ปิดการแจกพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีปัฐวีธาตุ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สัญญา, 28 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. SPARTANS

SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ได้รับแล้วครับ
    ขอกราบอนุโมทนาบุญครับ

2. SPARTANS

SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาบุญครับพี่ปู

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    กราบนมัสการพระอาจารย์โยมได้รับของเรียบร้อยแล้วค่ะขอกราบอนุโมทนาบุญ

4. fukthong

fukthong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ผมได้รับแล้วครับ ขอกราบขอบพระคุณ
    พระอาจารย์เป็นอย่างสูงที่เมตตามอบพระธาตุนาคนฤมิต พระศิลามณีปัฐวีธาตุให้นะครับ
    ผมขออนุโมทนา ขอให้พระอาจารย์เจริญในพระธรรม ถึงพระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

5. สัญญา

สัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนา

เจริญพรญาติโยมทุกท่าน...เข้าพรรษานี้ก็ขอให้ท่านทั้งหลายรีบเร่งขวนขวายปฏิบัติ..เพื่อสร้างเหตุสร้างปัจจัยที่จะนำเราท่านทั้งหลายเข้าใกล้พระนิพพานให้มากยิ่งๆ ขึ้นไป..ขออนุโมทนาสำหรับท่านที่ได้รับพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีปัฐวีธาตุไปแล้วทุกๆ ส่วนท่านที่ยังไม่ได้รับก็ต้องรอตอนออกพรรษาโน่นแหล่ะ..ก็ไม่เป็นไรนะเพราะท่านที่ขอมาและส่งซองมาตามกติกาอาตมาก็เก็บซองไว้ให้แล้วพอออกพรรษาท่านก็จะได้รับสิ่งมงคลนั้นทันที..ซึ่งตอนนี้เหลือน้อยมากคงมอบให้ญาติโยมได้อีกไม่กี่ท่าน..ช่วงเข้าพรรษานี้พอว่างจากคันถธุระอาตมาก็พยายามอธิฐานจิตอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลไปยังท่านทั้งหลายที่ได้รับมอบสิ่งมงคลต่างๆ จากอาตมา...รวมถึงเทวดาอารักษ์และบรรดาท่านนาคทั้งหลายที่ปกปักรักษา..หรือสถิตอยู่ในสิ่งมงคลเหล่านั้น..ตลอดจนญาติสนิทมิตรสหาย สรรพสัตว์น้อยใหญ่ เจ้ากรรมนายเวรจงได้รับส่วนแห่งบุญกุศลทุกผู้ทุกนาม...ก็ข้าเทอญ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2010
  6. อุทิศ ทองทวี

อุทิศ ทองทวี เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

ผมขอรับด้วยครับ อุทิศ ทองทวี

ผมจะส่งซองไปครับ

ขอบพระคุณครับ

7. ธรรมะบารมี

ธรรมะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมลำดับที่ 12 เธียรวิชญ์ ยังไม่ได้รับพระธาตุเลยครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดในรอบนี้ได้รับบ้างแล้วครับผม

8. สัญญา

เจริญพรคุณโยมเธียรวิชญ์...เดี๋ยวพรุ่งนี้อาตมาจะตรวจสอบที่ที่ทำการไปรษณีย์ให้นะ...

9. ธรรมะบารมี

กราบขอพระคุณพระคุณเจ้้าเป็นอย่างยิ่งครับ ที่ได้เมตตาเป็นธุระให้ในการตรวจสอบครับ อื่นใดแล้ว ผมจะจัดส่งซองซิปลงไปให้พระคุณเจ้าเพื่อหลังวันออกพรรษา ทางพระคุณเจ้าจะได้ใช้ในการบรรจุพระธาตุต่างๆในการแบ่งแจกจ่ายต่อไปครับ ส่วนตัวผมเองในช่วงนี้ก็เร่งทำงานตู้พระธาตุในส่วนของจังหวัดเชียงราย อย่างต่อเนื่อง ปรารถเพื่อให้ทุกคนได้เข้าถึงธรรมะขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้โดยง่าย เจริญตนอยู่บนวิถีทางแห่งสัมมาทิฐิ ครับ

กราบอนุโมทนาบุญทุกประการครับ

10. ธรรมะบารมี

วันนี้ 29/7 ได้รับพระธาตุเรียบร้อยแล้วครับ พร้อมกราบขอบพระคุณสำหรับพระที่แนบมาให้พร้อมด้วยครับผม ผมจะปฏิบัติคำแนะนำของพระคุณเจ้าที่แนบมาอย่างเคร่งครัดครับ

กราบอนุโมทนาบุญครับ

11. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    กราบนมัสการพระคุณเจ้าค่ะ
    โยมได้รับพระธาตุเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ
    งดงามมากค่ะ ตอนนี้ได้เชิญขึ้นบูชาในที่อันควรเรียบร้อยแล้วค่ะท่าน

12. ปูเเว่น

ปูเเว่น เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้โยมได้จัดส่งพระบรมสารีริกธาตุแบบแพ็คเป็นซอง ๕๐๐ ซองถวายพระอาจารย์ค่ะ

13. สัญญา

เจริญพรคุณโยมดอกขจร...ถ้างั้นก็พอดี...อาตมาจะได้มีพระบรมสารีริกธาตุไว้มอบให้ญาติโยมที่มาแวะเยี่ยมในช่วงเข้าพรรษา...ขออนุโมทนาด้วยเป็นอย่างยิ่ง...สาธุ

14. สัญญา

เจริญพรญาติโยมทั้งหลาย...ช่วงนี้เป็นช่วงเข้าพรรษาอาตมาจึงไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดูกระทู้บ่อยนัก..แต่ว่าญาติโยมท่านใดที่มีความปรารถนาที่อยากอัญเชิญพระธาตุนาคนฤมิต+พระศิลามณีปัฐวีธาตุไปไว้บูชาก็ยังสามารถลงชื่อและ/หรือจัดส่งซองมารับได้ตามกติกา(เพียงแต่ระบุรายละเอียดที่ท่านจะรับและต้องรอจนกว่าจะออกพรรษาโน่นแหล่ะอาตมาจึงจะจัดส่งไปให้) ..อีกอย่างมีเหตุที่อยากให้ท่านทั้งหลายได้ร่วมกันอนุโมทนาด้วยก็คือเมื่อวานนี้..ญาติธรรมทางจังหวัดมหาสารคามได้นำพระบรมสารีริกธาตุมาถวายให้ชุดหนึ่ง...ซึ่งหากว่าญาติโยมท่านใดอยากได้ไว้ไปบูชาก็รอออกพรรษา..อาจจะมอบให้ญาติโยมไปก็ได้แต่ว่ารอดูความเหมาะสมก่อน..เพราะมีจำนวนน้อยกลัวว่าจะไม่ทั่วถึงกัน...ในช่วงเข้าพรรษานี้อาตมาก็ขออวยพรให้ญาติโยมผู้ใฝ่บุญใฝ่กุศลทุกท่าน..จงมีกำลังกายกำลังใจ..ประพฤติปฏิบัติธรรมสร้างบุญสร้างกุศล..บำเพ็ญเพียรภาวนาจนเกิดมรรคเกิดผลได้ถ้วนทั่วทุกท่านทุกคนเทอญ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      87
  15. rung_zero

rung_zero เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ พระอาจารย์ และผู้ที่มอบพระบรมสารีริกธาตุมาด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

16. Tianluang

Tianluang เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    กราบนมัสการครับ ยังไงก็ขอส่งเมตตามาทางลูกหลานทางเหนือบ้างนะครับท่านพระคุณเจ้า สาธุ

17. ภาครัตณี

ภาครัตณี เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบเรียนพระคุณเจ้าขอรับ

กะผม นาย ธนวัฒน์ ภาครัตณี จะขอรับไว้บูชาด้วยกายวาจาใจอย่างยิ่ง 1 ชุดครับ ขอโมทนาบุญ สาธุ สาธุ กะผมจะรอพระคุณเจ้าสะดวกหลังออกพรรษาแล้วขอรับ จะส่งซองกันกระแทกไปให้พระคุณเจ้าครับ

18. สัญญา

เจริญพรคุณโยมวิหคเพลิง...พอดีอาตมาเจอกระทู้ที่มีการแจกพระปัฐวีธาตุของหลวงปู่คำพันธ์...แต่ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เป็นพระเพชรไหม..แต่ถ้าเป็นขององค์หลวงปู่จริงๆ ถือว่าเป็นบุญของผู้รับอย่างยิ่ง (สัณฐานขุ่นขององค์หลวงปู่นี้ ที่อาตมาก็มีแค่ ๓ องค์เท่านั้น)...แล้วก็อีกกระทู้รู้สึกว่าจะเป็นของคุณโยมริน/ลิน นี่แหล่ะ..ลองค้นดูนะ..อยู่ห้องแจกฟรี...ขออนุโมทนา
    ขอมอบปฐวีธาตุของหลวงปู่คำพันธุ์ จำนวน 27 ชุดให้บูชา(คนละ 1 ชุด)

มีกติกา ดังนี้

1.โพสชื่อและนามสกุล

2.ที่อยู่ที่จะให้จัดส่ง

3.ลงลำดับที่

ความศักดิ์สิทธิ์และพุทธคุณของปฐวีธาตุ หลวงปู่คำพันธ์แห่งวัดธาตุมหาชัย ท่านกล่าวกับลูกศิษย์ว่า คุ้มครอง คุ้มภัย กันฟ้า กันไฟ
    ปฐวีธาตุแห่งแม่น้ำโขงนี้เป็นธาตุที่เย็น อานุภาพแห่งองค์พระเพชร สามารถป้องกันภัยที่เกิดจากรังสีของความร้อนที่จะเกิดขึ้นอย่างฉับพลันได้

รูปขนาดเล็ก[​IMG]

19. สัญญา

เจริญพรคุณโยมดอกขจร...วันนี้ได้รับพระบรมสารีริกธาตุที่คุณโยมจัดส่งมาเรียบร้อยแล้วนะ...ต้องขออนุโมทนาด้วยเป็นอย่างยิ่ง

20. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

กราบนมัสการ พระคุณเจ้า ปฐวีธาตุ ที่โยมนำมาแจกนี้ตามภาพ

โยมได้รับมาจาก หลวงปู่คำพันธ์จริงๆค่ะ ได้มาน้อยด้วยค่ะ

โยมได้ชี้แจงผู้ได้รับว่าให้รักษาบูชาอย่างดี เพราะหายากแล้วค่ะ

หลวงปู่บอกมาค่ะ..

โมทนา สาธุค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้