เรื่องเด่น ปีชงตามโหราศาสตร์จีนปี 2556

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ฮกหลงขงเบ้ง, 9 มกราคม 2013.

1. พูน

พูน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    ชอบซินแสเพราะว่าคุณพูดว่า "การทำทาน ปล่อยนก ปล่อยปลา ถือศีล ภาวนา ดีมากกว่าไปแก้ชงเสียอีก" ตรงกับที่อาจารย์ผม สอนมาเลยครับ นับถือๆ:cool::cool: ท่านซินแสคงทราบว่าท่านไท้ส่วยฯ คือเทพท่านใดในศาสนาพุทธ
    ช่วยบอกสถานที่ๆไปดู หรือวิธีการดู พวกเบอร์บัญชีทาง pm ด้วยครับ จะได้แนะนำให้คนอื่นไป บางทีผมพูดแล้วเขาไม่ค่อยเชื่อ แต่เชื่อคนอื่นมากกว่า

2. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    พิธีแก้ชง ปัดตัว เผากระดาษเครื่องบูชา ไหว้เจ้า ได้ผลแค่ทางใจเท่านั้นแหละ การสร้างบุญหรือบารมีนั่นต่างหากเป็นสิ่งสำคัญที่ต้องกระทำครับ

3. สมบัติ ศุภพร

สมบัติ ศุภพร เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณมากครับอาจารย์ ฮกหลงขงเบ้ง
    ศิษย์ไท่ซ่างเหล่าจวิน

4. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับ

5. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    แวะมาเขียนความเป็นจริงค่ะ

เพื่อนๆค่ะ อ.ฮกหลงเป็นอ.อีกหนึ่งท่านในพลังจิตที่ต้นพุทธได้มีโอกาสสื่อสารกับท่านมาหลายครั้ง (พร้อมทั้งคำยืนยันจากครูบาอาจารย์ที่ต้นพุทธนับถือ) ว่า..อ.ฮกฯท่านมีจรรยาบรรณในการเป็นซินแซ(หมอดู)ที่ดี สิ้่งใดรู้ถนัดชัดแจ้ง...ท่านบอก สิ่งใดไม่แจ้งไม่จริง...ท่านรีบบอก และสำคัญที่สุดท่านมีน้ำใจที่งดงามติดตามให้กำลังใจแนะนำหลักธรรมคำสอนที่อนุมานด้วยเหตุและผลอย่างคนไม่มีญาณทิพย์ใดๆก็รู้ได้ด้วยปัญญาชนคนธรรมดาแบบเราๆว่า คำแนะนำของท่านเป็นไปได้จริงและไม่อิงพานิชย์ที่คิดจะขูดรีดเรา.....

ปล.ต้นพุทธเขียนเองจากใจค่ะ ไม่ได้มีใครจ้างให้เขียนที่สำคัญก่อนโพทก็ส่องกระจกดูตัวเองแล้วว่า...หน้าไม่เหมือนม้าค่ะ :boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2013
  6. ฮกหลงขงเบ้ง

ขอบพระคุณมากครับ ยกย่องผมซะลอยเลยทีเดียว มีอะไรก็ยินดีช่วยเหลือกันได้ครับ ยินดีเสมอสำหรับทุกท่านด้วยนะครับ

7. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ขออนุญาตอ.ฮกฯค่ะ

ขอให้เพื่อนๆที่ชอบดูดวงไปดูกระทู้warningคุณมสารัตน์ กันหน่อยนะค่ะ มีรายชื่ออ.หลายท่านที่ถูกพาดพิงเกี่ยวกับการดูดวงที่ไม่มีจรรยาบรรณของบรรดาหมอดูทั้งหลาย เข้าไปให้ความยุติะธรรมกันหน่อย และจะได้ไม่โดนหลอก พิจารณาความจริงด้วยวิจารณญาณนะค่ะ เผื่อว่าคุณอาจจะเป็นหนึ้่งในผู้ที่เคยโดนหลอกหรือ คุณอาจจะเป็นอีกคนหนึ้่งที่เข้ามาแก่ต่างให้อ.บางท่านที่โดนใส่ร้ายป้ายสี ใครดีใครมั่ว ก็ขอให้คนชั่วลอยตัวอยู่ได้ไม่นานก็แล้วกันค่ะ

ปล.ขอบคุณอ.ฮกฯเจ้าของพื้นที่กระทู้ด้วยนะค่ะ

8. ฮกหลงขงเบ้ง

ทำไมคนสมัยนี้น่ากลัวเสียจริงๆ คนเลยจะหาว่าหมอดูอันตรายไปหมด เลยจะพากันไม่ไว้วางใจ

9. rorose

rorose สมาชิกใหม่

อาจารย์คะ

แล้วถ้าเกิดวันที่ 27 มกราคม 2514 นี่ถือว่าเป็นปีจอหรือปีกุนคะ (ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :)

10. ฮกหลงขงเบ้ง

ปีจอครับ

11. chaimtp2006@hotmail.

chaimtp2006@hotmail. Active Member

เกิดวันอังคาร 7 ธันวาคม 2514 ปีกุน ค่ะ

12. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    มาชมมาเชียร์ ค่ะ คุณต้นพุทธ
    มิได้กล่าวเกินจริงเลย ชูรักแร้งามๆๆ 2 ข้างเลยค่ะ

13. อังคะ

อังคะ Active Member

ขอบคุณสำหรับสาระดีๆค่ะ

ติดตามอ่านมาเรื่อยๆ อาจารย์ฮกหลงขกเบ่งให้แง่คิดและคำแนะนำที่เป็นประโยชน์มากมาย ขอบคุณค่ะ

14. juriana

juriana เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    รบกวนด้วยอีกคนนะคะ
    เกิดปีมะเส็ง 2520 ค่ะ จะกระทบแรงไม๊ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

15. ฮกหลงขงเบ้ง

ถือว่าชงครับ ดวงอาจเสียหายไม่มาก แต่วุ่นวายพอดูนะครับ ทำบุญสร้างกุศลเสริมบารมีไว้มากๆ ก็พอจะทุเลาเบาบางได้ครับ

16. ฮกหลงขงเบ้ง

ดีใจครับที่มีคนติดตาม จะพยายามขวนขวายมาแบ่งปันอยู่เรื่อยๆครับ

17. juriana

juriana เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    ขอบพระคุณท่านอาจารย์มากนะคะ

18. กรองแก้ว

กรองแก้ว Active Member

อาจารย์ค่ะเกิด 27 กุมภา 90 จีนนับปีกุลหรือเปล่าค่ะ เป็นปีชงหรือเปล่าค่ะ ขอบคุณค่ะ

19. ok_krub

ok_krub เป็นที่รู้จักกันดี

ความดีมันก็ปิดไม่มิดเช่นนี้ล่ะ ขึ้นชื่อว่าศิษย์ไท้ส้างเหล่าจวินแล้ว ตามแบบปฏิปทาครูบาอาจารย์แล้ว คุณธรรมย่อมขจรขจายไปไกล ใจคนสัมผัสได้ ใจธรรมสัมผัสดี ความดีไม่มีขายแต่ต้องทำเอง เหมือน ท่านซินแส นั่นล่ะครับ เหล่าเซียนทั่วสกลต่างมายินดีปรีย์เปรมด้วยนะค้าพ...มีโอกาสจะขอรับคำชี้แนะส่งเสริมจากท่านบ้างนะค้าพ ความดีมิเกินกว่าจะรับไม่ได้หรอกนะคับ เป็นกำลังใจ ได้ส่งเสริมคนบุญ ขนความทุกข์ใจของสรรพสัตว์ให้หมดไปไร้กังขา ต่อไป นะค้าพ ....บุปผาล้วนเบ่งบานในใต้หล้า หมู่มวลนกกาพร้อมกางปีกบินสู่ฟ้ากว้าง ท้องนภาขาวนวลหอมหวนชวนเพ่งพิจพินิจคนึงคืน ไม่อาจฝืนคืนเก่าก่อนย้อนสู่เซียนเขียนกลอนมา....เป็นกำลังใจ นะครับ ความดีไม่มีขายแต่ ร่วมแชร์ความดีสู่กันได้ เอิ๊กๆๆๆ เต้าหยินน้อยลอยละลิ่วหิวหมั่นโถว อิอิอิ....อารมสบายขำๆน่ะค้าพ

20. ฮกหลงขงเบ้ง

ชมเกินไปครับ มิกล้าๆ