ปิดขอรับบริจาคมวลสารพระผงต่างๆ ไปสร้างวัตถุมงคล ผู้บบริจาคจะได้รับของสมนาคุณ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย สมาธิ หนทางแห่งความสงบ, 1 กรกฎาคม 2018.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

สมาธิ หนทางแห่งความสงบ คนแก่แจกทาน ทิตังมะตัง มะชะทิตังจะมะตัง

11 พฤษภาคม 2018
    ตอนนี้ผมตั้งใจจะสร้างพระผงไว้ 100000 องค์แจกฟรีเพื่อสร้างเพื่อถวายวัด บรรจุกรุ และแจกฟรีแก่พุทธศาสนิกชน ผมจึงต้องหามวลสารและสั่งทำพิมพ์ แต่ผมไม่มีทุนทรัพย์และมวลสารเพียงพอ ผมจึงขอรับบริจาคมวลสารพระผงต่างๆ พระผงแตกหัก ผงมวลสารพระผงต่างๆ พระผงต่างๆ ว่านต่างๆ ดินวัดแถวบ้านท่านและสถานที่ต่างๆที่สำคัญมงคล เช่นดินที่เสาร์หลักเมือง ดอกไม้ไหว้พระที่บ้านท่านหรือตามวัดสถานที่สำคัญต่างๆ หรือของมงคลต่างๆและเงินบริจาค เพื่อนำไปสร้างพระผง แจกฟรีเพื่อสร้างเพื่อถวายวัด บรรจุกรุ แจกฟรีแก่พุทธศาสนิกชน ผมจึงขอแบ่งหรือให้ผมที่สามารถแบ่งหรือให้ได้จึงขอรับบริจาคมวลสาร และเงินบริจาคจากท่านผู้มีจิตศรัทธา ประสงค์จะร่วมในกุศลครั้งนี้ เพื่อผมมาสร้างพระผงนี้ ไว้แจกครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

ด้วยอำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก พระบารมีแห่งบูรพมหากษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ ตลอดทั้งกุศลแห่งพลังศรัทธาที่ท่านได้ร่วมในการจัดสร้างพระผงนี้ นี้ เพื่อถวายวัด บรรจุกรุ และแจกฟรีแก่พุทธศาสนิกชน เพื่อเป็นการสืบอายุพระพุทธศาสนา ถวายเป็นพระราชกุศลแด่บูรพมหากษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิตติ์ พระบรมราชินินาถ และพระบรมวงศ์ทุกพระองค์ พระสยามเทวาธิราชเจ้า พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระหลักเมือง และเทพยาดาที่ปกปักรักษาประเทศไทยทุกจังหวัด โปรดเป็นปัจจัยให้ท่านที่ร่วมกุศลนี้ พึงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณธนสารสมบัติทุกประการ และพึงได้มรรคผลนิพพานสำเร็จตามปราถนาทุกประการ
    (พิมพ์พระนะครับเป็นพิมพ์ซิลิโคลนกดมือครับต้องทำทีละองค์ครับมือต่อมือครับเลยต้นทุนไม่มากจนเกินไป ผมเลยต้องขอบริจาคเงินและมวลสารครับเพราะผมจะทำไปแจกเรื่ิอยๆจนกว่าผมจะทำไม่ไหว ผมตั้งเป้าว่าผมจะทำพระให้ได้ประมาณหนึ่งแสนองค์เพื่อนำไปแจกในงานกฐินวััดรัตนคูหาด้วย ผมจึงขอให้ท่านช่วยเมตตารบกวนผู้ใดอยากร่วมบุญก็ทำได้เรื่อยๆนะครับ การทำบุญแจกพระอนิจสงค์มากนะครับ ขอบพระคุณครับ) [วัดรัตนคูหาไม่เกี่ยวกับพระผงนี้ทั้งสิ้น]

ร่วมบริจาคมวลสารได้ตามที่อยู่ต่อไปนี้นะครับส่งมาที่
    ปพน พิมาทัย 280 ม.9 บ้านเวียงสวรรค์ ซอย 8 ต.แม่เมาะ อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง 52220 ขอบพระคุณครับ
    ใครบริจาคมวลสารจะให้ของสมนาคุณเป็นรูปครูบาอาจารย์ครับ ให้ท่านเลือกเอง ขนาด 2 นิ้ว หลังใส่ริบบิ้นหลวงพ่อเกษมครับ สำหรับท่านที่บริจาคเยอะผมจะให้ติดจีวรหลวงพ่อคูณครับ จะแจกตอนได้มวลสารเพียงพอแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2018
  2. ลุงไผ่

ลุงไผ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมส่งมวลสารไปให้ครับ รายการมวลสารจะเขียนไปให้ในซอง

3. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

สมาธิ หนทางแห่งความสงบ คนแก่แจกทาน ทิตังมะตัง มะชะทิตังจะมะตัง

ขอบคุณครับ

4. ลุงไผ่

ลุงไผ่ เป็นที่รู้จักกันดี

จัดส่งไปแล้วครับ ไม่มากเท่าไร ขอร่วมบุญด้วยครับ อนุโมทนาบุญในความตั้งใจทุกประการ

5. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

ขอบพระคุณครับ

6. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

ได้รับขอแล้วนะครับ ขอบพระคุณครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

7. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

8. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

มวลสารขอรับบริจาคสมทบอีกนะครับ เพราะไม่มีมวลสารเพียงพอ ขอรับพวกดิน 7 นคร ดิน 9 บุรี ดินเจ็ดท่า ดิน 7 กลางตลาด ดิน วัดแถวบ้าน ดินสถานที่สำคัญ สักสิทธ์เช่นศาลหลักเมือง ดอกไม้ไว้พระต่างๆ ไหว้พระธาตุ ไหว้พระสำคัญต่างๆ ว่านต่างๆ ทองปิดพระบูรณะพระพุทธรูป หรือสิ่งมงคล พระพุทธมนต์ครับ

9. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

รบกวนครับด้วยนะครับ สำหรับผู้ศรัทธาในการทำบุญนี้ ขอรับพวก ข้าวก้นบาตรครูบาอาจารย์
    ผงพระเครื่องแตกหักต่างๆ ผงว่านต่างๆ
    มวลสารสร้างพระเครื่องต่างๆ ขี้เถ้าธูปต่างๆ ก้านธูปต่างๆ จำพวกโลหะก็เอานะครับเป็นก้อนก็ครับได้เป็นผงตะไบก็ดีครับเช่น เหล็กน้ำพี้ เหล็กไหลต่างๆ แร่ต่างๆนะครับ ขอบพระคุณครับ

10. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

1.หลวงปู่มั่น 2.หลวงพ่อเกษม 3.หลวงปู่ดู่ 4.หลวงตาม้า 5.หลวงพ่อคูณ 6.หลวงพ่อแย้ม 7.หลวงพ่อเต๋ 8.หลวงปู่ตื้อ9.หลวงปู่ขาว
    10.หลวงพ่อเปลี่ยน 11.หลวงพ่อกวย 12.ท่านพ่อลี 13.หลวงปู่แหวน 14.หลวงพ่อชา 15.หลวงปู่สิม 16.หลวงปู่ฝั้น 17.หลวงพ่อประสิทธิ์ 18.ครูบาศรีวิชัย 19.ครูบาบุญชุ่ม 20.หลวงตามหาบัว 21.หลวงปู่เหรียญ 22.หลวงปู่สนอง 23.หลวงพ่อสังวาล 24.คุณแม่บุญเรือน 25.หลวงปู่ทิม 26.หลวงปู่เสาร์ 27.หลวงพ่อพุธ 28.หลวงปู่เจี๊ยะ 29.หลวงปู่ดูลย์ 30.หลวงปู่ทวด 31.หลวงพ่อบุดดา 32.หลวงพ่อจรัญ 33.หลวงพ่อเดิม 34.หลวงพ่อสายทอง 35.หลวงพ่อวิริยังค์

11. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

ขอดูรูปในข้อความได้นะครับ หรือไปดูในเพจ

12. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

เรื่องริบบิ้นนะครับใครว่าไม่จริงนะครับ เอาปืนไปยิงเลยครับ ใส่ในดินน้ำมัน หรืออะไรก็ได้ ผลเป็นยังไงมาบอกผม

13. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

ภาพทั้งหมดที่ผู้บริจาคเลือกเราจะนำไปอัดริบบิ้น จีวร หลังจากได้มวลสารเพียงพอแล้ว พออัดเสร็จก็จะนำให้พระอาจารสมพร วัดป่าเวียงสวรรค์และพระอาจารย์สุพจน์ สุวโจ อธิษฐานจิตให้เป็นเวลา 2 วัน แล้วจัดส่งแบบ ems ใส่กล่องพัสดุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2018
  14. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

ใครอยากได้พระหรือรูปแบบไม่ต้องให้มวลสารคุยในเพจได้นะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้