ปิดเครื่อง..ปิดใคร ♥ หนูตา

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 31 ตุลาคม 2011.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เพลงนี้เคยร้องไปแล้วครั้งนึง..
    เปิดดนตรีแล้วร้องเลย (โลว์เทคตลอดแหล่ะ)
    แต่พอไรท์ลงแผ่นเอาไปฟังในรถ
    แทบจะไม่ได้ยินเสียงร้องเลย
    ลองร้องอีกซักที ในแบบมิกซ์บ้าง

ก็เป็นเช่นนี้..แล

เครดิต:: พี่เจนนะคะ(jainwit) มิกซ์ให้ ^_^​

“ปิดเครื่อง..ปิดใคร” by Ta.
    เพลง : ปิดเครื่อง ปิดใคร
    ศิลปินต้นฉบับ: เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ

ปิดเครื่อง ทำไมคนดี
    โทรกี่ทีก็มีแต่ฝากข้อความ
    เป็นอย่างเงี๊ย เป็นอย่างเงี๊ย ประจำ
    บ่อยอย่างเงี๊ย บ่อยอย่างเงี๊ย ไม่ขำ
    ปิดเครื่องประจำ ชักน่าสงสัย

แฟนกัน ต้องคิดถึงกัน
    ไม่โทรถึงกัน แล้วฉันจะโทรถึงใคร
    อยากชวน เธอไปดูหนัง
    แต่โทรกี่ครั้ง เธอก็ไม่เปิดสาย
    ไม่รู้ว่าเพราะอะไร
    ไม่อยากคุยกันแล้วหรือไง
    หรือเธอเกรงใจ บุคคลที่สาม

เป็นอย่างเงี๊ย เป็นอย่างเงี๊ย ประจำ
    บ่อยอย่างเงี๊ย บ่อยอย่างเงี๊ย ไม่ขำ
    ชอบอ้าง สัญญาณไม่มี แบตไม่ค่อยดี
    ติดประชุมเจ้านาย
    เสาร์ อาทิตย์ ก็ไม่เคยเว้น
    เหมือนเธอซ่อนเร้น ปิดบังใครไว้

เรื่องจริง มันคืออะไร
    ช่วยบอกที ให้หายข้องใจ
    เธอปิดเครื่องปิดใคร ตอบให้ตรงคำถาม
    โทรกี่ที กี่ทีก็ไม่มีสัญญาณ
    โทรทุกวัน ทุกวัน มันชักจะไม่ไหว
    ทำยังเงี๊ย ยังเงี๊ย บ่อยบ่อยมันน้อยใจ
    มันชักยังไงยังไง ไม่รู้

ชอบอ้าง สัญญาณไม่มี
    แบตไม่ค่อยดี ติดประชุมเจ้านาย
    เสาร์ อาทิตย์ ก็ไม่เคยเว้น
    เหมือนเธอซ่อนเร้น ปิดบังใครไว้
    เรื่องจริง มันคืออะไร
    ช่วยบอกที ให้หายข้องใจ
    เธอปิดเครื่องปิดใคร ตอบให้ตรงคำถาม

มันชักจะน่าสงสัย
    ชักชักชักน่าสงสัย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2017
  2. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ชับๆๆๆๆ ตัดให้แล้วครับ!!

แฮ่ๆๆๆ ลองโทรอีกทีนะครับหนูตา.. เปิดเครื่องแล้วอะครับ.. ^^/
    เสียงเด็กได้อีกนะครับ ^^/

[​IMG] [​IMG]

3. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    โห...รวดเร็วขนาดน้องตา หุหุหุ แบบเขาคงอยู่ชั้นใต้ดินไม่มีสัญญาณคร๊าบบบบ...อิอิอิอิ​

4. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    แต่ก่อนติดฝน เดี๋ยวนี้ติด(น้อง)น้ำ
    พี่ว่าแฟนหนูตาคง มีแมมโมรีมาก (แบบว่ากิ๊กเยอะ)
    หนูตานี่ตรงข้ามกับคุณสันต์
    คุณสันต์ร้องเพลงอะไรก็เศร้า
    หนูตาร้องเพลงอะไรก็สนุก
    อยากให้หนูตาร้องเพลงพญาโศก
    ไม่รู้ว่าจะโศกหรือสนุก..... โย่ววๆๆๆๆ

:d :d :d :d :d

5. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    กอล์ฟไม่เคยปิดเครื่องนะ

6. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    พี่เดาว่าตาร้องเพลงนี้ตอนกอล์ฟปิดเครื่องแน่เลย
    แต่เจ้าตัวอ้างว่า...."กอล์ฟหลับ" 555แอบไปเห็นมา(deejai)

7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2></TD></TR><TR title="Post 5297294" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>jainwit</TD><TD class=alt1>
    โห...รวดเร็วขนาดน้องตา หุหุหุ แบบเขาคงอยู่ชั้นใต้ดินไม่มีสัญญาณคร๊าบบบบ...อิอิอิอิ​

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เห็นห้องเพลงลูกทุ่งคึกคัก อยากลงเพลงมั่งอ่ะค่ะ
    พอพี่เจนส่งมา ก็ทันทีเลย
    ไว..ปาน..วอก..เลยโน๊ะ ฮ๊าๆ

ฮั่น!!
    ท่าทางพี่เจนจะประจำล่ะซิคะ เหตุผลเนี๊ยะ ก๊ากๆ

8. ษิตา

1,230
    เพลง พญาโศก ไม่รู้จักอ่ะพี่อ๋อง
    งั้นเพลงต่อไป ตาจะหาให้เศร้าจนพี่อ๋องน้ำตานองหน้าเลยดีมั๊ยอ่ะ ฮ่าๆ
    เอ่า จริงนะ กำลังเล็งๆอยู่ เพลงอะไรเศร้าๆร้องง่ายๆบ้าง
    รอฟังนะพี่อ๋อง ว่าจะเศร้ารึจะฮา 555

9. ษิตา

1,230

อันนั้นไม่ได้ปิดเครื่องหรอกพี่ไร แต่ขี้เซาอย่างแรงอ่ะ ฮ่าๆ
    เค้าล่ะ ถ้าได้นอน
    ท่าทางจะต้องกระหน่ำ (ด้วยไม้หน้าสาม)

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5297563" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>KeLBeRoS</TD><TD class=alt1>กอล์ฟไม่เคยปิดเครื่องนะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

อิอิ..เจ้าค่ะๆ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5297293" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>sansky9</TD><TD class=alt1>ชับๆๆๆๆ ตัดให้แล้วครับ!!

แฮ่ๆๆๆ ลองโทรอีกทีนะครับหนูตา.. เปิดเครื่องแล้วอะครับ.. ^^/
    เสียงเด็กได้อีกนะครับ ^^/

ขอบคุณค่ะพี่สัน..แม่ะ หน้าบานเลยล่ะเนี๊ยะ
    เครื่องพี่สันเปิดแล้วใช่ป่ะคะ
    แต่โทรยังไงก็ไม่ติดเหมียลเดิม 555

10. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007

มอบดอกไม้ก่อน แล้วจะมาฟังนะครับ

11. nipponman

nipponman เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีดอกไม้ติดมือมาฝากเลยครับ พอดีทางผ่านไม่มีร้านดอกไม้ เอากำลังใจไปละกันนะครับ เสียง เคาวาอี้(น่ารัก)มากครับ

12. ษิตา

1,230
    ถอยตั้งหลักก่อนทุกเพลงเลยอ่ะ ฮ่าๆ..
    รับดอกไม้มาเก็บไว้ก่อนแล้วคร่า ^_^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5299689" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>nipponman</TD><TD class=alt1>ไม่มีดอกไม้ติดมือมาฝากเลยครับ พอดีทางผ่านไม่มีร้านดอกไม้ เอากำลังใจไปละกันนะครับ เสียง เคาวาอี้(น่ารัก)มากครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ คุณหนุ่ย
    เคาวาี้อี้ ๆ แปลว่า น่ารัก จริงๆนะคะ จะได้นั่งยิ้มหน้าบาน 5555

13. VeggieGuy

อยู่ที่ทำงานไม่สะดวกฟังครับ (ไม่ได้เอาหูฟังไป)

ฟังแล้วล่ะทีนี้
    เพลงและเสียงน่ารักๆ ตามเคยครับ

14. VeggieGuy

อย่าลืมเติมเงินด้วยสิจ๊ะ <(^__^)>

15. ษิตา

1,230
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ VeggieGuy [​IMG]

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5297293" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>sansky9</TD><TD class=alt1>

ขอบคุณค่ะพี่สัน..แม่ะ หน้าบานเลยล่ะเนี๊ยะ
    เครื่องพี่สันเปิดแล้วใช่ป่ะคะ
    แต่โทรยังไงก็ไม่ติดเหมียลเดิม 555

อย่าลืมเติมเงินด้วยสิจ๊ะ <(^__^)>

นั่นๆ..ๆๆ..มาอีกเหตุผลละ..

5555555555
    เงินอ่ะเติมค่ะ แต่ไม่มีเบอร์ โทรติดก็มหัศจรรย์แล้ว ฮิ๊วว..วว!<!-- google_ad_section_end -->

16. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

แอบมาโหลดอ่ะหนูตา ฮี่ฮี่

ชอบเป็นอย่างเงี่ยะเป็นอย่างเงี่ยะประจ่ามมม อ่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤศจิกายน 2011
  17. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเป็นกำลังใจจ๊ะ พี่สร้อยก็เม้นต์เหมืนเดิม เสียงน่ารักกก เปลี่ยนมาใช้รุ่นเดียวกะพี่ดีไหม "รับอย่างเดียว" จะได้ไม่เสียอารมณ์ อิอิ

18. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    แอบแวะมาฟังและให้กำลังใจด้วยครับ..อิอิ แฟนกันไม่เคยโทรกันเล้ย..แหะแหะ

19. davetai

davetai Active Member

ว๊าวววว เพลงน่ารักอ่ะ ครับ ฟังไปยิ้มไป;37

20. ษิตา

1,230
    อ้อๆๆ พี่แมวชอบเป็นอย่างเงี๊ยะประจำ 555
    ขอบคุณค่ะ คุณพี่จั๊กแหล่ว

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5304260" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>ดอกสร้อย</TD><TD class=alt1>แวะมาเป็นกำลังใจจ๊ะ พี่สร้อยก็เม้นต์เหมืนเดิม เสียงน่ารักกก เปลี่ยนมาใช้รุ่นเดียวกะพี่ดีไหม "รับอย่างเดียว" จะได้ไม่เสียอารมณ์ อิอิ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    นั่น! พี่สร้อยหยอดแต่ละมุข ฮานานเลยอ่ะ 555
    ขอบคุณค่ะพี่สร้อย

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5306074" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>sam_sbcc</TD><TD class=alt1>แอบแวะมาฟังและให้กำลังใจด้วยครับ..อิอิ แฟนกันไม่เคยโทรกันเล้ย..แหะแหะ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เอ๋า... สงสัยใช้รุ่นเดียวกับพี่สร้อย รับอย่างเดียว อ่ะพี่แซม

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5307180" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Indepen_Dent</TD><TD class=alt1>ว๊าวววว เพลงน่ารักอ่ะ ครับ ฟังไปยิ้มไป</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณจ้า คนร้องก็ยิ้มตอนอ่านคอมเม๊นท์