ผมจะบาปมากไหมครับที่โกรธเกลียดแม่

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ยอมรับ, 31 สิงหาคม 2011.

1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ยังไงก็ขอเป็นกําลังใจให้นะครับคุณยอมรับ แม่ยังไงก็คือแม่ ถ้าไม่มีแม่ เราก็ไม่ได้เกิดมาบนโลกนี้ การที่คุณให้เงินคุณแม่ใช้ ได้ตอบแทนท่าน เป็นเรื่องที่ดีมาก ๆ ยังไงก็ขอให้ทําต่อไป ถ้าเป็นไปได้ ลองหันมารักษาศีลห้า สวดมนต์ ทําสมาธิแล้วแผ่เมตตาแผ่บุญให้คุณแม่ทุกวัน แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นได้ครับ อ้อ แต่ถ้าจะทําก็ต้องทําไปตลอดเลยนะครับ ถ้าทํา ๆ หยุด ๆ มันจะไม่เห็นผล ตามนี้ครับ โชคดีครับท่าน