ปิดกระทู้! แจกพระหลวงปู่เทพโลกอุดร ฟรี! ฉลองปีใหม่ไทย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย guawn, 13 เมษายน 2007.

1. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    พระกริ่งคลองตะเคียน สร้างสมัยอยุธยา หลวงปู่รอด(เสือ)เสก วัดประดู่ทรงธรรม มี จำนวน 15 องค์ (คงเหลือ 14 องค์)พุทธคุณครอบคลุมทุกด้าน เด่นคงกะพัน และ เมตตา
    ร่วมทำบุญ 1,000 บาท ได้รับจำนวน 1 องค์<!-- / message --><!-- attachments -->

เป็นพระที่สร้างขึ้นในสมัยอยุธยาตอนปลาย บ้างก็ว่าเก่าเก็บแต่แท้จริงแล้วเป็นต้นแบบให้ถูกสร้างขึ้นอีกในสมัยรัตนโกสินทร์ตอนต้น โดยเกจิสมัยโน้น โดยประวัติเพิ่มเติมผมจะนำมาเล่าสู่กันฟังครับ

.

2. guawn

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MEA [​IMG]
    หวัดดีครับคุณguawn ผมโอนเงินร่วมทำบุญบูชาตะกรุดมหาลาภ2ดอก 2*227บวกค่าส่ง50บาทรวม510บาทแล้วครับโดยโอนผ่านATMกรุงไทยเวลา13.28น. รบกวนส่งมาที่ คุณเกียรติชัย ชัยวิรัตน์ การไฟฟ้านครหลวง209 เขตราษฎร์บูรณะ ถ.ราษฎร์บูรณะ แขวงราษฎร์บูรณะ เขตราษฎร์บูรณะ กทม. 10140 (แผนกก่อสร้างระบบจำหน่าย) ขอบคุณมากครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

รับทราบครับ เดี๋ยวผมจัดส่งให้ครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. guawn

เมื่อวานนี้(14/5/2550) ผมได้จัดส่งพระและวัตถุมงคลให้แก่

1.คุณ teerapat99 No.RA 8274 3148 2
    2.คุณ Just_Aware No.RA 8274 3146 5

3.คุณ วีรวิทย์ No.RA 8274 3144 8
    4.คุณ visarutsak No.RA 8274 3142 5
    5.คุณ tawatd No.RA 8274 3145 1
    6.คุณ นอบนบบาทพระพุทธ No.RA 8274 3143 4

7.คุณ มนุษย์ตู้ No.RA 8274 3147 9

อนุโมทนาบุญกับผลบุญที่ทุกๆท่านได้ทำด้วยครับ

.<!-- / message --><!-- sig -->

4. guawn

<TABLE class=tborder id=post572756 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>รากแห่งธรรม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_572756", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 10:15 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 206 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 474 ครั้ง ใน 71 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 59 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_572756 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->อัศจรรย์พระเครื่องหลวงปู่ทองดี อนีโฆ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เรื่องมีอย่างนี้คับ คือวันนั้นจะด้วยบุญกุศลหรือความบังเอิญก้อแล้วทำให้ผมกะพ่อที่ปกติเวลาเดินทางไปจังหวัดพิษณุโลกมักจะผ่านเลยวัดใหม่ปลายห้วย ของหลวงปู่ทองดี เสมอโดยไปทันสังเกตว่ามีวัดหรือสิ่งปลุกสร้างเลยที่นี้มีอยุ่วันหนึ่งได้อ่านเรื่องเกี่ยวหลวงปู่ทองดีและทราบว่าท่านอยู่ที่จังหวัดพิจิตรซึ่งเป็นจังหวัดติดกันกับนครสวรรค์อันเป็นบ้านเกิดและที่อยุ่ปัจจุบันของผมแต่ก้อไม่ทราบอีกว่าจะไปกราบท่านอย่างไรเนื่องจากไปทางไปวัดเหมือนคนตาบอกคลำหาทางเลย ที่นี้ก้อเลยตั้งใจอธิฐานเงียบๆมานานเป็นเดือนเหมือนกันว่าอยากจะไปกราบท่านไปทำบุญกับท่าน ที่มีอยู่คราวหนึ่งบังเอิญจิงๆคับต้องเดินทางไปทำธุระที่พิษณุโลก โดยเส้นทางจากนครสวรรค์ซึ่งปกติเวลาไปพิษณุโลกผมกับพ่อนิยมใช้เส้นทางพิจิตรเสียมากกว่าเพราะใกล้ดีที่ว่าใกล้เพราะผมมีบ้านอยุ่2หลังที่พิจิตรหลังหนึ่งเป้นโรงสีจะเรียกบ้านก้อไม่ถูกเพราะเวลาไปมักไปทำงานดูแลบริหารเสียมากกว่า ที่นี้มีเหตุให้ต้องใช้นี้คือมาทำธุระที่นครสวรรค์ก่อนแล้วเค้าไปพิษณุโลกเลยใช้เส้นทางนี้ ทีนี้ผมเป็นคนหลับง่ายเพราะอาศัยลมหายใจเข้า-ออกเป้นอารมณ์จับอาปานุสติเข้าพอเข้าที่เข้าทางดีแล้วก้อหลับเลบสบายดีโดยกำหนดจิตว่าถึงที่หมายแล้วตื่น จะได้ไม่อ่อนเพลียเวลาเดินทางไปไหน ที่นี้ยังไม่ทันถึงที่หมายเลยคุณพ่อที่น่ารักของผมอยุ่ดีๆก้อปลุกว่า ไปทำบุญกันซึ่งผิดวิสัยพ่อเป็นอย่างมากเลยคือปกติแล้วพ่อมักจะไม่แวะกลางคันถ้ายังไม่ถึงที่หมายที่ตั้งใจอันนี้เป็นเรื่องแปลกส่วนผมกำลังหลับอยู่ตื่นมาก่อนเวลาอันควรจึงหงุดหงิดเป็นธรรมดาของคนนิสัยเด็กๆ แต่ไม่งอแงนะเพราะรุ้ว่างอแงไปก้อไม่ได้ประโยชน์เลยเดินตามพ่อเข้าวัดไปแต่ยังไม่ทันจะถึงวัดเลย เพียงแค่ถึงชุ้มประตู ก็ต้องเข่าอ่อนยวบเลยเนื่องจากเห้นชื่อวัดและรูปของหลวงปู่ทองดีท่านอยุ่บนซุ้มประตูต้อนรับ เกิดปิติแผ่ซ่านเลยครับขนลุกซู่ๆเลยเห้นป้ายงานบอกว่าทำบุญฝังลูกนิมิตรและสร้างกระเบื้องมุงหลังคาโบสถ์เป็นบุญใหญ่นี่นะเลยตั้งใจทำให้สมกับอธิฐานเป็นเดือนๆ ที่นี้มาถึงตอนจะไปกราบท่านพอคิดจะไปกราบท่านก้อไปหาที่เต้นท์กรรมการบอกว่าจะมากราบหลวงปู่ท่าน แต่กรรมการบอกว่าหลวงปู่พึงเข้ากุฏิไปเมื่อสักครู่ก่อน หนูมานิดเดียวเอง เลยคิดว่าไปเป็นไรไม่ได้กราบไม่เป็นไรได้ทำบุญสร้างโบสถ์กับท่านพอใจละแต่ในใจยังคิดนะว่าจะมาอีกต้องมาอีก ที่นี้เหลือบไปเห็นวัตถุมงคลที่ท่านสร้างโดยปกติผมไม่สนใจในพระเครื่องหรือวัตถุมงคลนักแต่จะด้วยอย่างไรไม่ทราบเห้นพระสมเด็จนะประจำวันเกิดที่ท่านสร้างแล้วอยากได้มากๆค่าเช่าบูชาก้อเพียง100บาท บรรจุเส้นเกศาของท่านอีกเลยรีบเช่าบูชามาตามสีวันเกิดตนและเห็นพ่อ(พ่อชอบพระเครื่องมากๆ)ซื้อวัตถุมงคลท่านอีกหลายอย่างพอเช่าวัตถุมงคลเสร็จก้อกลับออกจากวัด
    ที่นี้ผ่านมาประมาณ1เดือนเคยอ่านอีกแหละว่าหลวงปู่ท่านคายชานหมากที่ท่านเคี้ยวให้กับคนกลุ่มหนึ่ง(จำไม่ได้ว่าชื่อกลุ่มไรที่หาเงินสร้างกุฎิและอาคารเจริญกรรมฐานถวายหลวงปู่กลับ หลวงพ่อสิริ โดยสร้างหลวงปุ่ทวชรุ่นบารมีสิริ-ทองดีขึ้นมา ในเช่าทำบุญนำเงินไปถวายท่านทั้ง2 )แล้วหลวงปู่ทองดีก้อบอกกับคณะนั้นว่า เก็บไว้ให้ดีนะ แบ่งๆกันไปอีกไม่นานจะเป็นพระธาตุพออ่านถึงตรงนี้เลยคิดว่าชานหมากท่านยังจะกลายเป้นพระธาตุเลย ทำไมเกศาของท่านในพระเราไปเป็นมั่งทั้งๆที่ตั้งแต่เช่ามาใส่ผอบบูชาไว้ที่หิ้งพระและปฏิบัติต่อพระองค์นั้นดุจเป็นพระธาตุที่ผมมีอยู่แต่เอทำไมไม่เป้นสักทีนะคิดไปคิดมาก้อผ่านมา1เดือนทีนี้พ่อนำพระเครื่องที่ท่านมีอยู่มากมายมานั่งคัดๆว่าจะจัดตามสำนัก ตามพระที่สร้างที่นี้มาถึงถุงพระของหลวงปู่ทองดีผมเลยไปจับๆดูเห็นที่เส้นเกศาของท่านมีเม็ดๆสีน้ำตาลเกาะอยู่เต็มไปหมดเลยรีบเก้บเอาไว้เป็นส่วนของตนทันทีและรีบกลับมาบ้านที่นครสวรรค์(พระเครื่องของพ่อและพ่ออยู่ที่พิจิตร)
    และมาเปิดผอบที่บรรจุพระของผมที่เช่ามาแต่ดั่งเดิมก้อปรากฎว่ามีพระตุมาเกาะที่เส้นเกศาในพระเครื่องเหมือนกันสรุปว่าเป็นพระธาตุจิงๆแหละเพราะ2พระเครื่อง2องค์บังเกิดพระธาตุที่เส้นพระเกศามีวรรณะและสัณฐานตรงกันแสดงว่าองค์หลวงปู่ทองดี อนีโฆท่านคงเป็นพระทองคำ(พระอรหันต์)ผู้ไม่มีการเกิดอีกแล้วแน่นอน
    ปัจจุบันนี้ก้อยังไม่มีโอกาสไปกราบที่ตัวท่านอย่างตั้งใจไว้เลยคิดว่าถ้ามีโอกาสคงจะขอให้ท่านแนะนำข้อธรรมเพื่อการหลุดพ้นจากการเกิดตามองค์หลวงปุ่และพระอรหันต์ทั้งหลายเข้าสุ่พระนิพพานในชาตินี้ตามที่ตั้งใจไว้
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

5. ณัฐภพ

ณัฐภพ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2006
    สาธุ สาธุ สาธุ

ขอรับ 1 ชุดครับผม คุณณัฐภพ 1/87 ถนนแจ้งสนิท ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดยโสธร 35000

6. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

หากข้าพเจ้าจงใจหรือประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกินบิดามารดา ครูบาอาจารย์ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พระอรหันต์ทุก ๆ พระองค์ พระอริยสงฆ์ เจ้า ตลอดจน สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย รวมถึงผู้มีพระคุณและเจ้ากรรมนายเวร จะด้วย กาย วาจา ใจ ก็ดี ขอจงโปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย หากข้าพเจ้ามีเจ้ากรรมนายเวรติดตามมาก็ขอให้เจ้ากรรมนายเวรได้รับส่วนแห่งบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำอยู่แล้ว และจงโปรพอโหสิกรรมให้กับข้าพเจ้า ๆ ขอให้สัตว์โลกทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้จองเวรหรือไม่จองเวรจงหลุดพ้นจากคำสาบแช่งของข้าพเจ้าในอดีตชาติและจงรับส่วนบุญ ของข้าพเจ้าไปในชาติปัจจุบัน ที่ทำอยู่ขณะนี้ ข้าพเจ้าทำเท่าไรก็ได้ให้ผลบุญที่ทำเท่านั้นและจงเพื่อแผ่กับคณะลูกศิษย์ของข้าพเจ้าที่ได้ทีส่วนแห่งบุญนี้ทุกคนที่มีนามในงานบุญนี้แม้แต่ครอบครัวของท่านก็จงรับบุญนี้ไปด้วยและขอบุญบารมีในชาตินี้ที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาจนถึงวินาทีนี้ที่พิมพ์อยู่ขอให้ส่งผลบุญถึงท่านที่กระผมกล่าวมาแล้วจงมีความสุขความเจริญแม้แต่บริวารของท่านที่เกี่ยวข้องก็จงมีส่วนแห่งบุญนี้ทุกท่านด้วย และจงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ สติปัญญา ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ อุปสรรคใด ๆ โรคภัยใด ๆ ขอให้มลายสิ้น ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครับและผู้ที่ร่วมบุญกับข้าพเจ้า มีความสว่างทั้งทางโลกทางธรรมตั้งแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
    และหากผู้ใดที่ได้สร้างเวรสร้างกรรมกับข้าพเจ้า ไม่ว่าชาติภพใดก็ตาม ข้าพเจ้ายินดีที่อโหสิกรรมให้ ขอถอนความพยาบาท ความอาฆาต และคำสาปแช่งในทุกชาติภพและชาติปัจจุบัน ขอให้ข้าพเจ้าและคณะทำบุญทุกท่านจงพ้นจากคำสาปแช่งของปวงชนแต่ภพชาติเก่าในอดีตชาติทุกภพจงหมดไปในการทำบุญกับเราชาว อาศรมบ้านดวงธรรมนำชีวิต นี้ และจงมากมายด้วยแก้วสาพัดนึกทุกท่านด้วยเทอญ ( ขออนุโทนากับท่านทั้งหลายด้วยใจบริสุทธิ์) กราบเรียนสมากชิกบุญทุกท่านที่ผมได้หายไปนานติดภารกิจจึงต้องกราบขอโทษสมาชิกบุญทุกท่าน คงจะได้รับพระกันอิ่มไปที่คุณกวงลูกศิษย์อ.จเรได้จัดส่งให้และภายในเดือนนี้เราก็จะได้ส่งบุญกันสำหรับงานสร้างศาลาท่าน้ำวัดกำแพง จ.อ่างทอง(ขาดยอดประมาณ ๑๔ องค์ ) ก็จะสำเร็จแล้วรีบมาเป็นเจ้าของกันหมดแล้วจะหาไม่ได้ขอดีก็มีเท่าที่เห็นครับ
    พระหลวงปู่ดู่ ตั้งนะโม ๓ จบ ระลึกถึงคุณ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ แล้วว่า นะโม พรหมปัญโญ ศรัทธา ธานัง ศรัทธา ธานัง อธิฐานมิ( แล้วอธิฐาน)ครับจะได้สำเร็จดังจิตปรารถนา ( โชคดีวันนี้ครับ) สาธุ สาธุ สาธุ

7. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ

.

8. guawn

อนุโมทนาสาธุ ครับอาจารย์

.

9. guawn

เมื่อวานนี้(15/5/2550) ผมได้จัดส่งพระและวัตถุมงคลให้แก่

1.คุณ wiraphat1 No.RA 8274 4707 1
    2.คุณ Long_13 No.RA 8274 4708 5

3.คุณ chumpol007 No.RA 8274 4709 9
    4.คุณ frank0826 No.RA 8274 4710 8
    5.คุณ บุญทรง No.RA 8274 4711 1
    6.คุณ aries2947 No.RA 8274 4712 5

7.คุณ plahang No.RA 8274 4713 9
    8.คุณ ขุนแผนเมืองฮิ No.RA 8274 4714 2 (น.ม.ชาตรี)
    9.คุณ upsbay No.RA 8274 4715 6
    10.คุณ pallop No.RA 8274 4716 0

11.คุณ BlueNude No.RA 8274 4717 3 (น.ม.ชาตรี)
    12.คุณ MEA No.RA 8274 4718 7

อนุโมทนาบุญกับผลบุญที่ทุกๆท่านได้ทำด้วยครับ

.<!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

10. guawn

ส่งครบแล้วทุกคน 1 เดือนพอดีที่เปิดกระทู้ คงจะปิดกระทู้ไปทำงานบุญอื่นต่อไปสามารถเข้าไปดูที่กระทู้
    ขอเชิญร่วมสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก4ศอกถวายหลวงปู่ทองดี ณ วัดใหม่ปลายห้วย

108 งานบุญ กับพระและวัตถุมงคลชั้นเยี่ยม

ให้บูชาพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก บูรณะศาลาท่าน้ำ วัดกำแพง อ่างทอง

ท่านใดได้รับแล้วหรือยังไม่ได้รับรบกวนแจ้งด้วยครับ

.

11. guawn

แจกฟรีครับสำหรับผู้ที่เคยทำบุญกับทุกๆกระทู้ที่ผมตั้งขึ้น เนื่องในวันปีใหม่ไทยครับ
    เป็นพระพิมพ์หลวงปู่เทพโลกอุดร
    คาถา โลกุตตระโร จะมหาเถโร อหังวันทามิตังสะทา

12. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

คุณกวงครับ ขอพระหลวงปู่เทพโลกอุดรเเบบพระปิดตาที่เป็นเเว้นกลม ๆเเบบพิมพ์จันลอยจะได้ไหมครับ เเล้วจะโอนค่าส่งเเละเเจ้งที่อยู่ไปให้ครับ

13. guawn

ได้ครับคนสุดท้ายแล้วนะครับ เพราะผมปิดกระทู้ไปแล้วนะครับ

.

14. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ผมได้รับพระทีพี่แจกแล้วครับ..ขอบคุณครับ

15. danai123

danai123 สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2007
    ขอรับ1องค์

ขออนุโมทนา สัก 1 องค์ ครับ ไว้บูชา
    357/35 ม.2 ถ.สุขมวิท ต.วังกระแจะ อ.เมือง จ.ตราด
    นายดนัย ยิ้มอนันต์
    ขอขอบพระคุณอย่างสูง ไว้เป็นล่วงหน้าครับ

16. guawn

ปิดกระทู้แล้วครับ

17. channarong_wo

channarong_wo เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณ Gurawn ที่ให้โดยไม่รู้สึกหวงแหน นับถือ นับถือ เสียดายจังรู้จัก Web นี้ช้าไป ไม่งั้นคงมีโอกาส ผมพึ่งเข้ามาศึกษาอย่างจริงจัง โดยครั้งแรก อ่านหนังสือท่านอาจารญ์ประถม เริ่มแรกสนใจสมเด็จวังหน้าก่อน ยิ่งรู้ว่าปู่ใหญ่ท่านอธิษฐานจิตด้วย โอ้..ตัวเองยิ่งสนใจอย่างหนัก จากนั้นก็หาข้อมูลทาง net จึงรู้ว่า ยังมีพระเครื่องของท่านเอง อิจฉาจังเลยท่านที่มีไว้บูชา โม้มากละ ไปล่ะ
    ชาญ