ประมูล ปิดคืนนี้อาทิตย์15ก.พ.58 22.00น พระพุทโธน้อยคุณแม่บุญเรือน+ทรายทอง น.สุดท้าย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย kayasid, 26 ตุลาคม 2012.

1. kayasid

kayasid เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009

ภาพบูชา ภาพพิมพ์สีฟ้า คุณแม่บุญเรือน อธิษฐานจิต ปี2496 สุดยอดหายากครับ

สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกท่าน กลับมาอีกครั้งตามคำเรียกร้อง กระทู้เปิดประมูล วัตถุมงคล คุณแม่บุญเรือน ผู้ทรงอภิญญา เพื่อนำวัตถุมงคลของดีของคุณแม่บุญเรือน ที่หลากหลาย อาทิ พระมงคลมหาลาภ ปี 2499 พิมพ์ต่างๆ , พระพุทโธน้อย ,ของดีอื่นๆ ของคุณแม่บุญเรือน อาทิ ของอธิษฐาน อันล้ำค่า มาให้ประมูลกัน เริ่มต้น ที่ 100 บาท อย่างที่เคยประมูล ครับ

แต่ในครั้งนี้ทุกท่านจะได้ทั้งบุญและได้ทั้งของดีครับ โดยยอด 10 % ของการปิดประมูลทุกรายการ จะนำมารวมไว้สิ้นเดือน เพื่อนำเงินไปถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ หรือทำบุญสาธารณะกุศลอื่นๆ เพื่อถวายกุศลนี้ให้กับคุณแม่บุญเรือนครับ

และในการประมูลแต่ละรายการ จะมีวัตถุมงคลอันล้ำค่า ของคุณแม่บุญเรือน มอบให้แด่ทุกท่านด้วยครับ ขอให้ทุกท่านสนุกกับการประมูลเพื่อรับของดี และอิ่มบุญในการประมูลนะครับ (smile)

คุณแม่บุญเรือน ผู้ทรงอภิญญา เป็นอุบาสิกาที่สำคัญท่านหนึ่ง ในยุคกึ่งพุทธกาล ครับ ท่านเพียรปฏิบัติธรรมที่วัดสัมพันธวงศ์ จนได้บรรลุภูมิธรรมขั้นสูง มีหูทิพย์ ตาทิพย์ รู้วาระจิต ล่องหนหายตัวได้ เป็นเรื่องปกติครับ และท่านอธิษฐานปูน ไพล ให้รู้ศิษย์นำไปกินรักษาโรคร้าย จนหายขาดอย่างอัศจรรย์ครับ ของที่ท่านอธิษฐานมี ศิลาน้ำ ไว้ทำน้ำอธิษฐานรักษาโรค ข้าวตอกพระร่วง ใช้ป้องกันภัย และอื่นๆ อีกมาก

ส่วนวัตถุมงคลที่สร้างชื่อให้ท่านคือ พระพุทโธน้อย รุ่นแรก ปี 2494 ครับ โดยเป็นพระทรงสามเหลี่ยม องค์เล็กๆ จำนวนการสร้างทั้งสิ้น รวม 100,000 องค์ ออกที่ วัดอาวุธ เขตบางพลัด กรุงเทพฯครับ โดยมีพุทธคุณโดดเด่น และศักดิ์สิทธิ์กว่าสำนักไหนๆ คือ การอธิษฐานขอพรได้รวดเร็วทันใจครับ ไม่ว่าเรื่อง การงาน การเงิน ถ้าท่านศรัทธาจริง จะเห็นผลในระยะไม่นาน จนท่านแปลกใจครับ (ถ้าสิ่งนั้นไม่ผิดศีลธรรมครับ) ได้รับการเชื่อถือและศรัทธาบูชากันมานาน 50 กว่าปีแล้วครับ

และวัตถุมงคลอย่างอื่นที่คุณแม่ร่วมอธิษฐานจิตมี พระชุดมงคลมหาลาภของวัดสัมพันธวง์+วัดสารนาถ ปี 2499 พิมพ์ต่างๆ เช่นนาคปรก ,สมเด็จ 3 ชั้น , พระนางพญา,พระสมาธิเล็ก,พุทธกวัก,พิมพ์วัดตะไกร เป็นต้นครับ และชุดพระประจำวันปี 2499 วัดอาวุธ , ล.ป.ทวด วัดอาวุธ ปี 06 ครับ

อ่านประวัติคุณแม่บุญเรือน ผู้ทรงอภิญญาได้ที่นี่ครับ ศูนย์พระเครื่องต้นพระสยาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2015
  2. kayasid

รายการที่ 1 ปิดรายการ

สวัสดีครับ เปิดประมูลรายการแรก ทั้งที ต้องไม่ธรรมดาครับ จัดไปเลย สำหรับลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน พระพุทโธน้อย พิมพ์เล็ก เนื้อที่นิยมสุด และสร้างน้อยที่สุดครับ นั่นคือ

รายการที่ 1พระพุทโธน้อย คุณแม่บุญเรือน รุ่นแรกปี2494 พิมพ์เล็กหน้าตุ๊กตา หลังยันต์พุทโธ (พิมพ์เล็กขอบข้างล้น) เนื้อผงใบลานผสมผงพุทธคุณ นิยมหายากครับ พระสภาพสวย ผิวเดิมไม่ผ่านการบูชา ขนาดองค์พระ กว้าง 1.5 ซ.ม. สูง 2.5 ซ.ม.

ปกติให้บูชา องค์ละ 8,500 บาทครับ

รับประกันความแท้ 100 % ตลอดชีพนะครับ

จำนวนการสร้างพระพุทโธน้อย มีดังนี้ครับ
    1.เนื้อดินเผา จำนวน 50,000 องค์
    2.เนื้อผงพุทธคุณ จำนวน 30,000 องค์
    3.เนื้อผงใบลานสีดำผสมผงพุทธคุณ จำนวน 20,000 องค์

ในวงการพระเครื่องมีพระดีเด่นดัง อยู่มากมาย หนึ่งในนั้น เป็นพระที่เซียนพระนิยมห้อยบูชากันมา 50 กว่าปี ย้ำ เซียนพระนะครับ ถ้าดูในคอของเซียนพระดังระดับประเทศรุ่นเก่า จนถึงเซียนพระรุ่นใหม่ไฟแรง อย่าง บอยท่าพระจันทร์ ผู้มีสนามฟุตบอลเป็นของตนเอง และเล่นพระระดับหลักแสน หลักล้าน แต่ในคอ ต้องมีพระองค์นี้อยู่ในคอครับ นั่นคือ

พระพุทโธน้อย ปี 2494 นั่นเอง

(ประสบการณ์ของเซียนบอย คือ เช่าพระมาชุดนึงราคาหลักล้าน แต่ปล่อยไม่ออกสักทีจนกลุ้มใจ เซียนบอยได้ยินมาว่า พระพุทโธน้อย ขอพรได้รวดเร็วทันใจ จึงไปหามาห้อยคอ และจุดธูปขอพรบอกกล่าวสิ่งที่ตนเองกลุ้มใจอยู่ ปรากฏว่า 3 วันเท่านั้น มีผู้มาขอบูชาพระชุดนี้ไปอย่างง่ายดายครับ -พระพุทโธน้อยพิมพ์ที่เซียนบอย หามาห้อยคอ คือพระพุทโธน้อย พิมพ์จัมโบ้ครับ)

และที่สำคัญ พระพุทโธน้อยนี้ ผู้ปลุกเสกไม่ใช่พระสงฆ์ครับ เป็นอุบาสิกาที่ถือศีล 5 นั่นก็คือ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ ที่ท่านปฏิบัติธรรมจนเคร่งครัด สำเร็จคุณธรรมขั้นสูง สามารถล่องหน หายตัวได้ เดินกลางฝนไม่เปียก เสกของอธิษฐาน ให้คนกิน จนหายจากโรคร้าย และ ท่านมีวาจาสิทธิ์ มีคนพิการขาเป๋หลังโก่ง เดินไม่ได้ ต้องใช้ไม้เท้า มาหาคุณแม่ คุณแม่สั่งให้ทิ้งไม้เท้า และสั่งให้เดินเอง ปรากฏว่า หลังกลับตรง และเดินได้เอง อย่างน่าอัศจรรย์ จนวาระสุดท้าย เมื่อคุณแม่เสียชีวิต กระดูกกลายเป็นพระธาตุ ดุจดังกับพระอริยเจ้าสายพระป่ากรรมฐาน ครับ

พระพุทโธน้อยนี้ เด่นมาก ผมขอยกให้เป็น 1 ในแผ่นดิน ในเรื่อง การขอพรได้รวดเร็วทันใจครับ (ถ้าสิ่งนั้นไม่ผิดศีลธรรม) ได้ยินมาจากลูกค้าที่เช่าไปห้อยบูชา โทรกลับมาเล่าให้ฟังบ่อยครั้ง จนเป็นเรื่องปกติครับ ไม่ว่าเรื่อง การงาน การเงิน ถ้าท่านศรัทธาจริงมีผลแน่นอน

ท่านใดยังไม่มีบูชาลองหามาห้อยคอสักองค์นะครับ แล้วท่านจะรู้ได้ด้วยตนเองครับ

พระพุทโธน้อย" เป็นพระเครื่องขนาดเล็กที่ท่านสร้างขึ้นและอธิษฐานจิตให้ไว้แก่วัดอาวุธวิกสิตาราม ตำบลบางพลัดนอก ธนบุรี เมื่อปี พ.ศ.2494 เป็นพระพิมพ์แบบครึ่งซีก กรอบทรงสามเหลี่ยม ด้านหน้า องค์พระประทับนั่ง แสดงปางมารวิชัย เหนือฐานบัวสองชั้น พระเกศเป็นมุ่นเมาลี พระนาสิกเป็นสันนูน พระเนตรเป็นเม็ดกลมนูน และพระหัตถ์ซ้ายถือหม้อน้ำมนต์ ส่วนด้านหลัง มีอักขระขอมจารึกเป็นเส้นลึกอ่านว่า "พุทโธ" โดยมีทั้งพิมพ์ใหญ่ พิมพ์กลาง และพิมพ์เล็ก มีทั้งเนื้อดินเผา และเนื้อผงพุทธคุณครับ จำนวนการสร้างรวมทั้งสิ้น 100,000 องค์ (มียันต์พิเศษ จำนวน 3000 องค์)

พระพุทโธน้อย แม้จำนวนสร้างจะมาก แต่ด้วยความศรัทธาในตัวผู้สร้างและพุทธคุณเป็นเลิศปรากฏครบครันทั้งด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด เจริญด้วยโภคทรัพย์ และกำจัดโรคร้าย ทำให้ "พระพุทโธน้อย" หมดไปภายในเวลาอันรวดเร็ว

"พระพุทโธน้อย" นับเป็นพระเครื่องเก่าแก่และน่าสะสมมากพิมพ์หนึ่ง ด้วยพุทธคุณที่ปรากฏอย่างสม่ำเสมอแก่ผู้ที่เคารพศรัทธาและกราบไหว้สักการะไม่ขาด ว่ากันว่ามุ่งหวังสิ่งใดก็จะสำเร็จสมความตั้งใจอีกทั้งแคล้วคลาดภยันตรายทั้งปวงครับ

[​IMG][​IMG]

ภาพประกอบจากหนังสือพุทโธน้อย ฉบับมาตรฐานครับ

พระสมนาคุณ พระพนัสบดี พิมพ์กลาง กรุวัดสารนาถฯ จ.ระยอง ปี 2499 -ปกติบูชา 3,000 บาท

พระชุดนี้ปลุกเสกโดย ล.ป.ศุข วัดมะขามเฒ่า ปี 2460 และได้เข้าพิธีปลุกเสก พร้อมพระมงคลมหาลาภ ปี 2499 อีกครั้ง 18 วัน 18 คืน โดยพระเกจิอาทิ ล.ป.ทิม วัดละหารไร่ , ล.พ.โต วัดเขาบ่อทอง , พระกรรมฐานสายล.ป.มั่นกว่าร้อยรูป อาทิ ล.ป.ฝั้น อาจาโร , อ.จ.ลี วัดอโศการาม ,อ.จ.สิงห์,ล.ป.แหวน ฯลฯ นับว่ามีคุณค่า น่าสะสมและบูชาเป็นอย่างยิ่งครับ พระที่เหลือจากการแจกผู้ร่วมบุญสร้างโบสถ์วัดสารนาถฯ ปี 2499 ทางวัดได้ก็บรักษาไว้จนปัจจุบันได้เปิดกรุออกมาครับ

องค์นี้ได้จากการทำบุญมาจากวัดสารนาถฯครับ สภาพสวย คราบกรุเดิม ไม่ผ่านการบูชาครับ

ให้ชมเป็นวิทยาทานครับ -พระพนัสบดี กรุวัดสารนาถฯ พิมพ์ต่างๆที่ค้นพบ

กติกาในการประมูลครับ

เริ่มเสนอราคาประมูล ได้ตั้งแต่ 100 บาท ขึ้นไปโดยไม่มีเศษสตางค์ครับ เช่น 100 ,500,800, และเสนอราคาประมูล ได้ครั้งละไม่ต่ำกว่า 100 บาท ขึ้นไปครับ (มากกว่า100 ขึ้นไปได้ครับ) และลงท้ายด้วย 00 ครับ เช่นเสนอ 200 / 500/ 900 / 1,100 / 1,700 เป็นต้นครับ

*เริ่มเปิดประมูล ตั้งแต่ 26 ตุลาคม 2555 เวลา 13.00 น.

*ปิดประมูล วันจันทร์ ที่ 29 ตุลาคม 2555 เวลา 22.00 น.ตามเวลาในเวปพลังจิต

*ท่านใดเสนอราคาสูงสุดภายใน 22.00 น. เป็นผู้ชนะ ถ้าเสนอราคาเท่ากัน ให้ผู้ที่เสนอราคาเข้ามาก่อนเป็นผู้ชนะครับ *

"ผู้ประมูลได้ กรุณาโอนเงินภายใน 3 วันครับ "

การโอนเงิน - บัญชีออมทรัพย์ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา ตรีเพชร เลขที่ 006-2-70184-6 ชื่อบัญชี นายกิตติศักดิ์ โสภาที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2014
  3. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอเปิดที่ 1000 ครับ............................

4. kayasid

สวัสดีครับ ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือนทุกท่านครับ ขอเชิญร่วมประมูล พระพุทโธน้อย คุณแม่บุญเรือนครับ องค์แรกก็ไม่ธรรมดาแล้วครับ พิมพ์เล็ก เนื้อใบลานนิยมสุด บนห้างปล่อยกัน หมื่นกว่าบาทครับ ที่วัดอาวุธเอง ทำบุญ 10,000 บาท ก็ได้เพียง เนื้อดินเผาครับ องค์นี้ใครได้ไป ถือว่าโชคดีมากครับ

รายการที่ 1 พระพุทโธน้อย พิมพ์เล็ก เนื้อใบลาน ปกติบูชา 8,500 บาท +สมนาคุณ พระพนัสบดี พิมพ์กลาง กรุวัดสารนาถฯ จ.ระยอง ปกติบูชา 3,000 บาท รวมมูลค่ารายการที่1จำนวน 11,500 บาท เริ่มประมูล ที่ 100 บาทครับ

ราคาประมูลปัจจุบัน 1,000 บาท โดยคุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->sun2555<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6898449", true); </SCRIPT> ขอบคุณมากครับ

ใครอยากบูชาเท่าไร่ เสนอราคาไว้เลยครับ ถ้าเวปล่มเดี๋ยวอดครับ +55

chearrchearr:z8

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2012
  5. orrachoun

orrachoun เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับกลับมาครับ คุณต้น
    2,000.-

6. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยคับ1500คับผม

7. nostradamod

nostradamod เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมด้วยครับ.........4500 บาท

8. tuk

tuk เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2005
    ร่วมด้วยครับ4800 ครับ

9. kayasid

สวัสดีครับ สบายดีนะครับ ขอบคุณที่ร่วมประมูลครับ:cool:

รายการที่ 1 ค่าบูชาปัจจุบันโดยคุณ tuk. อยู่ที่ 4800 บาทครับ

10. ko22

ko22 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012
    ร่วมด้วยคนนะครับ 5,000 บาท.............

11. kayasid

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ สู่การประมูลครับ....

<table id="post6904608" class="tborder" cellpadding="6" cellspacing="0" border="0" width="100%" align="center" style="background-image: initial; background-attachment: initial; background-origin: initial; background-clip: initial; background-color: rgb(255, 255, 255); color: rgb(0, 0, 0); border-top-width: 1px; border-right-width: 1px; border-bottom-width: 1px; border-left-width: 1px; border-top-style: solid; border-right-style: solid; border-bottom-style: solid; border-left-style: solid; border-top-color: rgb(239, 239, 239); border-right-color: rgb(239, 239, 239); border-bottom-color: rgb(239, 239, 239); border-left-color: rgb(239, 239, 239); background-position: initial initial; background-repeat: initial initial; "><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_6904608" style="font: normal normal normal 12pt/normal verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; background-image: initial; background-attachment: initial; background-origin: initial; background-clip: initial; background-color: rgb(239, 235, 239); border-right-width: 1px; border-right-style: solid; border-right-color: rgb(255, 255, 255); ">รายการที่ 1 ค่าบูชาปัจจุบันโดยคุณ ko22 อยู่ที่ 5,000. บาทครับ ขอบคุณครับ

[​IMG][​IMG][​IMG]
    </td></tr></tbody></table>

12. Russel

Russel เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    5500.........................................

13. orrachoun

orrachoun เป็นที่รู้จักกันดี

ใครช่วยเฉลยหน่ีอยครับ
    คืนนี้ประมูลพระคุณแม่ 2 กระทู้
    ทำไมไม่มีใครสู้เลยทั้ง 2 แห่ง
    ไม่ืมีแม้แต่ความเห็นเดียวเลย หุหุ
    แปลกใจ ๆ ๆ ๆ

14. kayasid

สวัสดีครับ ขอปิดการประมูล รายการที่ 1 พระพุทโธน้อย พิมพ์เล็ก เนื้อใบลาน ปกติบูชา 8,500 บาท +สมนาคุณ พระพนัสบดี พิมพ์กลาง กรุวัดสารนาถฯ จ.ระยอง ปกติบูชา 3,000 บาท รวมมูลค่ารายการที่1จำนวน 11,500 บาท

ให้กับคุณ orrachoun ที่ค่าบูชา 6,100 บาท หัก 10 % ไว้ทำบุญให้คุณแม่บุญเรือนจำนวน 610 บาท ขออนุโมทนาบุญครับ (kiss)

15. kayasid

รายการที่ 2 ปิดรายการ

สวัสดีครับ เปิดประมูลรายการที่ 2 ไม่ธรรมดาอีกแล้วครับ จัดไปเลย สำหรับลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน พระพุทโธน้อย พิมพ์เล็ก เนื้อที่นิยมสุด และสร้างน้อยที่สุดครับ นั่นคือ

รายการที่ 2 พระพุทโธน้อย คุณแม่บุญเรือน รุ่นแรกปี2494 พิมพ์เล็กหน้าตุ๊กตา หลังยันต์พุทโธ เนื้อผงใบลานผสมผงพุทธคุณ นิยมหายากครับ พระสภาพสวย ผิวเดิมไม่ผ่านการบูชา องค์นี้กดพิมพ์บล็อคเขยื้อน สวยแปลกครับ ขนาดองค์พระ กว้าง 1.5 ซ.ม. สูง 2.5 ซ.ม.

ปกติให้บูชา องค์ละ 8,500 บาทครับ

รับประกันความแท้ 100 % ตลอดชีพนะครับ

จำนวนการสร้างพระพุทโธน้อย มีดังนี้ครับ
    1.เนื้อดินเผา จำนวน 50,000 องค์
    2.เนื้อผงพุทธคุณ จำนวน 30,000 องค์
    3.เนื้อผงใบลานสีดำผสมผงพุทธคุณ จำนวน 20,000 องค์

ในวงการพระเครื่องมีพระดีเด่นดัง อยู่มากมาย หนึ่งในนั้น เป็นพระที่เซียนพระนิยมห้อยบูชากันมา 50 กว่าปี ย้ำ เซียนพระนะครับ ถ้าดูในคอของเซียนพระดังระดับประเทศรุ่นเก่า จนถึงเซียนพระรุ่นใหม่ไฟแรง อย่าง บอยท่าพระจันทร์ ผู้มีสนามฟุตบอลเป็นของตนเอง และเล่นพระระดับหลักแสน หลักล้าน แต่ในคอ ต้องมีพระองค์นี้อยู่ในคอครับ นั่นคือ

พระพุทโธน้อย ปี 2494 นั่นเอง

(ประสบการณ์ของเซียนบอย คือ เช่าพระมาชุดนึงราคาหลักล้าน แต่ปล่อยไม่ออกสักทีจนกลุ้มใจ เซียนบอยได้ยินมาว่า พระพุทโธน้อย ขอพรได้รวดเร็วทันใจ จึงไปหามาห้อยคอ และจุดธูปขอพรบอกกล่าวสิ่งที่ตนเองกลุ้มใจอยู่ ปรากฏว่า 3 วันเท่านั้น มีผู้มาขอบูชาพระชุดนี้ไปอย่างง่ายดายครับ -พระพุทโธน้อยพิมพ์ที่เซียนบอย หามาห้อยคอ คือพระพุทโธน้อย พิมพ์จัมโบ้ครับ)

และที่สำคัญ พระพุทโธน้อยนี้ ผู้ปลุกเสกไม่ใช่พระสงฆ์ครับ เป็นอุบาสิกาที่ถือศีล 5 นั่นก็คือ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ ที่ท่านปฏิบัติธรรมจนเคร่งครัด สำเร็จคุณธรรมขั้นสูง สามารถล่องหน หายตัวได้ เดินกลางฝนไม่เปียก เสกของอธิษฐาน ให้คนกิน จนหายจากโรคร้าย และ ท่านมีวาจาสิทธิ์ มีคนพิการขาเป๋หลังโก่ง เดินไม่ได้ ต้องใช้ไม้เท้า มาหาคุณแม่ คุณแม่สั่งให้ทิ้งไม้เท้า และสั่งให้เดินเอง ปรากฏว่า หลังกลับตรง และเดินได้เอง อย่างน่าอัศจรรย์ จนวาระสุดท้าย เมื่อคุณแม่เสียชีวิต กระดูกกลายเป็นพระธาตุ ดุจดังกับพระอริยเจ้าสายพระป่ากรรมฐาน ครับ

พระพุทโธน้อยนี้ เด่นมาก ผมขอยกให้เป็น 1 ในแผ่นดิน ในเรื่อง การขอพรได้รวดเร็วทันใจครับ (ถ้าสิ่งนั้นไม่ผิดศีลธรรม) ได้ยินมาจากลูกค้าที่เช่าไปห้อยบูชา โทรกลับมาเล่าให้ฟังบ่อยครั้ง จนเป็นเรื่องปกติครับ ไม่ว่าเรื่อง การงาน การเงิน ถ้าท่านศรัทธาจริงมีผลแน่นอน

ท่านใดยังไม่มีบูชาลองหามาห้อยคอสักองค์นะครับ แล้วท่านจะรู้ได้ด้วยตนเองครับ

พระพุทโธน้อย" เป็นพระเครื่องขนาดเล็กที่ท่านสร้างขึ้นและอธิษฐานจิตให้ไว้แก่วัดอาวุธวิกสิตาราม ตำบลบางพลัดนอก ธนบุรี เมื่อปี พ.ศ.2494 เป็นพระพิมพ์แบบครึ่งซีก กรอบทรงสามเหลี่ยม ด้านหน้า องค์พระประทับนั่ง แสดงปางมารวิชัย เหนือฐานบัวสองชั้น พระเกศเป็นมุ่นเมาลี พระนาสิกเป็นสันนูน พระเนตรเป็นเม็ดกลมนูน และพระหัตถ์ซ้ายถือหม้อน้ำมนต์ ส่วนด้านหลัง มีอักขระขอมจารึกเป็นเส้นลึกอ่านว่า "พุทโธ" โดยมีทั้งพิมพ์ใหญ่ พิมพ์กลาง และพิมพ์เล็ก มีทั้งเนื้อดินเผา และเนื้อผงพุทธคุณครับ จำนวนการสร้างรวมทั้งสิ้น 100,000 องค์ (มียันต์พิเศษ จำนวน 3000 องค์)

พระพุทโธน้อย แม้จำนวนสร้างจะมาก แต่ด้วยความศรัทธาในตัวผู้สร้างและพุทธคุณเป็นเลิศปรากฏครบครันทั้งด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด เจริญด้วยโภคทรัพย์ และกำจัดโรคร้าย ทำให้ "พระพุทโธน้อย" หมดไปภายในเวลาอันรวดเร็ว

"พระพุทโธน้อย" นับเป็นพระเครื่องเก่าแก่และน่าสะสมมากพิมพ์หนึ่ง ด้วยพุทธคุณที่ปรากฏอย่างสม่ำเสมอแก่ผู้ที่เคารพศรัทธาและกราบไหว้สักการะไม่ขาด ว่ากันว่ามุ่งหวังสิ่งใดก็จะสำเร็จสมความตั้งใจอีกทั้งแคล้วคลาดภยันตรายทั้งปวงครับ

พระสมนาคุณ พระพนัสบดี พิมพ์กลาง กรุวัดสารนาถฯ จ.ระยอง ปี 2499 -ปกติบูชา 3,000 บาท

พระชุดนี้ปลุกเสกโดย ล.ป.ศุข วัดมะขามเฒ่า ปี 2460 และได้เข้าพิธีปลุกเสก พร้อมพระมงคลมหาลาภ ปี 2499 อีกครั้ง 18 วัน 18 คืน โดยพระเกจิอาทิ ล.ป.ทิม วัดละหารไร่ , ล.พ.โต วัดเขาบ่อทอง , พระกรรมฐานสายล.ป.มั่นกว่าร้อยรูป อาทิ ล.ป.ฝั้น อาจาโร , อ.จ.ลี วัดอโศการาม ,อ.จ.สิงห์,ล.ป.แหวน ฯลฯ นับว่ามีคุณค่า น่าสะสมและบูชาเป็นอย่างยิ่งครับ พระที่เหลือจากการแจกผู้ร่วมบุญสร้างโบสถ์วัดสารนาถฯ ปี 2499 ทางวัดได้ก็บรักษาไว้จนปัจจุบันได้เปิดกรุออกมาครับ

องค์นี้ได้จากการทำบุญมาจากวัดสารนาถฯครับ สภาพสวย คราบกรุเดิม ไม่ผ่านการบูชาครับ

กติกาในการประมูลครับ

เริ่มเสนอราคาประมูล ได้ตั้งแต่ 100 บาท ขึ้นไปโดยไม่มีเศษสตางค์ครับ เช่น 100 ,500,800, และเสนอราคาประมูล ได้ครั้งละไม่ต่ำกว่า 100 บาท ขึ้นไปครับ (มากกว่า100 ขึ้นไปได้ครับ) และลงท้ายด้วย 00 ครับ เช่นเสนอ 200 / 500/ 900 / 1,100 / 1,700 เป็นต้นครับ

*เริ่มเปิดประมูล ตั้งแต่ 31 ตุลาคม 2555 เวลา 18.00 น.

*ปิดประมูล วันศุกร์ ที่ 2 พฤศจิกายน 2555 เวลา 22.00 น.ตามเวลาในเวปพลังจิต

*ท่านใดเสนอราคาสูงสุดภายใน 22.00 น. เป็นผู้ชนะ ถ้าเสนอราคาเท่ากัน ให้ผู้ที่เสนอราคาเข้ามาก่อนเป็นผู้ชนะครับ *

"ผู้ประมูลได้ กรุณาโอนเงินภายใน 3 วันครับ "

การโอนเงิน - บัญชีออมทรัพย์ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา ตรีเพชร เลขที่ 006-2-70184-6 ชื่อบัญชี นายกิตติศักดิ์ โสภาที

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      27.9 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      27.9 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      31 KB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      31.2 KB
      เปิดดู:
      98
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2012
  16. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอเปิดประมูลที่ 2,000 บาทครับ

17. kayasid

สวัสดีครับ ขอบคุณมากครับที่เปิดประมูล ให้ครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน จงดลบันดาลให้ท่านและครอบครัว จงมีความสุขเจริญรุ่งเรือง ยิ่งๆขึ้นไปครับ

รายการที่ 2 ค่าบูชา ปัจจุบัน โดยคุณ sun 2555 อยู่ที่ 2,000 บาท ขอบคุณครับ ....:cool:

18. kayasid

สวัสดีครับ ทุกท่าน เอาของดีมาฝากรายการที่ 2 แล้วครับ ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน ห้ามพลาดเด็ดขาดครับ !!!

รายการที่ 2 พระพุทโธน้อย พิมพ์เล็ก หน้าตุ๊กตา เนื้อผงใบลาน นิยมสุดของพิมพ์เล็ก ปกติ8500+พระพนัสบดี พิมพ์กลาง กรุวัดสารนาถฯ ปกติ3000 รวมมูลค่ารายการที่ 2 จำนวน 11,500 บาทครับ
    ท่านใดสนใจเชิญร่วมประมูลครับ อยากบูชาเท่าไหร่ใส่ค่าบูชาได้เลยครับ เผื่อเวปล่มแลวจะพลาดครับ .......:cool:

19. Threebond

Threebond เป็นที่รู้จักกันดี

ประมูลรายการที่ 2 -----> 2,900 บาทครับ

20. tuk

tuk เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2005
    ช่วงนี้เข้าwebไม่ค่อยทันเลยขอร่วมด้วย 3,500 บาทครับ