ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตนำชุดนพเก้ามาร่วมงานบุญนี้ค่ะ ให้ร่วมบุญตามศรัทธานะคะ โอนปัจจัยแล้วส่งที่อยู่ให้ด้วยค่ะ จะจัดส่งให้เอง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      9.2 KB
      เปิดดู:
      677
  2. rappan1

rappan1 เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดนี้เท่าไหร่คะ
    ขออนุญาตนำชุดนพเก้ามาร่วมงานบุญนี้ค่ะ ให้ร่วมบุญตามศรัทธานะคะ โอนปัจจัยแล้วส่งที่อยู่ให้ด้วยค่ะ จะจัดส่งให้เอง

3. Thidanakin

Thidanakin เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    มหาโมทนาบุญจ้า คุณเพชร ขอให้เจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไป ทั้งทางโลกและทางธรรม....สาธุ

4. Thidanakin

Thidanakin เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    ขอแสดงความยินดี และอนุโมทนาบุญกับ คุณ Sun และ คุณ เพชรด้วยจ้า

5. Nakraksa

ให้ร่วมบุญตามศรัทธา ตามนั้นค่ะ จะร่วมบุญตามมูลค่าตลาด มูลค่าในใจ ได้ทั้งนั้นค่ะ ถ่ายรูปออกมาไม่สวยเท่าไร สีน้ำเงินจริงแล้วเป็นสีม่วงเข้มนะคะ ท่านใดต้องการร่วมบุญใหญ่ก็ขอเชิญค่ะ

6. Nakraksa

ขอบคุณค่าท่านวิดยา จริงๆแอบหนีไปเก็บผักต่อแล้ว เพราะว่าคิดว่าไม่ได้ค่ะ แอบถอดใจ เห็นดุเหลือเกินรอบนี้ ของคนอื่นเขามาแบบลอยลำ แต่ของเราหืดขึ้นคอเลยเชียว จริงๆก็แอบเล็งสีแดงตามประสาคนจี๊ดจ๊าดค่ะ แต่เห็นท่านวิดยาสนใจเลยไม่เอาเลย (อยากมุ่งสีเหลืองทองสวยด้วย) แหมถ้าปัจจัยเยอะ มีจัดเต็มนะคะ ตามกำลังค่ะ นี่ก็สุดแล้ว แหะแหะ

7. Nakraksa

ขอบคุณค่ะที่มาร่วมอนุโมทนาและยินดีด้วยกัน คุณธิดานาคินทร์ กุศลใดที่ได้จากการร่วมบุญนี้ ขอให้ทุกท่านที่มาร่วมเชียร์และมีส่วนร่วมทั้งหมดมีส่วนร่วมเท่าๆกันเลยค่ะ

คืนนี้ขออำลาสมาชิกไปก่อนนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2012
  8. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลกับท่านที่ได้พระขรรค์ไปสร้างบารมี
    และขอโมทนาทุกท่านที่เข้าร่วมลุ้น ร่วมเชียร ร่วมประมูลพระขรรค์พญานาค
    และร่วมโมทนา ในครั้งนี้ด้วยนะครับ

และขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน ทำคราวเดียวแต่ได้บุญหลายอย่างดังนี้..
    บุญกฐิน บุญสร้างศาลาปฏิบัติธรรม, บุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์
    (อานิสงส์สร้างสมเด็จองค์ปฐม,ยังมีอานิสงส์ชำระหนี้สงฆ์ตั้งแต่อดีต-ปัจจุบัน)
    บุญแก้วสารพัดนึก จากกองบุญแก้วบรมจักรพรรดิ เพื่อใช้บำรุงพระพุทธศาสนา
    และสาธารณประโยชน์ ด้วยครับ

9. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    โมทนากับทุกท่านด้วยครับ จริงๆแล้วก็ทราบว่าตนไม่ได้เป็นเจ้าของ สนใจในวูบแรกแต่เทวดาบอกเจือด้วยความอยาก แค่นี้ก็ไม่ควรได้แล้ว จึงวางใจเสียแต่แรก
    กะว่าถ้าหากประมูลได้ก็ว่าจะให้คนที่ประมูลไม่ได้ หากสนใจให้ราคาเท่าผมก็จะยกพระขรรค์นี้ให้แทน เพื่อให้ต่อยอดบุญในกองนี้มากๆและเป็นการฝึกจิตตัวเองให้ละความอยากลง
    คาดว่าคุณน้ำใสคงทราบเจ้าของดีอยู่ด้วยมโนอันแจ่มใส จึงจัดสรรไปให้เจ้าของ
    ส่วนผมแม้จะเคยมีบุพกรรมที่ผมเสวยพระชาติเป็นกษัตริย์และพญานาคาธิบดี อยู่บ้างในหลายๆชาติ. ก็เป็นอดีตอันไกลโพ้นให้ระลึกถึงและปล่อยวาง
    เพียงเพราะยึดติดในตัวกูของกู ทุกข์สุขจึงเกิด สัญญาจึงเกิด ภพชาติจึงเกิด วัฏฏะจึงเกิด ที่สุดก็ไม่มีวันจบสิ้นในสังสาระ
    ส่วนพระขรรค์สีสันต่างๆ ให้คุณน้ำใสประมูลตามเห็นสมควรครับ ขอใช้สิทธิ์เหมือนคนอื่นๆ ถือว่าให้ทุกๆคนร่วมกุศลกัน ถ้ามีกุศลเกี่ยวเนื่องกับพระขรรค์ จะมาร่วมสนุกประมูลกันอีกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2012
  10. Nakraksa

คือพี่น้ำใสแจ้งไว้ค่ะว่าเจ้าของนั้นเป็นชาย แต่ก็ยังงงๆอยู่ว่าทำไมเมื่อวานต้องเข้ามาประมูลด้วยทั้งๆที่ได้ไป 1 ชิ้นแล้ว ตั้งใจว่าเปิดราคาไว้ให้คนมาต่อ พอมีคนมาใส่ต่อก็จะไม่สู้ (จริงๆไม่ได้อยากได้เพิ่ม เพราะไม่รู้จะเอามาทำอะไร ก็ได้แต่นำมาวางบูชาไว้หน้าองค์พญานาคเท่านั้น แต่ไม่ทราบว่าทำไมถึงได้ไม่ยอมเลิกประมูลเสียที) สงสัยจะทดสอบความพยายามของตัวเองกระมังคะ

ว่าไปเพชรก็สอบตกแต่แรกเห็นแล้ว เพราะความอยากมาบังหน้า สายตาถูกดึงดูดจนตัวเองรู้ตัวเลยค่ะ

ที่คุณหมอว่ามานั้นถูกต้องทุกประการ ขออนุโมทนาในความเห็นตรงดังนั้นเจ้าค่ะ

11. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ขอแสดงความยินดี และขออนุโมทนาบุญกับ คุณ Sun 2555 และ คุณ Nakraksa ด้วยครับ รวมถึงผู้ร่วมประมูลทุกๆท่านครับ

12. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    สรุปว่าคุณหมอสละสิทธิ์ในการเลือกสี
    แต่หากมีเวลาจะเข้ามาร่วมประมูลใหม่

สรุป ณ ขณะนี้ค่ะ ^^

และเนื่องจากประวัติมีหลายหน้า อดใจรอหน่อยนะคะ...

13. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สีขาวใสมีค่ะ งามมาก อดใจรอสักครู่นะคะ

14. Nakraksa

เอ่อ nigga น่ะเห็นมานานแล้วค่ะ ทำอย่างนี้มานานแล้วด้วย

จริงๆเขียนยาวกว่านี้ แต่ไม่เอาดีกว่า

ปล. นพเก้ายังรอเจ้าของอยู่นะคะ

15. Nakraksa

ยู้ฮู คุณพี่สาวแสนสวย เชิญมาเล่าต่อนะคะ นู๋ใจสั่นอยากรู้ จนตัวพลอยสั่นไปด้วยแล้ว นี่ถ้าไม่รู้ก็ไม่สั่น แต่นี่ยิ่งรู้ยิ่งสั่น ฮิฮิ

เอ่อ เห็นตัวอยากแว้น แง สะเทือนจาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2012
  16. mukkalinlava

mukkalinlava สมาชิก

24 สิงหาคม 2012
    ขอร่วมทำบุญชุดนพเก้า 500 ร้อยบาทค่ะ

17. Nakraksa

รับทราบจ้ะ เดี๋ยวจะทำการโอนปัจจัยทำบุญให้พี่น้ำใสพร้อมกันในรอบเดียวเลยพร้อมๆกัน

18. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาลด้วยค่ะ ..

ขอชื่นชมในไหวพริบปฏิภาณของน้องน้ำตาลค่ะ ขอผลบุญนี้ส่งผลให้น้องมีปัญญาที่สว่างไสวยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ

เดิมที่ไม่ได้ตั้งใจว่า จะนำเพชรพญานาคมาเปิดประมูล เนื่องจากในเวปมีหลายท่านที่นำเพชรพญานาคมาร่วมบุญ

แต่เหตุการณ์บังคับไป เนื่องจากเทวดาที่ดูแลเพชรพญานาค สัณฐานพระขรรค์ท่านต้องการให้นำประมูล เพื่อท่านทั้งหลายจะได้บุญกุศลแห่งกฐินทานครั้งนี้ค่ะ

พี่เปิดกระทู้นี้เพื่องานเฉพาะกิจคือ เพื่อให้ท่านทั้งหลายได้ธาตุกายสิทธิ์ไปบูชา และนำปัจจัยมาร่วมบุญกฐิน และเข้ากองบุญ และตั้งใจว่า จะเปิดเพียงกระทู้เดียว จนกว่าจะจบงานกฐิน คือก่อน ๑๗ พย.๕๕

ขอเรียนให้ทราบว่า กฐินกองนี้มีความพิเศษหลายประการ คือ..

๑. เป็นกฐินสร้างพระชำระหนี้สงฆ์
    ๒. เพื่อสร้างศาลาปฏิบัติธรรม
    ๓. อยู่ในระหว่างการดำเนินเรื่องขอประทานพระบรมสารีริกธาตุ จากสมเด็จพระสังฆราช และประทานพระนามสมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่อง ปางสมาธิ เป็นจักรพรรดิที่ประดิษฐานอยู่ในแก้วบรมจักรพรรดิ

๔. และการพิจารณาของผ้าไตรประทานจากสมเด็จพระสังฆราช

หากสำเร็จ จะแจ้งข่าวในกระทู้บอกข่าวกฐินค่ะ ....

http://palungjit.org/threads/กฐินบร...มเด็จองค์ปฐม-ปางจักรพรรดิ-๔-ศอก.354938/page-2

ขออนุโมทนาบุญกับน้องน้ำตาล และทุก ๆ ท่านอีกครั้งค่ะ

Numsai

19. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

เค้ากะลังจะ PM ไปฟ้องพี่ Numsai อยู่เชียว ว่าเข้ากระทู้ไม่ได้อ่ะ
    คอมพ์เค้าเฮ้ง ไปหลายรอบแล้ว :':)':)'(

20. Miss Brown

คอมเค้าก็แฮงค์ไปหลายรอบแล้วอ่ะมิกกี้

ขอยกความดีความชอบให้เทวดาค่ะพี่น้ำใส
    หลังจากหนูบ่นว่าไม่คิดจะช่วยอะไรเลยเหรอ?
    ท่านก็เลยดลใจให้โพสจนกว่าจะหมดหน้าค่ะ...

กระทู้นี้มีเทวดาอุ้มสม อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้