@ปิดกิจ หน้า 23@:รวมรวมพระธาตุสัณฐานต่างๆไปประดิษฐาน ณ วัดมาบจันทร์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เออาร์, 5 ตุลาคม 2011.

1. เออาร์

เออาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระธาตุจาก คุณศิริเพ็ญ ช่อทับทิม อ.เมือง จ.อ่างทอง user name: siripenn
    ขอขอบพระคุณ และอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    1. พระพิมพา 2. พระคะวัมปะติ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2011
  2. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    องค์แรกคือพระพิมพาถูกแล้วค่ะ องค์ที่ 2 พระคะวัมปะติค่ะ สงสัยเขียนไม่ชัดเจน ขอโทษด้วยนะคะ
    ศิริเพ็ญ ช่อทับทิม

3. เออาร์

ได้รับเหล็กไหล 7 สี จาก คุณจุไรรัตน์ รักษาคำ อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร
    user name :Anumothanasatu
    ขอขอบพระคุณและโมทนาบุญด้วยนะคะ

ขนาดไฟล์:
      58.8 KB
      เปิดดู:
      81
  4. เออาร์

ได้รับพระธาตุจากคุณวรภาษณ์ วงษ์จำปา อ.นาแก จ.นครพนม
    user name : keng009
    1. พระบรมสารีริกธาตุ สันฐานกรวดทราย
    2. พระธาตุพระสีวลี
    ขอขอบพระคุณ และอนุโมทนาบุญนะคะ

5. เออาร์

ได้รับพระธาตุจาก พระณพัฐกานต์ ตระกูลจันทร์แสง อ.สารภี จ.เชียงใหม่ user name : ICDS ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    สีขาวใส พระหทัยธาตุ (หัวใจ)
    สีเหลือง พระบุพโพ (น้ำเหลือง)

สีส้ม (น้ำหนอง)
    สีแดง พระโลหิต (เลือดแดง)
    แดงออกดำ พระโลหิต (เลือดดำ)
    สีเขียวหรือสีเทา พระมังสา (เนื้อ,หนัง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2011
  6. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุ บุญนี้ ขอยกให้กับทุกๆท่านด้วยเทอญ...
    ttt2010 ศิษย์พระอาจารย์บุญยง อภิลาโส ภิกขุ

พิธีกรรมแก้ดวงชะตา (สำนักสงฆ์พรหมรังศรี) l ท่องวัดและศาสนสถานที่สำนักสงฆ์พรหมรังศรี<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

7. เออาร์

สมาชิกทุกท่าน น้ำท่วมหรือเปล่า เป็นห่วงทุกท่านเลยค่ะ ขอให้ภัยพิบัติในครั้งนี้หมดสิ้นไปเร็วไวเถิด สาธุ

8. เออาร์

ได้รับพระธาตุจำนวน 12 สันฐานจาก คุณภัทรชัย สำราญบำรุง อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    user name : kanamukrop69
    ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ(หากพิมพ์ชื่อสันฐานผิดรบกวนแจ้งด้วยนะคะ)
    1.พระกัจขาเรวัตตะเถระ
    2.พระกัจจายนะ
    3.พระกุณฑธานะ
    4.พระคะวัมปะติ
    5.พระโมคคัลลานะ
    6.พระสารีบุตร
    7.พระสุมณเถระ
    8.พระอนุรธเถระ
    9.พระอุทามีเถระ
    10.พระอรหันต์500

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2011
  9. เออาร์

ได้รับพระธาตุจำนวน 12 สันฐานจาก คุณภัทรชัย สำราญบำรุง อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    user name : kanamukrop69
    ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ(หากพิมพ์ชื่อสันฐานผิดรบกวนแจ้งด้วยนะคะ)
    11. พระอุทามีเถระ
    12. พระอุปคุต<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2011
  10. เออาร์

ได้รับพระธาตุ พร้อมเงินทำบุญ จาก คุณชูเกียรติ กิจบริรักษ์กุล เขตบางเขน กรุงเทพ user name : choo9 เงินที่ฝากทำบุญได้ทำบุญทอดกฐินวัดมาบจันทร์ไปนะคะ เมื่อวันที่ 23 ต.ค. 54 ซึ่งงานกฐินที่วัดจะมีวันที่ 30 ตุลาคม 2554 ค่ะ
    ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    1. พระมังสาธาตุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2011
  11. เออาร์

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุ จาก คุณพันธุ์เทพ กรุงวงศ์ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ
    user name: ธรรมวิวัฒน์ ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

12. kanamukrop69

kanamukrop69 Active Member

ขออนุญาติแก้ไขครับ
    1.พระกังขาเรวัตตะเถระ
    2.พระมหากัจจายนะ
    3.พระกุณฑธานะ
    4.พระคะวัมปะติ
    5.พระโมคคัลลานะ
    6.พระสารีบุตร
    7.พระสุมณะเถระ
    8.พระอนุรุธเถระ
    9.พระอุทายีเถระ
    10.พระอรหันต์500

13. kanamukrop69

kanamukrop69 Active Member

11. พระอุทายีเถระ
    12. พระอุปคุต

14. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับผู้มอบและผู้รับด้วยครับ ผมคงต้องรบกวนให้ส่งซองมารับรบกวนเจ้าของกระทู้ PM

15. เออาร์

ได้รับพระธาตุสัณฐานต่างๆ จากคุณชมพูนุท ปิงแก้ว อำเภอเสริมงาม จังหวัดลำปาง user name:chompoonoot และคุณชมพูนุทได้มอบพระผงมหาจักรพรรดิ์รูปลักษณ์พระสิวลี+ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์+บทสวดมหาจักรพรรดิ์ให้กับข้าพเจ้า รู้สึกดีใจและตื้นตันมาก :'( ขอบพระคุณมากนะคะ และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

(ขออนุญาตนำ user name และ ที่อยู่นำไปติดบอร์ดผู้มอบพระธาตุข้างตู้หน่ะค่ะซึ่งกิจนี้มิใช่ของข้าพเจ้าเพียงผู้เดียวแต่เป็นเพื่อนสมาชิกและอีกหลายท่านที่ร่วมกันทำให้การรวบรวมครั้งนี้สำเร็จ)
    1. พระธาตุข้าวบิณฑ์
    2. พระธาตุรพระสีวลี
    3. พระอรหันต์ธาตุสมัยพุทธกาล
    4. และไม่แน่ใจชื่อสัณฐาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2011
  16. เออาร์

ได้รับพระธาตุจาก พระสัญญา ชิตมาโร คณะพนม อ.ธาตุพนม จ.นครพนม user name: Prasanya กราบขอบพระคุณค่ะ
    1.พระธาตุนาคนฤมิตร
    2.พระศิลามณีปฐวีธาตุ
    3.เหล็กไหลพญานาค

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2011
  17. เออาร์

แก้ไขค่ะ

ได้รับพระธาตุสันฐานต่างๆ จากคุณอุกกฤษฏ์ แก้วอำนวย อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    (หากพิมพ์ตรงไหนผิดรบกวนแจ้งด้วยนะคะ)
    1. 500 พระอรหันต์
    2. พระธาตุข้าวบิณฑ์
    3. พระบรมสารีริกธาตุ
    4. พระพิมพาเถรี
    5. พระโมคคัลลานะ
    6. พระสิวลี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2011
  18. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขออนุญาตชี้แจงนะคะ คุณอุกฤษณ์ เราไม่ทราบว่าใช้ USERNAME อะไรนะคะ แต่ GASNAKA เนี่ยเป็นของเรา แล้วเราก็ยังไม่ได้ส่งไปให้เลยค่ะ
    คุณอุกฤษณ์นะ ชอบปิดทองหลังพระประจำ จนบัดนี้ก็ยังไม่ยอมเปิดตัวเลย
    โมทนาในบุญที่คุณกระทำด้วย

คุณเออาร์คะ เดี๋ยวจะส่งไปร่วมด้วยนะคะ ที่เห็นมีแล้วจะไม่ส่งไปให้ซ้ำนะคะ โมทนาบุญด้วยค่ะ

19. เออาร์

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ยินดีมากๆค่ะ

20. aetipp

aetipp เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อุกฤษณ์ ท่านเป็นใจบุญครับผม อนุโมทนาบุญด้วยครับผมพี่สาว

http://palungjit.org/threads/ร่วมบูรณะพระธาตุปูหลงและร่วมบรรจุพระบรมสารีริกธาตุวัดดอนไชย-จังหวัดเชียงราย.298024/
    http://palungjit.org/threads/ร่วมสร้างองค์หลวงปู่ครูบาศรีวิชัยองค์ใหญ่-มหาบุญครับผม.282892/