ปิดกระทู้!!!! ขอเชิญบูชา เหรียญดวงโพธิญาณ กำลังแผ่นดิน เหรียญที่สมบูรณ์ที่สุดแห่งวัดพุทธพรหมปัญโญ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย the_club, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ปิดกระทู้!!!! ขอเชิญบูชา เหรียญดวงโพธิญาณ กำลังแผ่นดิน เหรียญที่สมบูรณ์ที่สุดแห่งวัดพุทธ

ปิดกระทู้แล้วครับ!!!!

ขอเชิญทุกท่านร่วมบุญบูชาเหรียญดวงโพธิญาณ กำลังแผ่นดิน ซึ่งเหรียญรุ่นนี้ หลวงตาม้า ท่านได้กล่าวว่าเป็นเหรียญที่สมบูรณ์ที่สุดของวัดพุทธพรหมปัญโญ

ซึ่งในขณะนี้ทางวัดได้นำออกมาให้บูชาทั้งหมด 2 เนื้อด้วยกันคือ เนื้อตะกั่ว และ เนื้อทองเหลืองปิดทองคำเปลว

ซึ่งทุกเหรียญทางวัดได้เลี่ยมกรอบพลาสติกให้แล้วสามารถนำมาแขวนได้เลย
    ทำบุญเหรียญละ 300 บาท (รบกวนช่วยค่าจัดส่ง 50 บาท)

สำหรับท่านที่สนใจอยากร่วมทำบุญ สามารถลงชื่อจองได้ในกระทู้นี้นะครับ
    โดยโอนเงินเข้าที่บัญชี

ธนาคารกสิกรไทย สาขาคลองเตย
    เลขที่บัญชี 017 - 2 - 08540 - 9
    ประเภท ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี วีระยุทธ ยุทธกลาง

หลังจากที่ได้ทำการโอนเงินแล้ว รบกวนช่วยโพสแจ้งรายละเอียดการโอนเงินลงในกระทู้ให้ด้วยนะครับ เมื่อผมทำการเช็คแล้วจะทำการจัดส่งพระไปให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2009
  2. the_club

เหรียญทองเหลืองปิดทอง ร่วมบุญเหรียญละ 300 บาท

ด้านหน้า

ด้านหลัง

เหรียญตะกั่ว ร่วมบุญเหรียญละ 300 บาท

ด้านหน้า

ด้านหลัง

3. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

4. พญาวัง

พญาวัง สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2008
    จองเนื้อตะกั่ว 1 องค์ครับ
    นายวสันต์ เมทเมรุรัตน์
    ลาภสิริ ห้อง 2301 เลขที่ 199 หมู่ 1
    ต.ลำไทร
    อ.วังน้อย
    จ.อยุธยา 13170
    ครับพรุ่งนี้โอนให้ครับมีเบอร์มือถือติดต่อไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2008
  5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    รอไปบูชาที่วัดครับ ^^

6. the_club

ผม PM ไปให้แล้วนะครับ โมทนาบุญด้วยครับ

7. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    จองบูชาเนื้อตะกั่ว 1 เหรียญครับผม

8. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    *-* ของดีอย่างนี้ไม่น่าพลาดครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ *-* thaiput007@hotmail.com

9. dice

dice เป็นที่รู้จักกันดี

จองเหรียญเนื้องทองเหลืองและเนื้อตะกั่วอย่างละ 2 เหรียญ โอนเงินพรุ่งนี้ครับ
    (ตอนแรกว่าจะจองในเว็บถ้ำเมืองนะ แต่ต้อง Fax ยุ่งยาก เลยมาจองที่นี่แทน ไปที่ถ้ำก็ไม่แน่ใจว่ายังเหลือหรือเปล่า หุหุ)

นายสงวนศักดิ์ ศรีถาพร
    53/3 หมู่ 2 หมู่บ้านน้ำใสสวนงาม ต.ป่าไผ่ อ.สันทราย
    จ.เชียงใหม่
    50210

10. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญนี้พลาดไม่ได้แน่นอนครับ

เจตนาการสร้างดี มวลสารดี พิธีเสกเดี่ยว พร้อมจาร คิดดูครับ 1 องค์ จาร 2 ที เหรียญสร้างเป็นพัน บางเนื้อเป็นหมื่นเหรียญ แถมยังปิดทองให้อีก เลี่ยมพร้อมใส่ 300 ถือว่าถูกมาก

ลำพัง เฉพาะเนื้อพระโลหะทองเหลือง เหรียญหนาพอสมควร และยังมี ส่วนพิเศษอีก คือผงที่อุดใต้ฐาน เพราะจะมีผงมหาจักรพรรดิ์ จากหลวงปู่ดู่ ผงธูปจาก วัดที่สำคัญทั่วประเทศ เกศาหลวงตา แถมยังปิดทองคำแท้ 100 % ให้ และเลี่ยมกันน้ำให้อีก ถ้าเป็นที่อื่น พระพร้อมเลียม แถมอุดผง ราคาคงจะไปไกลกว่า 300 อย่างแน่นอน

เนื้อตะกั่ว หลวงปู่ดู่ ท่านว่า ตะกั่วและทองคำนิ่ม จะสามารถรับพลังงานที่ประจุเข้าไปได้ดี มีผงมหาจักรพรรดิ์ ผงธูปวัดสำคัญทั่วประเทศ และเกศาหลวงตา อุเหมือนกันทุกประการ เลี่ยมกันพร้อมใส่ ให้ลูกให้หลาน ให้แฟน ได้ทั้งนั้น หมั่นสวดบทจักรพรรดิ์ อะไรที่ติดขัด จะคล่องขึ้น

คิดดูว่า หลวงตาท่านต้องจาร เยอะขนาดไหน ที่วัดถ้าใครเคยไปถ้ำจะเห็นว่ายังขาดแคลนปัจจัยอีกมาก เงินกองทุน หลวงตาท่านนำไปใช้ทุกอย่าง เพราะฉะนั้น คนที่บูชาไป จะได้บุญมาก เพราะท่านนำไปเป็นค่าใช้จ่ายทุกอย่าง ภายในวัด

ที่ผ่านมาวัตถุมงคลจาก สายหลวงปู่ดู่ หลวงตา มีประสบการณ์อย่างต่อเนื่อง โดยไม่ต้องโฆษณา จะสังเกตได้ว่า หลวงตาท่านไม่นิยมนำพระไปปล่อยตามศูนย์พระ เหมือนวัดอื่นๆ ถ้าทำ ก้อทำได้ แต่หลวงตาท่านไม่ทำ ท่านอยากให้พวกเราได้ทำบุญ ได้บุญแท้ๆ ไม่ใช่ทำบุญ ได้วัตถุ ส่วนวัดได้เงินแค่เศษเงิน จากนักสร้างพระวัดอื่นๆ ทำบุญเหรียญนี้ได้บุญเต็มเปี่ยมแน่นอนครับ เหมือนสมัยหลวงปู่ดู่ยังอยู่ทุกประการครับ

ใครที่ยังไม่มีพระหลวงปู่ดู่ วัดสะแก เนื่องจาก ราคาไปไกลพอสมควร ก้อน่าเก็บเหรียญนี้ไว้ครับ พุทธคุณไม่ต่างกัน เพราะหลวงปู่ดู่ ท่านมาทำให้ อนาคตสดใสแน่นอนครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่ร่วมบูชาครับ ตัวผม บูชาไปเรียบร้อย 7 องค์ ตั้งแต่อยู่ที่วัดหลวงตาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2008
  11. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    ผมจองเหรียญปิดทอง 2 เหรียญครับ ขอเบอร์โทรติดต่อด้วยครับ แล้วถ้าจะให้ส่งมาทาง EMS ค่าใช้จ่ายเท่าไหรครับ รวมค่าเหรียญด้วย แล้วก็ผมขอแจ้งโอนเงินทางโทรศัพท์นะครับ

กรุณาส่งมาที่

นิธิ พานิชพันธ์
    ไปรษณีย์วังชิ้น
    อ.วังชิ้น จ.แพร่ 54160

โอนแล้วจะติดต่อนะครับ

12. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

พอทราบมวลสาร และการปลุกเสกไหมครับ ถือว่าเป็นความรู้ให้กับผมละกันนะครับ

13. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    เนื้อตะกั่ว 1 องค์ครับ
    อำนาจ คงไทย
    บริษัท กรุงเทพธนาคม จำกัด
    เลขที่ 900 อาคารต้นสนทาวเวอร์ ชั้น 12
    ถ.เพลินจิต ลุมพินี ปทุมวัน กทม.10330

14. nerazzurriboyz1908

ไม่ทราบว่าจะได้เหรียญเมื่อไหรครับ

15. the_club

สำหรับเหรียญรุ่นนี้ก็อย่างที่พี่ moddang บอกนะครับ

เหรียญทุกเหรียญ ด้านใต้เหรียญจะมีรูอยู่ ซึ่งหลวงตาท่านได้ บรรจุอัฐิธาตุหลวงปู่ดู่ เกศาหลวงตา ผงจักรพรรดิ และ ผงธูปจากสถานที่สำคัญๆทั่วประเทศไว้ทุกเหรียญ

นอกจากนี้หลวงตาท่านยังเมตตาจารให้ทุกเหรียญด้วยครับ แต่ถ้าเป็นเนื้อทองเหลืองอาจจะไม่เห็นรอยจารนะครับ เนื่องจากว่า เมื่อหลวงตาท่านจารเสร็จแล้ว ได้นำมาปิดทองคำเปลวอีกรอบนึงครับ ทำให้ทองคำเปลวทับรอยจารไป

สำหรับเหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดินนี้ เท่าที่ผมประสบกับตัวเองมา
    เรื่องพลังงานไม่ต้องพูดถึงครับ เป็นปัจจัตตังรู้ได้เฉพาะบุคคล ท่านใดที่มีอยู่กับตัวก็จะรู้เองว่าเป็นยังไง นอกจากนี้ผมยังมีประสบการณ์ตรงเกี่ยวกับเหรียญรุ่นนี้จะเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

แต่จะเป็นยังไงนั้นไว้วันหลังจะมาเล่าให้ฟังนะครับ
    ก็อยากจะขอเชิญชวนทุกท่านนะครับ มาร่วมบุญกัน เงินทุกบาททุกสตางค์เข้าวัดพุทธพรหมปัญโญทั้งหมดครับ หลวงตาท่านเมตตาสอนว่า เวลาทำบุญนี่ให้อธิษฐานเข้ากองทุนพรหมปัญโญ เนื่องจากปัจจัยนั้นจะได้นำไปใช้ประโยชน์ได้มากมาย เวลาหลวงตาท่านทำอะไร เราก็จะได้บุญตรงนั้นด้วย เรียกได้ว่าครอบคลุมหมดเลยครับ

ก็ขอเรียนเชิญพี่น้องทุกท่านมาร่วมบุญกันนะครับ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1494913", true); </SCRIPT>

16. the_club

อาทิตย์หน้าผมจะเริ่มทำการส่งเหรียญให้กับผู้ที่โอนเงินมาให้แล้วนะครับ
    ท่านใดที่โอนเงินแล้วอย่าลืมเข้ามา แจ้งในกระทู้ด้วยนะครับ

อ่อ ขอรบกวนเวลาแจ้งโอนเงินนะครับ ให้ตอบเป็นข้อความใหม่เลยนะครับ
    อย่าไปแก้ไขข้อความเดิมนะครับ เพราะถ้าไปแก้ไขข้อความเดิมผมอาจจะไม่ได้ดูครับ อาจทำให้รายชื่อตกหล่นได้นะครับ

โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

17. nerazzurriboyz1908

แล้วถ้าจะให้ส่งเป็น EMS ชำระเพิ่มอีกเท่าไหรครับ เดิมค่าส่ง 50 บาท หรือว่าไม่เพิ่มครับ รบกวนตอบด้วยนะครับ

18. ศิริวีร์

ศิริวีร์ เป็นที่รู้จักกันดี

จองเนื้อตะกั่ว1เหรียญ
    และเนื้อทองเหลืองปิดทอง 1 เหรียญครับ

19. A dam

A dam เป็นที่รู้จักกันดี

ของจองเนื้อตะกั่ว 3 เหรียญ เนื้อทองเหลืองปิดทอง 2 เหรียญครับ

20. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกั่ว จะสร้างน้อยกว่า เหรียญทองแดงปิดทองครับ จารด้านข้างหลวงปู่ดู่ทั้ง 2 ด้าน (ซ้าย ขวา ) นักสะสมที่ชอบของน้อยกว่า รีบเก็บด่วนนนนนน

ส่วนทองแดงปิดทอง จะสวยมากครับ หลวงตาจารทุกองค์ ทั้ง 2 (ไม่ต้องห่วงครับ รับประกัน มีจารแน่นอน หลวงตาไม่มีพลาดครับ ) ด้านข้างของหลวงปู่ บางเหรียญจะเห็นรอยจารครับ บางเหรียญไม่เห็นเนื่องจากบางทีปิดทองหนา แล้วแต่คนปิดทอง ซึ่ง ศิษย์วัดจะช่วยกันปิด งานจะสวยกว่า ให้ช่างปิด ผมเป็นคนช่วยปิดทองคนหนึ่ง ซึ่ง เห็นว่า ช่างที่มาปิดทองซึ่งมาทำช่วงแรก ปิดลวกๆ หลังจากนั้น หลวงตาจึงให้ศิษย์ช่วยกันปิดทองใหม่ โดยแก้ไของค์ที่ช่างมาปิดทอง โดยไม่จ้างช่างแล้ว เท่ากับว่าประหยัดค่าจ้างช่างทองไปอีก คนที่มาช่วยปิดทองได้บุญไปแทน เพราะช่วยกันปิดด้วยใจเป็นบุญ ไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆทั้งสิ้น

เลี่ยมกันน้ำอย่างดี สมัยนี้ นำเหรียญไปเลี่ยมกันน้ำทั่วๆไปก้อต้องมี อย่างต่ำร้อยบาทแล้วครับ
    เหรียญนี้ นำไปอธิษฐานทำน้ำมนต์ได้ครับ

รับประกัน ได้บุญ เต็ม 100 %

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่บูชาไปด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้