**ปิดกระทู้ เนื่องจากมีผู้ใจบุญแล้วครับ อนุโมทนากับทุกท่านครับ **บริจาคตะกรุดได้บ้างครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย motana2008, 11 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    เนื่องด้วยปีนี้ดวงไม่ค่อยดีเท่าไหร่(ทักตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว) และมีคนบอกให้พกตะกรุดไว้ติดตัวเพื่อผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ ตอนแรกก็เฉยๆแต่จากที่ผ่านมาหลังปีใหม่เริ่มเชื่อแล้ว
    จึงใคร่รบกวนผู้ใจบุญพอมีบริจาคให้ซักดอกไหมครับ

หรือไม่ทราบว่าพอจะหาบูชาได้ที่ไหนบ้างครับ และต้องเป็นตะกรุดอะไร วัดไหนถึงจะถูกจริตครับ ได้ยินมาว่าหากเป็นตะกรุดพระพุทธเจ้า,ตะกรุดโสฬร จะดี ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2009
  2. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เจริญพรคุณโยม

พอดีอาตมาลองไปดูที่หิ้งพระพอดีมีอยู่ 2-3 อัน เดี่ยวอาตมาให้คุณโยมแล้วกันพอดีครูบาอาจารย์ท่านมอบให้มายังไงโยมส่งวองเปล่ามาที่

พระชยภัทร อนามโย
    ตู้ ปณ.14
    ปณ.โพธาราม
    จ.ราชบุรี
    70120

ใช้ซองกันกระแทกส่งมานะเดี๋ยวจัดส่งกลับไปให้(ช่วยเขียนแนบมาในซองด้วยว่าขอรับตะกรุด)

3. มือใหม่หัดธรรม

มือใหม่หัดธรรม Active Member

ผมมีตะกรุด อาจารย์ อุทัย อุทโย วัดวิหารสูง จ.พัทลุง เป็นตะกรุดอันดับหนึงของพัทลุงอะคับ

เป้นตะกรุดสายเขาอ้ออะคับ

เด่นด้านคงกระพัน

ไม่ทราบว่าจะรับเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2009
  4. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ

5. ser_dool

ser_dool เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ครับ หลวงพี่

6. motana2008

กราบขอบพระคุณพรอาจารย์ชยภัทร และอนุโมทนาด้วยครับ
    แล้วจะรีบจัดส่งซองไปให้ครับ

ขอให้พระอาจารย์และทุกท่านสุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัย มีโชค มีลาภ บารมีเพิ่มพูน ครับ

7. พงศ์830

พงศ์830 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    กราบขอบพระคุณพรอาจารย์ชยภัทรและอนุโมทนาด้วยครับ

8. motana2008

จะเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ เป็น ขอปิดกระทู้ ทำไงครับ
    เนื่องจากมีผู้ใจบุญมอบให้แล้ว เลยจะลดการทำงานของ server ไม่ให้หนักเกินไป ง่า ครับ

9. พระชยภัทร อนามโ

เจริญพรคุณโยม

ให้เข้าไปที่กระทู้อันแรกที่โยมตั้งเลย คือหัวกระทู้ตั้งต้นเข้าไปแก้ไขหรือลบก็ได้

ถ้าหากลบกระทู้นี้จะหายไปทันทีเลย

10. พระชยภัทร อนามโ

<TABLE class=tborder id=post1790043 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>motana2008<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1790043", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1790043 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] <CENTER>ไม่ทราบว่าผู้ใจบุญท่านใด พอบริจาคตะกรุดได้บ้างครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เนื่องด้วยปีนี้ดวงไม่ค่อยดีเท่าไหร่(ทักตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว) และมีคนบอกให้พกตะกรุดไว้ติดตัวเพื่อผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ ตอนแรกก็เฉยๆแต่จากที่ผ่านมาหลังปีใหม่เริ่มเชื่อแล้ว
    จึงใคร่รบกวนผู้ใจบุญพอมีบริจาคให้ซักดอกไหมครับ

หรือไม่ทราบว่าพอจะหาบูชาได้ที่ไหนบ้างครับ และต้องเป็นตะกรุดอะไร วัดไหนถึงจะถูกจริตครับ ได้ยินมาว่าหากเป็นตะกรุดพระพุทธเจ้า,ตะกรุดโสฬร จะดี ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1790043")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls -->[​IMG] [​IMG] [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขวามือล่างสุดที่เขียนว่าอ้างอิงหน้าจอของคุณโยมจะมีว่าแก้ไขให้เข้าไปตรงนั้นเลยจากนั้นจะมีให้โยมเลือกลบหรือแก้ไข

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้