ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. rappan1

rappan1 เป็นที่รู้จักกันดี

;20งั้นขออนุญาตร่วมบุญตามมูลค่าในใจ 2,000 บาท นะคะ และไม่ต้องส่งมา ขอร่วมบุญถวายกฐินบรมจักรพรรดิ์ รับบริจาคเพชรพญานาคประดับสมเด็จองค์ปฐมในกระทู้นี้ต่อเลย โอนแล้วจะแจ้งอีกทีค่ะ

(ให้ร่วมบุญตามศรัทธา ตามนั้นค่ะ จะร่วมบุญตามมูลค่าตลาด มูลค่าในใจ ได้ทั้งนั้นค่ะ ถ่ายรูปออกมาไม่สวยเท่าไร สีน้ำเงินจริงแล้วเป็นสีม่วงเข้มนะคะ ท่านใดต้องการร่วมบุญใหญ่ก็ขอเชิญค่ะ)

2. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดค่ะน้องตาล ผู้มีปัญญาเป็่นเลิศ ขอโมทนาบุญด้วยค่ะ

3. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..สัญฐานพระขรรค์ ๔ สี เริ่มต้นด้วย ๒,๗๙๙ บาทค่ะ ทกรายการค่ะ..

2012-08-24 09.02.41.jpg 2012-08-23 22.12.06-1.jpg

สีม่วงเข้ม สีเขียวเข้ม สีชา สีม่วงอ่อน(กลางคืนเป็นสีฟ้าน้ำทะเล)และสีขาวค่ะ

สีม่วงอ่อน

_______0294.jpg _______0297.jpg

สีขาว สีม่วงเข้ม

ขอนำภาพบางส่วนมาให้ชมก่อนค่ะ สีม่วงอ่อน หรือสีฟ้าน้ำทะเล มีเจ้าของแล้วค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2012
  4. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ฉันก็โพสต์จนไม่มีอะไรจะพูดแล้ว จะให้หน้ามันเลื่อนๆพ้นไป รู้สึกป่วยขึ้นมากระทันหัน เลยไม่เข้าซะงั้น เหนื่อยไปเลย เวียนหัว คลื่นไส้ ยังไม่หายเลย

จริงๆเราเปิดทู้ใหม่ได้ไหม

5. Numsai

ความดีความชอบต้องยกให้ท่านเจมส์ค่ะ ทำอะไรไม่ได้ก็ฟ้องพระเลย ..:':)'( ท่านบอกว่า เด๋วมีคนจัดการให้ :cool:

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่มีส่วนในครั้งนี้ด้วยเถิด สาธุ..

Numsai

6. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    กระทู้ เป็นปกติแล้วครับ
    ในหน้า 6 ทางผู้ดูแลได้ลบข้อความที่ไม่เหมาะสมออกไปแล้วครับ

สบายใจได้ครับ เชิญอ่านกระทู้ประมูลเพชรพญานาคกันต่อไปได้ครับ

7. Nakraksa

กระทู้ไหนโดน nigga ก็จะแฮ้งค์ปกติอยู่แล้วจ้ะ ขอตอบแทนตรงนี้เลย แล้วเขาก็เพียรสมัครใหม่ไปป่วนในทู้ต่างๆ ส่วนมากจะเป็นห้องวิทย์ ขนาดโดนย้ายไปหลุมดำหลายรอบก็ยังไม่จบ เป็นปัญหาเรื้อรังของที่นี่จริงๆ เขาถึงแบนกันไม่รู้กี่รอบ ก็ไม่คิดว่ากระทู้เราจะโดนด้วย

ดังนั้นต่อให้ฟ้องเว็บ เว็บก็ยากจะดำเนินการได้ อย่างมากก็คงลบกระทู้ที่เขามาโพสต์ออกให้ เท่านั้นเอง แต่ให้เขาไม่เข้ามาเขียนนี่ คงต้องอาศัยพลังอะไรบางอย่างแล้วล่ะ คนนี้ของเขาแรง ยอมแพ้

8. คนฝึกใหม่

คนฝึกใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

:':)':)'( แงๆๆๆ ไม่ทันพี่มุกกี้เลย คอมแฮงแล้วแฮงอีก จนจะจุดธูปกราบอยู่แล้วว ปกติไม่เป็นนี่นา เนี่ย จนต้องเอาพระมาวางหน้าคอมเลย ถึงจะเข้าได้

ค้างอยู่หน้าหกอะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2012
  9. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ..ขออนุโมทนาบุญกับคุณ rappan1 ด้วยค่ะ

ขอผลบุญนี้ให้มีความคล่องตัวในทุก ๆ เรื่อง และเจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปด้วยค่ะ

Numsai

10. Nakraksa

ดิฉันได้ปิดชุดนพเก้าไปแล้วค่ะ มีผู้ร่วมบุญมา 500 บาท ดิฉันได้โอนปัจจัยพร้อมกับของดิฉัน เข้าไปที่บัญชีบุญนี้แล้ว เนื่องจากเห็นกระทู้เงียบๆ เกรงว่าตนเองจะเสียหน้า เลยแอบโทรไปบอกเพื่อนๆว่าใครไวก็เข้ามาร่วมบุญกันตามกำลัง ปรากฏว่าคุณมุกลินลวาเธอมาเร็วกว่าเพื่อนค่ะ

หากไม่ขัดข้อง ดิฉันขออนุญาตจัดชุดใหม่ให้แทนได้ไหมคะ เดี๋ยวกลับบ้านจะถ่ายรูปมาให้ชมกัน และขออนุญาตใส่ของตัวเองไปในกล่องเดียวกัน เพื่อร่วมบุญประดับเพชรสมเด็จองค์ปฐมท่านด้วยค่ะ

(อิอิ ได้ร่วมบุญหลายชั้นเลยเรา)

11. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    สวย ๆ ทั้งนั้นค่ะพี่น้ำใส
    คุณอดุลย์ ลบให้ชาวเมืองด้วยเจ้าค่ะ แจ้งลบไปแล้ว
    สมาชิกท่านนี้ยังได้ไปป่วนกระทู้บ้านใกล้เรีอนเคียงอีกหลายกระทู้
    จัดการเตือนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

12. Nakraksa

จัดไปเลยอ้อย พรุ่งนี้ไปรับที่บ้านเลย ร่วมบุญเท่าไรเจ้จะโอนให้พี่น้ำใสเอง บุญนี้เจ้จัดเต็ม เอ่อ เจ้เป็นอะไรมากไหมนี่ เฮี้ยนจิงไรจิง

13. Numsai

..ขออนุโมทนาบุญกับคุณอดุลย์ และทีมงานห้องพระเครื่องด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณอดุลย์ และทีมงานทุก ๆ ท่านที่ช่วยลบกระทู้ค่ะ ขอผลบุญนี้ ส่งผลให้ทุกท่านคล่องตัวในทุก ๆ เรื่อง หากมีภัยใด ๆ เกิดขึ้น ขอให้มีผู้มาช่วยแก้ไขให้ทันเวลา และสำเร็จในสิ่งที่ปรารถนาค่ะ

บุญรักษาทุกท่านค่ะ

Numsai

14. คนฝึกใหม่

ของเค้า 699 จ้า แฮ่ๆๆ เจ้ช่วยตามที่ตกลงกันไว้นะ แล้วหนูจะตามไปจัดที่บ้าน เฮ้อ นึกว่าจะเข้ากระทู้ไม่ได้เสียแล้ว

15. Nakraksa

โอเช เดี๋ยวพักแป๊บจะลงไปโอนให้ใหม่ ช้าจริงเชียวนี่เรา เลยเสียค่าโอนเพิ่มเยย อุตส่าห์อมค่าพระขรรค์สีชมพูไม่ยอมโอนแต่เมื่อวานมาจนวันนี้ เพราะคิดว่าเดี๋ยวต้องเพิ่มแน่ จนตกบ่าย รอว่าใครจะมาร่วมบุญเพิ่ม จะได้โอนทีเดียว หนอยแน่ะ มาทีเดียวแพคคู่ 2 คนเลยเนอะ แต่ไม่เป็นไร งานบุญงานกุศล เจ้ยอม

16. Numsai

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้สำเร็จตามความปรารถนาค่ะ

Numsai

17. คนฝึกใหม่

กราบสัวสดีเทวดาประจำตัวทุกท่านนะค่ะ กราบงามๆพี่ฟ้าค่ะ
    และสวัสดีทุกคนค่ะ
    เจ้ หนูขอเผ่นก่อน ท่าไม่ดีแล้ว เท้าบวมแล้ว แน่นๆด้วย อุตส่าห์ไม่โผล่มานาน โดนอีกจนได้ เกิดไรขึ้นเนี่ย ไปแย้วววววววววว
    กราบลาทุกๆท่านค่ะ
    ถ้าช้ากว่านี้ จะมีอาการอย่างเดียวกะที่เคยเป็น แล้วจะร่อแร่อยู่หลายวันเลยละ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2012
  18. Numsai

..ภาพเพชรพญานาคค่ะ..

2012-08-20 08.59.08-1.jpg

เพชรพญานาคสีเขียวมรกต สำหรับคุณ sun2555 ค่ะ
    ซึ่งเป็นเครื่องประดับสมัยที่เป็นพญานาคของท่านศุภราชนาคราชค่ะ

2012-08-20 09.01.04.jpg

เพชรพญานาคสีเขียวเข้ม ซึ่งเป็นของท่านรังสิมานาเทวี

ขออนุโมทนาบุญกับทั้งสองท่านค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2012
  19. Nakraksa

ขอบพระคุณค่ะคุณพี่ อุตส่าห์ถ่ายรูปมาให้ดูก่อนด้วย เปิดประมูลที่เหลือวันไหนคะเนี่ย อิอิ

20. Numsai

ขอบารมีท่านอกนิฐยพรหม(อ่านว่า อะ-กะ-นิด-ถะ-ยะ-พรม) หรือพระอินทรปัตต์ฤษี ผู้อธิษฐานพระขรรค์ทั้ง ๙ องค์นี้ค่ะได้ค่ะ ปัจจุบันท่านอยู่พรหมชั้น ๑๑ ค่ะ

บุญรักษาค่ะ

Numsai

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้