ปิดกองบุญ **ร่วมช่วยเหลือ ผู้ป่วยโรคมะเร็ง ผู้ร่วมบุญจะได้รับ พระบรมฯขององค์ปฐมต้น **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 29 สิงหาคม 2008.

1. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

**เชิญร่วมทำบุญค่ารักษา โรคมะเร็ง ผู้ร่วมบุญจะได้รับ พระบรมฯขององค์ปฐมต้นขนาดใหญ่ **
    ธนาคารบุญ เดือน กันยายน 2551
    ขอเชิญร่วมทำบุญ ค่ารักษาโรคมะเร็งแก่ผู้ยากไร้

โครงการร่วมบุญ ร่วมกุศล เพื่อผู้ป่วยโรคมะเร็ง<O:p</O:p

โรคเป็นธรรมชาติที่ร่างกายถูกเบียดเบียนเพื่อให้เกิดทุกขเวทนา งานบุญในครั้งนี้ ถูกดำเนินขึ้นอย่างเร่งด่วน<O:p</O:p
    เพื่อช่วยเหลือผู้ถูกเบียดเบียนด้วยโรคมะเร็งท่านหนึ่ง ซึ่งเป็นผู้ทำคุณประโยชน์แก่ศาสนา และ เป็นแบบอย่างคนดี<O:p</O:p
    ในสังคม เพื่อให้ได้รับการบรรเทาทุกข์จากโรคร้าย โดยเงินที่จะขอรับบริจาคในครั้งนี้ จะนำไปใช้ประโยชน์ ในด้านการรักษา ยา และ การบำบัด ด้วยวิธีต่างๆ เพื่อยังประโยชน์ให้บุคคลท่านนี้ ได้กลับมามีโอกาสสร้างบุญบารมี และ <O:p</O:p
    คุณงามความดีต่อไป ในพระพุทธศาสนา และ ประเทศชาติ จึงใคร่ขอความอนุเคราะห์ มา ณ. โอกาสนี้ <O:p</O:p
    <O:p</O:p
    ให้เงินคนที่เดือนร้อน / ทุกข์ยากเข็ญใจ ด้วย โรคร้าย หรือ ภาวะ การณ์ ต่างๆ ที่สมควรช่วยเหลือ<O:p</O:p
    อานิสงส์ :ทำให้เกิดลาภไม่ขาดสายทั้งภพนี้และภพหน้า ไม่ตกทุกข์ได้ยาก
    เกิดมาชาติหน้าจะร่ำรวยและไม่มีหนี้สิน ความยากจนในชาตินี้จะทุเลาลงจะได้เงินทองกลับมา อย่างไม่คาดฝัน
    <O:p</O:p

จึงขออนุญาตบอกบุญแก่ผู้ที่มีจิตคิดเมตตาทั้งหลายที่จะ พอช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันได้ จึงขอบอกบุญแก่ท่านทั้งหลายมา ณ โอกาสนี้ด้วย

คำอุทิศบุญกุศล บุญต่างๆ ที่ได้กระทำ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายffice:smarttags" /><?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>เวรทั้งหลายจงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรม
    ให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานและข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาตัวข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราชขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็น
    สักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิดและขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ ญาติก็ดีขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า
    จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้
    ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด

ผู้ที่ร่วมบุญ 2500 บาท มีจำนวนเพียง 4 ชุด
    (ร่วมบุญครบแล้ว 4 กอง)
    ท่านจะได้รับ

<O:p
    1.พระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จองค์ปฐมต้น
    ( ขนาดเท่าลูกกอล์ฟ หายาก ) จำนวน 1องค์

2.พระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จองค์ปฐมต้น
    ( สัญฐานปุบภโร หรือสันฐานน้ำเหลือง) จำนวน 3องค์

3.พระบรมสารีริกธาตุส่วนสมองของพระสมณโคดม
    จำนวน 1องค์

4. .พระบรมสารีริกธาตุ สัญฐานปุบภโร
    หรือสัณฐานน้ำเหลือง ขององค์ปัจจุบัน จำนวนหนึ่ง

5.พระบรมสารีริกธาตุจอมทอง
    ( ขององค์ปัจจุบัน ลักษณะออกสีทอง ) จำนวนหนึ่ง

6.พระบรมสารีริกธาตุสัญฐานเพชร
    จำนวนหนึ่งมีลักษณะระเอียดมาก

7.พระธาตุของพระสาวกในยุคของพระกกุสันโธสัมมาสัมพุทธเจ้า จำนวน 1องค์

8.พระธาตุพระสารีบุตร สัญฐาน บาตรคว่ำ จำนวน1องค์<O:p</O:p

9.กะรังแดง ขนาดเป็นจี้ห้อยคอได้ จำนวน1ชิ้น

ผู้ที่ร่วมบุญ 1000 บาทมีจำนวนเพียง 10 ชุด
    (ร่วมบุญแล้ว 10 กอง)

1.พระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จองค์ปฐมต้น
    ( ขนาดกลาง มีขนาดประมาณเหรียญ 10 บาท) จำนวน 1 องค์

2.พระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จองค์ปฐมต้น
    ( สัญฐานปุบภโร หรือสันฐานน้ำเหลือง) จำนวน 3 องค์

3.พระบรมสารีริกธาตุส่วนสมองของพระสมณโคดม
    จำนวน 1องค์

4. .พระบรมสารีริกธาตุ สัญฐานปุบภโร หรือสัณฐานน้ำเหลือง ขององค์ปัจจุบัน จำนวนหนึ่ง

5.พระบรมสารีริกธาตุสัญฐานเพชร
    จำนวนหนึ่งมีลักษณะระเอียดมาก

6.พระธาตุของพระสาวกในยุคของพระกกุสันโธสัมมาสัมพุทธเจ้า จำนวน 1องค์

7.พระบรมสารีริกธาตุจอมทอง
    ( ขององค์ปัจจุบัน ลักษณะออกสีทอง ) จำนวนหนึ่ง<O:p</O:p

8.พระธาตุพระสารีบุตร สัญฐาน บาตรคว่ำ จำนวน 1องค์<O:p</O:p

9.กะรังแดง ขนาดเป็นจี้ห้อยคอได้ จำนวน 1ชิ้น

ผู้ที่ร่วมบุญ 500 บาทมีจำนวนเพียง 10 ชุด
    (ร่วมบุญครบแล้ว 10 กอง)

( ขนาดเล็ก ประมาณเหรียญ 5 บาท) จำนวน 1องค์

( สัญฐานปุบภโร หรือสันฐานน้ำเหลือง) จำนวน 3องค์

จำนวน 1องค์

4.พระบรมสารีริกธาตุ สัญฐานปุบภโร หรือสัณฐานน้ำเหลือง ขององค์ปัจจุบัน จำนวนหนึ่ง

5.พระบรมสารีริกธาตุสัญฐานเพชร
    จำนวนหนึ่งมีลักษณะระเอียดมาก<O:p</O:p

6.พระธาตุของพระสาวกในยุคของพระกกุสันโธสัมมาสัมพุทธเจ้า จำนวน 1องค์

7.พระธาตุพระสารีบุตร สัญฐาน บาตรคว่ำ จำนวน 1องค์<O:p</O:p

8.กะรังแดง ขนาดเป็นจี้ห้อยคอได้ จำนวน 1ชิ้น

ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ซีคอนสแควร์
    บัญชี ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี ภานุรัตน์ พรประทับจิต
    เลขบัญชี 095-2-18276-7

หรือติดต่อได้ที่เบอร์
    pranurat_anakin@hotmail.com

ภานุรัตน์ (มิก) ได้ที่เบอร์ 084-664-7931

อนุโมทนาบุญกับท่านผู้มีบุญทุกท่านด้วยครับ<O:p</O:p

ขอปิดกองบุญ ครับ
    เนื่องจากได้ครบทุกกองบุญแล้ว อนุโมทนากับทุกๆท่าน ครับ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2008
  2. pranurat

บรมสารีกธาตุสมเด็จองค์ปฐมต้น

บรมสารีกธาตุสมเด็จองค์ปฐมต้น

พระบรมธาตุสมเด็จองค์ปฐมต้น

ขนาดใหญ่
    มีสัญฐานกลมครับ

ขนาดกลาง
    ประมาณเหณียญ 10 บาทหรือใหญ่กว่าครับ สัญฐานกลมเช่นกัน

ขนาดเล็ก ใหญ่ประมาณเกือบเท่าเหรียญ 5 บาท ครับ
    แต่ไม่กลมครับฐานจะมนๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      84
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2008
  3. pranurat

พระธาตุพระสารีบุตรสัญฐานบาตรคว่ำ

พระธาตุพระสารีบุตรสัญฐานบาตรคว่ำ

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      67
  4. pranurat

ปะการังแดง

ปะการังแดง
    สามารถนำไปทำเป็นจี้ ได้

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      59
  5. พีรพรรณ(ตั้ม)

พีรพรรณ(ตั้ม) เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ 500 บาท พรุ่งนี้จะโอนเงินให้ครับ

6. pranurat

อนุโมทนา ครับ

7. pranurat

คุณ สนธยา ร่วมบุญ 5000 บาท

8. pranurat

รับทราบครับ

ผมได้โอนเงินจำนวน 1,000 บาท
    วันที่ 30 สิงหาคม 2551 เวลา 10.50 น
    จากบัญชีเลขที่ 1277439 ธนาคารกรุงไทย
    ไปที่บัญชี ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ซีคอนสแควร์
    บัญชี ออมทรัพย์ 1277439
    ชื่อบัญชี ภานุรัตน์ พรประทับจิต
    เลขบัญชี 095-2-18276-7
    เพื่อร่วมบุญ ช่วยเหลือผู้ป่วยมะเร็งทั่วไป
    โดยที่ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ 500 บาท 2 ชุดครับ
    ขออนุโมทนาในกุศลของทุกท่าน
    ===============
    และ ขอความกรุณาช่วยจัดส่ง พระบรมสารีริกธาตุ มาที่
    นาย พิศุทธ์ เกิดปัญญา
    111/515 ถ.วัชพล
    รามอินทรา แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน กทม 10220
    ขอบคุณครับ
    <!-- / message -->

9. มุไหม

มุไหม สมาชิกใหม่

31 สิงหาคม 2008
    คุณ ปิตินุช คชรัตน์ ขอร่วมทำบุญ 200 บาท คะ เดี่ยวพรุ่งนี้จะโอนเงินไปให้นะคะ^-^

10. pranurat

อนุโมทนา คราบ

อนุโมทนาครับ
    ยังไงช่วยส่งที่อยู่ให้ผมด้วยนะครับ

จะได้ส่งพระธาตุไปให้นะครับ

อนุโมทนา ทุกๆท่านครับ
    ที่มีน้ำใจ ย่อมสละปัจจัยเพื่อเพื่อนมนุษย์ ที่ทุกข์ยาก ด้วยกันครับ

ขอให้ผลบุญที่ทำนี้ ดลให้ทุกท่านเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ

อนุโมทนา สาธุ..

11. thippanannat

thippanannat เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 500 บาทครับ
    <!-- / message -->

12. pranurat

ขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ

13. pranurat

14. pranurat

คุณ hippobankza ร่วมบุญ 1000 บาท

15. pranurat

คุณ ครรชิต ร่วมบุญ 1000 บาท ครับ

16. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง ชุด 500 ทันไหมครับ

17. pranurat

ทันครับ ชุดสุดท้ายพอดี

18. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

เย็นนี้จะโอนเงิน

19. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมบุญ2500บาทครับ ขอโอนเงินอาทิตย์หน้านะครับ

20. pranurat

รับทราบครับ