลวงปู่ญาท่านสวนราคาไปเร็วมากครับ แม้แต่ พระรองก็ราคาแรงครับ เหรียญเทพยินดี ถือว่าเป็นเหรียญรุ่นแรกที่ท่านมาอยู่ที่วัดนาอุดมครับ และมีบรรจุในรายการประกวดพระเครื่อง ด้วยครับ

ทั่วไปเหรียญนี้ถ้าสวยเดิมๆ ผิวไฟอยู่ครบราคาพันต้นละครับ เหรียญนี้กึ่งโชว์กึ่งทำบุญครับ ร่วมทำบุญ 800 ครับผม

เหรียญสวยคมครับ เส้นขนแมวยังครบ รอยตีนกาหลวงปู่ยังคมครับ สภาพเหรียญโดยรวม สวย!!!!! ครับ

คุณ Charn_wath<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1721901", true); </SCRIPT> ปิด<O:pครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2008
  9. นิโรธสมาบัติ

เอาอะไรลงเพิ่มหว่า อิอิ

10. teerins

วันนี้เวลา 14.25 น. ผมโอนเงินผ่านบัตร ATM เป็นจำนวนเงิน 651 บาท
    ส่วนที่เกินการบูชาพระหลวงพ่อผาด 101 บาท ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าการศึกษา
    ด้วยนะครับ

อนุโมทนาบุญ ที่อยู่แจ้งทาง pm นะครับ

11. นิโรธสมาบัติ

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม

12. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 12

รายการที่ 12 พระผงพระสิวลี หลวงพ่อบุญมี โชติปาโล วัดสระประสานสุข อ.เมือง จ.อุบลราชธานีครับ

เป็นพระผงพระสิวลีพิมพ์นั่งครับ ขนาดเล็กน่ารัก กลิ่นหอมเพราะประกอบไปด้วยว่านต่างๆ ครับ พระสิวลีรุ่นนี้ออกเป็นรุ่นที่ 2 ของหลวงพ่อ และเป็นรุ่นสุดท้ายครับ

หลวงพ่อบุญมีผมนับถือท่านมากครับ เพราะเหรียญพระแก้วรักษา ได้ช่วยชีวิตผมไว้แล้ว ถือว่าเป็นครูบาอาจารย์อีกองค์หนึ่งที่ผทเคารพมาก แม้จะไม่ทันท่านครับ

พระสิวลี พิมพ์นั่งองค์เล็ก กว้างประมาณเซนกว่าๆ เพราะผมไม่ได้วัด ให้ร่วมทำบุญ 200 ครับผม

ถ้ามีท่านใดร่วมทำบุญองค์ที่ส่งให้คงไม่ใช่องค์นี้นะครับ เพราะองค์นี้ไม่ค่อยสวย ผมจะเปลี่ยนองค์อื่นให้ พอดีถ่ายรูปไว้องค์เดียวครับ

คุณ Charn_wath<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1721901", true); </SCRIPT> ปิดแล้วครับ

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ<O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2008
  13. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 13

รายการที่ 13 พระสมเด็จเนื้อผงชานหมาก หลวงปู่ญาท่านสวน ฉนฺทโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี

พระสมเด็จเนื้อผงชานหมากหลวงปู่ญาท่านสวน ยุคแรกๆ ครับ ด้านหน้าเป็นพระสมเด็จ มีอักขระตัวธรรม 4 ตัว ด้านหลังมียันต์เอกลักษณ์หลวงปู่ครับ แล้วล้อมกรอบด้วยยันต์ 4 เหลี่ยม มีอุนาโลมขมวดไว้ที่ 4 มุมครับ สร้างด้วยผงชานหมาก ซึ่งคนส่วนใหญ่พยายามหาชานหมากและเกษาหลวงปู่มาไว้สักการะบูชาครับ เพราะมีประสบการณ์มากมายครับ

เสียดายองค์นี้ครับซุ้มเรือนแก้วและฐานกระเทาะไปเนื่องจากเนื้อพระจะไม่ค่อยแกร่งเหมือนเนื้อปูนครับ เนื้อพระน้ำหนักเบาแตกง่าย ถ้าเก็บไว้ไม่ดีบางทียุ่ยไปเลยครับ เหมือนอย่างพระผงชานหมากรุ่นบารมีธรรมของหลวงปู่ที่ผมเก็บไว้ครับ หน้าตาหายหมดเเล้วครับ เนื้อยุ่ยไปเองเลย เหลือแค่เค้าโครงเท่านั้นเอง

องค์นี้ด้านหน้าฐานกระเทาะเสียดายมากครับ ให้ร่วมทำบุญ 150 บาทครับ สำหรับท่านที่ไม่สนใจรูปลักษณ์ภายนอก น่าบูชาครับ

คุณ Noo Norway<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1701454", true); </SCRIPT> ปิดครับ

14. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รายการที่ 13
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->รายการที่ 13 พระสมเด็จเนื้อผงชานหมาก หลวงปู่ญาท่านสวน ฉนฺทโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี

พระสมเด็จเนื้อผงชานหมากหลวงปู่ญาท่านสวน ยุคแรกๆ ครับ ด้านหน้าเป็นพระสมเด็จ มีอักขระตัวธรรม 4 ตัว ด้านหลังมียันต์เอกลักษณ์หลวงปู่ครับ แล้วล้อมกรอบด้วยยันต์ 4 เหลี่ยม มีอุนาโลมขมวดไว้ที่ 4 มุมครับ สร้างด้วยผงชานหมาก ซึ่งคนส่วนใหญ่พยายามหาชานหมากและเกษาหลวงปู่มาไว้สักการะบูชาครับ เพราะมีประสบการณ์มากมายครับ

เสียดายองค์นี้ครับซุ้มเรือนแก้วและฐานกระเทาะไปเนื่องจากเนื้อพระจะไม่ค่อยแกร่งเหมือนเนื้อปูนครับ เนื้อพระน้ำหนักเบาแตกง่าย ถ้าเก็บไว้ไม่ดีบางทียุ่ยไปเลยครับ เหมือนอย่างพระผงชานหมากรุ่นบารมีธรรมของหลวงปู่ที่ผมเก็บไว้ครับ หน้าตาหายหมดเเล้วครับ เนื้อยุ่ยไปเองเลย เหลือแค่เค้าโครงเท่านั้นเอง

องค์นี้ด้านหน้าฐานกระเทาะเสียดายมากครับ ให้ร่วมทำบุญ 150 บาทครับ สำหรับท่านที่ไม่สนใจรูปลักษณ์ภายนอก น่าบูชาครับ

I would like to reserve this one.
    <!-- / message --><!-- attachments -->

15. bud_dha

bud_dha เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขอจองครับ

ขอจองรายการที่ 13 ครับ
    ส่งที่อยู่และเลขบัญชีทาง PM ด้วยครับ

16. teerins

วันนี้ได้รับพระหลวงพ่อผาดแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

17. นิโรธสมาบัติ

รับทราบการจองครับผม

18. นิโรธสมาบัติ

โอนช้าสุดน่าจะเป็นวันที่ 20 ธันวาคมครับ เพราะผมจะได้รวบรวมยอดทั้งหมดที่ได้รับจากกระทู้นี้และนำไปร่วมทอดผ้าป่าครับผม

อนุโมทนาด้วยนะครับ

19. นิโรธสมาบัติ

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม

20. นิโรธสมาบัติ

สำหรับท่านที่จองไว้โอนวันสุดท้ายวันที่ 20 ธันวาคมนี้นะครับ เพราะผมจะได้สรุปยอดทำบุญครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้