ปิดกระทู้! ให้บูชาพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก บูรณะศาลาท่าน้ำ วัดกำแพง อ่างทอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย guawn, 24 มีนาคม 2007.

1. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005

ที่มอบให้ไปผมได้นำไปแช่นำมนต์พันวัดแล้ว บางองค์ผสมตังอิ๊วน้อยก้อจะละลายเลยครับ อย่าแช่เลยครับ แค่จุ่มเวลาจะใช้ทำนำมนต์ก็พอครับ

2. guawn

Re: อ้างอิง:
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ guawn
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรหมประกาศิต [​IMG]
    เพราะผมปิดกระทู้ให้บูชาพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก บูรณะศาลาท่าน้ำ วัดกำแพง อ่างทองนี้แล้วครับ

<!-- / message --><!-- sig -->(cry) (cry) (b-cry)
    เข้ามาร้องไห้ครับ เพราะท่านเจ้าของกระทู้บอกว่าพระหมดแล้ว ทั้งๆที่จองล่วงหน้าตั้งสองเดือน โอนตังค์ช้าหน่อยเดียวแค่นั้นเอง (เพราะว่าลืม) เสียดายจัง
    แล้วเอาที่ของผมจองไปให้ไผ ฮือๆ ตังค์ก็โอนไปแล้ว เมื่อกี้นี้เอง ...แง้.....
    ผมขอเป็นคนปิดกระทู่นี้เป็นคนสุดท้ายก็แล้วกันนะครับ...เฮียกวง...

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ที่หมดไม่ใช่อะไรครับ จริงๆแล้วยังมีอยู่แต่ไม่งามครับเพราะแขนไม่ครบบ้าง พระพักตร์องค์พระไม่ชัดบ้างเลยไม่กล้าให้ไป

เดี๋ยวผมจัดส่งพระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ของผมไปให้ครับ จำนวน 1 องค์+พระปิดตาวังหน้า(พระปิดตาปู่เทพโลกอุดร)จำนวน 1 องค์ (พอดีส่งข้อความก่อนดูกระทู้สร้างพระประธาน)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณอย่างมหาศาลเลยครับ
    (b-love2u)
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. บาส วิดยา มอ.

บาส วิดยา มอ. Active Member

30 กรกฎาคม 2007
    ตอนที่ได้รับพระหลวงปู่ดู่ทางพี่ guawn ได้กรุณาส่งพระพิมพ์คล้ายๆพระปิดตามาด้วยไม่ทราบว่าเป็นพระปิดตาวังหน้าหรือเปล่าครับ

4. pollpoll

pollpoll สมาชิก

26 กันยายน 2007
    พระพิมพ์สมเด็จ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก บูรณะศาลาท่าน้ำ ยังมีให้บูชาหรือเปล่าครับ ขอเบอร์โทรติดต่อด้วยครับ

5. guawn

หมดแล้วครับ

6. วสวัตติ์

วสวัตติ์ สมาชิกใหม่

31 พฤษภาคม 2008
    ผมต้องการเช่าบูชาสมเด็จหลวงปู่ดู่วัดสะแก และสมเด็จหลวงพ่อแดงวัดเขาบันไดอิฐไม่ทราบว่าราคาเท่าไรใครรู้บ้างกรุณาบอกผมทีขอบคุณครับ

7. debuku cm

debuku cm สมาชิก

21 มิถุนายน 2009
    ถ้ามีอีกบอกด้วยนะครับ อยากได้พระสมเด็จของหลวงปู่ดู่ มากๆๆ เลย ผมไม่ทันพึ่งได้เข้ามาอ่าน ครับ

8. debuku cm

debuku cm สมาชิก

21 มิถุนายน 2009
    พอจะมีเหลือสักองค์ไหมครับ จะได้ร่วมทำบุญ ไปด้วยอยากมีสักองค์รับกวนตอบหน่อยนะครับ ผม อยากได้จริงๆๆ นะครับ เครื่องอ่านหนังสือของท่าน แล้วก็ชอบ แต่ไม่รู้จะไปบุชาวัตถุเกียวกับท่านที่ไหน เห็น มีกระทู้รีบมาแต่ช้าไปนานเลย ถ้ามีแจ้ง มาบอกที่เมล์ก็ได้นะครับ จะรีบโอนเงินทำบุญไปให้เลยครับ ได้ทั้งบุญได้ทั้งวัตถุมงคล อีก ขออนุโมทนาให้พีมีความสุข อย่างไร ติดต่อ ที่ เมล์ผมก็ได้นะครับ ที่ aunchaisilp@hotmail.com ขอบุคุณมากครับผม

9. guawn

หมดแล้วครับ ลองไปดูที่วัดน่าจะยังมีรุ่นที่ทันท่านอยู่นะครับ

10. guawn

หมดแล้วครับ ลองไปดูที่วัดสะแกซิครับน่าจะยังมีรุ่นที่ทันท่านอยู่