ผมจะดูดวงให้นะคับ 3 ข้อฟรีคับผมไม่ดูทางเมล์นะคับ และวันที่ต้องการทำนายวันข้างหน้า1วัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นายเมธี12, 17 พฤศจิกายน 2007.

1. นายเมธี12

นายเมธี12 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    *ตอนนี้ผมจะบวชแล้วต้องขออภัยด้วยนะคับถ้าหากกลับมาจะมาดูให้นะ *
    ผมจะดูดวงให้นะคับ ฟรีคับ 3ข้อ ถามเรื่องอะไรก็ได้ และวันที่ยังมาไม่ถึงหรือเป็นวันสำคัญวันอะไรก็ได้1วันต่อ1ท่าน ที่เป็นหลัก เช่น
    ชื่อเล่นหรือชื่อจริงก็ได้นะคับ
    #อ่อ ถ้าหากรู้วันเดือนปีเกิดของแฟนก็ยิ่งดีคับผมจะดูดวงสมพงหรือจะเหมาะสมกันหรือไม่ให้ด้วยนะ
    ตัวอย่างนะ

ชื่อ ต่อ เกิดวันศุกร์ที่ 16 ก.ย. 2526 ปีกุน ราศีกัน เวลา 23.38 น. เกิดที่เชียงราย
    แฟน เกิดวันพฤหัสบดี ที่ 15 ม.ค. 2530 ปีเถาะ
    คำถาม
    1การงานเป็นยังไงบ้าง
    2การเงิน
    3สุขภาพ
    อยากดูวันที่ 25 พ.ย. 2550 ที่จะถึงนี้ วันนั้นจะเป็นวันดีไหมคับ

เป็นต้น

จะดูวันที่ให้1ครั้งที่เราอยากดู สมมติ ว่า เราอยากจะดูอนาคตวันที่ 25 พ.ย. 2550 ที่ยังมาไม่ถึงว่าจะเป็นอย่างไร เลิกงามยามดี รึเปล่า เป็นอย่างไร
    ผมจะดูให้วันเดียวครั้งเดียวต่อ1ท่านนะคับ

การดูดวงต้องใช้วิจรญาณในการเชื่อของแต่ละบุคคล แม่นไม่แม่นก็ไตร่ตรองดูนะคับ แต่เพื่อเป็นแนวทาง เป็นการแนะแนวทาง ว่าเราจะวางตัวอย่างไรต่อไปให้ถูกเท่านั้นคับ ไม่ใช่ชีชะตาให้ท่านทำตาม
    ที่สุดชีวิตเราเราก็ต้องทำวันนี้ให้ดีที่สุด
    อนาคตจะได้ดีตาม

อนุโมทนาทุกท่านนะคับ ทุกวันผมจะเข้ามาตอน ช่วงเวลา 21.00-00.00 ประมาณนี้นะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2007
  2. usanasomom

usanasomom Active Member

ชื่อเหน่งค่ะ เกิด 20 ส.ค.2517 ปีขาล ราศีสิงห์ เวลา 05.00 น.
    1.การเงินหรือเสี่ยงโชคค่ะ
    2.ความรักเป็นยังไงบ้างคะ
    3.การงานจะทำธุรกิจแล้วประสบผลสำเร็จไหมคะ

อยากดูวันที่ 1 ธันวาคม 2550 ค่ะ เป็นวันดีไหมคะ ขอบคุณค่ะ

3. นายเมธี12

ถึงคุณเหน่ง

>>>คำทำนายจากข้างขึ้นข้างแรม ๗ ค่ำ อย่าปลูกเรือน เดินทางเรือไม่ดี ทางบกดีมีลาภ ขอเมียหมั้นสาวไม่ดี อย่าให้คนยืมเงินจะไม่ได้คืน ตัดเย็บนุ่งผ้าใหม่ไม่ดี โชคร้ายตกแต่เช้าถึงเที่ยง โชคดีตกแต่บ่ายถึงรุ่งอรุณ
    >>>คำทำนายวันนี้จากคู่ครอง แรม 7 ค่ำ ฤกษ์นี้ไม่ดีเลย ไม่ควรทำการมงคลแต่งงาน เพราะจะแพ้คู่ครอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2007
  4. Pnat

Pnat Active Member

27 สิงหาคม 2007
    ชื่อโอ๋คะ เกิด 7 มิ.ย 2522 ปีมะแม ราศรี พฤษภ พฤหัสบดี เวลา 16.10 น. คะ

1.เรื่องความรัก
    2.โชคลาภ
    3.การงาน

วันที่ 31 ธันวาคม 2550 จะเป็นวันดีหรือเปล่าคะ

ขอบคุณมาก ๆ คะ

5. นายเมธี12

ถึงคุณโอ๋

วันที่ 31 ธันวาคม 2550 จะเป็นวันดีหรือเปล่าคะ
    >>>ถ้าออกเดินทางเวลานี้ ไม่ดีไม่ร้าย (ปานกลาง) แต่สิ่งที่คาดหวังไว้อาจจะไม่เป็นดังที่คาดไว้ อาจมีการคลาดลื่นได้ เดินทางวันอาทิตย์ ควรงดการเดินทางไปยังทิศพายัพ (ตะวันตกเฉียงเหนือ) เพราะเป็นทิศผีหลวงประจำวันอาทิตย์ หากจะออกเดินทางไปไหนในวันอาทิตย์ ควรอาบน้ำชำระร่างกายก่อน หรือไม่ก็ควรล้างหน้าก่อน จะมีลาภและชัยชนะ

ขอบคุณมาก ๆ คะ

6. LimitedZaa

LimitedZaa Active Member

ชื่อ ปานเทพ เกิดวันอาทิตย์ ที่11 พฤศจิกายน 2533 ปีมะเมีย ราศีพิจิก 19.45 น
    1.การเรียน
    2.สุขภาพ
    3.ความรัก

7. kitjapong

kitjapong เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ บอยครับ เกิดวันศุกร์ที่ 9 มิถุนายน 2532 ปีมะเส็ง 22.08 น
    ราศี พฤษภ

1.สอบเข้านายสิบตำรวจ ปีนี้
    2.สอบเข้ามหาวิทยาลัย
    3.สุขภาพ

วันที่ 25 พย.50 เป็นวันดีรึเปล่าครับ

ขอบพระคุณครับ

8. แม่พุด

แม่พุด สมาชิกใหม่

17 กันยายน 2007
    แม่พุดค่ะ เกิด 23 ตุลาคม 2525 ปีจอ เกิดเวลา 13.13 นาทีไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ค่ะ ราศี ตุลย์ค่ะ
    1. การงาน
    2. การเงิน
    3. ความรัก
    แฟนเกิด 10 พฤษภาคม 2522 เกิดเวลา 14.05 ปีมะแม
    วันที่ 24 พ.ย. 2550 ดีไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2007
  9. Lek435

Lek435 เป็นที่รู้จักกันดี

เล็กค่ะ เกิด 10 ก,พ.2508 เวลา 04.20 น.เช้ามาเป็นวันพุธค่ะ
    1.การงาน
    2.การเงิน
    3.เดินทางต่างประเทศ

10. นายเมธี12

ถึงคุณปานเทพ

ดวงชะตาอยู่ในเกณฑ์ปานกลาง ชะตาของคุณจะได้ดีหรือประสบทุกข์ยากลำบากนั้น ก็ขึ้นอยู่กับการคบคน ฉะนั้นควรเลือกคน ชะตาคุณได้ดีเพราะมีผู้อุปถัมภ์

11. นายเมธี12

ถึงคุณบอย

วันที่ 25 พย.50 เป็นวันดีรึเปล่าครับ
    โชคดีตกเช้าถึงเที่ยง โชคร้ายตกแต่บ่ายถึงรุ่งอรุณ
    นี้ ออกเดินทางเวลานี้ดีนัก จะได้ลาภและเดินทางโดยสวัสดิภาพ เดินทางวันอาทิตย์ ควรงดการเดินทางไปยังทิศพายัพ (ตะวันตกเฉียงเหนือ) เพราะเป็นทิศผีหลวงประจำวันอาทิตย์ หากจะออกเดินทางไปไหนในวันอาทิตย์ ควรอาบน้ำชำระร่างกายก่อน หรือไม่ก็ควรล้างหน้าก่อน จะมีลาภและชัยชนะ

ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2007
  12. ^^P_Kung^^

^^P_Kung^^ สมาชิกใหม่

18 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีค่ะ

ชื่อ โบว์ เกิดวันอังคาร์ที่ ึ กุมภาพันธ์ 2527 ปีชวด ราศีกุมภ์
    แฟน เกิดวันจันทร์ี ที่ 26 ธ.ค.2526 ปีกุน
    คำถาม
    1การงานเป็นยังไงบ้าง
    2การเงิน
    3สุขภาพ
    อยากดูวันที่ 26 ธ.ค 2550 ที่จะถึงนี้ วันนั้นจะเป็นวันดีไหมคะ

เป็นต้น

^-^^-^

13. peaceful

peaceful เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ นิ เกิดวันอังคารที่ 14 มกราคม 2512 ปีอะไรไม่แน่ใจ บางตำราก็กุน บางตำราก็วอก ราศรีบางตำราก็ธนู บางตำราก็มังกร
    เกิดเวลา 06.00 น.ตอนเช้า
    แฟน เกิดวันเสาร์ ที่ 27 เมษายน 2511 เวลา 20.20
    คำถาม
    1 การเงินดีเมื่อไหร่
    2 การงาน จะได้งานที่เหมาะสมเมื่อไหร่
    3 ความรัก
    วันที 27 พย. 2550 จะมีกำไรจากการลงทุน หรือเป็นอย่างไรบ้างคะ
    ขอบคุณค่ะ

14. kitjapong

kitjapong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่ makoto 12 ที่ให้ความกรุณาดูดวงให้ผม
    ผมจะพยามทำตามคำแนะนำพี่นะครับ และจะทำให้ดีที่สุดครับ
    แต่ว่าผมมีข้อสงสัยอยู่นิดนึงอ่ะครับ ผมเคยดูดวง มา 2 ครั้ง
    หมอแต่ละคนก็ยืนยันว่าผมจะเป็นตำรวจแน่นอน แต่ทำไม
    ผมถึงไม่ได้เป็นสักทีอ่ะครับ แล้วปีนี้มีโอกาสมากหรือน้อย
    เพียงใดหรอครับพี่

15. นายเมธี12

ถึงคุณแม่พุด

แฟนเกิด 10 พฤษภาคม 2522 เกิดเวลา 14.05 ปีมะแม
    >>>ดวงชะตาของหญิงชายคู่นี้ ทำนายตามปีที่เกิดของแต่ละคนแล้ว หากได้อยู่ด้วยกัน มักจะทะเลาะวิวาท ความเห็นไม่ค่อยลงรอยกันเท่าใดนัก สาเหตุเพราะความหึงหวงกันเป็นสาเหตุหลัก ฉะนั้นจึงไม่ค่อยมีความสุขในชีวิตคู่เท่าใดนัก หากบรรเทาความหึงหวงเสียได้ก็จะดี ลดอาการขี้ระแวงกันลงเสียบ้างปล่อยใจให้สบาย แล้วอะไรอะไรก็จะดีขึ้นเอง ตามตำราท่านเปรียบฝ่ายชายเป็นเทวดาผู้หญิง ฝ่ายหญิงเป็นยักษ์ผู้หญิง

ชายเกิด 10/05/2522 ปีมะแม (แพะ) สถานะเป็น : เทวดาผู้หญิง หญิงเกิด 23/10/2525 ปีจอ (สุนัข) สถานะเป็น : ยักษ์ผู้หญิงตกเศษ ๒ ทำนายตามตำรา หญิงชายคู่นี้ หากแต่งงานอยู่กินเป็นสามีภรรยากันแล้ว ไม่ค่อยดีนัก ทรัพย์สินเงินทองมีน้อย หาได้เท่าไรก็จะจ่ายไปเท่านั้น เป็นดวงชะตาที่ไม่ค่อยสมพงศ์กันนัก เพราะหากอยู่ด้วยกันก็จะต้องมีเรื่องผิดใจกันทะเลาะกันเป็นประจำ แต่ถ้าอยู่ด้วยกันไปจนถึงมีลูกด้วยกันแล้ว ฐานะจะค่อยดีขึ้นตามลำดับ เงินทองจะมีใช้พอปานกลาง

วันที่ 24 พ.ย. 2550 ดีไหมคะ
    สำหรับการส่งตัวเจ้าบ่าวนั้น นิยมส่งเวลากลางคืน ๖ โมงเย็นไปแล้ว แต่ไม่เกิน ๕ ทุ่ม คนปูที่นอนให้คู่บ่าวสาวนั้น นิยมหาผู้เฒ่าผู้แก่ที่มีอายุมากและเป็นคนที่ผัว-เมียยังอยู่ด้วยกันทั้งคู่
    เมื่อรู้เดือนดี (เดือนคู่) แล้ว ก็กำหนดฤกษ์วันขึ้นแรมที่ดีมีโชคชัยต่อไป
    ขึ้น 15 ค่ำ ฤกษ์นี้ดี เป็นฤกษ์เรียกว่า "ฤกษ์ดี" ควรทำการมงคลแต่งงาน
    ขึ้น ๑๕ ค่ำ ดาวมฤตยู ตกศาลเจ้าทุกแห่ง ดาวอาทิตย์ตกในอากาศ เทพจรอยู่ที่หลัง พระนารายณ์เสด็จมาให้ฤกษ์ ทำการมงคล ปลูกเรือนดี เข้าไปหาเจ้าหน้าที่ที่เป็นใหญ่ทางบ้านเมือง ค้าขายทางบกทางเรือดีทั้งสิ้น ขอเมียหมั้นสาวไม่ดี แต่ทำงานมงคลแต่งงานดี

16. นายเมธี12

ถึงคุณบอย

คือดวงของน้องถ้าเป็นข้าราชการจะดีมากมีความเจริญก้าวหน้าสูงถ้าหากได้เป็นจะดียิ่งนัก เพียงแต่พี่บอกชีชัดบอกตรงๆไม่ได้ว่า จะฟันธงว่าได้หรือไม่ได้นั้นไม่ได้คับ เรื่องโอกาสได้มากน้อยนั้นพี่บอกไม่ได้นะ แต่ไม่หนึ่งก็สอง อย่างที่บอกในๆ ^^; ตอนนี้น้องพยายามแค่ไหนกี่%สำหรับความพยายาม ยิ่งพยายามมากเท่าไหร่%ความสำเร็จก็จะสูงมากขึ้นเท่านั้น เอาเป็นว่าเชื่อมั่นตัวเอง ให้มากๆดวงของน้องต้องพยายามถึงจะได้ความสำเร็จมาคับ

++นี่คือคำแนะนำจากพี่นะไม่เกี่ยวกับดวง แต่ถ้าหาก ว่านี่เป็นตอนท้ายสุดเราไม่ได้ก็อย่าเสียใจเพราะดวงของน้องไม่ได้หมดแค่นี้มันเป็นเพียงการเริ่มต้นก้าวต่อไป ที่เราทำตอนนี้สมมติว่าได้ 10แล้ว เราอย่าถอยหลังคิดเสียว่าเรายังพยายามไม่พอแค่นี้มันจะสักเท่าไหร่กันให้คิดยังงี้นะ เป็นขั้นบันไดไปสู่ความสำเร็จเหมือนน้องตอนนี้ที่กำลังสร้างขั้นบันไดอยู่แต่เผลอไปสะดุดแค่หินก้อนเล็กๆเราจะยอมแพ้กะอีแค่หินก้อนเล็กๆก้อนเดียวแค่นั้นเหรออย่าไปยอมต้องลุกขึ้นพยายามสร้างบันไดต่อไปเพราะ ว่าดวงชะตาของน้องถ้าได้เป็นข้าราชการแล้วจะดีมาก ^^; พยายามเข้าล่ะ

17. นายเมธี12

ถึงคุณเล็ก

ถ้าหากต้องเดินทางไกลควรมีเครื่องลางสิ่งศักดิ์สิทธ์ติดตัวก่อนเดินทางควรทำบุญอธิฐาน ขอประสบพบประสบโชค ปราศจากโรคปราศจากภัย ให้เดินทางโดยปลอดภัย

อ่อ ผมมีคาถาเดินทางไกล
    คาถาเดินทางไกล
    มะติ ยาเต มะเต ยาติ
    มาเต ถินา นะนา ถิเต
    มะนา เนสา มะสา เนนา
    มะสา จะติ มะติ จะสา
    มะติยาโน มะโนยาติ มะโนติตัง
    มะตังติโน มะตังปาลัง
    มะลังปาตัง มะลังจะติ มะติจะลัง
    (ใช้ภาวนาก่อนออกเดินทางไกลจะช่วยให้ปลอดภัยและสำเร็จในจุดมุ่งหมายปลายทาง)
    ใครจะนำไปภาวนาก็ได้ทั้งนั้นคับ

18. นายเมธี12

ถึงคุณโบว์

แฟน เกิดวันจันทร์ี ที่ 26 ธ.ค.2526 ปีกุน
    >>>>ดวงชะตาของหญิงชายคู่นี้ ทำนายตามปีที่เกิดของแต่ละคนแล้ว อยู่ด้วยกัน มักจะแก่งแย่งชิงดีกัน ความเห็นไม่ค่อยลงรอยกัน เพราะความไม่มีเหตุผล และเพราะความหึงหวงกัน ชีวิตคู่จึงไม่ค่อยมีความสุขนัก ตอนแรกจะรักกันมาก แต่ก็มักถูกขัดขวาง ต่อไปนานเข้าก็มีความสุขพอปานกลาง ตามตำราท่านเปรียบฝ่ายชายเป็นมนุษย์ผู้หญิง ฝ่ายหญิงเป็นมนุษย์ผู้หญิง

อยากดูวันที่ 26 ธ.ค 2550 ที่จะถึงนี้ วันนั้นจะเป็นวันดีไหมคะ
    >>> อย่าปลูกเรือน อย่าทำการมงคล เดินทางบกทางเรือ สารพัดไม่ดีเลย แต่ไปหาเจ้าหน้าที่ที่เป็นใหญ่ทางบ้านเมือง โชคร้ายตกแต่เช้าถึงเที่ยง โชคดีตกแต่บ่ายถึงรุ่งอรุณ แรม 2 ค่ำ ฤกษ์นี้ไม่ดีเลย ไม่ควรทำการมงคลแต่งงาน

+++รู้สึกในช่วงนี้จะมีแต่เรื่องร้ายๆเข้ามาแต่พอพ้นปีนี้ไปจะเจอแต่สิ่งดีๆคับ ทำบุญบ้างก็ดีนะคับ หรือทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากำนายเวรบ้างก็ดีคับ บางทีจะทำให้อะไรๆดีขึ้นตามลำดับ

19. นายเมธี12

ถึงคุณนิ

วันที 27 พย. 2550 จะมีกำไรจากการลงทุน หรือเป็นอย่างไรบ้างคะ
    >>>พระมฤตยูห้ามฤกษ์อย่าทำการมงคล อย่าปลูกบ้านสารพัดการทั้งปวงไม่ดี โชคร้ายตกแต่เช้าถึงเที่ยง โชคดีตกแต่บ่ายถึงรุ่งอรุณแล
    (ผมฟันธงเลยไม่ได้นะคับแต่ตามฤกษ์วันขึ้น-แรม พยากรณ์เอาไว้ว่าไม่ค่อยจะสู้ดีนัก)

20. rosett

rosett Active Member

20 กันยายน 2007
    ชื่อนู๋หวานค่ะ

เกิดวันจันทร์ที่ 20 สิงหาคม 2527 เวลา10.52ค่ะ

1. การเรียน การงาน
    2.สุภาพ
    3.ความรัก

วันที่ 15 ธันวาคม 2550 จะเลือกตัดสินใจเรื่งการติดต่อดีไม๊คะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ