(ปิดกระทู้)*แจกเหล็กไหลเพลิง....ฟรี คราบ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ* (ปิดกระทู้)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 16 ตุลาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

* แจกเหล็กไหลเพลิงฟรี *

เหล็กไหลเพลิง
    เหล็กไหลเพลิง

เหล็กไหลเพลิง เป็นเหล็กไหลที่พอหาได้ไม่ยาก พบอยู่ในถ้ำต่าง ๆ หลายแห่ง ฝังตัวเองอยู่ตามเพดานและ

ผนังถ้ำหินที่มีลักษณะเหมือนผงฝุ่นละเอียด ออกสีแดงหรือน้ำตาล องค์ขนาดเมล็ดถั่วเขียวหรือใหญ่กว่า หากลอง อธิษฐานจิตจับดูจะรู้สึกว่าร้อนเหมือนไฟ เชื่อว่าสามารถแสดงภาพมายาหลอกหลอน ทำให้ศัตรูตกใจกลัวได้ และยังสามารถคุ้มครอง ให้ผู้เป็นเจ้าของ แคล้วคาด ปลอดภัย จะภัยต่างๆ ทั้งนี้ถ้าผู้เป็นเจ้าของเป็นผู้ปฎิบัติดี ปฎิบัติ ชอบด้วยเเล้ว ยิ่งจะส่งผลดีกับผู้ครองครอง อย่างน่าอัศจรรย์ นี่คือตำนานที่กล่าวขึ้นมา

จากในรูป เป็นเหล็กไหลเพลิง สีแดงน้ำตาล ผิวขึ้นมัน เนื้อในก็ต้องสีแดงด้วย บางชิ้นดูดแม่เหล็ก บางชิ้นไม่ดูด
    เป็นลักษณะเฉพาะของเหล็กไหลเพลิงชนิดนี้ ขนาดเท่าเม็ดถัวเขียว บางชิ้นก็เล็กกว่า ต่างจากเหล็กไหลตาน้ำ
    อยู่มาก เหล็กไหลตาน้ำเนื้อเหมือนหินที่มีเปลือกสีน้ำตาลอมดำ ภายในจะไม่ใช่สีเดียวกันกับภายนอก ส่วนมาก
    เหล็กไหลลตาน้ำภายในจะสีดำเปลือกสีน้ำตาลอมดำ ส่วนเหล็กไหลเพลิงจะมีสีแดงอิฐทั้งเปลือกนอกและเนื้อ
    ใน สังเกตดูในรุปเม็ดที่มีการแตกหักว่า พอแตกครึ่งเนื้อในก็ยังคงสีเดียวกับเนื้อภายนอก ขึ้นมันสวยงาม

การฝังตัวของเหล็กไหลเพลิง

แจกเหล็กไหลเพลิงฟรี
    สำหรับท่านผู้ที่สนใจสามรถลงชื่อขอรับฟรีได้ โดยการ

ส่งซองติดแสตม 5-10 บาท
    จ่าหน้าซองถึงตัวเองส่งมาที่

ภานุรัตน์ พรประทับจิต
    100/213 .10 .19 <O:p
    หมู่บ้านทรัพย์บุญชัย ถ.ศรีนครินทร์ <O:p
    .บางเมือง อ.เมือง<O:p</O:p
    .สมุทรปราการ 10270

แจกจนกว่าของจะหมดนะคราบ
    ทั้งนี้ไม่มีค่าใช้จ่าย หรือข้อผูกมัดใดๆ ทั้งสิ้น

ท่านสามารถขอรับได้ทั้งที่เป็นสมาชิก
    และไม่ใช่สมาชิก คราบ

*กรุณา วงเล็บเเละเขียนชื่อที่ใช้ในเว็ปมาด้วยนะคราบ
    เพราะ เมื่อผมจัดส่งให้เเล้วจะได้มาพิมพ์แจ้งให้ทราบได้คราบ*

แจ้งให้ทุกท่านทราบนะคราบ

ตั้งแต่หน้า 2 เป็นต้นไป
    ผมอนุญาติ จัดส่งเหล็กไหลเพลิงให้
    ท่าน ละ 3-5 องค์ หรือมากว่า ตามจำนวนที่มีอยู่นะคราบ

เพราะมีผู้ต้องการมากเลยคราบ เลยต้องการที่จะเเบ่งปันกันไปให้ทั่วถึง

หวังว่าทุกท่านคงจะเข้าในข้อนี้นะคราบ
    จึงแจ้งมาเพื่อทราบคราบผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2009
  2. 2 กุมาร 9

2 กุมาร 9 Active Member

24 สิงหาคม 2009
    ขอรับ 1 ชุดครับ ซองกำลังจะไปส่งครับ
    ขอบคุณครับ

3. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    ลำดับ ที่2 รับเหล็กไหลเพลิง 1ชุด
    พงษ์ธีระ 16/10/52
    และจะซองไปครับ ขออนุโมทนาบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2009
  4. kittikawin12

kittikawin12 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ1ชุดครับ จะจัดส่งซองไปครับ

5. pranurat

2 กุมาร 9
    pongtera24p
    kittikawin12

รับทราบคราบผม
    เดี๋ยวจะรอรับซอง และจัดส่งกลับไปให้นะคราบ

6. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอรับ1ชุดครับ จะจัดส่งซองไปครับ

7. t_krachang

t_krachang Active Member

24 มิถุนายน 2008
    ขอรับ 1 ชุดครับ ขอบคุณมาก..ครับ
    ได้รับแล้วขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2009
  8. *ผู้ผ่านทาง*

*ผู้ผ่านทาง* เป็นที่รู้จักกันดี

โห คุณ มิก
    แอบ มาเปิดกระถู้แจกฟรีไม่บอก ไม่กล่าวเลยนะคราบ อิอิอิ
    เดี๋ยวผมจะ จัดส่งซองไปด้วยคนนะคราบ

อนุโมทนา คราบ:cool:

9. luketann_May

luketann_May เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2006
    ขอรับ 1 ชุดครับ เดี๋ยวส่งซองไปให้ครับ

10. nrngy

nrngy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดนะคะ แล้วจะจัดส่งไปให้นะคะ

11. mrpak

mrpak เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนา สาธุ ครับ
    ขอรับด้วยคนครับ
    เดี๋ยวจะจัดส่งซองไปรับนะครับ

ผมส่งซองเปล่าติดแสตมป์ไปให้เรียบร้อยแล้วนะครับคุณมิก
    ขอบคุณมากนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2009
  12. Khanitta

Khanitta เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    อนุโมทนาด้วยค่ะ ขอรับ 1 ชุดนะคะ พรุ่งนี้ส่งซองไปให้ค่ะ

13. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

แจกเหล็กไหลเพลิงฟรี คนละ9 องค์

เป็นบุญตาที่ได้พบเห็น

นับว่ามีวาสนาต่อกันที่ท่านจะมาอยู่ด้วย

อนุโมทนา

สาธุ

สาธุ

สาธุ

14. pranurat

พอดีผมได้เหล็กไหลเพลิง มาเยอะพอสมควรคราบ
    เลยไม่อยากเก็บไว้คนเดียวให้มันเยอะเกินไป เพราะของบาง
    อย่างมีมากเกินไปเก็บไว้คนเดียว มันไม่เกินประโยชน์ อะไร
    เลยมีความคิดว่า นำออกมาแจกจ่าย
    สำหรับคนที่ต้องการและสนใจ ได้มีกันทั่วถึง โดยที่ไม่ต้องไปขวนขวายไม่เช่า ให้เสียเงิน คราบ

ใครต้องการก็ลงชื่อ และส่งซองมาคราบ
    แล้วได้จะจัดส่งกลับไปให้ ให้ได้โดยทั่วถึงกันคราบ

wel lcome_mokey

15. อุทิศ ทองทวี

อุทิศ ทองทวี เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

ขอรับด้วยครับจะส่งซองไปครับ

ขอบพระคุณครับ

16. lyd

lyd Active Member

ขอรับ 1 ชุดเดี๋ยวส่งซองไปครับ.

17. pranurat

แจ้งให้ทุกท่านทราบนะคราบ

ตั้งแต่หน้า 2 เป็นต้นไป
    ผมอนุญาติ จัดส่งเหล็กไหลเพลิงให้
    ท่าน ละ 3-5 องค์ หรือมากว่า ตามจำนวนที่มีอยู่นะคราบ

เพราะมีผู้ต้องการมากเลยคราบ เลยต้องการที่จะเเบ่งปันกันไปให้ทั่วถึง

หวังว่าทุกท่านคงจะเข้าในข้อนี้นะคราบ
    จึงแจ้งมาเพื่อทราบคราบผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2009
  18. amen666

amen666 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008
    ขอรับ 1 ชุดครับแล้วจะส่งซองไปรับครับ
    โมทนาบุญด้วยครับ

19. gatsuja

gatsuja เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดครับ

20. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองไว้ก่อนด้วยครับ ด้วยค่อยส่งซองไป

เเต่อยากทรราบว่านอกจากสร้างภาพหลอน

เเล้วสามารถทำอะไรได้อีกอ่ะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้