ปิดแล้วครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย mookung27, 20 มิถุนายน 2014.

1. mookung27

mookung27 เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนเมฆสิทธิอุดผงพราย
    หลังพิธีเททองหล่อพระกริ่งชินบัญชรมหาโสฬสเสร็จ เมื่อวันที่ ๕ พฤษภาคม ๒๕๕๓๓ คุณประชา ตรีพาสัย บอกว่าหลวงปู่ทิมมาในนิมิตเห็นตัวตนชัดกล่าวกับตนว่า “ทำอะไร ทำได้ เอกลักษณ์ของวัดทำไมไม่ทำ” การสร้างพระครั้งต่อๆ มาขุนแผนเอกลักษณ์ จึงได้สร้างมาทุกครั้ง
    การสร้างพระกริ่งดวงใจหลวงปู่ทิม จึงต้องสร้าง “ขุนแผนเมฆสิทธิ์” ขึ้นมาด้วยเพื่อเป็นเอกลักษณ์ไม่มากนัก เนื้อเขียวเหมือนปีกแมลงทับก้นเจาะอุดผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมมีเส้นผมดำๆ โผล่ออกให้เห็นเกือบทุกองค์ เป็นเส้นผมของพรายแม่ส้มและผมเต้ของหลวงพ่อสร้อย วัดเลียบราษฎร์บํารุงที่ตกทอดและได้มาจากหลวงพี่เปิ้ลพระอาจารย์หนุ่มศิษย์เอกหลวงพ่อสร้อยได้นำเอาผมทั้ง ๒ แม่พรายนี้บรรจุมีดหมอรุ่น ชินะ ชะนะ นิมนต์หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐินมาปลุกเสก ท่านถึงกับพูดว่าไปเสกมีดหมอมาร้อยวัดพันวัด ไม่เคยมีวัดไหนทำได้อย่างวัดละหารไร่มีพรายปรากฏถึง ๒ ตน ขุนแผนเมฆสิทธิ์อุดผงพรายกุมารจึงทำบรรจุเป็นพิเศษให้เป็นสุดยอดของพระขุนแผนต่อไป

สุดยอดขุนแผนครับเพิ่งเสกเสร็จผมได้มา2 องค์แบ่งให้1องค์ครับ ตอนนี้ราคาเวปนอกออกกันที่1800 -2000 แล้วคับ ผมได้มา1500 แบ่งราคาเท่าทุนอยากให้คนที่จองไม่ทันได้ไปใช้ครับ ขอแค่ค่าส่ง50บาทครับ

ธนาคารกสิกร เลขที่บัญชี 8582099082 ออมทรัพย์

ชื่อธัชพันธุ์ โรจน์ปัญญากิจ

โทร 089-2047701 หมู หรือpm ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2014