ผมจะดูดวงให้นะคับ 3 ข้อฟรีคับผมไม่ดูทางเมล์นะคับ และวันที่ต้องการทำนายวันข้างหน้า1วัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นายเมธี12, 17 พฤศจิกายน 2007.

1. นายเมธี12

นายเมธี12 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    ถึงคุณอิม

อยากรู้อนาคตวันที่ 22 มีนาคม 2551 คะ
    >>>อนาคตนั้นล้วนแล้วแต่เป็นผลที่มาจากน้องได้กระทำอยู่ ณ ปัจจุบัน
    ฟันธงไม่ได้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นแต่ในช่วงนั้นจะเจอเพื่อนใหม่ๆดั่งคำพยากรณ์ที่ได้กล่าวไว้ด้านบนแล้วนั่น จะโชคดีมีทรัพ จะดีมีชัยนักแล ดวงของน้อง จะมีผู้ใหญ่มาคอยอุปถัมค้ำชูอยู่เสมอๆ หมั่นทำดีเข้าไว้แล้วผลจะส่งมาหาถึงตัวเรา
    >>>อย่าปลูกเรือน อย่าทำการมงคล เดินทางบกทางเรือ สารพัดไม่ดีเลย แต่ไปหาเจ้าหน้าที่ที่เป็นใหญ่ทางบ้านเมือง โชคร้ายตกแต่เช้าถึงเที่ยง โชคดีตกแต่บ่ายถึงรุ่งอรุณ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2007
  2. นายเมธี12

ถึงคุณโย

3.ความรัก คู่ครอง
    >>>>คุณโยครับ ในปีนี้คุณตกดวงดาวอังคารทำนายว่า ความรักของคุณจะมีทั้งสุขและทุกข์ปะปนกันไป คนพิเศษของคุณจะทำให้คุณปลื้มใจ ความสัมพันธ์จะแน่นแฟ้นยิ่งขึ้น และคุณไม่ควรไปยุ่งกับคนที่มีเจ้าของอยู่แล้ว จะทำให้คุณเดือดร้อน หรือคนที่มีอายุน้อยกว่าคุณมากๆ จะนำปัญหารักมาให้คุณแก้ไข อาจจะมีเรื่องซึ่งทำให้ความรักของคุณกับคนพิเศษแตกร้าวได้ ให้คุณระวังความคิดและอารมณ์ของตัวคุณเองด้วย จะสุขนานหรือเศร้านาน ปีนี้อยู่ที่การกระทำของคุณคือคุณทำอย่างไรคุณก็ได้อย่างนั้น

วันที่ 24 พฤศจิกายน 2550 เหมาะกับการติดต่อไหมครับ
    ทำการมงคล ปลูกเรือนดี เข้าไปหาเจ้าหน้าที่ที่เป็นใหญ่ทางบ้านเมือง ค้าขายทางบกทางเรือดีทั้งสิ้น ขอเมียหมั้นสาวไม่ดี ตัดเย็บนุ่งผ้าใหม่ไม่ดี โชคดีตกเช้าถึงเที่ยง โชคร้ายตกแต่บ่ายถึงรุ่งอรุณ
    (วันนี้อยู่ในเกณฑ์ที่ดีคับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2007
  3. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    ตรงจัง ไอ้เรื่องให้คนอื่นยืมเงินกับเรื่องคบเพื่อนไม่ค่อยดูหน้านี่ก็ใช่ ขอบคุณค่ะนี่เป็นคำเตือนที่ดีมากคะ่

4. zaza3

zaza3 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    ชื่อ ซ่าค่ะ
    เกิด 14 พย. 2530 ปีเถาะ เวลาประมาน 09.45 ค่ะ
    ถามเรื่อง

1.เรื่องเรียน
    2.เงิน
    3.ความรักค่ะ

5. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณมากค่ะ

ตอนนี้ก็พยายามปฏิบัติค่ะ ก็จะระวังตัวเองนะคะ เพราะครูบาอาจารย์ท่านก็บอกว่า มีเคราะห์หนักเหมือนกัน ก็ต้องระวัง ก็มีเข้ากรรมฐานบ้างอาทิตย์ละวัน

- สะเดาะเคราะห์ทำยังไงคะ เพราะไม่เคยทำเลยค่ะ

6. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ
    ชื่อกฤตภาส
    ขอเีรียนถามดังนี้ครับ

1. กิจการงานที่เหมาะสมทำแล้วเจริญรุ่งเรือง เป็นงานประเภทไหน ถ้าเป็นธุรกิจส่วนตัว ทำอะไรถึงจะเหมาะกับตัวเอง
    2. การเงินและโชคลาภ
    3. เหตุการณ์ทั่วไปถึงวันเกิดปีหน้า

ขอขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2009
  7. นายเมธี12

3.ความรักค่ะ
    >>>>เรื่องของความรัก จริงๆแล้วคุณเป็นคนที่มีดวงอาภัพเรื่องความรักแต่ในช่วงเดือนหน้านี้อาจจะเจอใครที่ถูกใจความรักสดใสถ้ามีแฟนแล้วก็จะรักกันหวานชื่อแต่อาจจะทะเลาะกันบ้างก็แค่เรื่องๆนิดๆหน่อย อย่าคบทีละหลายๆคนว่าเผื่อเลือกเพราะสุดท้ายแล้วจะไม่ได้อะไรเลยให้ตัดใจเลือกคบคนใดคนนึงก่อนถ้ามั่นใจว่าคนๆนั้นดีกับเราและเป็นคนดีหรือถ้ายังดีไม่พอก็ดูกันไปก่อนอย่ารีบร้อนเพราะเรายังอีกยาวไกล ในตำรากล่าวไว้ว่า (เป็นคนออกจะเจ้าชู้อาจะมีสามีถึง3คน เป็นคนที่ไม่ค่อยจะสมหวังในเรื่องความรักและครอบครัว) เรื่องลักษณะเนื้อคู่ของคุณเป็นคนดีมีเมตตา และปัญญา ใจบุญ ชอบช่วยเหลือคนที่เดือดร้อนอยู่เสมอ เป็นคนอ่อนโยน มีผิวขาวเหลือง มาแต่ทางทิศเหนือหรือไม่ก็ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ อยู่กันไปภายหน้าจะมีบุญวาสนายิ่งนัก เพราะเป็นเนื้อคู่ที่ถูกชะตากัน เรียกว่า ชะตามหาสมพงศ์ หากมีลูกหญิงก่อนจะเป็นคนมีบุญมาเกิด จะได้เป็นที่พึ่งของพ่อแม่ ภายหน้าจะมีการงานดี หากมีลูกชายก่อนไม่ค่อยดี เพราะจะเลี้ยงยากนัก มักเอาแต่ใจตัวเอง เติบใหญ่อาจทำให้พ่อแม่เดือดร้อน ต่อเมื่อถึงวันกลางคนเขาจึงจักตั้งตัวได้ คุณเป็นผู้ถูกโฉลกกับคนมีผิวดำสักหน่อย ส่วนศัตรูนั้นเป็นชายปากเปี้ยว ผมบาง รูปร่างสันทัด

8. นายเมธี12

>>>วิธีการสะเดาะเคราะห์ให้ถูกวิธี เพื่อให้เคราะห์ร้ายได้เบาบางบรรเทาลงหรือหายไป ด้วยวิธีการเหล่านี้อย่างใดอย่างหนึ่งหรือทั้งหมดก็ได้ทั้งนั้นคับ
    แต่การโปรดสัตว์จะช่วยให้เราสบายกายและใจ ให้เคราะห์เบาบางลงหรือจางไปก็ดีคับ

๑.ปล่อยสัตว์ที่กำลังตกอยู่ในความลำบากถึงชีวิต ปล่อยนก ปล่อยปลา ปล่อยเต่า ปล่อยกบ ลองไปเดินดูที่ตลาดแล้วเห็นปลาที่กำลังจะโดนฆ่าก็ขอซื้อมาแล้วนำไปปล่อยที่ดีๆที่เค้าอยู่ได้นานๆเผื่อวันหน้าจะได้มีบุญวาสนาที่ยาวนาน
    ๒.ทำบุญให้ทานให้ชีวิต ให้ทรัพย์ ให้เครื่องอุปโภคบริโภค ให้สิ่งที่เขาขาดแคลน
    ๓.ทำบุญตามหลักและพิธีทางศาสนาให้ทำบุญอย่างรู้หลักการถึงความพอดี
    ๔.รักษาศีลไม่ต้องเคร่งครัดมากก็ได้ให้พอไม่เบียดเบียนใครหรือจะยึดถือปฏิบัติหลักธรรมอย่างเคร่งครัดก็ดี เพราะจะเป็นเกราะช่วยคุ้มครองคุณเอง

หลังจากทำบุญทุกครั้ง ควรแผ่เมตตาอุทิศส่วนบุญให้เจ้ากรรมนายเวรและสรรพสัตว์ด้วยนะคับ

คาถาแผ่เมตตา
    (แผ่ให้สรรพสัตว์ทั้งหลาย)
    สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ
    อัพพะยาปัชฌา โหนตุ
    อะนีฆา โหนตุ
    สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
    สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น
    จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย
    จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
    จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย
    จงมีความสุขกาย สุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ
    (สำหรับแผ่ให้สรรพสัตว์ทั้งหลาย)
    (จะภาวนาในขณะปล่อยสัตว์ก็ได้คับ )ให้ตั้งจิตอธิฐาน
    คาถาแผ่เมตตาตนเอง
    อะหัง สุขิโต โหมิ
    อะหัง นิททุกโข โหมิ
    อะหัง อะเวโร โหมิ
    อะหัง อัพยาปัชโฌ โหมิ
    สุขี อัตตานัง ปะริหะรามิ
    ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุข
    ขอให้ข้าพเจ้าปราศจากความทุกข์
    ขอให้ข้าพเจ้าปราศจากเวร
    ขอให้ข้าพเจ้าปราศจากอุปสรรคอันตรายทั้งปวง
    ขอให้ข้าพเจ้าจงมีความสุขกายสุขใจ รักษากายวาจาใจให้พันจากความทุกข์ภัยทั้งปวงเถิด
    (ภาวนาวันละครั้งก็ได้คับหรือไม่มีเวลาก็สองสามวันภาวนาครั้งนึงก็ดีคับ แต่ถ้าจะให้ดีภาวนาทุกวันจะดีกว่าคับสำหรับคำแผ่เมตตาและคำแผ่เมตตาตกเอง)

หมั่นสังสมผลบุญ ผลบุญนั้นจะส่งผลให้แคล้วคลาดอยู่รอดปลอดภัยมีบุญมีโชคมีลาภมีสุขภาพแข็งแรง อุทิศส่วนบุญกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวรบ้างก็ดี

9. โยอันน์

โยอันน์ สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณคุณ makoto12 ครับ เห็นว่ากำลังจะไปบวชด้วย

ขออนุโมทนาล่วงหน้าเลยครับ

10. นายเมธี12

ขอเีรียนถามดังนี้ครับ

1. กิจการงานที่เหมาะสมทำแล้วเจริญรุ่งเรือง เป็นงานประเภทไหน ถ้าเป็นธุรกิจส่วนตัว ทำอะไรถึงจะเหมาะกับตัวเอง
    >>>>ในตำรากล่าวไว้ว่า มักทำอะไรว่องไวใจร้อนรนโกรธง่ายหายเร็ว มีทิฐิมานะ เอาอารมณ์ตนเป็นใหญ่ แต่มีอำนาจทำราชการจะได้เป็นใหญ่มียศสูงทำเรือกสวนไร่นาจะมีผลผลิตดี ค้าขายจะมีกำไรรายได้พอประมาณ
    (ดวงของคุณน่าจะไปทางราชการเพราะคุณจะเจริญก้าวหน้าเป็นใหญ่เป็นโตเป็นที่รักของผู้ใหญ่)
    2. การเงินและโชคลาภ
    >>>>ในช่วงเดือนท้ายปีนี้จะได้ลาภจากสัตว์2เท้า4เท้าจะมีโชค
    หากทำการค้าขายให้ไปทางทิศบูรพา ทักษิณและทิศอาคเนย์จะเกิดผลดีหลากหลาย หรือมิฉะนั้นเจ้านายผู้บังคับบัญชาจะยกย่องตนให้เป็นใหญ่

3. เหตุการณ์ทั่วไปถึงวันเกิดปีหน้า
    >>>>ภายในเดือน ๑-๒-๓-๔ ของปีหน้า ในช่วง ๒ เดือนแรก จะโชคดีมีลาภ ทำราชการจะมียศตำแหน่งปรากฏไกล ทำการค้าขายจะมีกำไรงาม แต่ไม่ควรเสี่ยงโชค เพราะจะได้ไม่คุ้มเสีย พอ ๒ เดือนหลัง (เดือน๓-๔) จะมีอุปสรรคและปัญหายุ่งยากให้คุณแก้ไข หรือจะเคราะห์ร้าย อาจจะเสียของรัก ให้ระวังอย่าพลั้งเผลอรับปากหรือให้สัญญากลับใคร หากให้ใครยืมเงินจะไม่ได้คืน ตามตำราท่านแนะนำให้สร้างบุญกุศลเพื่อบรรเทาให้ร้ายกลายเป็นดี

11. นายเมธี12

ขอบคุณครับขออนุโมทนา ครับ

12. นานาจ

นานาจ เป็นที่รู้จักกันดี

นานาจค่ะ เกิด 25 สค.2509 เวลา 9.00 น. ปีมะเมีย

1.การงาน
    2.การเงิน
    3.อนาคต

13. Monaiz

Monaiz เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    ช่วยดูดวงให้ด้วยค่ะ

เกิด 13 กุมภาพันธ์ 2523 วันพุธ เวลา ประมาณ 15.15
    อยากให้ช่วยดูดวงเรื่องต่างๆต่อไปนี้ค่ะ

1. คนรักที่จากไปเขาจะกลับมาหรือไม่
    เกิดวันที่ 9 ต.ค. 2520 อาทิตย์ เวลาประมาณ บ่ายสามโมงกว่าๆ

2. เนื้อคู่จะเจอเมื่อไหร่คะ รูปร่างเป็นยังไง

2. ตอนนี้ได้งานที่ใหม่ และก็ตอบตกลงไปแล้วเรียบร้อย
    ทำที่นี่เป็นยังไงคะ ดีกว่าที่เก่าหรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สาธุ

14. นายเมธี12

3.อนาคต
    >>>>มีคำทำนายว่า ภายในเดือน ๑-๒-๓-๔ ของปีหน้า คุณจะประสบกับความยุ่งยาก เพราะเพศตรงข้ามเป็นเหตุ และจะเกิดความไม่เข้ากันเกือบถึงขั้นทะเลาะกันกับหมู่เพื่อนและญาติมิตร ศัตรูจะมุ่งร้าย จะมีคนใส่ความให้ได้รับความอับอาย หากคุณมีครอบครัวและมีลูกสาวให้ระวังลูกสาวจะหนีตามผู้ชาย หรือทำนอกลู่นอกทาง ในช่วงนี้ให้ระวังความคิดของตัวคุณเอง อย่าคิดและทำนอกลู่นอกทาง หมั่นสร้างบุญกุศลไว้มากๆ ผลแห่งกุศลกรรมที่ทำ จะช่วยบรรเทาเคราะห์ร้ายครั้งนี้ให้กลายเป็นดี
    (โปรพึงระวัง แต่จะโชคดีในภายหลัง ช่วงแรกจะโชคร้ายแต่จะผ่านพ้นไปได้ หมั่นทำบุญกุศลบ้างนะคับแต่ถ้าทำอยู่แล้วก็จะดีมากๆคับทำต่อไปคับ ช่วงนี้เป็นช่วงที่ไม่ค่อยจุสู้ดีนักแต่ถ้าหากพ้นผ่านไปได้จะมีแก้วแหวนเงินทางที่ได้จากน้ำพักน้ำแรงของตัวเองคับ แต่โชคลาภที่ได้มานั้นอาจจะเสียไปโดยง่าย ก็ให้เก็บดีๆแล้วกันนะคับ )

15. zaza3

zaza3 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    แล้วอาภัพเรื่องความรักมีวิธีแก้ยังไงให้ดีขึ้นบ้างมั้ยค่ะ
    ตอนนี้โสดด้วยค่ะ ไม่ค่อยกล้าคบใคร เพราะคบไปแล้วเจอแต่เรื่องผิดหวังทั้งนั้นค่ะ

ยังไงขอขอบคุณมากๆนะค่ะที่ดูดวงให้ ขอบคุณค่ะ

16. นายเมธี12

2. เนื้อคู่จะเจอเมื่อไหร่คะ รูปร่างเป็นยังไง
    >>> เนื้อคู่จะโคจรมาพบเจอกันอีกในปี 2552 คับ อยู่ในช่วงเดือน มกราคม-กลางปีคับ เนื้อคู่ของคุณMonaizเป็นคนดีมีความรับผิดชอบในการงานและหน้าที่ ได้รับมรดกจากบิดามารดาหรือญาติ รูปร่างบอบบาง ผิวขาวเหลืองมาแต่ทิศตะวันออก บุตรนั้นจะมีใจกล้าแข็ง ผิวดำ เฉลียวฉลาดทันคน เมื่อตอนเป็นเด็กแสนจะเลี้ยงยากนัก แต่พอเติบใหญ่พ่อแม่จะยากจนลง ถ้ามีบุตรหญิงก่อนไม่ดี เพราะจะพ่อแม่เดือดร้อนเป็นประจำ หากมีบุตรชายก่อนจึงจะดี จะได้เป็นที่พึ่ง คุณเป็นผู้ถูกโฉลกกับคนมีผิวขาวเหลือง ส่วนศัตรูนั้นมักมีมากมาย และตัวของคุณเองนั้นเป็นคนมักเจ็บไข้อยู่บ่อยๆ เพราะมีโรคประจำตัว
    ชะตาคุณMonaiz คำนวณได้เศษ ๖ ทำนายว่าเนื้อคู่ของคุณมีลักษณะ ๑๐ ข้อต่อไปนี้
    แล้วคนที่คุณคบอยู่ตอนนี้มีคุณสมบัติตามนี้รึเปล่า?
    ๑. เนื้อคู่ของคุณเป็นคนที่มีความขยันขันแข็งสู้งาน เอาการเอางาน มีความรับผิดชอบสูง
    ๒. เข้ากับคนได้ดี มีเสน่ห์ ใครๆ ก็อยากรู้จัก
    ๓. เป็นคนอารมณ์ดีอยู่เสมอ ทำให้คนที่อยู่ใกล้มีความสุขและอบอุ่น มีบุคลิกสดใส
    ๔. นิสัยค่อนข้างเปิดเผย ไม่มีลับลมคมในกับใคร ชอบประนีประนอม ไม่อยากขัดแย้งกับใคร
    ๕. เป็นคนที่มีอารมณ์เปลี่ยนแปลงง่าย รวดเร็ว ไม่ชอบอะไรที่ซ้ำซากจำเจหรือน่าเบื่อเซ็งเกินไป ชอบให้มีอะไรแปลกๆ ใหม่ๆ
    ๖. เป็นคนใจบุญสนทาน ชอบช่วยเหลือคนรอบข้างเสมอ เป็นคนใจดีมีเมตตา ขี้สงสารคน
    ๗. เป็นคนพูดเก่ง พูดจาอ่อนหวาน และอ่อนน้อมถ่อมตนเสมอ ทำให้ผู้ใหญ่รักใคร่
    ๘. มีความชอบผิดชอบสูง และมีผู้ใหญ่ให้ความช่วยเหลืออยู่ตลอด อนาคตไม่ตกต่ำ
    ๙. เป็นคนประเภทที่เก็บความรู้สึกได้เก่งมากๆ ยากที่จะแสดงความโกรธให้ใครเห็นง่ายๆ
    ๑๐. ดวงชะตาค่อนข้างดีพอใช้ มีเกียรติมีชื่อเสียง ฐานะปานกลาง
    คุณMonaizครับ ในปีนี้คุณตกดวงดาวพฤหัสบดีทำนายว่า ในปีนี้ความรักของคุณนั้นจะเป็นรักที่เรียบๆ ง่ายๆ แบบดูใจกัน ไม่โลดโผนมากนัก และในปีนี้ถ้าหากคุณได้เสริมมงคลให้ดวงชะตาราศีด้วยการทำบุญตามศาสนาของคุณแล้ว คุณจะมีความสุขสดชื่นสมหวังดั่งใจหมายแน่นอน และคุณจะได้รับของขวัญและของถูกใจจากคนๆ หนึ่ง พึงระวังคนที่เดินทางมาจากทิศทิกษิณ (ทิศใต้) คนๆ นั้นอาจเป็นคนหัวเถิกๆ หรือเป็นพ่อหม้ายแม่หม้าย คนที่เลิกร้างกับแฟนไปแล้ว จะเข้ามาสร้างความวุ่นวายและความแตกแยกรอยร้าวให้กับคุณได้ ปีนี้หากคุณยังเหงาหรือยังโสด ให้เดินทางไปทิศบูรพา (ตะวันออก) คุณจะพบรักที่หวานซึ้งแน่นอน
    2. ตอนนี้ได้งานที่ใหม่ และก็ตอบตกลงไปแล้วเรียบร้อย
    ทำที่นี่เป็นยังไงคะ ดีกว่าที่เก่าหรือไม่
    >>>>(ค่อนข้างที่จะดีนะคับจะลำบากในช่วงแรกๆหากผ่านพ้นก็จะลงตัว)
    เป็นคนใจบุญ มีเมตตากับทุกคน ถ้าทำราชการจะได้เป็นใหญ่ ค้าขายทำสวน ไร่นาล้วนดี จะมีทรัพย์สินเงินทองมากมาย และตนเองมีปัญญามาก แต่เป็นคนใจอ่อน จะได้ดีเพราะมีบุญเก่าคอยเสริมบารมี
    ท่านว่าจะได้เป็นคุณหญิงคุณนายมีทรัพย์บริวารมาก อยู่ร่มเย็นเป็นสุขดี

มีคำทำนายว่า ภายในเดือน ๙-๑๐-๑๑-๑๒ ของปีนี้ ควรงดการเดินทางไกลในช่วง ๒ เดือนแรก เพราะช่วงนี้ชะตาศัตรูของคุณกล้าแข็ง ส่วนชะตาคุณอ่อนกำลัง อาจจะถูกเขานินทาว่าร้าย ใส่ความได้ ให้ระวังชายที่มีดวงตาใหญ่สักหน่อย จะมาหลอกคุณด้วยคำพูดหวานหู ชวนเชื่อ ให้ระวังของมีคมทุกชนิด อาจทำให้คุณเลือดตกยางออกได้ เมื่อพ้น ๒ เดือนคราวเคราะห์ร้ายนี้แล้ว จึงจะดี จะได้ชัยชนะ ศัตรูเกรงขามมิกล้าทำร้าย จะสิ้นทุกข์อยู่อย่างสบาย

มีคำทำนายว่า ภายในเดือน ๑-๒-๓-๔ ของปีหน้า จะอยู่เป็นสุขทั้งกายและใจ เรื่องไม่ดีหรือเรื่องร้ายๆ ไม่มีมาให้ทุกข์ใจ จะประสบกับเคราะห์ดีมีชัยและได้ลาภ เพื่อนฝูงญาติมิตรมากมายล้วนรักใคร่ แต่ภายหลังคุณอาจจะป่วยไข้ หรือมีอุปสรรคและปัญหาบางอย่างใดอย่างหนึ่ง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สาธุ

17. นายเมธี12

เนื้อคู่ของน้องจะมาในต้นปีหน้านะคับ ในช่วงเดือนกลางเดือนมกราคมไปจนถึงสิงหาคม

ลักษณะเนื้อคู่ ของคุณเป็นคนดีมีเมตตา และปัญญา ใจบุญ ชอบช่วยเหลือคนที่เดือดร้อนอยู่เสมอ เป็นคนอ่อนโยน มีผิวขาวเหลือง มาแต่ทางทิศเหนือหรือไม่ก็ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ อยู่กันไปภายหน้าจะมีบุญวาสนายิ่งนัก เพราะเป็นเนื้อคู่ที่ถูกชะตากัน เรียกว่า ชะตามหาสมพงศ์ หากมีลูกหญิงก่อนจะเป็นคนมีบุญมาเกิด จะได้เป็นที่พึ่งของพ่อแม่ ภายหน้าจะมีการงานดี หากมีลูกชายก่อนไม่ค่อยดี เพราะจะเลี้ยงยากนัก มักเอาแต่ใจตัวเอง เติบใหญ่อาจทำให้พ่อแม่เดือดร้อน ต่อเมื่อถึงวันกลางคนเขาจึงจักตั้งตัวได้ คุณเป็นผู้ถูกโฉลกกับคนมีผิวดำสักหน่อย ส่วนศัตรูนั้นเป็นชายปากเปี้ยว ผมบาง รูปร่างสันทัด

ชะตาคุณซ่า คำนวณได้เศษ ๘ ทำนายว่าเนื้อคู่ของคุณมีลักษณะ ๑๐ ข้อต่อไปนี้
    แล้วคนที่คุณคบอยู่ตอนนี้มีคุณสมบัติตามนี้รึเปล่า?
    ๑. เนื้อคู่แท้ๆ ของคนนั้นเป็นมีเสน่ห์ น่ารัก มีสุภาพอ่อนโยน
    ๒. เป็นคนชอบทำบุญทำทาน (ใจบุญ ใจดีมีเมตตา) ชอบช่วยเหลือคนที่ตกทุกข์ได้ยากเสมอ
    ๓. อารมณ์เปลี่ยนแปลงง่าย โกรธง่าย โมโหร้าย แต่หายเร็ว ไม่มีพิษภัยกับใคร
    ๔. ไม่ชอบอยู่เฉยๆ เป็นคนขยันทำงาน มุ่งมั่นสร้างตัว
    ๕. เป็นคนเอาอกเอาใจคนเก่งมากๆ มีเพื่อนมาก เพราะเข้ากับทุกคนได้ดี
    ๖. ค่อนข้างเปิดเผย ไม่ปิดบังอำพรางใคร
    ๗. เป็นคนมีความคิดสร้างสรร ชอบงานศิลปะ และรักอิสระ
    ๘. มีมนุษยสัมพันธ์ดี แต่ไม่ชอบเข้าไปวุ่นวายกับใครก่อน
    ๙. เป็นคนรักเดียวใจเดียว แต่รักคนยาก ขี้หึงเป็นพักๆ
    ๑๐. ดวงชะตาของเนื้อคู่แท้ของคนอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมาก มีวาสนาดี มีเกียรติยศ ฐานะมั่งคั่ง

แก้เคล็ด ปรับดวงชะตา

ปรับดวงอาภัพคู่
    บางคนมีความรัก แต่มักผิดหวัง รักเขาแต่เขาไม่รัก หรือเขาก็รักแต่ไม่ได้อยู่ด้วยกัน หรืออยู่กันไม่ยืด หรือบางคนต้องอยู่โดดเดี่ยวอ้างว้างเพราะไม่พบเจอความรักเลยเป็นเวลานานหลายปี บางคนพบรัก มีคู่รักแต่ก็มีเหตุให้คลาดจากกันมิได้อยู่ครองคู่กัน อย่างนี้เรียกว่า ดวงอาภัพคู่ เหตุหนึ่งมาจากชาติปางก่อนมิได้ร่วมทำบุญกุศลกับคนรัก จึงขาดคู่สร้างคู่สมที่เกิดมาเพื่อจะเป็นคู่กันอีก

วิธีแก้เคล็ด
    1. ถวายสิ่งของเป็นคู่ที่วัด เช่น แจกันคู่ เชิงเทียน เทียนคู่ (9 คู่) ธงคู่ ผ้าคู่ หมอนคู่ เป็นต้น หรือบริจาคของเป็นคู่แก่คนอื่น
    2. ร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญเลี้ยงพระให้คู่บ่าวสาวในวันแต่งงานร่วมพิธีเลี้ยงพระตอนเช้า
    3. ถวายพวงมาลัยดอกรัก และดอกมะลิ ไหว้พระบูชาพระทุกสัปดาห์เป็นประจำ
    4. หาต้นรักไปปลูกลงดินในบริเวณวัด (อย่าปลูกไว้บริเวณบ้านเด็ดขาด)
    5. ถือพรหมวิหาร 4 คือเมตตา กรุณาต่อผู้อื่น ยินดีเมื่อผู้อื่นได้ดี เมื่อเห็นผู้อื่นได้ทุกข์ก็ไม่ซ้ำเติมเขา
    6. ปลูกไม้ดอกหอม และว่านต่างๆ เช่น เสน่ห์จันทร์ เป็นต้น

(จะทำทุกข้อหรือบางข้อก็ได้แล้วแต่กำลังครับ)

18. immyko

immyko Active Member

เกิดวันเสาร์ที่ 7 กรกฏาคม 2533 เวลา 14.47 น
    พี่ขอรบกวนดูให้อีกทีนะคะ
    1.ถ้าจะเรียนทางด้านสถาปัตย์หรือนิติหรือภาษาอะไรจะดีกว่ากันคะ
    2.แล้วอยากรู้ดวงโดยรวมๆของปีหน้าอะคะ
    3.แล้วเนื้อคู่จะเจอเมื่อไหร่คะ อิอิ

19. นายเมธี12

>>>>เนื้อคู่ของน้องจะมาในปี 2554ในเดือนกุมภาพันธ์เป็นต้นไป ถึงเกือบท้ายปีนั้นๆ คือน้องอายุประมาณ 21คับจะได้เจอเนื้อคู่

20. noun_1966

noun_1966 สมาชิก

ชื่อ หนึ่ง เกิด 6 สิงหาคม 2509 เวลา10.30 แฟนเกิด 16 เมษายน 2508
    ขอถาม 1.สุขภาพ
    2.หน้าที่การงาน
    3.การเงิน
    7 สิงหาคม 2551 จะดีขึ้นหรือไม่