หมดแล้ว (ปิดกระทู้) เศียรปู่พญามัจจุราช..สร้างได้ 87 องค์ ทำพิธีอุดมวลสารวันศุกร์ ที่13 น.16

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย jarawoot, 2 เมษายน 2013.

1. jarawoot

jarawoot เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านคงมาสงเคราะห์...ปู่ท่านเมตตามาก เพียงแต่เราอาจจะเห็นเพียงนิดหนึ่งบวกกับความกลัว...เลยทำให้เป็นเช่นนี้ อธิษฐานจิตถึงปู่ขอความเมตตาได้เลยครับ

2. ทองหล่อ

ทองหล่อ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญบูชาสมเด็จธนบดี จินดามณี ฝังเศียรโลหะเล็ก จำนวน 3 องค์ จะโอนค่าปัจจัย
    ในวันจันทร์ที่ 4/11/56 ขอบคุณสำหรับการสนทนาและความรู้ที่ให้ มีเวลาจะสนทนาขอความรู้เพิ่มเติม ขอบคุณครับ

3. jarawoot

รับทราบและขออนุโมทนาสาธุครับ....ยินดีแลกเปลี่ยนความรู้ครับ

4. jarawoot

ศุกร์ ที่ 13 วันดีวันแรงอาถรรพ์แก้อัปมงคลสลายพลังงานที่ไม่ดี....ได้ทำพิธีอุดด้านหลังเศียรโลหะมวลสาร ศักดิ์สิทธิ์ 3,000 กว่าชนิดด้านหลัง "เศียรพญาปู่มัจจุราช" เนื้อโลหะ สร้าง 144 องค์สามารถทำได้ 87 องค์....เพราะเนื้อผสมโลหะจนช่างบอกว่าทำไมเป็นเช่นนี้...สีโลหะออกแปลกๆ

โดยให้ทำบูชาองค์ละ 305 บาท ค่าส่ง 50 บาท มีเพียง 87 องค์

วัตถุประสงค์..
    1.ค่าปิดทองคำ"พระพุทธเจ้าองค์ปฐมต้น กายมนุษย์" หน้าตัก 16 นิ้วทั้งองค์
    2.สร้างห้องน้ำเพิ่มเติมที่เวียงนาคราช จ.พังงา
    3.ใช่จ่ายอื่นๆ

ด้านหลังพระผงเศียรปู่ จะฝังเหรียญ 25 สต.เห็นองค์พ่อหลวง รัชกาลที่ 9 เป็นสิริมงคลมิ่งขวัญล้นเกล้าล้นกระหม่อมของลูกหลาน ด้วยพระบารมีองค์พระมหากษัตริย์ผู้ทรงธรรมพระบารมีประมาณมิได้ และปู่พญามัจจุราชกษัตริย์แห่งโลกวิญญาณ
    ................................................................................
    ปู่พญามัจจุราช ท่านมาเมตตา(แกม)ให้ทำติดๆกันถึงสามวัน เสมือนท่านรู้อะไรล่วงหน้าว่าถ้าผมไม่ทำช่วงนี้(มีนาคม) คงอีกยาวกว่าจะได้ทำเพื่อเผยแพร่พระบารมีท่าน มอบให้แก่ลูกหลานและท่านให้ทำชุดที่.2 เพื่อมอบให้ลูกหลานท่านโดยไม่มีเงื่อนไขจำนวนหนึ่ง ไว้ที่ศาลแถวถนนติวานนท์ เลยทางเลี้ยวเข้าเมืองทองธานีไปสัก 100 เมตร

ส่วนการอธิษฐานจิต...ปู่ท่านเมตตามาเองและท่านอัญเชิญพระพุทธเจ้าครูบาอาจารย์พระอรหันต์เจ้ามาแผ่สถิตย์พลังงานลงสู่ พระผงเศียรปู่ชุดนี้......กรุณาอย่าลองด้วยความคะนองหรืออวดดี.....ถ้ายังงั้นก้อตัวใครตัวมันละครับ
    .................................................................................

ร่วมทำบุญ...โอนเข้าชื่อ นายศรัณย์ธร ยกเชื้อ บัญชี 385-101-0108 ธ.กรุงไทย ส.กระทรวงพาณิชย์ โทร.081-875-4903

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2013
  5. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    รุ่วมบุญ พระผงเศียรปู่มหาพรหมจินดามณี..เนื้อผสมผงยาจินดามณี 1 องค์ ครับ ถ้ายังมีอยูํ่ครับ ถึงไม่มีก็ร่วมบุญด้วยอยู่ดีครับ

6. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    โอนแล้วครับวันนี้ 350 บาท และส่งข้อความเข้าแจ้งมือถือพี่ไปแล้วครับผม ขอบคุณครับ

7. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ขอร่วมบุญ จองพระผงเศียรปู่มหาพรหมจินดามณี 1 องค์ 299 และขอจอง
    เศียรปู่พญามัจจุราช เนื้อโลหะ 1 องค์ 305 บาท รวมค่าจัดส่ง 50 บาท เป็นเงิน
    ทั้งสิ้น 654 ใช่ไหมครับ

8. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    เศียรปู่พญามัจจุราช ชุดนี้หมดแล้วครับ เหลือแต่ชุดพิเศษ

อยู่ที่ ห้อง
    พระเครื่อง วัตถุมงคล รุ่นพิเศษมีเพียง 9 องค์ อาถรรพ์เศียรโลหะปู่พญามัจจุราช เนื้อไม่สวยแต่....

9. kraiwit

kraiwit เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับผมขอบูชา รุ่นพิเศษ เศียรโลหะปู่พญามัจจุราช 2ชุด ครับ
    ขอบคุณครับ