ปิดกระทู้ครับผม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sevenut, 4 มิถุนายน 2015.

1. Sevenut

Sevenut สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2014
    ปิดกระทู้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2018
  2. DeWZz

DeWZz เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    ขอสอบถามเรื่องหน้าที่การงานค่ะ เพิ่งย้ายงานมาประมาณ 1 เดือน อยากทราบว่าที่ทำงานที่ใหม่นี้ในอนาคตจะมีความก้าวหน้ามากน้อยแค่ไหนคะ

3. Sevenut

คุณเป็นคนที่มีทัศนคติในการทำงานแบบสบายๆชิลๆมากเกินไป จนบางครั้งทำให้รอคอยโอกาสเข้ามาหามากว่าที่สร้างโอกาสด้วยตนเอง
    คุณมีความสามารถลึกๆอยู่นะครับแต่เหมือนพยายามทำตัวให้กลมกลืนกับคนรอบข้างปิดซ่อนความสามารถที่โดดเด่นของคุณเอาไว้ไม่ให้คนอื่นรู้ว่าที่จริงแล้วคุณมี"ของ"อยู่ในตัว
    คุณมีโอกาสในการก้าวหน้าในหน้าที่การงานนะครับแต่ทั้งที่ทั้งนั้นต้องอยู่ที่ตัวคุณด้วยจากที่ผมกล่าวไปแล้วว่าคุณมีความสามารถ แต่คุณไม่ค่อยอยากแสดงให้ใครรู้ คุณต้องดึงสิ่งนั้นออกมาครับ ไม่ต้องสนใจว่าคนอื่นๆเขาจะคิดว่าคุณอวดเก่งหรือแขวะคุณหรือไม่ คนเราไม่สามารถหลีกเลี่ยงการถูกนินทาได้อยู่แล้วครับ ฉะนั้นขอให้คุณเชื่อมั่นในความสามารถที่คุณมี แต่คนอื่นไม่มี แสดงออกมาให้คนที่ทำงานใหม่เห็นครับ คุณเป็นคนมีความสามารถอยู่แล้วครับ ต้องแสดงความสามารถนั้นให้คนอื่นๆเห็นครับ แล้วหน้าที่การงานคุณจะก้าวหน้าแน่นอนครับ

4. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอถามเรื่องความรักหน่อยครับ
    ปีนี้จะได้เจอไหมครับ แล้วถ้าได้เจอลักษณะเป็นอย่างไรครัล
    ขอบคุณมากครับ

5. Sevenut

คุณเป็นคนไม่ค่อยกล้าเข้าหาคนที่คุณหมายปองสักเท่าไรนะครับ แม้เขาจะมีท่าทีให้คุณก็ตามที คุณมักไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองเรื่องนี้สักเท่าไร คุณต้องลดอัตตาของตัวคุณลงนะครับ บางทีคุณไปยัดเยียดความคิดของคุณให้กับคนที่คุณหมายปองมากจนเกินไปทำให้อีกฝ่ายเขาอึดอัดหรือไม่สบายใจ คุณต้องลองรักเขาด้วย"หัวใจ" ของคุณไม่ไปก้าวก่ายความคิดหรือชีวิตของเขานะครับ

คุณต้องปรับเปลี่ยนพฤติกรรมของตัวคุณเองจากที่กล่าวข้างต้นนี้ด้วยนะครับ แล้วคุณจะพบกับคนที่เข้ามาในชีวิตคุณ ซึ่งเขาจะเป็นคนที่เทคแคร์และให้กำลังใจคุณ เป็นแสงสว่างเล็กๆให้กับคุณครับ

ทั้งที่ทั้งนั้นที่คุณถามว่าปีนี้จะมีคนรักไหม ผมคงตอบแบบโดยตรงว่าจะมีแฟนเข้ามาได้หรือไม่ เพราะผมเองไม่ใช่หมอดูครับผมคือนักอ่านไพ่ธาโรต์ครับ

ฉะนั้นสิ่งที่ผมบอกข้างต้นคือคำแนะนำที่ว่า "ทำอย่างไรคุณถึงจะมีแฟนครับ"

6. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012
    ภายในเดือนนี้ควรทำอย่างไรให้ได้เงินคืนจากผู้ร่วมลงทุนรถในปีที่แล้ว
    ขอบคุณคะ

7. diary_princess

diary_princess สมาชิก

25 กรกฎาคม 2014
    คำถาม คนรักเก่ากลับมาหาค่ะ อยากทราบว่ากลับมาครั้งนี้เค้าจะเลือกเรามั๊ย หรือว่าจะจากไปอีกค่ะ แล้วเค้ารักเรามั๊ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

8. karakazung

karakazung Active Member

12 มิถุนายน 2010
    ขอถามเรื่องงานครับ ผมมีโอกาสจะได้งานดีๆ เร็วๆนี้ไหมครับ

9. kuncy1555

kuncy1555 สมาชิก

ขอถาม เรื่องความรัก ค่ะ

10. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามครับ จะได้เลื่อนตำแหน่งงานใหม่ ไม่ทราบว่าจะสามารถทำงานนั้นๆได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

11. palmcc38

palmcc38 เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามครับ ผมจะได้งานที่จะได้สอบนี้หรือป่าว แล้วมีโอกาสได้ทุนไปเรียนต่างประเทศจากหน่วยงานนี้ไหมครับ

12. Sevenut

จริงๆแล้วผู้ร่วมลงทุนรถในปีที่แล้วเขาก็มีเงินอยู่นะครับ แต่เหมือนเขาต้องการนำเงินตรงนี้ไปโป๊ะก้อนอื่นของเขา ลองถามเขาตรงๆว่าเขาเอาเงินที่ร่วมลงทุนรถเมื่อปีที่แล้วนี้ไปทำอะไร ช่วยเขาแก้ปัญหาของเขา แม้คุณจะไม่ค่อยเต็มใจที่จะช่วยเขาเท่าไรก็ตามให้อดทนฝืนช่วยเขาหาทางออกครับ แล้วเขาจะเต็มไปที่จะเอาเงินมาคืนให้ครับ

13. Sevenut

เขามีเรื่องเดือดร้อนก็เลยหวังจะมาพึ่งคุณนะครับ ซึ่งคุณเองก็รับรู้นะครับว่าถ้าช่วยเหลือเขาไปแล้วจะลำบาก แต่คุณเองก็ปฏิเสธได้ไม่เต็มที่เพราะคุณเองก็ดีใจเหมือนกันที่เขากลับมา

เขามีเรื่องเครียดเรื่องปวดหัวเยอะครับเขาจึงอยากหวังพึ่งคุณหวังว่าคุณจะช่วยเขาได้ อยู่ที่ตัวคุณแล้วครับว่าอยากจะทำยังไงต่อ ในตอนนี้เขารักคุณนะครับแต่ไม่เต็มที่ คุณต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองเป็นคนใหม่แล้วเขาจะเริ่มสนใจคุณมากกว่าที่เป็นอยู่นี้ครับ ลองลดความสนใจในตัวเขาลงครับ แล้วจะพบว่าเขามีท่าที่เปลี่ยนแปลงไปครับ

14. Sevenut

คุณเป็นคนอยากได้งานที่ทำให้ชีวิตก้าวหน้ามากๆ ค่อนข้างหวังในงานสูงมาก ทำให้คุณค่อนข้างที่จะเลือกงานที่ต้องตรงตามใจที่คุณต้องการ คุณชอบงานที่ต้องร่วมมือกันหลายๆฝ่าย ทำให้คุณอยากทำงานที่แสดงศักยภาพตัวเองได้เต็มที่และมีผู้ร่วมงานสนับสนุน แนวโน้มที่คุณจะได้งานดีๆนั้นมีนะครับ แต่จะค่อนข้างยากหน่อยเพราะคุณเป็นคนที่อยากได้งานที่ตรงตามใจคุณต้องการ ถ้าอยากได้งานไวๆลองลดสเปคของงานที่คุณหวังไว้ลงมาครับ แม้มันอาจจะไม่ตอบโจทย์ทั้งหมดที่คุณตั้งไว้ แต่งานนั้นจะทำให้ชีวิตคุณก้าวหน้าได้แน่นอนครับ ลองปรับความคิดเรื่องงานดูครับ

15. Sevenut

ความรักภาพรวมของคุณเหมือนกับว่าก็มีบ้างที่โหยหาความรัก แต่ใจนึงเหมือนคุณจะเริ่มชินและปลงไปกับมันแล้วว่าจะเป็นยังไงก็ได้ แล้วแต่ คุณพร้อมรับมือกับมันหมด เนื่องจากคุณเป็นคนที่มีความอดทนในความรักมาก ถ้าคุณรักใครสักคนจริงๆแบบที่คุณสามารถตอบตัวเองได้ว่า "ฉันรักคนๆนี้นะ" ไม่ว่าเขาหรือสิ่งรอบข้างมาทำให้คุณทุกข์หรือเจ็บปวดใจคุณก็จะยิ้มรับกับมันได้ ด้วยเหตุนี้เองทำให้ภายนอกคุณเหมือนกับเตรียมใจพร้อมรับทุกสิ่งที่จะเกิดขึ้นตามมาหลังจากที่คุณตัดสินใจรักใครสักคนแล้วครับ ความรักของคุณในตอนนี้จึงเป็นรักที่เหมือนกับการที่ต้องการดูแลใครสักคนนึงคอยเทคแคร์เขา ปกป้องเขา อยู่ข้างๆเขาครับ

16. Sevenut

คุณมีความสามารถในการทำงานหน้าที่ใหม่อยู่ในตัวอยู่แล้วนะครับ เพียงแต่คุณอาจจะไม่แน่ใจว่าความสามารถที่คุณมีอยุ่ในตอนนี้สามารถทำงานตำแหน่งใหม่นี้ได้หรือไม่ ไม่ต้องกังวลครับ ด้วยหน้าที่การงานของคุณก่อนจะได้เลื่อนตำแหน่งทำให้คุณต้องข่มความสามารถเดิมของคุณเอาไว้ไม่ได้ใช้มัน การที่คุณได้รับหน้าที่ใหม่จากการเลื่อนตำแหน่งทำให้คุณสามารถที่จะดึงเอาทัศนวิสัย หรือวิสัยในการทำงานของคุณนำมันออกมาใช้ได้ครับ คำแนะนำเพิ่มเติมคืออย่ารีบร้อนในการแสดงศักยภาพของคุณ ค่อยๆปล่อยมันออกมาทีละนิด อย่าใจร้อนวู่วามเกินไป อาจจะทำให้คนรอบข้างหมั่นไส้ที่คุณเด่นขึ้นมา ค่อยๆแสดงทีละนิดๆแล้วจะประสบความสำเร็จครับ

17. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

ดูดวง

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ มีกำลังใจเพิ่มขึ้น ที่ผ่านมายังไม่มั่นใจตัวเองว่าจะสามารถทำได้

18. Sevenut

ไม่มีอะไรเกินความสามารถของตัวเราครับ ถ้าเราตั้งใจที่จะทำมันจริงๆ ไม่ต้องสนใจสิ่งที่คนรอบข้างบอกนะครับ เราฟังที่เขาแนะนำเขาบอกได้ แต่คนที่ตัดสินใจคือคุณครับ สู้ๆครับ

19. Sevenut

คุณเป็นคนมีความสามารถนะครับ แต่ค่อนข้างจะเฉื่อยไปนิดนึง คุณมีโอกาสที่จะได้งานนี้นะครับ แต่คุณต้องแอคทีฟตัวเองอีกหน่อย และรับฟังสิ่งที่คนรอบข้างพยายามแนะนำคุณครับ คุณมีโอกาสในการไปเรียนต่อต่างประเทศจากหน่วยงานนี้นะครับ แต่จะได้ไปหรือไม่นั้นอยู่ที่ความสามารถของคุณด้วยครับด้วยความสามารถของคุณในตอนนี้ยังไม่พอที่จะได้ไปครับ ต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองให้คนที่อยู่สูงขึ้นไปและมีอำนาจในการตัดสินใจมองห็นความสามารถของคุณ ความมั่นคงทางอารมณ์ของคุณด้วยครับ

20. Tanut_sk

Tanut_sk เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามครับ จะได้งานเมื่อไรงานอะไรครับ ขอบคุณครับ