ปิด

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย glay12345, 2 มิถุนายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. glay12345

glay12345 สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2009
    ปิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2019
  2. ภูมิพัฒน์รัตน

ภูมิพัฒน์รัตน เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ผมจะฝึกกสินแสงสว่างคับหาลูกแก้วได้ที่ไหนหรอคับ

เท่าที่ผมค้นคว้ามาฝึกกสินแสงสว่างไม่ได้ใช้ลูกแก้วนะครับ ให้เพ่งแสงที่ส่องรอดข้างฝามาครับ

ขนาดที่ใช้กันคือประมาณ 1คืบหรือ 20ซม. หรือขนาดเท่าปากบาตรพระครับเล็กใหญ่กว่านั้นได้เล็กน้อย ครับ จำเพียงแสงที่ส่องมาครับว่ากลม เบา และสว่าง

นึกถึงเมื่อไหร่เห็นทันที่ ให้เล็กให้ใหญ่ และเคลื่อนที่ได้ ครับ

ได้กสิน แล้วอาจเสื่อมได้เนื่องจากรักษายาก เสื่อมง่าย และได้กลับมายากนะครับ
    แต่ก็เป็นการฝึกขั้นพื้นฐานสำหรับผู้ต้องการสิ่งเหนือธรรมชาติ

ขอให้เจริญทางธรรมขึ้นไปนะครับ

3. avumme

avumme เป็นที่รู้จักกันดี

ร้านสังฆภัณฑ์ครับ ลูกเล็กประมาณร้อยสองร้อย
    ลูกใหญ่นีี่่ห้าร้อย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้