ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..การพิจารณามอบเพชรพญานาค สัณฐานพระขรรค์ หลังปิดประมูล..

เรียน เพื่อนสมาชิกที่เคารพ

เนื่องจากการประมูลที่ผ่านมา ไม่เคยพบกรณีเวลาตรงกันหลายท่าน ขออนุญาตกราบเรียน เพื่อนสมาชิก เกี่ยวกับเรื่องการตัดสินในการปิดประมูลครั้งนี้ค่ะ

เนื่องจากตามเงื่อนไขกำหนดด้วยเวลาของการประมูล ไม่ใช่ด้วยราคาประมูล จึงทำให้พิจารณาจากผู้โพสต์คนแรกตามเวลาก่อนค่ะ

อย่างไรก็ตาม เนื่องจากมีเพชรพญานาค สัณฐานพระขรรค์อีก ๕ สีที่รอประมูลคราวต่อไป จึงขอมอบโอกาสแก่ท่านร่วมประมูลในวันนี้ คือ

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 05:40 PM</TD></TR><TR title="Post 6584633" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>ROJKAJORN</TD><TD class=alt1>ขอร่วมประมูลสีแดง4500 สีเหลือง 3600 ครับ </TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 05:40 PM</TD></TR><TR title="Post 6584630" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>sun2555</TD><TD class=alt1>พระขรรค์สีแดง 4300 บาท
    พระขรรค์สีเหลือง 3500 บาท

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ซึ่งในวันพรุ่งนี้ (24 สค.55) จะนำภาพมาลง เพื่อให้ คุณ sun2555 และ คุณ ROJKHAJON พิจารณาเลือกสีก่อนท่านอื่นค่ะ และหากท่านทั้งสองไม่พิจารณาพระขรรค์สีที่เหลือดังกล่าว จะนำออกประมูลอีกครั้งค่ะ

ขอแสดงความเคารพและนับถือ

พุทธารา โรจนฤทธิกร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2012
  2. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณท่านเทวดาและพี่น้ำใส และทุกท่านค่ะ แอบซึ้ง ตอนแรกคิดว่าไม่ได้เสียอีกค่ะ กลับไปนั่งเก็บผักสนุกไปเลย พอจะเข้ามาแซวใหม่ ก็เห็นว่าประมูลสีเหลืองที่ต้องใจแต่คราแรกเห็นได้จริงๆ ประกายแทบสะท้อนเข้าไปในใจเลยทีเดียวค่ะ

ตอนแรกคิดว่าไม่ได้ เนื่องจากท่านน้องสีเหลือง มิได้สมรส จึงไม่มีลูกหลาน ดังนั้น เพชรจึงไม่ใช่ผู้สืบทอดโดยตรงน่ะค่ะ เลยถอดใจแต่แรกแล้ว และทราบว่าของตัวเองคือสืชมพู แต่นึกยังไงก็ไม่ทราบค่ะ กลับบ้านมาพยายามอีกครั้ง

แต่คราวนี้ ช่างเป็นการประมูลที่ดุเดือดจริงๆนะคะ อัดกันแบบไม่ยั้งเลยจริงๆ สุดยอดค่ะ

3. Numsai

ขออนุญาตเฉลยนิดนึงนะคะ ท่านศุภราชนาคราชในชาตินั้น ก็คือคุณ sun2555 ค่ะ หากจะฝึกวิชาเดิมต้องเริ่มจากการฝึกอานาปนสติให้ถึงฌาณ ๔ แล้วฝึกวสีให้คล่อง จากนั้นระลึกถึงพระดาบส ผู้เป็นอาจารย์แต่อดีตให้มาช่วยประสิทธิประสาทวิชาเดิมให้ปรากฏ ขณะนั้นท่านอยู่พรหมโลกค่ะ

ส่วนท่านศุภสีห์นาคราชนั้น ไม่ได้มาเกิดเป็นมนุษย์ ปัจจุบันท่านอยู่สวรรค์ชั้นดุสิตค่ะ ส่วนพญาสัตยาบรรณนาคราชนั้น ขณะนี้อยู่สวรรค์ชั้น ๖ ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ

Numsai

4. Nakraksa

ขอบคุณคุณขาล ที่มาร่วมยินดีด้วยค่ะ เหมียวๆ อุ๊ย นิสัยออก

5. Numsai

ต้องขออภัยด้วยค่ะ ขออนุญาตให้คุณ sun2555 พิจารณาก่อนค่ะ และหากบูชาจะเริ่มให้ที่ราคาประมูลครั้งแรกค่ะ คือ ๓๑๑๙ ค่ะ หรือหากจะเพิ่มจากราคาประมูลราคาแรกก็ไม่ว่ากัน ถือว่า ร่วมบุญกฐินกันค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ suwat อีกครั้งค่ะ

Numsai

หมายเหตุ คุณ sun คะ กรุณาตอบด้วยค่ะ :cool:

6. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับผู้โชคดีทุกๆ ท่านนะคะ :cool:

7. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ผมขอรับสิทธิ์ใน พระขรรค์สีเขียวตองอ่อน ครับ ไม่ทราบว่าบูชาในราคาที่ผมประมูลหรือไม่ครับ ขอโมทนาบุญครับ

8. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    และหากบูชาจะเริ่มให้ที่ราคาประมูลครั้งแรกค่ะ คือ ๓๑๑๙ ค่ะ

หรือหากจะเพิ่มจากราคาประมูลราคาแรกก็ไม่ว่ากัน ถือว่า ร่วมบุญกฐินกันค่ะ ตามนี้ครับ

ขอแสดงความยินดีกับ ผู้โชคดี ทั้ง 2 ท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2012
  9. Numsai

ตามที่น้องธรรมวิวัฒน์ได้แจ้งไว้ค่ะ คือ ๓,๑๑๙ บาทค่ะ หากจะเพิ่มก็ยินดีค่ะ

สำหรับประวัติของพระขรรค์จะนำเสนอตอนต่อไปค่ะ พระขรรค์ทั้งหมดนี้ มีความเนื่องกันค่ะ เป็นซีรี่เรื่องยาวเรื่องหนึ่งเลยค่ะ แต่ไม่อยากให้ยึดอดีต นำมาให้ทราบเพื่อเป็นกำลังใจค่ะ

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

10. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    โอ้โห ประมูลกันดุเดือดแฮะ
    ขอโมทนาบุญกับเพชรซี่และคุณซันด้วยค่ะ
    รออ่านประวัติหนอ ๆๆๆ

11. Nakraksa

ขอบคุณค่ะคุณธรรมวิวัฒน์ที่ร่วมยินดี :cool: แอบเห็นตะลุยทำบุญไม่หยุดเลยนะคะ อนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลค่ะ

12. Nakraksa

ขอบใจจ้ะน้ำตาล หล่อนก็ทำบุญเยอะแยะจนฉันตาลายไปหมดเลยนะจ๊ะ อนุโมทนาด้วยเช่นกันจ้ะ

นี่ไปติดหนอมาเน้อ หึหึ

13. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามอ่านด้วยใจลุ้นระทึกค่ะ...ประวัติแต่ละอย่างน่าสนใจมากๆ ค่ะ :cool:

14. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สรปว่าตอนนี้

๑.พระขรรค์สีแดง เป็นของคุณ sun2555
    ๒.พระขรรค์สีเหลืองทอง ตกเป็นของเพชรซี่
    ๓.พระขรรค์สีเขียวตองอ่อน ตกเป็นของคุณ sun2555
    ๔.พระขรรค์สีชมพู ตกเป็นของเพชรซี่

ที่เหลืออยู่มี...

๕.พระขรรค์สีเขียว
    ๖.พระขรรค์สีม่วงเข้ม
    ๗.พระขรรค์สีฟ้าน้ำทะเล กลางคืนเป็นสีม่วงอ่อน กลางวันเป็นสีฟ้าน้ำทะเล
    ๘.พระขรรค์สีชา
    ๙.พระขรรค์สีขาวใส

ซึ่ง ๕ สีที่เหลือนี้คุณหมอโรจน์ขจรจะเป็นผู้มีสิทธิ์ในการเลือกสีก่อนใช่ไหมคะ?

สาธุ ขอโมทนาบุญล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2012
  15. Miss Brown

มาร่วมทำบุญกฐินจักรพรรดิด้วยกันนะจ้ะมิกกี้ ^^

16. Nakraksa

มีสีชา กับอะไรอีกจำไม่ได้แว้น

17. Miss Brown

เดินหน้าเต็มสูบ หมดเวลาลังเลสงสัยแล้ว
    รีบทำ...จะได้ไม่ต้องลงมาเก็บแต้มก่อนยุคพระศรีฯ

ขอให้เพื่อนเดินหน้าเช่นกันจ้า ขอให้ได้ทำบุญที่บริสุทธิ์ยิ่ง ๆ ขึ้นไป
    และสมความปรารถนาทุกประการนะจ้ะ

18. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอแสดงความยินดีและขอโมทนาบุญกับคุณNakraksa คุณ sun2555 และ คุณ ROJKHAJONด้วยครับ ที่ได้ร่วมบุญกฐินครับ อยากเห็นทั้ง5สีที่เหลือจังครับพี่น้ำใส ว่าแต่มีสีขาวใสไหมครับ

19. Nakraksa

ขอบใจในความปรารถนาดีจ้ะ ดำเนินไปตามเส้นทาง อย่างตั้งใจเหมือนกันจ้ะ จริงๆก็ไม่ได้อยากลงดอกนะ หากเลี่ยงไม่ได้ ก็คงไม่มีทางอื่นไปแล้วล่ะ

20. Nakraksa

อ้อ มีอีกสีคือขาวใสจริงๆค่ะ ใสวิ๊งราวกับแก้วเชียว อีกสีคือสีขาวนะตาล ฉันจำได้แล้ว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้